TIN TÀI TRỢ.

Thích một ai đó ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.38K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=ghegongang;23690080 Tình hình là thích gặp nta lém lém nhưng mừ lúc gặp lại cứ giả vờ ngó lơ, nta có lại hỏi cũng chả dám nói gì chỉ cười trừ. Nta vừa quay lưng đi cái lại dáo dác mắt tìm, thỉnh thoảng bắt gặp ánh mắt nta nhìn lại tim cứ gọi là loạn xạ. Hum nay nta rủ đi chơi mừ cành cao ko đi giờ thì ngồi nghĩ về nta mãi, lôi mí cái tin nhắn của nta ra đọc và cười tủm tỉm suốt thôi.
    [/QUOTE]

hix... sao nhieu ng co cam giac nhu the nay nhi, phai chang dieu ay chi cam mot nguoi thuc su hieu...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toca Xem bài viết
    Có nhiều cách đánh tính hiệu mà. Vô facebook đặt status "đang buồn, cô đơn..." rồi chọn chỉ để cho người bạn thích thấy.

Cách 2: "dạo này em đang thích nghe nhạc ở quán cafe, anh có biết quán nào yên tĩnh ko"
    Cách 3: Nhờ người ban thích làm một cái gì cho bạn, sao đó cảm ơn bằng một bữa ăn trưa-tối hay 1 ly cafe

---> vậy đó. Nhưng nhớ là phải chắc đây đúng đối tượng của cuộc đời bạn nha. Kẻo gặp sở khanh thì chết

Mà mình hay mò vào topic của bạn nhỉ. Chắc tại cách hành văn của bạn khá dễ thương : ))

@ daolienhuong: cách trên cũng có thể áp dụng cho bạn .
    hi cảm ơn Toca nhé, mình lại thấy Toca dễ thường hơn mình nhìu ấy chứ. Các cách mà ấy đưa ra đều rất đáng yêu , mình sẽ thử dần từng cách ha. bjo là bắt đầu từ sms nào . Bạn làm mình thấy yêu đời ghê á
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
    • 16 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ô la la, đọc bài của chủ top nhớ cái ngày xưa quá. ôi ngày xưa lúc cấp 3, thật Yomost. Ghen với chủ top đấy nhé.
    Biển vẫn cậy mình dài và rộng
    Vắng cánh buồm một chốc đã cô đơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chị chủ topic ơi (vì chị bảo là 8X nên lớn hơn em), em chia sẻ chị một kinh nghiệm " đau thương" của em nhé, cái thời mà mọi ng hay gọi là tình đầu ý, em cũng hệt như chị bây giờ, mặt thì lạnh nhưng tim thì run, ng ta muốn lại gần thì mình lại lảng tránh, nên đã phải nhói lòng biết mấy khi ng ta có bạn gái. Đau càng đau khi vốn lẽ mình là ng đến trước nhưng vì nhát, vì ngại, vì làm cao nên thành kẻ đơn phương. Mãi sau này em mới hối tiếc thật sự, tiếc lắm lắm chị ạ.
    Hãy thể hiện tình cảm với anh ấy đi chị, một buổi cafe nhẹ, một nụ cười chào nhau, thỉnh thoảng chủ động nhắn tin hỏi thăm, đừng nhút nhát quá vì đàn ông con trai bây giờ cũng nhát cáy có khi còn hơn chị em mình nữa, ko cho họ tí đèn xanh thì họ chả dám ti61n thêm đâu ( như em nè, ng ta rẽ sang đường khác mất tiêu luôn....)
    Em tặng chị 1 câu trong quyển truyện ngắn của em: " Con gái một khi đã yêu thích thì cấm chần chừ, nếu ko sẽ có đứa con gái khác nhảy vào cướp mất". Phải chi ngày xưa em đọc đc câu này thì có lẽ.... Chúc chị mau chóng tìm đc tình yêu ạ!! Cố lên nhé!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe1khong Xem bài viết
    Ô la la, đọc bài của chủ top nhớ cái ngày xưa quá. ôi ngày xưa lúc cấp 3, thật Yomost. Ghen với chủ top đấy nhé.
    nghe a cà fe nói tự dưng e thấy hình như mình mơ mộng quá, 25 rùi mà vẫn cứ bổi hổi bồi hồi như thời học sinh có sao ko ta
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhthuy1990 Xem bài viết
    Chị chủ topic ơi (vì chị bảo là 8X nên lớn hơn em), em chia sẻ chị một kinh nghiệm " đau thương" của em nhé, cái thời mà mọi ng hay gọi là tình đầu ý, em cũng hệt như chị bây giờ, mặt thì lạnh nhưng tim thì run, ng ta muốn lại gần thì mình lại lảng tránh, nên đã phải nhói lòng biết mấy khi ng ta có bạn gái. Đau càng đau khi vốn lẽ mình là ng đến trước nhưng vì nhát, vì ngại, vì làm cao nên thành kẻ đơn phương. Mãi sau này em mới hối tiếc thật sự, tiếc lắm lắm chị ạ.
    Hãy thể hiện tình cảm với anh ấy đi chị, một buổi cafe nhẹ, một nụ cười chào nhau, thỉnh thoảng chủ động nhắn tin hỏi thăm, đừng nhút nhát quá vì đàn ông con trai bây giờ cũng nhát cáy có khi còn hơn chị em mình nữa, ko cho họ tí đèn xanh thì họ chả dám ti61n thêm đâu ( như em nè, ng ta rẽ sang đường khác mất tiêu luôn....)
    Em tặng chị 1 câu trong quyển truyện ngắn của em: " Con gái một khi đã yêu thích thì cấm chần chừ, nếu ko sẽ có đứa con gái khác nhảy vào cướp mất". Phải chi ngày xưa em đọc đc câu này thì có lẽ.... Chúc chị mau chóng tìm đc tình yêu ạ!! Cố lên nhé!!!!
    chị cảm ơn em nhé. Sẽ cố gắng để áp sát anh hơn ....nhưng mà sao run quá, vừa sms cho a mà lại xóa vội xóa vàng rùi tắt máy. Từ nãy tới giờ chẳng bít tắt mở máy tới bnhiu lần rùi nữa , hix
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 234 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=ghegongang;23725746] nghe a cà fe nói tự dưng e thấy hình như mình mơ mộng quá, 25 rùi mà vẫn cứ bổi hổi bồi hồi như thời học sinh có sao ko ta
    /QUOTE]

