TIN TÀI TRỢ.

Tìm bạn trai nghiêm túc sao khó quá! tìm hoài chẳng thấy

• 15 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tìm bạn trai nghiêm túc trên mạng sao khó quá!
    Mình tên là Trang, sinh năm 1987, hiện mình đang công tác tại Hà Nội - công việc ổn định, thu nhập tạm ổn, đủ để lo cho cuộc sống gia đình. Mình là người có ngoại hình trên trung bình, nhanh nhẹn, dễ gần, sống hòa đồng, là người biết coi trọng cuộc sống gia đình mong muốn tìm bạn trai nghiêm túc (tuổi từ 27 đến 35) cũng đang sống và làm việc tại Hà Nội có công việc ổn định, chững chạc, biết quan tâm, chăm lo cho gia đình, để tiến đến hôn nhân. Ai có cùng quan điểm nghiêm túc thì PM cho mình theo nick: trangkt27 nhé. (p/s: ko làm quen những bạn ít tuổi hơn hoặc đã có gia đình, ly hôn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Mấy chú, mấy anh 79-83 nói chuyện nghiêm túc trên này đâu rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho iem làm quen mí
    • 75 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Vừa lấy vợ xong rồi ko cưa luôn em nỳ cho nó nhanh
    To live is to fight!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tìm bạn ngoài cuộc sống thực còn khó, huống chi qua mạng. Mà người như bạn không tìm đc bạn trai ngoài đời thực sao ?!
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tiếc quá nhỏ tuổi hơn rùi :3
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ngoại hình trên trung bình, nhanh nhẹn, dễ gần, sống hòa đồng... biết coi trong cuộc sống gia đình. Công việc ổn định, thu nhập ổn định... mà sao vẫn chưa tìm được bạn trai ưng ý nhỉ?
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn gái này mạnh dạn quá. chi bằng cho một cái hình lên đi. cho anh em nó làm quen luôn. cho nick face luôn cũng được
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 196 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

nguoi tốt, tử tế thì nhiều mà bạn. Nhưng có điều mình gặp lại ko có cảm xúc do ko hợp nhãn, ko hợp tính cách v.v.

phải vừa hợp tính, hợp nhãn và tử tế mới thấy yêu dc. Cái khó là ở chỗ đó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lại phải ráng chờ thôi chứ biết sao giờ
    be available
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangkt27 Xem bài viết
    Tìm bạn trai nghiêm túc trên mạng sao khó quá!
    Mình tên là Trang, sinh năm 1987, hiện mình đang công tác tại Hà Nội - công việc ổn định, thu nhập tạm ổn, đủ để lo cho cuộc sống gia đình. Mình là người có ngoại hình trên trung bình, nhanh nhẹn, dễ gần, sống hòa đồng, là người biết coi trọng cuộc sống gia đình mong muốn tìm bạn trai nghiêm túc (tuổi từ 27 đến 35) cũng đang sống và làm việc tại Hà Nội có công việc ổn định, chững chạc, biết quan tâm, chăm lo cho gia đình, để tiến đến hôn nhân. Ai có cùng quan điểm nghiêm túc thì PM cho mình theo nick: trangkt27 nhé. (p/s: ko làm quen những bạn ít tuổi hơn hoặc đã có gia đình, ly hôn)

Có anh đây,cực kỳ nghiêm túc trong những điều em đề ra.Nhưng có điều chắc chắn em không chê cái này cũng chê cái khác mà thôi .Nói chung chị em kiểu gì cũng chê cho bằng được
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc một lượt mới thấy mỗi cm của bạn amerah là chí tình, chí lý. Up ảnh hay fb cũng ko phải là việc khó đối với mình. Có điều mình ko muốn nhiều người biết về việc mình đăng tin lên đây. Quan điểm của mình là ai có thiện chí thì nói chuyện, tìm hiểu, thấy hợp thì mới gặp gỡ, làm quen...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 196 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Đọc một lượt mới thấy mỗi cm của bạn amerah là chí tình, chí lý. Up ảnh hay fb cũng ko phải là việc khó đối với mình. Có điều mình ko muốn nhiều người biết về việc mình đăng tin lên đây. Quan điểm của mình là ai có thiện chí thì nói chuyện, tìm hiểu, thấy hợp thì mới gặp gỡ, làm quen...
    Hjjj, cảm ơn bạn vì đã dành tặng lời khen. Mình nói thật là muốn thành công trong việc tìm bạn online thì bạn phải đăng vài tấm ảnh, kèm thông tin mạc lạc , rõ ràng để gây dc thiện cảm và sự lưu tâm của người ta.chứ giò nói khơi khơi như vậy thì ai biết dc bạn là ai và như thế nào mà tiến tới với bạn.

