TIN TÀI TRỢ.

Thời @ có không tình yêu đích thực?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 222 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ko còn từ gì để nói

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vohinh83 Xem bài viết
    Ko còn từ gì để nói
    nếu không tính chữ ký của bạn thì bạn đã nói được 6 từ:cool:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 754 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

"Cô ấy là mẫu phụ nữ tôi thích một con người trong sáng, dịu dàng,lãng mạn, tốt bụng, đôn hậu, nhân ái, dễ thương, có tri thức, trình độ cao, đã từng du học ở nước ngoài và cũng rất mặn nồng, đúng là một mẫu Xử nữ điển hình. Còn tôi luôn cũng là mẫu người cô ấy thích là 1 Bò cạp cao lớn, cứng rắn, từng trải, luôn ngẩng cao đầu, nhưng cũng rất thông minh, khỏe mạnh, đẹp trai, lãng mạn, có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao, đã từng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển nên có những am hiểu, kinh nghiệm sống tốt nhưng vẫn là một người nặng tình với đất nước nên đã trở lại quê hương lập các công ty sán xuất kinh doanh nên cũng có thu nhập cao"

Ôi, không biết có phải bác chủ top vì đang quá đau buồn nên tuyệt đối hóa nguời yêu và tình yêu của anh lên không?
    Một người con gái "trong sáng, dịu dàng,lãng mạn, tốt bụng, đôn hậu, nhân ái, dễ thương, có tri thức, trình độ cao..." làm sao lại có thể làm người mình yêu đâu khổ tột cùng như thế. Chỉ có 1 lí do duy nhất là cô gái này quá khéo, nên anh không nhận ra sự giả tạo trong tình cảm của cô ấy thôi.
    Còn anh "cứng rắn, từng trải, luôn ngẩng cao đầu, nhưng cũng rất thông minh, khỏe mạnh, đẹp trai, lãng mạn, có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao, đã từng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển nên có những am hiểu, kinh nghiệm sống tốt" tại sao lại không nhận thấy sự bất thường trong mối quan hệ này? Có phải anh hơi tự tin quá về bản thân nên đã bị "ngủ quên trong chiến thắng chăng"?
    ......
    Và còn rất nhiều điều bất hợp lí nữa nhưng dù sao cô gái thì cũng đã lấy chồng rồi, còn anh thì cũng đã có sự lựa chọn cho mình. Mong anh sớm bình tâm !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,363 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NhoKHH Xem bài viết
    Cám ơn các bạn đã chia sẻ những ý kiến quý báu. Thực ra trong chuyện này có lẽ tôi có thể đã quá mù quáng đặt nhầm mọi niềm tin, tình yêu và hy vọng vào cuộc tình này. Điều này cũng thật dễ hiểu bởi lẽ chúng tôi sinh ra và lớn lên trong cùng 1 môi trường gia đình trí thức, giáo dục khá tương đồng cùng là dân học trường chuyên Sư phạm đã từng đạt nhiểu giải thi học sinh giỏi và hoàn thành xuất sắc các khóa học trên đại học nên trình độ, trí tuệ thông minh, sắc sảo, hiểu biết và rất hiểu nhau, cùng rất lãng mạn nhưng cũng rất hiện thực, cùng yêu thích thơ ca, tác phẩm văn học, thể thao, du lịch và ham học hỏi. Nhà của cả hai đã sống gần nhau hơn 20 năm nhưng gần đây mới biết. Cô ấy là mẫu phụ nữ tôi thích một con người trong sáng, dịu dàng,lãng mạn, tốt bụng, đôn hậu, nhân ái, dễ thương, có tri thức, trình độ cao, đã từng du học ở nước ngoài và cũng rất mặn nồng, đúng là một mẫu Xử nữ điển hình. Còn tôi luôn cũng là mẫu người cô ấy thích là 1 Bò cạp cao lớn, cứng rắn, từng trải, luôn ngẩng cao đầu, nhưng cũng rất thông minh, khỏe mạnh, đẹp trai, lãng mạn, có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao, đã