Có sao và rất là nhiều sao. Nếu thấy cảm xúc bị lấn át quá bạn hãy coi người đó là một người bạn bình thườnh như bao người bạn khác. Chỉ đặc biệt hơn là dành nhiều thời gian bên người đó, làm các công việc trong cơ quan, tìm dịp tâm sự như một người bạn, nói về một quyển sách mới ra, nói về một người bạn mới. Rồi lửa gần bom lâu ngày cũng nổ.

Phải để cho người con trai thích bạn đến chịu không nổi. Thì tình cảm mới lâu dài được. Chứ ngược lại thì thôi rồi...

Mà lạ thật mình là male mà lại phải chỉ bạn những cái này. Đúng ra bạn phải hướng dẫn mình cách cưa các bạn nữ chứ nhỉ (^_^) (mình nói đùa đấy)
    "Thời gian là cái con người có nhiều nhất nhưng cũng là cái dễ lãng phí nhất"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cảm ơn lời khuyên của bạn nhé, tớ cũng nghĩ nếu người ta thích mình thì sẽ khác, hic, có lẽ phải quên đi thôi.
    • 42 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

[QUOTE=Aloette;23726244]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ghegongang Xem bài viết
    nghe a cà fe nói tự dưng e thấy hình như mình mơ mộng quá, 25 rùi mà vẫn cứ bổi hổi bồi hồi như thời học sinh có sao ko ta
    /QUOTE]

Có sao và rất là nhiều sao. Nếu thấy cảm xúc bị lấn át quá bạn hãy coi người đó là một người bạn bình thườnh như bao người bạn khác. Chỉ đặc biệt hơn là dành nhiều thời gian bên người đó, làm các công việc trong cơ quan, tìm dịp tâm sự như một người bạn, nói về một quyển sách mới ra, nói về một người bạn mới. Rồi lửa gần bom lâu ngày cũng nổ.

