Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thất tình, cảm giác khủng hoảng cực độ, ai có thể cho em lời khuyên với!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangThienAn53 Xem bài viết
    Hôm nay , mình lại vào lại cái topic do chính mình lập ra. Coi như viết ra cho trải lòng. Mình k biết có ngu dốt mộng mị k mà cách đây tầm nửa năm mình đồng ý th thứ rồi quay lại. Mọi việc dường như lặp lại, vẫn tệ như xưa thôi. Lần này mình thật lòng k biết a ta có ai khác hay k nữa. fb a ta vẫn để rela vs mình, ảnh 2 đứa vẫn còn đó. Mình có pass fb a. Nhưng đt nhất định k cho mình cầm, dù có ct cũng dứt khoát k cho. K biết rằng, ngoài chuyện a ta nói xấu kể lể mình vs 2 cô bạn thân thì còn gì nữa k nhỉ?. A ta chẳng bg tặng quà mình nhưng dịp đb trừ sn mình. Làm j cũng tính toán vs mình. Mình bất mãn nhiều. Cảm thấy như là yêu đã muôn ngàn khổ, lấy rồi k biết tính sao. Nhưng bản thân mình lại chưa bg dám buông bỏ.
    Mình ra trường, làm vài công việc trái ngành, r lại thất nghiệp. Sức khoẻ vốn đã tệ , nay còn tên hơn. Mặt lên 1 đống mụn k có xu hướng dừng lại. Học 1 cái ngành thời mình thì hot h thì bão hoà, xin việc cũng k dc. Dốt đặc toán, cắm đầu cắm cổ nghe theo bme học thêm 1 khoá kế toán. Học xong cảm thấy phí tiền. Nộp biết bao CV đi phỏng vấn r cũng toàn là sale, đa cấp , bán BH. Các bạn mình 24t đã ổn định còn mình vẫn chông chênh vật lộn vs đời. H thì thất nghiệp, thất tình, muốn xinh đẹp cũng k xong vì mụn k bg buông tha mình.
    Nói đúng hơn, h đây minhg chỉ có a ta bên cạnh. Mình lo sợ muốn bấu víu vào cái j đấy mà chẳng dám ct. Nhưng minhg buồn lắm, buồn nhiều. Ts a ta cứ giấu mình hoài như vậy.
    Chắc cũng chẳng đến được vs nhau đâu vì a ấy nói rằng lúc mình 27 a mới 25 k thể lấy vợ dc . Thôi cứ coi như minhg ích kỷ cần a ta trong gđ bế tắc nhất của cuộc đời này.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HoangThienAn53
    Chào chị
    Câu chuyện của em gần giống với chuyện ban đầu của chị.
    Em 22 tuổi, nghỉ việc được đến nay là 2 tháng 1 tuần rồi. Em mới ctay ngy được nửa tháng. Tình yêu đầu, mọi chuyện còn như đang trong mơ. Thế mà đột nhiên chia tay, lý do là cả hai đứa đang trong giai đoạn khó khăn, và đột nhiên ng ta ko còn muốn yêu nữa (bọn em bằng tuổi).
    Hiện giờ em cũng đang rất buồn. Chuyện công việc, tình yêu, rồi nhà cửa. Em đã cố níu kéo, vì nghĩ người ta chỉ mệt mỏi đơn thuần. Em biết người ta vẫn cảm thấy luôn dằn vặt vì đã bỏ rơi em lúc em khó khăn nhất thế này, nhưng chẳng thể níu kéo nổi.
    Em chỉ biết ngày thì tập trung làm loanh quanh, tìm kiếm công việc, học thêm mấy thứ (dù đầu óc ko tập trung được), tối tắt điện đi ngủ sớm để không bị dằn vặt về những thứ đã qua.
    Em viết vậy để mong chia sẻ cùng chị thôi, chứ hiện tại em cũng chẳng thể thoát nổi tâm trạng của mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi passion22 Xem bài viết
    "a ý cho e cảm giác an toàn, luôn ở bên cạnh e, quan tâm đến e, và sống rất tình cảm, Em nghĩ là a ý là ng tốt, a ý sẽ luôn bên cạnh e dù có chuyện j đi nữa, a ý sẽ k bao giờ thay đổi cả, a ý sẽ mãi mãi bên e"

