TIN TÀI TRỢ.

Thất tình, cảm giác khủng hoảng cực độ, ai có thể cho em lời khuyên với!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangThienAn53 Xem bài viết
    Nhưng t k làm đc ý, t k thể chịu nổi nếu k còn a ấy ở bên
    Yêu đc thì bỏ được bạn a mình cũng từng như bạn cũng nghĩ là k thể bỏ được. Những h mình cũng đã làm được rồi. H bạn đừng gặp nhau nữa hãy để cho cả 2 1 khoảng lặng. Bạn hay tập trung vào công việc và yêu bản thân mình trước đã. Chứ cứ thế khổ lắm sau vẫn chia tay thui mình cũng đã từng thế nên mình biết
    “Đi một vòng lớn rồi lại gặp nhau, bởi vì trái đất là một vòng tròn, và cũng bởi vì chúng ta không thể thoát được vòng tròn ấy, nên em mãi mãi ở bên cạnh anh"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang cùng cảnh ngô vs b , kb làm quen nhé
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn mà cứ thế chỉ làm cho cả 2 mệt mỏi thui lúc đấy quay lại k có tình yêu nữa mà chỉ có lòng thương hại thôi nên cũng sẽ k bền đâu bạn ạ
    “Đi một vòng lớn rồi lại gặp nhau, bởi vì trái đất là một vòng tròn, và cũng bởi vì chúng ta không thể thoát được vòng tròn ấy, nên em mãi mãi ở bên cạnh anh"
    • 99 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bạn ạ. anh ấy không còn yêu bạn nữa đâu. sự thật dù đau đớn như thế nào, phũ phàng như thế nào thì xin bạn hãy chấp nhận và nhìn thẳng vào nó
    mình từng như bạn., từng yêu 1 ng đến tận đáy lòng, và ng đó cũng là tình yêu đầu của mình nữa. khi mình đang sống trong tình yêu cứ ngỡ như cổ tích ấy thì anh ấy chia tay mình với lí do là không hợp. trước mặt anh ấy, mình đã khóc rồi hơi điên 1 chút khi mình đòi chết đi . nhưng h nghĩ lại thật điên rồ b ạ. . rồi anh ấy cũng chia tay mình, mình im lặng và im lặng mãi mãi về sau này..
    khi ng ta k còn tình cảm, thì mọi thứ chẳng còn ý nghĩa j nữa đâu. b hãy mạnh mẽ lên. mình tên tgian sẽ giúp bạn vượt qua tất cả
    mình cũng k phải là ng mạnh mẽ đâu, m yếu đuối lắm. nhưng mình có 1 cô em gái rất rât hiểu mình nên mình luôn chia sẽ với nó. mình cùng em gái vượt qua nỗi đau này, gần nửa năm thì mình nguôi ngoai và bh, sau gần 2 năm mình sống rất tốt b ạ
    Tốt nhất bh là bạn đừng nghĩ về những điều tốt đẹp của ny bạn. bảo k nhớ thì là k thể. nhưng hãy nhớ những điều tệ nhất về họ, đó là thứ duy nhất giúp bạn vơi bớt nhớ thương.
    chúc b vui vẻ và sớm bình tĩnh !
    • 71 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em ơi ng như vậy em tiếc làm gì. Dứt khoát bỏ đi mình có tự trọng và giá trị của mình.
    Khi người ta muốn ngta sẽ tìn cách, còn khi họ ko muốn họ sẽ tìm lý do. Đừng tin cái j cả vì kẻ như vậy nói dối em tức là giả dối và ko tôn trọng em rồi.
    Chị trải qua rồi chị hiểu. Chị còn đau hơn em í, vì ngu dại mà bị ngta lừa, 6 năm liền, xác định tương lai rồi, lên đủ các kế hoạch, bạn bè gia đình biết hết r, thế r phát hiện ra mình bị lừa, mà bị lừa hơn 1 năm liền ko biết gì cơ. Chị cũng đã từng khóc nhiều, quỵ luỵ nhiều, nhưng thơi gian xoá hết mọi chuyện em ạ.
