TIN TÀI TRỢ.

Thế nào là "Người đàn ông thực sự yêu em..." ;))

• 18 Lượt chia sẻ
  • 6.08K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Người đàn ông thật sự yêu em, là người...

ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.

Bát mì ăn dở không được để lãng phí, họ sẽ ăn nốt giùm em.

Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét nhưng họ sẽ không bao giờ đẩy bàn chân em ra.

Đi siêu thị mua đồ, họ sẽ xách nhiều hơn em một hai cái túi lớn, nhưng vẫn còn thừa ra một bàn tay để dắt em đi.

Đi dạo phố em sẽ thêm một người cằn nhằn, nhắc em đừng mua linh tinh.

Kỳ kinh nguyệt, nếu tóm được em ăn vụng kem, họ sẽ là cái người giận dữ.

Em ốm, họ có thể còn đau hơn em.

Trước khi ra khỏi nhà, mắt họ ngắm em kỹ hơn một cái gương soi.

Là người con trai hàng tháng nhớ mua Băng vệ sinh theo lịch, là người dù cãi cọ với em dù có lỗi với em nhưng vẫn trơ trơ mặt dầy tới cầm tay em.

Rồi sau nhiều năm, qua nhiều kỷ niệm ngày yêu nhau đầu tiên, họ đã quên đi tất cả, quên ngày Valentine, họ cũng quên trên đời còn có Lễ giáng sinh.

Chỉ vì muốn xem trận bóng trực tiếp, họ sẽ vứt em sang một bên lạnh lẽo. Người đàn ông thật sự yêu em, là người...

ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.

Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét nhưng họ sẽ không bao giờ đẩy bàn chân em ra.

Đi siêu thị mua đồ, họ sẽ xách nhiều hơn em một hai cái túi lớn, nhưng vẫn còn thừa ra một bàn tay để dắt

Họ sẽ không còn mua tặng em hoa

Nhưng sẽ là người thường mua tặng em túi ni lông đựng rác, băng vệ sinh, trái cây...

Rỗi rãi chả có việc gì làm họ sẽ quẩn quanh ở nhà em, nhưng có việc họ cũng vẫn cứ quẩn quanh ở nhà em

làm em nghĩ, chả lẽ họ không có bạn bè nào khác sao?

Là người vô cùng thích nhìn lúc em cười to thoải mái, rồi họ cười lại với vẻ đầy ngốc nghếch.

Người hay bỏ sót các cuộc em gọi, nhưng lại gọi tới nóng rực máy em.

Chăm em ăn cơm, chăm em xem phim, chăm em đi mua đồ, rồi lại nghĩ sau này sẽ chăm em những gì.

Ghét nhất sợ nhất là khi em khóc, nên chỉ nghe tiếng nức nở, sẽ bay từ hàng nghìn km về bên cạnh em.

Họ sẽ lặng lẽ làm cho em rất nhiều điều, nhưng sẽ không kể công.

Họ là một người tự thấy cánh tay là chiếc gối cho em

họ là một người có lòng dũng cảm, dám giành giật cái điều khiển ti vi với em, song sau cùng dù thắng cũng chỉ dám ngoan ngoãn ngồi dựa cằm vào vai em xem MTV.

Lúc xa, họ vẫn bên em vô hình

Em một mình dựa vai khi nhớ.

P/S: Nếu bạn thấy ở bên cạnh bạn có một người như thế này, thì... đừng để họ chạy thoát!
    Tình yêu đi qua... e giữ cho riêng mình...:LoveStruc:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,022 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Đã gặp một người như thế ... Nhưng rút cuộc ... anh ta đã chạy thoát ... hu hu hu:Sad:
    :cool: Là kẻ yêu màu đen, nhưng sợ bóng tối - Thích đắm mình trong nước, nhưng lại không biết bơi :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách đây mấy năm đọc bài này : cảm thấy rất thích, quyết tâm sẽ kím đc ng như vậy
    Bây giờ : cười buồn, hạ quyết tâm, đời ko như là mơ :Laughing::Laughing:
    • 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

tai sao nguoi nhu the ma ban lai de chay thoat, uong phi qua....
    Mà có ng` như thế thật á? :Battin ey::Battin ey:
    • 74 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@SG chic: HEHE, đời đúng là ko như là mơ, nhưng mà tớ cứ hy vọng, thui = 1/5 thế thui cũng đc =))
    • 1,022 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Có thật 100% - vừa mới chạy thoát ... chỉ vì 1 câu nói vô tình của mình ... giờ mọi thứ trở thành con số 0 . Thật ra, trên đời này, đàn ông tốt vẫn còn rất nhiều ... chỉ có điều mình có may mắn hay không thôi ... Đôi khi, cái gì không thuộc về mình thì mình lại hướng đến ... để mất đi cái tốt nhất mà không hay biết ... Đến khi nhận ra, quay lại ... thì điều tốt nhất đã đi mất rồi ... :Nottalkin:
    :cool: Là kẻ yêu màu đen, nhưng sợ bóng tối - Thích đắm mình trong nước, nhưng lại không biết bơi :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 242 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