từng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển nên có những am hiểu, kinh nghiệm sống tốt nhưng vẫn là một người nặng tình với đất nước nên đã trở lại quê hương lập các công ty sán xuất kinh doanh nên cũng có thu nhập cao. Cả 2 chúng tôi là một đôi rất đẹp, hiểu nhau, chỉ cần nói nửa câu hoặc 1 cái đưa mắt, 1 cử chỉ là đã hiểu nhau, chia sẻ mọi điều buồn vui, đặc biệt trong chuyện yêu lại càng hòa quện bên nhau quấn quít cháy bỏng đam mê. Chúng tôi yêu nhau hơn 2 năm thì cũng có 7-8 tháng ngày nào cũng quấn quít bên nhau chia sẻ mọi điều, yêu nhau say đắm. Những lúc cô ấy đi du học xa thì chúng tôi vẫn nói chuyện, chat qua mạng mỗi ngày hàng tiếng đồng hồ để chia sẻ mọi điều. 1 -2 tháng tôi và cô ấy lại bay đến gặp nhau yêu nhau thắm thiết.
    Hè 2008 chúng tôi đã có 4 tháng hè quấn quít bên nhau suốt ngày, nhưng chỉ sau khi sang học lại được 1-2 tuần thì gia đình cô ấy và 1 cậu bạn cùng học bên đó đã chạm ngõ. Sau đó mấy lần tôi sang gặp để hiểu rõ. Chúng tôi vẫn quấn quít bên nhau suốt, cô ấy vẫn chỉ nói yêu tôi, không yêu và không hề hợp với anh chàng kia, hơn nữa anh ta rất bình thường, béo lùn, xấu, trí tuệ, thu nhập bình thường, sức khỏe kém và chẳng hòa hợp gì với cô ấy mọi sở thích và kể cả chuyện yêu anh ấy cũng kém, anh ta rất yêu cô ấy nhưng chưa bao giờ cô ấy nói yêu anh ta trong khi 1 ngày chúng tôi nói với nhau hàng chục lời yêu tình tứ, tự nguyện và quấn quít bên nhau, nhưng không muốn bỏ đám cưới đẻ giữ sĩ diện cho gia đình. Đầu năm 2009 trước khi cô ấy về nước để cưới tôi đã sang gặp cô ấy 1 lần nữa, chúng tôi đã có 1 tuần trăng mật ngọt ngào suốt ngày ở bên nhau, đi mọi nơi, cùng làm mọi thứ, cô ấy không màng đến anh kia, cứ lấy cớ là bận học để dọn từ ký túc xa ra khách sạn ở với tôi. Tôi về nước trước họ vài ngày. Khi về Vn tôi và cô ấy vẫn gặp nhau tâm sự, , yêu nhau nồng cháy cho đến trước đám cưới. Nhưng sau đám cưới khi anh chàng kia biết chuyện, cô ấy liền quay ra phủ nhận mọi chuyện tình cảm trước đây của chúng tôi, nói rằng cô ấy chưa bao giờ yêu tôi dù rằng tôi có đủ các bằng chứng về những ngày yêu nhau, hàng nghìn trang chat, bức ảnh, video clip ghi lại kỷ niệm giữa 2 người, phủ nhận cả những thàng ngày chúng tôi bên nhau suốt ngày đặc biệt cả tuần lễ trăng mật của chúng tôi vừa diễn ra không lâu.
    Tôi chỉ đau đớn, không hiểu được về con người tại sao lại tráo trở đến như vậy, làm như thế thì hạnh phúc của em cũng chẳng ra gì, có thể sau đám cưới cô ấy không yêu tôi nữa nhưng sao phải phủ nhận chuyện chúng tôi trước đây. Và thà rằng cô ấy nói là không yêu tôi nữa, dứt khoát chia tay với tôi rồi lấy chồng. Đằng này đến phút cuối cô ấy vẫn nói yêu tôi, để rồi hôm sau lại nói là chưa hề yêu? Đúng là "Một trăm con gái đời nay ấy, đừng nói ân tình nói thủy chung" - bài thơ của Nguyễn Bính, tác giả tôi yêu thích vẫn nhắc vậy nhưng tôi nào có nhớ! Có lẽ lần đầu tiên 1 thằng tôi đẵ từng rất cứng rắn và kiêu hãnh lại mềm yếu như thế,"Trái tim nhầm lẫn để trên đầu"!
    Rất may đến bây giờ tôi cũng phần nào lấy lại được bình tĩnh dù đám cưới mới diễn ra chưa đầy 1 tháng. Tôi đã chọn giải pháp đi ra nước ngoài, nơi đã từng đi học, làm việc tới 5 năm để tìm cho mình 1 cuộc sống mới. Hiện tôi đang có 1 công việc rất tốt, thu nhập tốt (không đáng lo ngại vì những năm qua công ty chúng tôi làm ăn tốt nên kinh tế vững). Tôi đang tập trung mọi thứ vào công việc và quên đi câu chuyện này. XIn cám ơn các bạn đã theo dõi!