Phải để cho người con trai thích bạn đến chịu không nổi. Thì tình cảm mới lâu dài được. Chứ ngược lại thì thôi rồi...

Mà lạ thật mình là male mà lại phải chỉ bạn những cái này. Đúng ra bạn phải hướng dẫn mình cách cưa các bạn nữ chứ nhỉ (^_^) (mình nói đùa đấy)
    • 42 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn ơi nếu người con trai đó chỉ biết mỗi công việc với bóng đá thì làm sao ta
    • 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

[QUOTE=Aloette;23726244]
    /QUOTE]

mình cứ rúng rính vậy thui chứ cũng chưa làm giè manh động hết á, cứ giấu cho riêng mình thoai. Anh ý không làm cũng cty mình, cũng ko mấy khi online hay chát chít gì. Gặp a là điều rất khó nếu như mình ko chủ động. Thế nên giờ vẫn là ngồi tương tư một mình và lên đây để chia sẻ với mọi người .
    Hôm nay buồn cười quá, cố tình đi vòng qua đường nhà anh và ngóng. Không có chuyện tình cờ và bất ngờ gặp anh mà tim vẫn đập loạn nhịp khi đi qua đoạn đường đó. Đã vậy lại còn cố gắng đi thật là nhanh vì sợ nhỡ đâu a thấy, về tới cty mừ tự cười mình ngốc mãi
    Daolienhuong: hãy cứ thích nta đi bạn và vui với cảm giác đó, đừng quá mong mỏi nta đáp lại hay bít đc tình cảm của mình. Chẳng hiểu sao t tin vào duyên số, nếu có duyện thì sẽ ......
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

hi cảm ơn Toca nhé, mình lại thấy Toca dễ thường hơn mình nhìu ấy chứ. Các cách mà ấy đưa ra đều rất đáng yêu , mình sẽ thử dần từng cách ha. bjo là bắt đầu từ sms nào . Bạn làm mình thấy yêu đời ghê á
    Được khen tất nhiên là quá vui rồi nhưng không biết khi bạn đánh những dòng trên khi nghĩ mình là con gái ah. hahahaha : ))

Mình là con trai nên hiểu tâm lý của nam giới thôi. Tặng bạn một câu của người thầy hồi cấp 3 của mình>

" Trong cuộc đời không phải cái gì mình muốn cũng được, nhưng nhiều cái mình không được vì mình không muốn"

Đọc bài của bạn làm mình nhớ lại những kỷ niệm của năm cấp 3. Ngọt ngào đơn giản và trong sáng. : ))
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

mình cũng đang thích 1 người, nhưng phân vân vì vừa muốn người ta thích mình vừa không muốn, và hình như cũng là không thể nữa
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toca Xem bài viết
    Được khen tất nhiên là quá vui rồi nhưng không biết khi bạn đánh những dòng trên khi nghĩ mình là con gái ah. hahahaha : ))

Mình là con trai nên hiểu tâm lý của nam giới thôi. Tặng bạn một câu của người thầy hồi cấp 3 của mình>

" Trong cuộc đời không phải cái gì mình muốn cũng được, nhưng nhiều cái mình không được vì mình không muốn"

Đọc bài của bạn làm mình nhớ lại những kỷ niệm của năm cấp 3. Ngọt ngào đơn giản và trong sáng. : ))
    úi, tớ xin lỗi Toca nhé, tớ cứ tưởng cậu là ...... ngại quá .
    Dù sao cũng rất cảm ơn những lời khuyên của cậu, và rất mong cậu tư vấn cho mình nhìu hơn nữa. Hum qua mình đã chủ động nt cho anh ý, bắt đầu cũng chỉ là 1 tn hỏi vu vơ " anh Chíp ngủ chưa nè ? " anh ko trả lời gì, cả ngày hum ni cũng chẳng nói gì lun. Mình cũng đã xác định là anh hổng thích mình nhưng việc a ý biến mất như zậy làm mình bứt dứt gứm Thắc mắc hoài làm sao mừ a mất tích như zậy, haiz
    • 42 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