ăc ăc, khíp, sợ những điều lãng mạn quá đi.
    Nhớ tháng trước vào blog Trang hạ thấy chuyện: 3 người đàn ông trong đời ta.
    1, người yêu
    2, người ta yêu
    hai người này dc miêu tả thần thánh nhưng rốt cục chả làm gì cho ta
    3, người đàn ông đang vất vả... làm gì đó giống như đang thay tã cho con và mướt mải mồ hôi... đằng sau lưng ta kia. người này chưa chắc đã yêu ta, người này có thể ta ko yêu nhưng lại là người chia sẻ cuộc sống này với ta.
    khà khà, nghiệm thấy đúng ghê.
    càng thấy đúng càng thấy yêu chồng
    ****************************************8
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt đời thường ai chẳng có
    Cũng ngừng đập khi cuộc đời không còn nữa
    Nhưng...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Là người con trai hàng tháng nhớ mua Băng vệ sinh theo lịch,

ặc ặc: lại còn mua băng VS cho nàng nữa á ,
    Đàn bà gì mà vô tâm thế . Đàn ông gì mà tiểu tiết, vụn vặt, dày dạn thế .

Kỳ kinh nguyệt, nếu tóm được em ăn vụng kem, họ sẽ là cái người giận dữ.

Ơ, sao lại phải kiêng ăn kem nhỉ

Nhưng sẽ là người thường mua tặng em túi ni lông đựng rác, băng vệ sinh,

Đàn ông đi tặng băng vệ sinh túi đựng rác liệu có phải là đàn ông hào kiệt trong xã hội, trên thương trường không ?

Đọc bài này tớ giật nảy cả mình . Vui lòng định nghĩa lại cho mình biết THẾ NÀO LÀ MỘT NGƯỜI ĐÀN ÔNG THỰC SỰ

Mình không công nhận có đàn ông như bài viết trên . Nếu có, ôi thật là khó tả .
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

có giai nào như thế thì tớ cũng không ham. Đàn ông mà chỉ chăm chăm đến tháng đi mua băng vệ sinh với túi đựng rác và ba thứ hằm bà làng thì còn đầu óc đâu mà nghĩ đến những công to việc lớn được.

Đành rằng đàn ông biết làm những công việc của phụ nữ, biết yêu thương chia sẻ với phụ nữ, biết chăm sóc người phụ nữ của mình là rất tốt.

Nhưng nếu thái quá sẽ chẳng còn là đàn ông nữa. Tiêu chí như trên chắc chỉ cần thêm 1 điểm nữa là "biết mặc lại chiếc váy em mặc rộng" là đủ tiêu chuẩn thành 1 "chị"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

hiii. đàn ông j mà mà để ý mấy chiện tế nhị quá thế !
    A loner left behind all alone ...
    • 1,265 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã gặp người đàn ông yêu mình thực sự và mình cũng đã không để anh ấy thoát. Hiện tại, vợ chồng không được gần nhau thường xuyên nên nhiều lúc mình khóc vì nhớ. Càng ở xa nhau, mình càng cảm thấy anh tấy yêu mình thực sự. Anh ấy thường nói: "Anh không chỉ yêu em mà còn rất thương em nữa". Anh ấy đã làm rất nhiều việc cho mình được hạnh phúc.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 1,265 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã gặp người đàn ông yêu mình thực sự và mình cũng đã không để anh ấy thoát. Hiện tại, vợ chồng không được gần nhau thường xuyên nên nhiều lúc mình khóc vì nhớ. Càng ở xa nhau, mình càng nhận thấy tình yêu thực sự anh ấy dành cho vợ. Anh ấy thường nói: "Anh không chỉ yêu em mà còn rất thương em nữa". Anh ấy đã làm rất nhiều việc cho mình được hạnh phúc.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Đã tóm được 1 chàng na ná thế , chỉ có khoảng BVS thì ... tự xử , ai đời để chàng đi mua . Xấu hổ chết . Chỉ có khi mệt quá thì chàng biết ừ tới ngày của bả roài nên ko làm gì để bả điên máu .Thế thôi ! :Smiling:
    • 468 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Hihi, mỗi người có một cái "gu" mà.

