TIN TÀI TRỢ.

Thương đứa em cùng phòng làm việc quá!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.68K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phòng làm việc của tớ có một em gái mới về được 2 năm. Em í không xinh,không nhanh nhẹn lắm.... Thế mà , tháng 11 năm ngoái cưới chồng trước cả mấy em khác, xinh hơn, giỏi giang hơn.
    Ai cũng mừng cho em í; vì em í hiền lòng, tốt tính.
    Chồng em í lại là một kỹ sư, về cơ quan của tớ đã 3 năm. Trước khi cưới, em í còn bảo BMC đã mua một căn hộ ho 2 VC của em í rồi. Nên ai cũng mừng cho em í. Nhiều người bảo là em í thật tốt số và may mắn!
    Nhưng bây giờ em í đang buồn lắm. Mọi người bảo là có lẽ VC em í chắc khó mà ở đuợ với nhau; vì chồng em í "bất lực". Ai lại đêm ngủ mà chồng em í cứ quấn chăn một mình, không tỏ ý muốn gần gũi vợ mình. Tết rồi, em í đã về bên nhà BM đẻ; ai hỏi đến chồng thì em í bảo là đi công tác xa. Chồng em í cũng không sang nhà BMV nữa.
    Tớ thấy thương em í lắm! Nó hiền lành, ngoan ngoãn mà lại gặp chuyện buồn thê thảm thế!:mad: Nghe kể, dạo yêu nhau mà chàng kia chưa bao giờ cầm tay em í. Em í cứ nghĩ là do rụt rè, nghiêm chỉnh!
    Các bạn thấy chuyện của em í thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,699 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Hix,yêu nhau chưa bao h cầm tay hả chị?Em ko tin?thế thời jan yêu nhau bao lâu hả chị?Hay có lý do j cho đám cuới này?Dù có ngoan,rụt rè đến mấy ,nghiêm chỉnh cỡ nào cũng ko thể bảo cầm tay là nthế được.Ngay cả việc bất lực ở đây cũng ko biết ntn,vì có thể 2 ngừoi này chưa YÊU nhau,mà có lý do j đó cho đám cứoi của bạn này.CHắc chắn có nguyên nhân j đó chị ah!
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    13465957_1269068109771752_6881492806944025157_n
    Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg , 11m 8kg2, 12m 8 kg 5, 13m 8kg6 , 31m 12kg
    15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này chỉ có người trong cuộc may ra hiểu rõ. Người ngoài nghe kể thì cũng khó đoán.

• 2,369 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tìm hiểu kỹ xem là bất lực hay là gay chứ. Nhưng tớ lạ là 2 vợ chồng làm cùng nhau mà vợ lại kể cho cả cơ quan là chồng mình bất lực thì teo rồi.
    • 605 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

lấy nhau mà chưa cầm tay thì đâu có yêu nhau, vội vàng thì chỉ nhận đc như thế thôi, nhiều đôi tìm hiểu kỹ mà còn chưa hp nữa là.
    chẳng biết khuyên gì nữa
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

1- Chuyện tren nó chỉ kể trong "nội bộ nhỏ" thân thiết thôi; chứ chưa có nhiều người biết. Nó bảo hôm đầu tiên, chàng tỏ ra rất ngượng và cũng cố gắng 'làm ' được một cái, nhưng... toát hết mồ hôi 9aos đầm đìa ướt):Sad:
    2- chuyện nó tự kể ra là thật rồi; vì nó là đứa thật thà mà lại kín tiếng, chỉ nói với mấy "cạ' thôi....:Smiling:
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BoMMeovaBi Xem bài viết
    1- Chuyện tren nó chỉ kể trong "nội bộ nhỏ" thân thiết thôi; chứ chưa có nhiều người biết. Nó bảo hôm đầu tiên, chàng tỏ ra rất ngượng và cũng cố gắng 'làm ' được một cái, nhưng... toát hết mồ hôi 9aos đầm đìa ướt):Sad:
    2- chuyện nó tự kể ra là thật rồi; vì nó là đứa thật thà mà lại kín tiếng, chỉ nói với mấy "cạ' thôi....:Smiling:
    Bảo nó dẫn chồng đi BV thì tốt hơn đấy.