Đây là nguyên nhân cho câu hỏi "tại sao" của bạn.
    Vì bạn nghĩ về tc là thứ bất biến, tin là nó chắc chắn, bạn ko dự phòng cho sự đổi thay. Tâm lí này sinh ra sự yên tâm về chính mình và về mối quan hệ, bạn thấy mọi thứ luôn tốt đẹp, êm đềm và ổn thỏa nhưng với đàn ông thì mọi thứ lại đang cũ kĩ nhàm chán, đi vào lối mòn. Anh ta mất hứng thú yêu đương, tìm hiểu.
    Mình có 1 thời gian dài khủng hoảng trầm trọng khi ct. Mình nhắm trước là mqh không thể kéo dài lâu, do chênh lệch tuổi tác và hoàn cảnh, nghề nghiệp, quê quán, . Mình biết rõ những điểm yếu của bản thân..dù tc vẫn còn chớm nở mạnh mẽ và giờ vẫn âm ỉ, nhưng mình thà là người ngạo nghễ nói lời ct trước chứ ko để ngkia nói lời đó trước với mình. Mình giữ lấy sự tự trọng trong nỗi đau và nước mắt. Mình giữ sự thản nhiên, lạnh lẽo, lí trí và bình tĩnh bên ngoài nỗi bấn loạn như trời đất sụp đổ tan hoang trong lòng. Mình chỉ chia sẻ điều này để nói rằng mình hiểu cảm giác của bạn, và những gì mình nói với bạn là rút ra từ bản thân, thực tế.
    Đầu tiên, hãy giữ sự lãnh đạm, khoảng cách. Không liên lạc, ko nt, ko nch. Mỗi khi "lên cơn" cầm đt lên định ấn số anh ta, hãy nghĩ tới ngay những j ata đã đối xử với bạn. Sẽ rất dễ quẳng ngay đt đi và làm việc khác có ích cho cs của mình hơn nhiều.
    Vì thế, thứ 2, thay đổi cách nhìn về cs và tc: ko có tiền ms chết, ko ai chết vì thiếu or 7love do "đau tim" cả. Xem những bộ phim xây dựng hình tượng nữ chính theo motip độc lập mạnh mẽ và ko - cần - đàn - ông, dù mình vẫn biết đời khác phim và hiểu là bản thân rồi - sẽ - cần 1 ng đàn ông , nhưng hiệu ứng cảm xúc từ phim sẽ giúp tạo nên trong não bộ một hình ảnh và là củng cố niềm tin về việc tự mình đứng vững mà ko cần đến người đó (như orphan black....)
    Thứ 3, tạo cho mình 1 cảm hứng về 1 việc gì đó, thiết lập 1 mục tiêu rõ ràng sẽ khiến bộ não "quên" đi mục đích tc ko đạt được kia. Với mình thì đó là việc học chuyên ngành và học cả ngoại ngữ : tiếng anh và tiếng ý. Chinh phục mốc ielts đặt ra khiến adrenalin trong máu tăng cao, lần này tăng hoocmon ko phải vì t/y mà vì có mục tiêu học tập mới nên mình học như người chết đói vậy. Càng học càng thấy mình tự chủ, độc lập, ít lệ thuộc vào cảm xúc hơn và trân quý thời gian mỗi ngày hơn, thay vì đốt cháy nó cho đau buồn và hoài niệm, thương nhớ.
    Vài lời chia sẻ. Chúc bạn vượt qua nhé. Cuộc tình đến rồi đi, buồn làm chi thương nhớ làm gì...
    rất hay nè bạn. có thể đặt ra 1 mục tiêu mới khá khó khăn vì hiện giờ đầu óc ko thể tập trung được để học, để suy nghi.tạm thời đặt mục tiêu vào việc gì đó có tính vận động đi. vd tập gym, chạy bộ, thử đi học võ chả hạn, quyết tâm biết bơi... kiểu vậy. cố lên nhé.
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