Chợt nhớ hồi trẻ, 20-21 tuổi, trên một trang web cộng đồng sinh viên xa xứ có topic "Định nghĩa về tình yêu" nhân dịp Valentine, bọn sinh viên hăng hái gửi các "định nghĩa" của mình, chẳng ai giống ai. Mình nhớ là đã viết 1 bài khá dài, văn vẻ trau chuốt (thời ấy máu lắm) về một hình mẫu tình yêu trong mộng.

Có một người bạn lớn tuổi của cả lũ vào xem và viết định nghĩa của bác ấy mỗi một câu cụt ngủn "Hiểu và thông cảm".

Định nghĩa của mình bây giờ cũng đã rút gọn lại một cách phũ phàng. :Laughing:
    ygatp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 386 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Ôi trời!!!!:Sigh:
    Chưa bao h gặp ng đàn ông nào như vầy.:Silly:
    Mà nếu có gặp thì cũng…..để cho ảnh chạy thoát thui, chả dám giữ.:Surprise:
    Tưởng tượng, cứ đến ngày treo cờ, ảnh chạy đến thăm mình, sách theo 2 gói bvs, căn dặn “e đừng ăn lạnh, nhớ uống thuốc nhé, vv và vv” …..Ôi….ngất!!!:Silly:
    p/s: A nào mà như chủ top nói, chắc ko fải ng iu e nữa rùi, mà là….Vú nuôi NAM của e.:Laughing:
    Yêu đời lên em nhé!!!:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Đọc bài này ngoại trừ một số chi tiết, còn lại thì đúng chuẩn của một Người Mẹ!
    • 698 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.

Đi siêu thị mua đồ, họ sẽ xách nhiều hơn em một hai cái túi lớn, nhưng vẫn còn thừa ra một bàn tay để dắt em đi.

Em ốm, họ hỏi han và mua thuốc cho em.

Trước khi ra khỏi nhà, họ bảo em đừng trang điểm vì đơn giản họ thích nhìn em "mộc" như thế.

Là người con trai hàng tháng viết cho em 2 lá thư, gọi cho em phải đến 20 cuộc điện thoại, và về với em 1 lần, là người dù cãi cọ với em dù có lỗi với em nhưng vẫn trơ trơ mặt dầy tới cầm tay em.

Họ là một người tự thấy em yếu đuối và muốn che chở cho em.

Rồi sau nhiều năm lấy nhau, qua nhiều kỷ niệm của 9 năm yêu nhau , họ đã quên đi một số điều, quên mỗi lần trước lúc đi làm và đi làm về ôm hôn em, họ cũng quên tặng cho em những món quà bất ngờ trong dịp Valentine, Giáng sinh, hay sinh nhật em, mà họ hỏi thẳng em luôn: em thích gì? và đưa tiền cho em tự đi mua.

Chỉ vì muốn xem trận bóng trực tiếp, họ sẽ vứt em sang một bên lạnh lẽo. Chỉ vì một người bạn gọi đi uống rượu cũng sẵn sàng bỏ em ở nhà một mình.

Ôm sẽ thật ấm áp, càu nhàu sẽ rất bực mình, ở gần thì ghét, ở xa em lại rất nhớ.

Bát mì ăn dở không được để lãng phí, họ sẽ ăn nốt giùm em, và bảo lần sau ăn uống em phải cố mà ăn, lúc nào cũng bỏ thừa thế này à?

Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét họ cũng cho chân vào người em trả đũa như thế.

Họ ít đi siêu thị với em, vì thời gian họ còn bận đi đá bóng, chơi tennis...

Họ sẽ không còn mua tặng em bó hoa hồng to, rực rỡ mà chỉ mua hoa về cắm lọ cho vui nhà.

Nhưng sẽ là người thường mua tặng em các đồ dùng trong gia đình: máy hút bụi, máy rửa rau, máy giặt..., và họ rất thích mua đồ chơi cho thành viên nhỏ nhất trong nhà.

Rỗi rãi chả có ai gọi đi chơi ( thể thao, hoặc bia rượu) họ sẽ quẩn quanh ở nhà chơi với baby, hoặc sẽ ra sân sau chăm sóc mấy chậu cây cảnh và thùng rau sạch hoặc sẽ sửa chữa linh tinh trong nhà.

Là người vô cùng thích nhìn lúc em và baby chơi với nhau cười to thoải mái, rồi họ cười lại với vẻ đầy hạnh phúc.

Người hay nhắn tin hoặc gọi cho em thông báo hôm nay về muộn, hoặc cắt cơm nhà.

Ghét nhất sợ nhất là khi em khóc, và ca cẩm nhưng nếu nghe tiếng nức nở sẽ mặc kệ em, rồi lúc nào vui vẻ mới nói chuyện với em.

Họ lặng lẽ làm cho em rất nhiều điều, và họ không kể công.

Họ là một người thấy cánh tay làm chiếc gối cho em bây giờ hay mỏi, nên em chỉ được gối một lúc cho đến khi em buồn ngủ thì thôi.