uh, tớ cũng tin vào duyên số bạn ạ, hi, dù sao cũng có duyên gặp nhau rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Hum qua mình đã chủ động nt cho anh ý, bắt đầu cũng chỉ là 1 tn hỏi vu vơ " anh Chíp ngủ chưa nè ? " anh ko trả lời gì, cả ngày hum ni cũng chẳng nói gì lun. Mình cũng đã xác định là anh hổng thích mình nhưng việc a ý biến mất như zậy làm mình bứt dứt gứm Thắc mắc hoài làm sao mừ a mất tích như zậy, haiz
    Bạn thật sự không hiểu ah. Gặp mình, mình cũng ôm dép bỏ chạy : )) . Mình kể cho bạn câu chuyện:

" mình có 2 người bạn được 2 cô bé đánh tín hiệu yêu bằng cách tặng 2 đứa đó thanh kẹo socola (sao mình chưa bao giờ được như vậy ta : )) ). Kết quả là 2 người đó đều nhận nhưng lơ 2 cô bé đó luôn". Con gái có thích ai thì cũng đừng lộ ra điều đó lộ liễu như vậy. Đọc tin của bạn thì ngốc mấy cũng liên tưởng bnaj đang thích người đó.

Bạn có thể hóa giải sự ngai ngùng bằng cách. Gặp thằng người kia nói: "Hôm bữa em có việc muốn nhờ/hỏi/cần lời khuyên từ anh mà ko biêt anh ngủ chưa nên mới nhắn tin. Hôm nay gặp anh nên hỏi anh luôn."

Nội dung bạn muốn hỏi có thể là: mua xe máy, laptop mới v..v...., hay vui hơn là " Em thấy anh là người tốt nên không biết anh có anh bạn nào ko làm mai cho em với. Nếu việc thành, em xin tặng ông mai cái đầu heo : ))"

Sau đó ngưng thời gian 1-2 tuần . Rồi nếu bạn muốn có thể hẹn gặp lại nói cảm ơn hoặc mới ăn trưa, ly cafe hay đại loại vậy vì nhờ anh mà công việc đã hoàn thành. Cái trên để đánh tan tâm lý biết bạn đang yêu trong anh kia. Đưa bạn về trạng thái 2 người bạn.

Mình cũng thật sự không dám đưa lời khuyên cho tình cảm. Vì lời của người ngoài thường sẽ làm hư bôt hư đường hết chuyện người trong cuộc. Bạn nên suy nghĩ áp dụng cho phù hợp. Hãy yêu theo cách của bạn rồi bạn sẽ có kinh nghiệm có các mối tình sau.

Luôn nhớ : Nếu bạn ko có gương mặt đẹp, giọng nói ngọt ngào thì:
    1) Love is fiendship set on fire. Be a friend first.
    2) Con trai yêu bằng mắt, thương bằng tai, nhớ qua mùi hương, và cảm nhận tình yêu bằng hành động. Nếu đã phát hết tín hiệu mà ko đáp lại thì đừng để tình yêu trong bạn lớn dần. Một ngày nào đó bạn cực kỳ đau khổ vì nó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 54 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Em cũng đang thích một người lắm lắm mà ko biết làm tnao.
    Em và anh ấy mới quen nhau 1,5 tháng, và trong hơn 1 tháng đây anh đã giúp đỡ em khá nhiều, luôn đối xử tử tế với em và ưu tiên em hơn so với người khác. Tính anh rất hài hước, nên mỗi khi nói chuyện với anh em thấy rất vui, đã có lúc anh ấy làm cho em tưởng là anh ấy cũng thích em qua những hành động và câu nói rất đặc biệt và dễ thương, nhưng có vẻ ko phải vậy. Vì anh ấy chỉ cư xử đặc biệt với em trong môi trường làm việc, ngoài ra thì ko bao giờ chủ động liên lạc với em, chỉ khi gặp nhau hay em phải liên lạc với anh vì công việc, thì anh giúp đỡ em rất tận tình. Hôm 8/3 anh cũng nt chúc mừng em nhưng khi em nt lại nói cám ơn và hỏi thăm anh thì anh ko trả lời.
    Việc đó khiến em nghĩ là anh chỉ có cảm tình với em nên giúp đỡ em, chứ thực ra ko có ý gì với em cả, nhưng em lại thực sự 'cảm' anh ấy mất rồi. Giờ công việc của em đã xong, nhờ anh ấy giúp nên kết thúc tốt đẹp, nhưng cũng vì vậy nên em ko có cơ hội gặp hay liên lạc với anh ấy nữa.
    bây giờ em ko biết có nên hẹn gặp anh đi ăn hay cafe để cám ơn anh ko? Vì 1 là em muốn gặp lại anh ấy, 2 là cũng ko biết cám ơn sự giúp đỡ của anh ấy bằng cách nào nữa. Thú thực là sau sự thật bại của mối tình đầu, em rất ngại hẹn hò, cho dù rất thích anh ấy nhưng nghĩ đến hẹn hò em vẫn ngại. Thật khó nghĩ quá
    • 1,009 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