check mail thì mình thấy báo về topic này, không biết tại sao chắc do trước đây cũng có coment trong này. thực ra mình cũng bị bạn trai chia tay khoảng 6 tháng trước, hơi vật vã từ 49kg xinh đẹp giờ còn 45kg như con ma trơ xương nhưng vẫn xinh nhé. thực ra hơi ốm thôi.
    sau chi atay mình làm nhiều việc rất điên khùng, tự hủy hoại và không chăm sóc cho bản thân, mặc dù anh ta vẫn vui vẻ mình nghĩ mình làm như vậy được gì ?
    lý do chia tay anh ta bảo không hợp, và ba mẹ anh ta có tầm nhìn rất xa chê hai em trai mình không học đại học.
    nói chung chẳng mún nhắc lại cái lý do nhưng bây giờ mặc dù chưa thể mở lòng được với ai, cũng rất cô đơn, nhớ anh ta nhưng vẫn còn yêu đó nhưng thấy hận nhìu hơn.
    nhưng mình cũng không còn đau khổ dằn vặt nữa, đi làm, đi học, thực ra nếu bạn loại bỏ anh ta ra khỏi trái tim bạn thì bạn thấy có rất nhìu anh xung quanh đang chờ bạn, nhưng đừng vội nắm tay ai đó vì quá cô đơn.
    nói chung đại loại con gai khổ vì yêu còn khá nhiều trong cái xã hội này.
    cố mà vượt qua đi mấy em.
    nếu mà còn 22,23 tuổi hay nhỏ hơn thì lo mà đi học thêm anh văn kiến thức trao dồi để ổn định công việc chứ đừng ở đó mà than vãn thế này thế kia, không có thằng ng yêu nào lo cho bạn cả đời đâu, đừng có đi so sánh với người khác. nhìn vào thực tại mà sống.
    vượt qua được rồi bạn sẽ nói với bản thân rằng; tại sao vì thằng đàng ông tồi mà hủy hoại bản thân và điên khùng như thế.
    sau một mối tình bạn sẽ mạnh mè hơn, khép mình hơn, đa sầu hơn. không ngây ngô tin tưởng như trước.

mãnh mẽ lên đi
    NGUYÊN TẮC SỐ 1: NẾU PHẢI ĐỢI CHỜ, XIN HÃY CHỜ ĐỢI NGƯỜI XỨNG ĐÁNG
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fallingstar_cry Xem bài viết
    Chào chị
    Câu chuyện của em gần giống với chuyện ban đầu của chị.
    Em 22 tuổi, nghỉ việc được đến nay là 2 tháng 1 tuần rồi. Em mới ctay ngy được nửa tháng. Tình yêu đầu, mọi chuyện còn như đang trong mơ. Thế mà đột nhiên chia tay, lý do là cả hai đứa đang trong giai đoạn khó khăn, và đột nhiên ng ta ko còn muốn yêu nữa (bọn em bằng tuổi).
    Hiện giờ em cũng đang rất buồn. Chuyện công việc, tình yêu, rồi nhà cửa. Em đã cố níu kéo, vì nghĩ người ta chỉ mệt mỏi đơn thuần. Em biết người ta vẫn cảm thấy luôn dằn vặt vì đã bỏ rơi em lúc em khó khăn nhất thế này, nhưng chẳng thể níu kéo nổi.
    Em chỉ biết ngày thì tập trung làm loanh quanh, tìm kiếm công việc, học thêm mấy thứ (dù đầu óc ko tập trung được), tối tắt điện đi ngủ sớm để không bị dằn vặt về những thứ đã qua.
    Em viết vậy để mong chia sẻ cùng chị thôi, chứ hiện tại em cũng chẳng thể thoát nổi tâm trạng của mình.
    ^^ chị viết lên đây cũng chỉ mong có ai chia sẻ dc vs mình. Chị cũng mới ra trường vào tháng 2 năm nay thôi ^^. Nói chung giai đoạn thất nghiệp, thất tình r ốm đau làm c khá bế tắc . E h đã ổn hơn chưa?

• 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longism Xem bài viết
    rất hay nè bạn. có thể đặt ra 1 mục tiêu mới khá khó khăn vì hiện giờ đầu óc ko thể tập trung được để học, để suy nghi.tạm thời đặt mục tiêu vào việc gì đó có tính vận động đi. vd tập gym, chạy bộ, thử đi học võ chả hạn, quyết tâm biết bơi... kiểu vậy. cố lên nhé.
    T có tập yoga và tự squat ở nhà đó. Nhưng mà đầu óc vẫn điên loạn lắm haha. Chắc đang trong thời kỳ ẩm ương cđ