• 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khi nó bày tỏ với MC thì bà nói rằng "Con zai của mẹ rất... đàn ông. Tại con cả thôi" Tết rồi, nó cũng không ăn Tết ở nhà chồng mà chỉ mang quà đến biếu BMC. Dạo này nó buồn quá thể, chả bù cho dạo sắp cưới.... Nhìn nó mà thương quá.... Sao nó không biết 'khảo sát' trước vấn đề ấy nhỉ? vấn đè quan trọng chứ có phải đùa đâu...:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,363 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo quan điểm của em là trước khi lấy nhau là cứ phải thử trước cho chắc cú :Silly::Silly::Silly:
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Khuyên em nó dẫn chồng đến khoa NAm bv Việt Đức đi thôi,
    rút kinh nghiệm sau phải thứ máy trước khi cưới
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 255 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Vậy là cũng có khả năng mà chị, bây giờ có nhiều loại thuốc hỗ trợ mà, chỉ sợ anh chồng không muốn thôi. :Crying:
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mấy cô, mấy chị cũng bảo nó là 'Đã thế thì mày phải chủ động!" Nhưng chưa nói với ai thì nó đã tự buồn một mình rồi trở về nhà mình! Nói kể là chồng cứ quấn chăn thôi....
    • 1,016 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shuki Xem bài viết
    Theo quan điểm của em là trước khi lấy nhau là cứ phải thử trước cho chắc cú :Silly::Silly::Silly:
    :Laughing::Laughing::Laughing::Applause::Applause: :Applause::Applause::Laughing::Laughing::Laughing:
    Dù trong dù đục con sông vẫn chảy
    Dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
    Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
    Cũng phải sống từ những điều rất nhỏ
    Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
    Sao ta không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm
    Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Chắc gì ta đã nhận được ra ta
    Ai trên đời cũng có thể tiến xa
    Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
    Hạnh phúc cũng như bầu trời này vậy
    Không chỉ dành cho một riêng ai.
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

'Hồi yêu nhau, có hôm chàng ôm em riết lắm. Em thấy như là anh í giấu cái gì như...cục gỗ trong người, em liền hỏi; 'anh giấu gì trong người đấy?' thì không thấy anh ấy trả lời.... Giờ nhớ lại mà thấy buồn cười quá về sự ngố của mình...":Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    'Hồi yêu nhau, có hôm chàng ôm em riết lắm. Em thấy như là anh í giấu cái gì như...cục gỗ trong người, em liền hỏi; 'anh giấu gì trong người đấy?' thì không thấy anh ấy trả lời.... Giờ nhớ lại mà thấy buồn cười quá về sự ngố của mình...":Laughing:
    Cứ tưởng chuyện của cô em gái cùng phòng hóa ra bây giờ là chuyện của chủ thớt à :Laughing:

Anyway, kỷ niệm trên đẹp nhỉ. :LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ô hay nhỉ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr. 2 Súng Xem bài viết
    Cứ tưởng chuyện của cô em gái cùng phòng hóa ra bây giờ là chuyện của chủ thớt à :Laughing:

Anyway, kỷ niệm trên đẹp nhỉ. :LoveStruc:
    1- Đọc kỹ lại coi, Hai Súng!:Laughing:
    2- "...em thấy có cái gì cứng cứng trong người anh í.... ":Laughing:
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

1- Trưa nay, được 1 cô hỏi' thế là mày vẫn 'còn' à?'; nó bảo "Không, cô ạ! Đấy hôm cưới đấy, cũng được một lần. Có 'cho vào được"; nhưng mồ hôi đổ ra đầm đìa cả người! Tối hôm sau đó, cũng tưởng bình thường, nhưng chưa 'đưa vào' nó đã...nhũn ra. Cháu 'mất' rồi...."
    2- Nó 26 tuổi, chồng nó 30 tuổi....
    3- Nó tính là sẽ xin đi học thêm (mới học hết lớp 12 mà). Chỉ có cô Trưởng phòng và 1 cô nữa biết chuyện của nó thôi....
    4- Nó cũng đã bảo với chồng là ' Hay là VC mình đi 'bác sỹ', có gì còn chữa, anh à". Nhưng chồng nó không chịu đi. Đã thế lại hay cáu gắt lại nó. Nhiều tối, cùng ngồi với nhau, nhưng chồng nó chỉ nói chuyện với mẹ thôi, chả nói gì với nó, khiến nó thấy tủi thân.... tìm hiểu nhau có 4-5 tháng là cưới mà....:Sad:
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

5- Nó thì cũng tính đến cả tình huống xin con nuôi, miễn là chàng kia không vì mặc cảm, vẫn yêu thương, gần gũi vợ. Nó cũng đi hỏi ý kiến bác sỹ....
    6- Tớ thấy đa phần những ngườig được hỏi ý kiến để tham khảo thì đều nói là "Thôi, "giải tán' nhanh đi thôi....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 347 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu chông ko đi chữa bệnh thì giải tán đi chứ còn gì nữa. Sợ thật!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2