Mình tung có kinh nghiệm làm quen qua các trang mạng trong vài năm. Giờ "giải nghệ" roi . Nói chung mình vẫn đánh giá tốt những profile có hình ảnh rõ ràng và phần giới thiệu rõ ràng, súch tích. Quan trọng nhất vẫn là hình ảnh. Vì người ta nhìn bạn vừa mắt họ thì họ mới có " thiện chí " với bạn dc. Sau đó nói chuyện thấy ưng nhau thì mới hẹn cà phê cà pháo gì đó. Mình sợ nhất là nói chuyện bắt đầu có cảm tình tốt trong khi chưa thấy mặt mũi , nhân dạng ra sao. Tới khi gặp thì thấy hụt hẫng tràn trề vì xấu trai

Bạn có thể đăng ký tham gia vào các trang web kết bạn như lovetime, noi.vn, henantrua. Đăng vài tấm hình của bạn kèm theo phần giới thiệu đầy đủ như mình đã nói ở trên. Còn lên wtt khó tìm lắm bạn ơi

Mình đã tham gia ở các mạng đó và gặp dc rát nhiều người tốt. Mấy năm rồi vẫn còn giữ liên lạc. Chỉ tiếc là trong số đó mình chả thấy yêu ai vì ko hợp nhãn.

Chúc may mắn nha
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

. Chào bạn , với tiêu chuẩn mà bạn có mà bạn có đó là đa số đàn ông mong muốn đó bạn .bạn tìm bạn trai khó quá ? Đây là suy nghĩ cá nhân mình thôi : có thể là bạn đang tìm người đàn ông hoàn hảo chăng .bạn nghĩ cuộc sống màu hồng phải không ?.ngươi hợp với bạn sẽ là nguoi làm bạn vui , hài hước , ga lăng , làm bạ hảnh diện trước bạn bè và chân thành với bạn .bạn là người rất tự tin , có thể bạn chưa gặp nhiều khó khăn , thử thách trong cuộc sống .mình thấy hiện tại một nguoi con trai để tiến tới hôn nhân với bạn sẽ rất hiếm . Có thể tầm hiểu biết mình quá hạn chế nên xin lỗi bạn nhé.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tiện thể chủ top cho mình đăng ké cái tiêu chuẩn tìm bạn gái:

Yêu cầu: trẻ, xinh, ngoan ngoãn, đảm đang, khéo léo, tốt nghiệp đại học hoặc cao học, điều kiện kinh tế trên mức trung bình, con nhà gia giáo, học thức...