• 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Salalanana Xem bài viết
    check mail thì mình thấy báo về topic này, không biết tại sao chắc do trước đây cũng có coment trong này. thực ra mình cũng bị bạn trai chia tay khoảng 6 tháng trước, hơi vật vã từ 49kg xinh đẹp giờ còn 45kg như con ma trơ xương nhưng vẫn xinh nhé. thực ra hơi ốm thôi.
    sau chi atay mình làm nhiều việc rất điên khùng, tự hủy hoại và không chăm sóc cho bản thân, mặc dù anh ta vẫn vui vẻ mình nghĩ mình làm như vậy được gì ?
    lý do chia tay anh ta bảo không hợp, và ba mẹ anh ta có tầm nhìn rất xa chê hai em trai mình không học đại học.
    nói chung chẳng mún nhắc lại cái lý do nhưng bây giờ mặc dù chưa thể mở lòng được với ai, cũng rất cô đơn, nhớ anh ta nhưng vẫn còn yêu đó nhưng thấy hận nhìu hơn.
    nhưng mình cũng không còn đau khổ dằn vặt nữa, đi làm, đi học, thực ra nếu bạn loại bỏ anh ta ra khỏi trái tim bạn thì bạn thấy có rất nhìu anh xung quanh đang chờ bạn, nhưng đừng vội nắm tay ai đó vì quá cô đơn.
    nói chung đại loại con gai khổ vì yêu còn khá nhiều trong cái xã hội này.
    cố mà vượt qua đi mấy em.
    nếu mà còn 22,23 tuổi hay nhỏ hơn thì lo mà đi học thêm anh văn kiến thức trao dồi để ổn định công việc chứ đừng ở đó mà than vãn thế này thế kia, không có thằng ng yêu nào lo cho bạn cả đời đâu, đừng có đi so sánh với người khác. nhìn vào thực tại mà sống.
    vượt qua được rồi bạn sẽ nói với bản thân rằng; tại sao vì thằng đàng ông tồi mà hủy hoại bản thân và điên khùng như thế.
    sau một mối tình bạn sẽ mạnh mè hơn, khép mình hơn, đa sầu hơn. không ngây ngô tin tưởng như trước.

mãnh mẽ lên đi
    Cám ơn chị đã dành tg đọc bài của e và cho e lời khuyên. E sẽ cố gắng chị ạ, mãi mà e vẫn ngây ngô tin người ngu ngốc .

• 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangThienAn53 Xem bài viết
    ^^ chị viết lên đây cũng chỉ mong có ai chia sẻ dc vs mình. Chị cũng mới ra trường vào tháng 2 năm nay thôi ^^. Nói chung giai đoạn thất nghiệp, thất tình r ốm đau làm c khá bế tắc . E h đã ổn hơn chưa?