ôi, bạn cứ chủ động đi chứ. Mời anh đi cafe để cảm ơn về những gì anh đã giúp đỡ em, rồi sau đó mới có cơ hội tiếp theo, chứ cứ nhút nhát thì khó có cơ hội lắm, nói thật là có nhiều gã con trai cũng nhút nhát lắm à nha
    Nếu sau đó anh ấy cũng có ct với bạn thì sẽ từ từ tiến triển lên, còn ko thì vẫn là anh em bạn bè bình thường. Hãy tự tạo cơ hội cho mình bạn à
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • 3,309 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bienmua Xem bài viết
    mình cũng đang thích 1 người, nhưng phân vân vì vừa muốn người ta thích mình vừa không muốn, và hình như cũng là không thể nữa
    Tâm lý con ngừ phức tạp nhể
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sao mừ mình chẳng thấy thích ai nhở? Thời gian nói chuyện đt, vs nt mềnh chỉ mún ngủ cho sướng =))
    CHÈ VẰNG KHÔ, TƯƠI - LỢI SỮA, GIẢI ĐỘC
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...day-a-1397567/
    Giày búp bê, cao gót - Có BIG SIZE
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32268675
    • 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình bị làm sao rùi ý cả nhà ạ, hnay a ý nt cho mình rùi. Thật sự mình cảm thấy rất vui, chẳng muốn như thế đâu nhưng tim cứ đập loạn hết cả. Mọi chuyện bắt đầu từ tối qua, anh ý nt cho mình nhưng mình làm trò ko Rep cho a ý lun. Mấy tiếng sau mình mới trả lời và nói vu vơ " hum qua em mất ngủ chứ, nt cho a mừ hem thía a đâu, tưởng a mất tích rùi" đợi hoài hok thía a trả lời nên e đi ngủ, sáng nay dậy thía 2tn của a hỏi han nè kia và chúc e ngủ ngon. Mở mắt dậy thấy tin a mà vui kinh khủng, toe toét cười như con ngốc ý. Nhưng em cũng ko nt gì cho a hết, tới trưa a lại nt cho e, chúc cuối tuần vui vẻ và thăm dò mí hum nay bận gì mà nt thía đâu? ghét thía, rõ ràng a biến mất mà giờ lại đổi cho em chứ. Nt qua lại hồi có kết quả là : 1 buổi hẹn hnao nắng ấm đi chụp ảnh, 1 lời đong đưa " cuối tuần e cứ về quê thế này sao hẹn đc em đi chơi đây?"
    Có mỗi thía thôi mà con bé ngồi cười sung sướng từ sáng tới giờ, và lên ngay đây khoe với cả nhà. Xem ra em bệnh nặng quá rùi, làm sao để phanh lại đây
    @Toco: cảm ơn cậu nhìu lắm ý, t cũng bít là mình ko nên lộ ra là thích nta nhìu như thế. Nhưng bản thân lại không phạnh lại đc ý, e cứ dở hơi như thế nè dù đã tự nhủ đừng có mà xớn xác hết lên như vậy . Chắc vụ nè tan sớm quá