    Em phải cố gắng lên, tuyệt đối đừng cho nó cơ hội, đừng liên lạc gì hết. Khinh bỉ ko đáng để em nói chuyện đâu. Lao vào công việc, rảnh thì xem phim hài nhiều vào. 1 tháng, 2 tháng, 1 năm, 2 năm r cũng sẽ qua thôi. Ở hiền gặp lành, như vậy là em thoát đc rồi đấy còn hơn em cưới rồi em ly dị mất trắng cả cuộc đời. Như chị bh chị thấy may mắn lắm.
    Cố lên em!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trangtranggggg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bh tùy vào b thôi, nếu cho ng ta cơ hôi quay lại dễ dàng quá thì sau này ng ta sẽ bỏ rơi mình dễ dành thôi.
    b tùy vào cảm xúc và hoàn cảnh bh để xác định
    hơn nữa, nếu thật sự b muốn quay lại và vẫn còn yêu, thì nên làm khó và làm khổ anh ta 1 chút. để anh ta biết, bỏ bạn đi thì dễ, nhưng muốn quay lai vs bạn thì không nv
    • 71 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thế thì khổ rồi. Chị em gái chúng mình vốn yếu đuối, nhẹ dạ cả tin hay tin vào mấy lời của mấy anh đàn ông mà nói chung em và nó phải nói chuyện thẳng thắn cho rõ ràng. Bây giờ anh muốn gì? Tiếp tục cố gắng cho cả 2 và làm đám cưới hoặc chia tay, đừng làm phiền tôi nữa, thế thôi. Tuyệt đối đừng rơi vào cảnh lằng nhằng mập mờ vì như vậy rất mất thời gian mà bản thân mình bị tổn thương lắm.
    Còn theo chị, kẻ đã nói dối em để đi với đứa cgai khác như vậy thì ko thể tin đx, chị cũng đã từng nhắm mắt bỏ qua, tha thứ đấy rồi bản chất con người có thay đổi đc đâu em. Có câu "once being a cheater, always a cheater" mà em. Chỉ có mình là người chịu đau khổ nhÁt thôi
    Em cứ phải lạc quan lên. Mình có quyền lựa chọn tương lai mà đừng chọn nơi đau khổ.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cố lên bạn gái ơi,đừng lụy như thế,bạn đau lắm. Mình nè,con trai,nhưng sống tình cảm,cũng đau như bạn, nên mình hiểu bạn đau ntn,cho nên dứt khoát là 1 cách thương bản thân nhất.
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thế bạn còn hy vọng nữa k
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

t yêu a ý, nhưng t thất vọng vì a ý, cảm giác như đang lợi dụng mình mà thôi. Mà t nghĩ chắc hẳn rằng mình xứng đáng có thể yêu ng tốt hơn, nhưng t vẫn đau khổ và chưa dứt khoát đc
    Dễ thôi mà bạn,tìm 1 chàng trai nào đó nc là bạn sẽ quên thôi,nc chứ k phải tán tỉnh nhau nhé. Nếu a ấy là người tốt thì bạn đã thay thế đc hình bóng kia.
    • 99 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cái khoản đi ăn vs bạn gái mà cho bạn gái trả tiền thì thật chẳng ra gì
    Tớ nói thật là Thà không yêu ai chứ yêu mà để suy nghĩ là t chẳng yêu làm j cho mệt đâu
    Yêu là tìm cảm giác hạnh phúc từ chính tình yêu và ny chứ yêu mà ôm muộn phiền thì nên dứt khoát b ạ
    mà con trai đã yêu chân thành ý, chẳng mấy khi nó để ny mình thiệt thòi đâu,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Cố lên bạn ^^ cố lên cố lên ^^ mình cũng như bạn, nặng tình vì họ từng quá tốt, nhưng giờ họ ko còn như vậy nữa thì cho qua thôi, gượng ép để làm gì.