Nói chung còn mấy điều kiện nữa mà mình ko nhớ ra. Có bạn nào đáp ứng đủ hết các yêu cầu trên thì pm làm quen
    Người với người sống để yêu nhau
    • 32 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui tìm đc người yu lý tưởng như mình mong muốn trên mạng thì phải nói là VỌNG TƯỞNG VÀ KHÔNG BAO GIỜ CÓ đâu chị à. Những ng có profile như chị thì càng ko bh tìm đc ng yêu trên mạng này luôn. Và cũng có thể có nhưng số đó chiếm 1 % quá quá nhỏ k đáng kể. Nhưng biết đâu đc chị nhỉ, trái đất tròn mà, nếu có duyên thì kể cả ở 2 nửa địa cầu khác nhau vẫn có thể gặp đc nhau cơ mà. Chúc chị may mắn!
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trai ................. thì sang , gái đinh nhâm quý thì ..................
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà đã cho mình những lời khuyên chân thành. Mình thì cũng chẳng tìm kiếm người có tiêu chuẩn cao như bạn thanhtrungkk nói đâu. Mình bây giờ cũng "có tuổi" rùi nên ít chơi bời, giao lưu bạn bè, thành ra các mối quan hệ cũng hạn chế. Dẫn đến cơ hội cũng ít, nên đến bây giờ mình cũng chưa tìm dc người phụ hợp với mình thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy tìm người yêu trên mạng thì phải vào trang web nào nó minh bạch một chút, chứ mạng ảo lắm. Bạn mình làm bên hopdongtinhyeu.com, chuyên mai mối cho những người quá bận rộn ko tìm được người yêu ở trên thế giới thật, thông tin của ứng viên được xác nhận chính xác, đảm bảo ko ảo chút nào, bạn có thể ghé qua vào xem thử nhé
    • 1,563 Bài viết

• 2,463 Được cảm ơn

Bạn vô Twoo đăng ký làm cái profile rồi up vài tấm hình (mình thấy trang này cũng ok, mình cũng lân la nhiều trang web kết bạn rồi) , nói chung tìm bạn online cũng hên xui , bạn phải tự đánh giá sàng lọc . Cái này chơi nhiều thì biết .

Kinh nghiệm kết bạn onl của mình là , biết người biết ta hihi. Ví dụ mình ngoại hình trung bình thì kiếm những anh cũng thế đừng ham đẹp trai quá , mình hay loại những người phô trương như kiểu chụp hình ngồi trên sh hay xe hơi . Mình ko tài giỏi nên cũng ko ham mấy anh măc vest thắt 'cà ra vát' . Đại loại nếu là giám đốc trưởng phòng thì mình với ko tới , ko thì là mấy anh đa cấp . Mình trc khi nói chuyện thường để ý đến hình ảnh người ta up , ai mà nhìn đơn giản ăn mặc lịch sự chụp hình nhìn dễ có cảm tình hơn .

Khi nói chuyện câu đầu tiên chào hỏi cũng loại dc một mớ , những câu như 2222 , em đi chơi với anh ko , hoặc mới vô hỏi em có người yêu chưa thường là mấy người tào lao block nick cho khỏe hihi ,thường thì hỏi tên tuổi nghề nghiệp nơi làm việc gia đình xong sẽ hết chuyện để nói , thì mình cứ nói trên trời dưới đất , quan trọng là cách nói có duyên vui vẻ để có đề tài nói .
    Sau màn nói chuyện xã giao lúc đầu cảm thấy ổn sẽ tới cho số dt , ai mà cho mình số đt rác như kiểu 11 số ko đâu vô đâu mình cũng ko muốn cho lại . Cho số đt xong thì sẽ chuyển qua nt ,để ý cách nt trả lời lâu hay chậm có dám call cho mình ko hay sợ tốn tiền đt, lâu lâu thì mình call xem đt có ò í e hok .
    Qua hết các bước thì đến hẹn gặp , hẹn gặp mình con gái nên chọn quán nào đông đúc mình biết rành , lần đầu gặp nên đi 2 xe , mình với người đó nên đi riêng , tránh cho mượn xe vì lỡ gặp thằng lừa đảo lại mất của, khi gặp mà anh nào giả bộ nắm tay nắm chân thì nên cảnh giác . Còn nếu cuộc găp đầu tiên tốt đẹp , thì về nhà chờ đt hay tin nhắn của đối phương , vì nếu ng ta cũng có thiện cảm với mình thì sẽ nhắn anh rất vui khi gặp em đại loại thế thì mình cám ơn vì dc anh mời cafe và cũng rất vui dc gặp anh . Còn bặt vô âm tín thì biết là nên quay lại bước khởi đầu với người khác

Nói chung mình cũng một thời lê la mấy web này rồi , giờ già rồi hết muốn chat chit . Nhưng cũng gọi là biết chút chút nên chia sẻ với bạn . Chúc bạn tìm dc người hợp ý .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3