2 người yêu nhau cùng tầng lớp và tương đồng nhiều quá về hầu hết tất cả mọi mặt thì nhiều khi chỉ là con số 0 tròn chĩnh mà thôi. :Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
    Mình là con gái mà toàn bị con zai cắm sừng mới đau, đúng là ko nên quá tin người...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Anh này đc sinh ra và lớn lên thì đã luôn gặp thuận lợi và thành công rùi. Theo như anh ấy viết thì còn gì mà đẹp hơn thế nữa. Ngoại hình, tri thức, sự ngiệp, tình yêu, người yêu xinh đẹp, ......... Tất cả mọi cái tốt trên đời này anh ấy đều có. Nên anh ấy rất tư tin, ngẩng cao đầu........ Nên bây giờ bị người yêu bỏ là chịu ko nổi muốn chết. Có lẻ trong cuộc sống anh ấy luôn thành công và chưa bị thất bại bao giờ, sống tự tin quá, luôn nhìn cuộc đời bằng con mắt màu hồng nên bây giờ thế. bị thất bại 1 lần là mất hết niềm tin vào tình yêu và cuộc sống

Chúc anh sáng suốt, lấy lại niềm tin trong tình yêu và cuộc sống.

1 con người hoàn hảo như anh (theo anh nói) chết thì phí lắm.
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chẳng có gì phải suy nghĩ với 1 người phụ nữ như vậy .đã chia tay rùi thì nen quên người như vậy nhớ mà để làm gì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 692 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bó tay.
    Người con gái trong câu chuyện thì quá tài tình, nói từ yêu dễ như ăn kẹo. Ở bên zai này thì nói yêu zai này, ở bên zai kia thì nói yêu zai kia. Theo thiển ý suy luận logic cồ 1 tí của tớ thì cô này quá khôn, và chả yêu chàng nào hết, cô ấy chỉ lấy ai thuận lợi cho cuộc sống của cô ấy thôi.

Người con trai trong câu chuyện (tức chủ topic) thì yêu quá mất khôn. Thề với bạn là tớ đọc topic của bạn xong tớ chả hiểu bạn có biết suy nghĩ không (sozi nếu quá lời), chứ tớ thấy bạn ôm ấp một mối tình như thế là quá dại dột, đọc lại kết luận của tớ ở trên về ex của bạn nhé.

Con gái nếu yêu chân thành và say đắm một ai đó, mà phải vứt bỏ mối tình đó để lấy một người khác, nhất định sẽ đau đớn vô cùng chứ không dửng dưng như ex của bạn đâu, chưa kể vụ quay sang nói xấu bạn với chồng thì đúng là tớ không còn lời gì để nói, quá thủ đoạn :Silly:

Chúc bạn sáng suốt trong tình yêu mới!!!

P.S: ngoài lề một tí, nếu bạn nào muốn hiểu về tâm trạng của một người con gái khi phải lấy chồng không phải là người mình yêu, hãy đọc "Tố Tâm" nhé, hay lắm ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 911 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

có người yêu mà ko biết cả phân biệt đúng sai thế này à ?:Laughing: thôi thì chia buồn cùng anh
    [/URL][/B]
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom & Chuotnhat Xem bài viết
    "Cô ấy là mẫu phụ nữ tôi thích một con người trong sáng, dịu dàng,lãng mạn, tốt bụng, đôn hậu, nhân ái, dễ thương, có tri thức, trình độ cao, đã từng du học ở nước ngoài và cũng rất mặn nồng, đúng là một mẫu Xử nữ điển hình. Còn tôi luôn cũng là mẫu người cô ấy thích là 1 Bò cạp cao lớn, cứng rắn, từng trải, luôn ngẩng cao đầu, nhưng cũng rất thông minh, khỏe mạnh, đẹp trai, lãng mạn, có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao, đã từng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển nên có những am hiểu, kinh nghiệm sống tốt nhưng vẫn là một người nặng tình với đất nước nên đã trở lại quê hương lập các công ty sán xuất kinh doanh nên cũng có thu nhập cao"