Họ là một người có lòng dũng cảm, dám giành giật cái điều khiển ti vi với em, song chỉ dám ngoan ngoãn ngồi vui vẻ xem hoạt hình với baby.

Lúc xa, họ vẫn gọi điện về cho em thường xuyên và câu đầu tiên luôn giành cho baby.

Em không còn một mình, xa họ em còn có baby.

P/S: Mình đã không cho một người như thế này chạy thoát.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 2,583 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹNấmHương Xem bài viết

Em ốm, họ hỏi han và mua thuốc cho em.

Trước khi ra khỏi nhà, họ bảo em đừng trang điểm vì đơn giản họ thích nhìn em "mộc" như thế.

Là người con trai hàng tháng viết cho em 2 lá thư, gọi cho em phải đến 20 cuộc điện thoại, và về với em 1 lần, là người dù cãi cọ với em dù có lỗi với em nhưng vẫn trơ trơ mặt dầy tới cầm tay em.

Họ là một người tự thấy em yếu đuối và muốn che chở cho em.

Rồi sau nhiều năm lấy nhau, qua nhiều kỷ niệm của 9 năm yêu nhau , họ đã quên đi một số điều, quên mỗi lần trước lúc đi làm và đi làm về ôm hôn em, họ cũng quên tặng cho em những món quà bất ngờ trong dịp Valentine, Giáng sinh, hay sinh nhật em, mà họ hỏi thẳng em luôn: em thích gì? và đưa tiền cho em tự đi mua.

Chỉ vì muốn xem trận bóng trực tiếp, họ sẽ vứt em sang một bên lạnh lẽo. Chỉ vì một người bạn gọi đi uống rượu cũng sẵn sàng bỏ em ở nhà một mình.

Bát mì ăn dở không được để lãng phí, họ sẽ ăn nốt giùm em, và bảo lần sau ăn uống em phải cố mà ăn, lúc nào cũng bỏ thừa thế này à?

Đôi bàn chân giá rét của em áp vào đùi, họ rét họ cũng cho chân vào người em trả đũa như thế.

Họ ít đi siêu thị với em, vì thời gian họ còn bận đi đá bóng, chơi tennis...

Họ sẽ không còn mua tặng em bó hoa hồng to, rực rỡ mà chỉ mua hoa về cắm lọ cho vui nhà.

Nhưng sẽ là người thường mua tặng em các đồ dùng trong gia đình: máy hút bụi, máy rửa rau, máy giặt..., và họ rất thích mua đồ chơi cho thành viên nhỏ nhất trong nhà.

Rỗi rãi chả có ai gọi đi chơi ( thể thao, hoặc bia rượu) họ sẽ quẩn quanh ở nhà chơi với baby, hoặc sẽ ra sân sau chăm sóc mấy chậu cây cảnh và thùng rau sạch hoặc sẽ sửa chữa linh tinh trong nhà.

Là người vô cùng thích nhìn lúc em và baby chơi với nhau cười to thoải mái, rồi họ cười lại với vẻ đầy hạnh phúc.

Người hay nhắn tin hoặc gọi cho em thông báo hôm nay về muộn, hoặc cắt cơm nhà.

Ghét nhất sợ nhất là khi em khóc, và ca cẩm nhưng nếu nghe tiếng nức nở sẽ mặc kệ em, rồi lúc nào vui vẻ mới nói chuyện với em.

Họ lặng lẽ làm cho em rất nhiều điều, và họ không kể công.

Họ là một người thấy cánh tay làm chiếc gối cho em bây giờ hay mỏi, nên em chỉ được gối một lúc cho đến khi em buồn ngủ thì thôi.

Họ là một người có lòng dũng cảm, dám giành giật cái điều khiển ti vi với em, song chỉ dám ngoan ngoãn ngồi vui vẻ xem hoạt hình với baby.

Lúc xa, họ vẫn gọi điện về cho em thường xuyên và câu đầu tiên luôn giành cho baby.

Em không còn một mình, xa họ em còn có baby.

P/S: Mình đã không cho một người như thế này chạy thoát.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

ước mơ được như mẹ nó :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,247 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹNấmHương Xem bài viết

Thế này khi yêu đủ chưa ạ? Nếu đơn giản thế thì em cũng đang có ròi. Tuy 2 mà là 1 :LoveStruc: Nhưng vẫn còn nhìu điều nữa mà.

---> Em ko bít thực sự yêu thế nào. Cứ bít yêu đã :Laughing:
    Trở về dòng sông tuổi thơ....
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Thôi ko comment nữa, sửa đi sửa lại.
    Mình ko thick cái chi tiết băng vệ sinh
    Là man thì cho ra man chứ. Khiếp quá.
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3