em không giỏi văn lắm nên viết hơi dài lê thê mọi người thông cảm ạ.
Em bây giờ đang học lớp 12. Em và bạn ấy quen nhau khoảng lớp 5 ,6 gì ấy. Nhưng bạn ấy thích em vào năm lớp 7 và em cũng vậy. quan hệ dây dưa mập mờ đến khoảng năm lớp 9, bạn ấy tặng socola cho em vào valentine, em từ chối. Cuối năm lớp 9, bạn ấy thi vào cùng lớp chuyên với em. Đầu năm lớp 10, bạn ấy hay tỏ ra quan tâm và nhắn tin cho em, nhưng em hông thích cái cảm giác bị quan tâm quá như vậy nên block nick bạn ấy. Giữa năm 11, em bỏ block và kết bạn lại. gần tới sinh nhật em, bạn ấy mời em đi chơi nhưng em từ chối. Em có thể cảm nhận được em có thích bạn ấy, có hay nhìn bạn ấy, khó chịu khi nghe đồn bạn ấy thích ai khác, giữ lại đoạn tin nhắn với bạn ấy và xóa mấy cái khác để nó nằm ở trên. Hôm nay do khi vào đọc em nhỡ tay nhấn nhầm vào icon nên bị bạn ấy gặng hỏi nói chuyện rõ ràng và em cũng nói thật cảm xúc của em. Dù em cũng thích bạn ấy lâu rồi nhưng vẫn luôn không muốn có một mối quan hệ tình cảm với bạn ấy. Dù nói thẳng thắng với nhau rồi nhưng bạn ấy vẫn còn trông mong vào tương lai sau khi tốt nghiệp quá. Em không nghĩ em quá thực tế hay không nhưng em cảm giác được em không muốn quen bạn ấy bây giờ và cả sau này. Em nên giải quyết sao cho thỏa đây ạ?