Thích mà không dám nói.buồn quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 716 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và co ấy làm cùng lam cùng công ty cũng hơn 1 năm rồi nhưng chơi chung nhom di du lich cũng 7 8 tháng gi thôi,em thich cô ấy nhưng không dám nói,tại trong quá trình đi chơi với nhóm trong cty cũng như quá trình làm việc em cảm giác cô ấy không thich mình,cô ấy nói chuyện với em kiểu như xã giao ay vơi trong nhóm cô ấy it khi tham khảo ý kiến của em ,cô ấy toàn hỏi ý kiến những người còn lại,em cảm thấy buồn lắm ,thực sự nhiều năm đi làm đây là lần đầu tiên em thich một đông nghiệp trong cty,e thích cô ấy trươc tết rồi và h hinh như càng thích hơn,nhưng buồn thay cô ấy lai không thĩh mình.Trươc tết em đã có dự định đổi cty khác làm nhưng chưa đi được nhưng giờ chắc em phải chuyển cty khác thôi chứ giờ em thich ngta quá rồi ở .h mà nói ra thích người ta là 100% tạch.Buồn quá các mẹ à,chắc phải đi thôi Hix

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Muốn người ta thích mình, anh phải có 1 điểm nổi bật để người ta chú ý. Chứ đừng vịn cớ rằng người ta không thích mình, người ta chối bỏ mình này nọ rồi lấy đó làm lý do. Anh hãy chăm sóc lại bản thân anh, bổ sung thêm nhiều kiến thức hơn để người ta có bí họ sẽ hỏi anh thay vì hỏi người khác. Tập gym cho người đô con hơn, chăm chỉ ăn uống để đầy đặn đẹp trai ra hơn. Tự khắc không cần theo đuổi người ta, ng ta sẽ tự theo đuổi lại mình anh nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

neu nguoi ta da khong thich anh thi anh co gang may ho cung se khong thich anh thoi. dung co chap nua ma hay tim nguoi khac di
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoicodon2x30 Xem bài viết
    Muốn người ta thích mình, anh phải có 1 điểm nổi bật để người ta chú ý. Chứ đừng vịn cớ rằng người ta không thích mình, người ta chối bỏ mình này nọ rồi lấy đó làm lý do. Anh hãy chăm sóc lại bản thân anh, bổ sung thêm nhiều kiến thức hơn để người ta có bí họ sẽ hỏi anh thay vì hỏi người khác. Tập gym cho người đô con hơn, chăm chỉ ăn uống để đầy đặn đẹp trai ra hơn. Tự khắc không cần theo đuổi người ta, ng ta sẽ tự theo đuổi lại mình anh nhé
    Cảm ơn bạn nhé,mà ý minh là cô ấy không thích mình là điểm cô ấy không cư xư với mình binh thường giống với các đồng nghiệp khác,mình cảm giác cố ấy ngại mình,mà nhưng điều cô ấy hỏi cũng toàn là ăn gi nên đi đâu chứ không có j nhiều về kiến thức.chứ mình không có viện cớ hay lý do gì cả ,hix.minh thích đơn phương nên dc cô nc binh thương là vui lắm rồi .HIx
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhoicamau Xem bài viết
    neu nguoi ta da khong thich anh thi anh co gang may ho cung se khong thich anh thoi. dung co chap nua ma hay tim nguoi khac di
    Cảm ơn bạn nhé,mình sẽ cố gắng quên cô ấy thôi,hix
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Haizz. Em biết con gái ghét nhất kiểu đàn ông nào ko? Nhút nhát kém bản lĩnh. Em cứ ngập ngừng úp úng thì làm bạn cũng ko đc. Cứ tiến tới mà làm quen nc bình thường. Có yêu nhau chưa chắc tới được với nhau, có lấy nhau cũng chưa chắc ở với nhau tới già. Tự tin lên, tiến tới mà làm quen. Ngại ngùng thì thằng khác giành mất, em mà nhát thế này thì muôn đời ế. Dù được hay ko thì người ta sẽ cho e câu trả lời. Gái né em chưa chắc là ko thích em, có khi chỉ là dựng rào chắn thử thách thôi vì con gái có giác quan thứ 6 rất manh.
    Chưa làm đã sợ, không đáng mặt đàn ông.
    Nếu anh là cô gái thì chắc chắn ko chọn em, chẳng ai thích 1 người đàn ông nhút nhát thiếu bản lĩnh cả.
    Bị từ chối phũ thì đã sao, đau 1 lần rồi thôi, ít nhất ta sẽ biết ng đó ko dành cho mình, dành thời gian mà tìm hiểu cô #, còn hơn tự kỷ ám thị tự suy diễn lung tung.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 145 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2702bmt Xem bài viết
    Em và co ấy làm cùng lam cùng công ty cũng hơn 1 năm rồi nhưng chơi chung nhom di du lich cũng 7 8 tháng gi thôi,em thich cô ấy nhưng không dám nói,tại trong quá trình đi chơi với nhóm trong cty cũng như quá trình làm việc em cảm giác cô ấy không thich mình,cô ấy nói chuyện với em kiểu như xã giao ay vơi trong nhóm cô ấy it khi tham khảo ý kiến của em ,cô ấy toàn hỏi ý kiến những người còn lại,em cảm thấy buồn lắm ,thực sự nhiều năm đi làm đây là lần đầu tiên em thich một đông nghiệp trong cty,e thích cô ấy trươc tết rồi và h hinh như càng thích hơn,nhưng buồn thay cô ấy lai không thĩh mình.Trươc tết em đã có dự định đổi cty khác làm nhưng chưa đi được nhưng giờ chắc em phải chuyển cty khác thôi chứ giờ em thich ngta quá rồi ở .h mà nói ra thích người ta là 100% tạch.Buồn quá các mẹ à,chắc phải đi thôi Hix
    Phụ nữ khá nhạy cảm nên mình nghĩ có lẽ cô ấy cũng cảm nhận đc phần nào là bạn có tình cảm với cô ấy nhưng vì cô ấy chỉ coi bạn là đồng nghiệp bạn bè nên cô ấy mới né tránh như vậy. Cơ mà phụ nữ thích những người đàn ông tự tin nên mình nghĩ bạn vẫn nên nói ra tình cảm của bạn cho cô ấy biết để xem cô ấy trả lời ra sao.

Ít nhất khi nói ra thì bạn cũng được biết được câu trả lời về tình cảm của cô ấy thì có rời khỏi công ty bạn cũng sẽ k thấy luyến tiếc vì những điều dang dở