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

T cũng ms ct bạn trai , vì cảm thấy m luôn cô đơn trong tình yêu , dù đó là mối tình đầu . nghĩ càng để lâu càng yêu nhiều hơn , mệt mỏi nhiều hơn nên quyết định dứt bỏ dù trái tim thif còn rất nhiều tình cảm . 5 tháng đã trôi qua , a ta đã qua 2 cuộc tình mới còn t vẫn chưa quên đc . Nhưng t học đc nhiều điều như là học đc cách yêu bằng trái tim nhưng vẫn giữ lòng tự trọng của mình , học chơi guitar nữa ) Nói chung phải cảm ơn những khó khăn tổn thương mà ng ta gây ra để dù có những ngày không ăn nổi cơm , k ngủ nổi , k làm đc việc gì nổi nhưng lại mạnh mẽ và trưởng thành hơn
    Chẳng có j là k thể vượt qua cả , chỉ là bạn có muốn hay không thôi , mạnh mẽ lên cô gái
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

t cám ơn các bạn nhiều lắm, hình như ny t biết t có chia sẻ trên topic này, k biết a ý có nhớ nick thành viên của t mà vào đọc k nhỉ, cũng k biết là có vào gmail của t mà đọc đc nữa hay k. Haiz, nói tóm lại t nên dứt hẳn k nên lằng nhằng nữa đúng k nhỉ, chắc t phụ thuộc vs vào a ý nhiều quá để h như cơn ngớ ngẩn . Mà từ lúc bọn t có vấn đề, fb a t có mấy đứa con gái pm, like, r cm fb suốt cho a ấy t vẫn buồn vẫn bực mình nhưng chẳng làm đc gì ^^
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Giống mình rồi từ lúc bọn mình có vấn đề cái a ý cũng công khai tán gái với quan tâm những người con gái khác trên fac luôn. Mình cũng tủi thân lắm những k làm j được. Nên từ lúc quyết định dứt khoát thì mình cũng k vào fac của a ý nữa đỡ đau hơn . Những a ý có mk của minh cả fac lẫn mail nên k biết có vào đọc k nữa
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bọn c k đổi pass à, bọn mình đổi pass hết tất cả r t hỏi thì a ý cũng chỉ bảo bạn bè thôi chả có gì ấy ct lâu chưa, chẳng biết bao lâu mới vượt qua đc đây
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng k hiểu là tại sao mình lại k đổi đc nữa chắc co ng yêu mới thì đổi
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

a ý cũng vậy à ấy hết buồn chưa, hn t nt cho a ý, a ý đag đi thực tập vì học du lịch đang ở xa hà nội. A ý chỉ bảo đang bận, lát pm sau nhé) haiz, t bỗng thấy chán nản, r nhận ra sao mình cứ ngu ngốc chạy theo ng ta như thế. Còn đi chơi, a ý vẫn tc, vẫn nc nhẹ nhành, vẫn nắm tay, vẫn ôm nhau chắc đấy chỉ là do kiểu thói quen thôi chẳng muốn nghĩ tới nữa, k biết bg khoảng tg này mới kết thúc nhỉ
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cám ơn mọi ng đã chia sẻ vs e, nhueng e cứ thắc mắc đi thắc mắc lại, đắn đo mãi 1 câu hỏi , là ts có những ng đã từng yêu mình tha thiết, hứa hẹn rằng sẽ chẳng bg rời bỏ mình. Mà chỉ cần 1 câu thôi, tc là thứ khó nói, hết yêu là hết yêu. Ts với ai e cũng là ng bị bỏ lại? e cứ thắc mắc mãi rằng ts lại thế, hay tại e chưa đủ tốt, chưa đủ nghĩ cho ny để mọi chuyện xảy ra ngày hn.
    @HoangThienAn53: em chỉ có 2 mối, chị cũng 2 mối lớn và 7, 8 mối nhỏ, từ đó tới giờ bao giờ chị cũng là người bị bỏ lại. Chị còn thấy chán đời hơn em nữa kìa. Có khi chị nghĩ, nếu mình cứ gặp phải thất bại mãi, sẽ tới 1 lúc mình buông bỏ hy vọng. Cái chị buông bỏ ở đây k0 chỉ là người đã bỏ rơi mình, mà còn là niềm tin vào tình yêu, niềm tin vào hạnh phúc mà mình hằng tìm kiếm. chứ cứ yêu, cứ thất bại, con tim chị thật sự không đủ sức chịu đựng nữa rồi.