Đúng là khó khăn chị ạ. Trước nay thực sự e vẫn tự cho mình là người mạnh mẽ và suy nghĩ lạc quan. Trước giờ e cũng trải qua mấy cái chuyện tình cảm này, nhưng thường là người ta yêu em nhiều, hoặc em chủ động dứt bỏ từ đầu, với lại lúc đó còn là sinh viên, bạn bè rảnh rỗi các kiểu nên mọi thứ qua nhanh lắm.
    Bây giờ thì em ở một mình, bạn bè thân thiết đều mới ra trường và vật lộn với công việc mới (bọn em mới ra trường vào tháng 7 mà). Thời gian cho bản thân và công việc xong rồi cũng chỉ có thể nhắn tin vài dòng qua fb hay zalo an ủi động viên là cùng. Em lại ở một mình (tính em hơi khép kín nên thích ở một mình), nên mọi cảm xúc đều phải tự trải qua mà chẳng nói được nhiều với ai. Có một thời gian em chán nản chẳng muốn làm gì, giờ thì cũng an ủi động viên bản thân phải tự cố gắng rồi. Em vẫn tự học hành thêm để không bị quên hết những gì đã học trước đây (dù đầu óc nó không yên được), vẫn ngày nào cũng hăng say tìm việc, nhưng cảm giác cứ bị vô duyên thế nào ý
    Có lẽ từ nhỏ đến lớn đây là giai đoạn khó khăn nhất của em, em biết là em vượt qua được, nhưng cần thời gian kha khá ạ. Trước mắt thì mọi chuyện vẫn mờ mịt quá.
    Còn chuyện tình yêu, thực sự là giữa chúng em chẳng có vấn đề gì cả, cũng chẳng có ai xen vào. Em chỉ muốn hỏi là có ngu ngốc quá không khi cứ hi vọng rằng có thể quay lại, chị nhỉ?
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fallingstar_cry Xem bài viết
    Đúng là khó khăn chị ạ. Trước nay thực sự e vẫn tự cho mình là người mạnh mẽ và suy nghĩ lạc quan. Trước giờ e cũng trải qua mấy cái chuyện tình cảm này, nhưng thường là người ta yêu em nhiều, hoặc em chủ động dứt bỏ từ đầu, với lại lúc đó còn là sinh viên, bạn bè rảnh rỗi các kiểu nên mọi thứ qua nhanh lắm.
    Bây giờ thì em ở một mình, bạn bè thân thiết đều mới ra trường và vật lộn với công việc mới (bọn em mới ra trường vào tháng 7 mà). Thời gian cho bản thân và công việc xong rồi cũng chỉ có thể nhắn tin vài dòng qua fb hay zalo an ủi động viên là cùng. Em lại ở một mình (tính em hơi khép kín nên thích ở một mình), nên mọi cảm xúc đều phải tự trải qua mà chẳng nói được nhiều với ai. Có một thời gian em chán nản chẳng muốn làm gì, giờ thì cũng an ủi động viên bản thân phải tự cố gắng rồi. Em vẫn tự học hành thêm để không bị quên hết những gì đã học trước đây (dù đầu óc nó không yên được), vẫn ngày nào cũng hăng say tìm việc, nhưng cảm giác cứ bị vô duyên thế nào ý
    Có lẽ từ nhỏ đến lớn đây là giai đoạn khó khăn nhất của em, em biết là em vượt qua được, nhưng cần thời gian kha khá ạ. Trước mắt thì mọi chuyện vẫn mờ mịt quá.
    Còn chuyện tình yêu, thực sự là giữa chúng em chẳng có vấn đề gì cả, cũng chẳng có ai xen vào. Em chỉ muốn hỏi là có ngu ngốc quá không khi cứ hi vọng rằng có thể quay lại, chị nhỉ?
    Chị cũng k rõ nữa, nhưng e có suy nghĩ về 1 mqh lâu dài vs bạn ý k? Thật lòng , chị ấy, ai ai cũng khuyên nhủ bỏ đi vs lại chị cũng nghĩ khó mà đi đường dài vs nhau được nhưng bản thân chị vẫn hi vọng, chẳng dám buông bỏ đấy thôi. chị cũng rối lắm, k biết khuyên em ntn cho đúng nữa. E là cô gái mạnh mẽ hơn chị r, chị đến học còn k học nổi ấy. Học mà đầu óc chẳng tập trung được gì, hạ quyết tâm năm sau lấy cái chứng chỉ toeic h vẫn chưa học được, k tập trung nổi. Nếu được e có thể inbox cho chị số zalo của e, chị e mình nc nha ^^. Chị còn đang bị rối loạn nội tiết vì stress mặt lên 1 đống mụn đang uống thuốc đẩy mụn lên, mặt kinh quá chẳng dám đi xin việc, thành ra cứ quanh quẩn 4 bức tường .

• 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị check inbox chị nhé
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bây giờ đã là hơn 2 h đêm. Mình vừa khóc lóc như 1 cn điên, và k ngủ nổi.... A ta lại thích 1 ng con gái khác, vẫn là ơe cái nhóm bạn thân mà a ta chơi , đau lòng thật. Bạn thân, nguỵ trang thật khéo léo, làm mình k nghi ngờ gì.... Ts mình lại đau lòng đến như thế này, ts chứ.... Thế là mọi thứ vỡ tan..... Mình luôn là 1 con ngu ngốc .