Ôi, không biết có phải bác chủ top vì đang quá đau buồn nên tuyệt đối hóa nguời yêu và tình yêu của anh lên không?
    Một người con gái "trong sáng, dịu dàng,lãng mạn, tốt bụng, đôn hậu, nhân ái, dễ thương, có tri thức, trình độ cao..." làm sao lại có thể làm người mình yêu đâu khổ tột cùng như thế. Chỉ có 1 lí do duy nhất là cô gái này quá khéo, nên anh không nhận ra sự giả tạo trong tình cảm của cô ấy thôi.
    Còn anh "cứng rắn, từng trải, luôn ngẩng cao đầu, nhưng cũng rất thông minh, khỏe mạnh, đẹp trai, lãng mạn, có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao, đã từng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển nên có những am hiểu, kinh nghiệm sống tốt" tại sao lại không nhận thấy sự bất thường trong mối quan hệ này? Có phải anh hơi tự tin quá về bản thân nên đã bị "ngủ quên trong chiến thắng chăng"?
    ......
    Và còn rất nhiều điều bất hợp lí nữa nhưng dù sao cô gái thì cũng đã lấy chồng rồi, còn anh thì cũng đã có sự lựa chọn cho mình. Mong anh sớm bình tâm !
    Bạn phân tích quá chuẩn. Đọc bài viết này của bạn xong mình thấy nghi ngờ chủ 2pic hình như đang câu bài, nổ ra 1 chuyện "rời ơi" rồi làm cho mọi người cứ suy đoán lung tung hết cả lên. Quả là cao thủ, bái phục bái phục.:Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Cô bạn gái thì gian dối, luôn tự giữ cho mình 1 kẻ để phòng khi mất hết .
    Anh bạn trai thì ngu ngơ ( đúng kiểu yêu rồi thì tôn sùng như một thánh nữ ) . Định tự tử vì thánh nữ đó nữa , ngây thơ quá mức cần thiết .
    Nhưng tớ đọc đến đoạn tả nhân vật của chủ topic thì thấy chẳng tin được . Thấy cứ phét phét thế nào ý .
    Sori, nói thẳng nói thật .
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy post dài loằng ngoằng là nghi lắm rồi nên không vào đọc, chỉ đọc comment của mọi người thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em chẳng hiểu cả anh và chị là như thế nào nữa. po tay lun. Riêng phần chị thì em vái cả nón quai thao luôn.:Thinking:
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh ah, em cũng mong có tình yêu đích thực lắm, nhưng thấy mong manh lắm.

Bây giờ có lẽ khó tìm được ai có thể hy sinh tất cả vì tình yêu. Có lẽ như thế cũng đúng, giữ lại một chút cho mình để có việc gì xảy ra cũng còn đứng vững được.

Bây giờ chưa cưới người ta đã tính đến chuyện bảo vệ tài sản nếu có ly hôn rồi, cũng hợp lý thôi, nhưng có lẽ có chút gì đó chua xót, tình yêu không còn như xưa nữa rồi:Sad:
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubangbong Xem bài viết
    Anh ah, em cũng mong có tình yêu đích thực lắm, nhưng thấy mong manh lắm.

Bây giờ có lẽ khó tìm được ai có thể hy sinh tất cả vì tình yêu. Có lẽ như thế cũng đúng, giữ lại một chút cho mình để có việc gì xảy ra cũng còn đứng vững được.

Bây giờ chưa cưới người ta đã tính đến chuyện bảo vệ tài sản nếu có ly hôn rồi, cũng hợp lý thôi, nhưng có lẽ có chút gì đó chua xót, tình yêu không còn như xưa nữa rồi:Sad:
    Không nghiệt ngã như bạn nghĩ đâu.
    Thôi có tâm sự gì thì nói ra đi :Thinking::Battin ey:
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chả biết nói gì hơn.

Chỉ thấy trog lòng trống rỗng, đôi lúc hoảng sợ vì thấy mình lạnh lùng quá, không việc gì làm mình có được cảm xúc mạnh mẽ như xưa nữa.

Không buồn, không vui dù vẫn nói vẫn cười.
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubangbong Xem bài viết
    Chả biết nói gì hơn.

Chỉ thấy trog lòng trống rỗng, đôi lúc hoảng sợ vì thấy mình lạnh lùng quá, không việc gì làm mình có được cảm xúc mạnh mẽ như xưa nữa.