    • 147 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ ơi e năm nay 22t r, ny e vừa mới nói lời ct vs e xong. Thật sự e sock lắm các chị ạ, e k hiểu điều gì đang xảy ra nữa, ts a ý có thể đối xử với em như vậy nữa. Dù e lớn hơn a ý 2t, nhưng tính cách e vẫn trẻ con lắm, còn a ý thì hết mực yêu thương e. Sau khi ct mối tình đầu 4 năm, vì ng cũ lăng nhăng phản bội, rồi e cũng gặp và yêu a ý, a ý cho e cảm giác an toàn, luôn ở bên cạnh e, quan tâm đến e, và sống rất tình cảm, Em nghĩ là a ý là ng tốt, a ý sẽ luôn bên cạnh e dù có chuyện j đi nữa, a ý sẽ k bao giờ thay đổi cả, a ý sẽ mãi mãi bên e, nhưng r ai biết được chữ ngờ. Bọn em yêu nhau đến nay là gần 2 năm r, vài tháng trở lại đây a ý k còn quan tâm đến e nhiều như trc, nhưng e nghĩ ai cũng có cs riêng, cviec riêng k thể kè kè bên nhau mãi đc, chỉ cần gọi đt nc, tâm sự 1 chút trc khi ngủ, tuần đi chơi 1,2 lần vs nhau là đc r. A ý đi đâu, làm gì chẳng hề nói cho e biết gì cả, e có pass fb a ý chỉ tự vào tự xem r tự biết mà thôi. Có những lúc cả ngày a ý chẳng nt cho e 1 cái nào, r hôm sau e hỏi thì cũng chỉ xin lỗi a ngủ quên, ngày noel tối đến nơi 6h a ý mới hỏi e có đi chơi k, e tức quá e bảo thôi k chơi bời j nữa, a có quan tâm j đến e, thì a ý bảo ừ r thôi. tối , e nt hỏi a còn ye k mà sao lại đối xử ntn vs e thì a bảo a sai mà , nhưng a có yêu e, Đỉnh điểm là hôm 1/1/2015, a ý k thèm rủ em đi countdown vs a ý, lúc e hỏi a ý là năm nay mình có đi k, a ý bảo a đi vs bạn r, e có thích nơi đông ng đâu, e sock và buồn lắm luôn. vì a ny cũ e yêu 4 năm r, cũng bảo như thế r ay ý đi chơi vs ng con gái khác, up ảnh hôn hít lên fb. E như bị ám ảnh ý, e bảo ts a lại cư xử nt vs e, r a ý bảo ừ, xong bọn e giận nhau, k nc gần 1 tuần. Rồi e k chịu đc nữa, e nc trc vs a ý, a ý bảo a ý muốn dừng lại, a ý thấy chơi vơi k xđ đc tình cảm của mình. Lúc ý bao nhiêu uất ức trong ng e tuôn ra hết, e bảo sao a có thể làm vây với e đc, a k bg chia sẻ cảm xúc của mình cho e, a đi đâu làm j cũng k nói vs e, a k bg quan tâm đến tâm trạng của e, a còn thay ảnh ava của em và anh bằng ảnh của a và đứa con gái khác, nhưng e hỏi thì a bảo đấy là điều bt, r a nói dối e đi chơi vs nhóm bạn trong khi thật sự chỉ có a và bạn ý đi nghe nhạc cùng nhau. A ý bảo, a xin lỗi, a k thích ai cả, nhưng a k biết tc của a vs e ntn nữa. E cứ thế mà khóc như mưa thôi, khóc mãi k ngừng. Em cảm thấy e như bị phản bội lòng tin ấy, a ý đã bảo vs e rằng dù có xảy ra chuyện j , a sẽ mãi mãi cạnh e, a sẽ k bg để e đau khổ như trc kia nữa. Từ lúc yêu a ý, e còn bỗng nhiên bị mụn, e trở nên tự ti và khép mình lại rất nhiều, e bị stress cực độ vì mụn, e chưa từng có cái mụn nào mà bỗng nhiên mụn đầy mặt, e bị ám ảnh đến mức mà sáng nào dạy nhìn gương e vẫn khóc, nhưng e vẫn có a ở bên cạnh. A chưa bg chê bai e, e, lúc nào a