• 292 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cứ khóc cho hết nỗi tủi thân đi bạn ạ, rồi bạn sẽ quên được anh ta thôi, người như thế không xứng để bạn tốn nhiều nước mắt thế đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tội gì phải buồn thế bạn gái? Đời còn dài thì hãy làm những thứ mình muốn khi còn có thể, dại gì phải chôn chân ở một người không đáng như vậy chứ.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng luỵ tình nữa bạn ơi.Càng chạy theo họ càng xa lánh bạn mà thôi.cố lên.rồi mọi chuyện sẽ ổn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mailechau88
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluesky226 Xem bài viết
    cứ khóc cho hết nỗi tủi thân đi bạn ạ, rồi bạn sẽ quên được anh ta thôi, người như thế không xứng để bạn tốn nhiều nước mắt thế đâu
    Ôi ban ngày k sao nhưng cứ tối đến là mình lại phát điên, hq mình ngủ dc 1 tiếng, ngay đến cả trong mơ mình cuzng thấy mình thảm hại ....

• 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mype Xem bài viết
    Tội gì phải buồn thế bạn gái? Đời còn dài thì hãy làm những thứ mình muốn khi còn có thể, dại gì phải chôn chân ở một người không đáng như vậy chứ.
    Mình như cn điên ấy, trải qua chuyện này đến lần t3 r mà vẫn rồ dại như ngày nào ....

• 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mailechau88 Xem bài viết
    Đừng luỵ tình nữa bạn ơi.Càng chạy theo họ càng xa lánh bạn mà thôi.cố lên.rồi mọi chuyện sẽ ổn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mailechau88
    Mình có đọc topic của bạn, mọi chuyện có ổn k

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Người ta ko còn tình cảm với mình thì buông tay thôi.c biết e sẽ trải qua tgian khó khăn,nhưng ko chuyện j là ko thể làm được cả,cố lên e gái.Trước đây chị cũng từng rơi vào hoàn cảnh như em,yêu 7 năm trời và xác định lấy nhau..vậy mà,đàn ông khi họ hết tình cảm thì họ phũ lắm..Giờ thì c hạnh phúc với cs của mình rồi,chúc e may mắn và tìm đc người đàn ông tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

22 tuổi thì còn cả một chặng đường dài mà bạn, việc gì phải lo lắng khi còn biết bao nhiêu con người ngoài kia có thể cùng bạn bước tiếp à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất bây giờ em cứ suy nghĩ người ta hết yêu em rồi và em cần quên để sống tốt hơn đi. Em cần một vòng tay mới để vui vẻ hơn lúc này.
    • 98 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thân cô bé

Chị ít khi muốn cmt vào những tâm sự thất tình trên mạng thế này. Nhưng thật sự khi đọc những dòng em gõ, chị như thấy lại mình của năm 23t (cũng như em bây giờ đang 22t)..

Chị chỉ muốn nói với em là : khi đàn ông đã thay lòng thì dù em có khóc lóc, có níu kéo sao, hay thậm chí em có quỳ lạy, anh ta cũng ko bh trở lại đâu. Nếu còn chút thương hại,anh ta sẽ ở bên em vài ngày, vài tuần, nhưng rồi cũng sẽ ra đi, và khi đó em lại càng đau khổ hơn

Chị cũng đã vô cùng sụp đổ khi bị ny bỏ rơi, lần thất tình đầu tiên cũng khiến chị sụp đổ, vậy nên lời khuyên bây giờ chị dành cho em là em HÃY CỐ GẮNG LÊN. Em cố dc 1 ngày, rồi 1 tuần, rồi 1 tháng, 2 tháng....3 tháng, hãy xếp ng con trai đó vào quá khứ, tìm việc gì thật vui mà làm. Hãy nâng niu và trân trọng bản thân em vì thực sự Bản thân em mới xứng đáng dc yêu bởi chính em hơn bất cứ người đàn ông nào trên đời này !

Người ta hay hối tiếc nếu những cái khi xưa mình vứt bỏ ngày càng trở nên hoàn thiện hơn. Chị đã trở lại sau 1 thời gian sốc tinh thần, xinh đẹp và yêu đời hơn. ...sau đó, ng khi xưa bỏ chị đã phải quỳ dưới chân chị xin quay lại đấy ....

Ở đời, sự trả thù lớn nhất chính là LÃNG QUÊN. Chỉ cần em yêu thương bản thân em,sống thật hạnh phúc, đi học thêm để nâng cao trình độ, tìm 1 công việc tốt, quăng mình vào những môi trường mới, em sẽ thấy cuộc đời này còn rất nhiều đàn ông và em sẽ lại yêu.

Tin chị đi nhé, cô bé

Chúc em sớm lấy lại niềm vui và có tình yêu mới