Không buồn, không vui dù vẫn nói vẫn cười.
    chết thật
    bạn đang tồn tại chứ không phải là sống đâu. Cố gắng thay đổi đi. Hãy nhìn vào những người không may mắn bằng mình, bạn sẽ có 1 cái nhìn khác về cuộc sống, sẽ thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn đó.
    • 2,258 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FoxFamily Xem bài viết
    Nhưng tớ đọc đến đoạn tả nhân vật của chủ topic thì thấy chẳng tin được . Thấy cứ phét phét thế nào ý .
    Sori, nói thẳng nói thật .
    Em cũng xin lỗi chủ topic, em càng đọc càng thấy điêu.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cô ấy là mẫu phụ nữ tôi thích một con người trong sáng, dịu dàng,lãng mạn, tốt bụng, đôn hậu, nhân ái, dễ thương, có tri thức, trình độ cao, đã từng du học ở nước ngoài và cũng rất mặn nồng, đúng là một mẫu Xử nữ điển hình. Còn tôi luôn cũng là mẫu người cô ấy thích là 1 Bò cạp cao lớn, cứng rắn, từng trải, luôn ngẩng cao đầu, nhưng cũng rất thông minh, khỏe mạnh, đẹp trai, lãng mạn, có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao, đã từng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển nên có những am hiểu, kinh nghiệm sống tốt nhưng vẫn là một người nặng tình với đất nước nên đã trở lại quê hương lập các công ty sán xuất kinh doanh nên cũng có thu nhập cao.
    chịu nổi hông ??:Sick:

anh chê chồng chị ấy nhiều thế ?? Nhưng anh lại bị một người kém cõi ( theo lời anh nói ) cướp người yêu ... vậy hóa ra anh còn kém hơn anh ấy !!!

em nghi anh bị vấn đề về thần kinh cú shock quá lớn !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny90 Xem bài viết
    chịu nổi hông ??:Sick:

anh chê chồng chị ấy nhiều thế ?? Nhưng anh lại bị một người kém cõi ( theo lời anh nói ) cướp người yêu ... vậy hóa ra anh còn kém hơn anh ấy !!!

em nghi anh bị vấn đề về thần kinh cú shock quá lớn !
    Cám ơn các bạn đã chia sẻ. Rất buồn đây là câu chuyện thật của tôi vừa xảy ra chưa đầy 1 tháng. Mình có thể kiểm soát được mọi việc trong cuộc sống và công việc, tuy nhiên trong chuyện tình cảm thì không thể nói trước được vì nó phụ thuộc vào ý chủ quản của bạn gái /bạn trai. Tình cảm rất trìu tượng không phải là sở hữu, và cũng không thâtso sánh ai hơn ai được. Thực ra lúc đầu tôi cũng hơi giận anh chồng của cô ấy, nhưng bây giờ thấy anh ta không có lỗi, có lẽ còn bất hạnh nữa, chỉ tiếc chúng tôi là đối thủ nên không thể nhận xét khách quan được. Người có lỗi nhiều trong chuyện này có lẽ là cô bạn cũ của tôi đã không thành thật, rồi quya ngoắt 180 độ. Buồn vì tình yêu 1 thì buồn vì tình người 10! Chẳng bình luận được gì hơn nữa.
    Rất may bây giờ tôi đã vượt qua được nỗi đau này và đang tìm lại được chính mình, lòng tự tin và say mê công việc, tình yêu cuộc sống!
    Luôn ngẩng cao đầu! webtretho.com/forum/showthread.php?t=194751 Em nói với anh trước khi cưới:"Gió lạnh buốt, nhưng em thấy lòng ấm áp vì em nghĩ đến anh, em cũng mong anh cảm thấy ấm áp bởi những gì em đã cố gắng làm cho anh, cho chúng mình! Anh hãy tha thứ cho em, cho sự non dại của em và sự nhút nhát của em, ngày hôm nay em đã cầu nguyện cho cả anh, mong rằng anh hạnh phúc, khoẻ mạnh, bình yên và sợi dây tình yêu của chúng mình còn lấp lánh mãi! Em yêu anh!" Hôm sau nói chưa hề yêu anh, chỉ yêu chồng:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

... 30 tuổi, 26 tuổi trình độ, trí tuệ thông minh, sắc sảo, hiểu biết và rất hiểu nhau, ... có tri thức, trình độ cao, ....có hiểu biết, kiến thức, trình độ cao.... đãtừng du học và làm việc tại hàng chục nước phát triển
    Chú này có vấn đề. Chị đoán chú từ trên giời rơi xuống ! Chú nên xem lại mình chứ đừng than vãn có hay không tình yêu đích thực làm gì. Nếu chú đích thực thì sẽ có tình yêu đích thực.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8