cũng bảo vs a e k bg xấu cả. A lúc nào cũng nói rằng, a sẽ k bg thay đổi. Có nhiều lần e cũng muốn ct a vì 1 số lý do gia đình a k thích e, a đã khóc lóc cầu xin e, đừng trc cửa nhà e cả đêm, k ăn k ngủ. Em lại mềm lòng, lại yêu a. Nhưng tại sao bg a ý lại bỏ rơi e thế các chị? sao ai yêu e cũng bỏ rơi e hết?. Vs mối tình đầu , e cũng khủng hoảng cũng đau khổ, k ăn k ngủ mấy thắng trời, khóc hết nc mắt, giảm gần chục cân trong 2 tháng, e cứ nghĩ sau mối tình đầu e sẽ k bg bi lụy ntn nữa. Mà ts giờ e lại đau đớn ntn, đã 5 ngày r, k hôm nào e k khóc, khóc sưng cả mắt, e vừa mới học xong chắc ra tết mới xin đc việc, bg e chỉ đi học tiếng anh và đi làm part time, nhưng e chán đến mức k thiết tha j, e xin nghỉ làm 2 ngày, e đến lớp học như lúc nào nc mắt cũng ực trào ra, E thức đêm để khóc, sáng dậy lại ngủ vùi. E cầu xin a ý có thể bt đc k, có thể yêu e như xưa đc k. a ý chỉ bảo tc vốn là thứ khó nói, a k biết nữa. Em bảo rằng, nếu vậy e xin a ở cạnh e đến khi nào e ổn hơn, chứ ntn e chết mất, e k chịu nổi. A ý bảo là a sẽ cố gắng ! E để tâm đến a ấy, còn a ấy thì hững hờ, e càng đau khổ, bấn loạn, Nhưng e k dám dứt khoát, e cảm thấy dứt ra rồi e còn khốn khổ hơn. Có lẽ nào e đã tự tin thái quá vào tc mà a ấy dành cho e, để r bị như ngày hn e sock k chịu nổi, ts e luôn là ng bị ntn, ts chỉ cần 1 câu tc khó nói là thay lòng như thế. Em cứ thắc mắc mãi, r hỏi a có thương hại e k? a còn yêu e k? a ấy chỉ trả lời là k biết, Càng tò mò càng muốn hỏi những e cũng càng sợ câu trả lời của a ấy. e cảm thấy như a ấy là tất cả của e vây, đã 2 năm r e chỉ có mình a ấy, nếu k còn a ấy bên cạnh e k biết mình phải tiếp tục ntn. Mất a ấy dường như e chẳng còn j hết. Bạn e bảo là e thôi đi, e k yêu thương e thfi ai yêu e đc? e rời bỏ a ấy đi, đừng hành hạ mình nữa. nhưng sao e k làm đc? ts e lại đau đến thế. E luôn nghĩ a ấy yêu e nhiều, rất nhiều mà sao lại ra nông nỗi này, những ngày này e cứ hỏi tại sao tại sao, điều gì đang xảy ra vs e ? E nc vs bạn thân a ấy, bạn a ý bảo e k có lòng tự trọng à, e k thấy mình đáng thương hại à, ng ta k còn yêu e sao e cứ cố giữ lại bên mình. E biết, e hiểu nhưng sao e k làm đc, e cứ khóc mãi k thôi, khóc mãi..... Tại sao a cũng chọn cách rời bỏ e. Có ai nói cho e biết bg e phải làm j và làm ntn k? cứ ntn e chết mất thôi. Em viết hơi lủng củng vì tâm trạng e rối bời lắm, cứ đến tối là e càng bấn loạn, càng phát điên hơn. E ước e mạnh mẽ hơn 1 tý thì tốt, sao e mãi bi lụy ntn, mãi tổn thương ntn và liệu các chị nghxi rằng a ý có yêu 1 ai khác hay thích 1 ai khác k
    Mình đang có tâm trạng giống như bạn vậy, nên mình hiểu dc, mình cũng khóc suốt thôi, nằm một mình lại khóc, từ người quam tâm, iu thương mình,giờ thành người lạnh lùng đến đáng sợ bạn oi....

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android