TIN TÀI TRỢ.

Thất tình, cảm giác khủng hoảng cực độ, ai có thể cho em lời khuyên với!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhongVan100 Xem bài viết
    anh thì ở trong nam rồi ko thể gặp em được , em online yahoo hay skype nói chuyện online thử xem
    Trích dẫn Nguyên văn bởi passion22 Xem bài viết
    "a ý cho e cảm giác an toàn, luôn ở bên cạnh e, quan tâm đến e, và sống rất tình cảm, Em nghĩ là a ý là ng tốt, a ý sẽ luôn bên cạnh e dù có chuyện j đi nữa, a ý sẽ k bao giờ thay đổi cả, a ý sẽ mãi mãi bên e"

Đây là nguyên nhân cho câu hỏi "tại sao" của bạn.
    Vì bạn nghĩ về tc là thứ bất biến, tin là nó chắc chắn, bạn ko dự phòng cho sự đổi thay. Tâm lí này sinh ra sự yên tâm về chính mình và về mối quan hệ, bạn thấy mọi thứ luôn tốt đẹp, êm đềm và ổn thỏa nhưng với đàn ông thì mọi thứ lại đang cũ kĩ nhàm chán, đi vào lối mòn. Anh ta mất hứng thú yêu đương, tìm hiểu.
    Mình có 1 thời gian dài khủng hoảng trầm trọng khi ct. Mình nhắm trước là mqh không thể kéo dài lâu, do chênh lệch tuổi tác và hoàn cảnh, nghề nghiệp, quê quán, . Mình biết rõ những điểm yếu của bản thân..dù tc vẫn còn chớm nở mạnh mẽ và giờ vẫn âm ỉ, nhưng mình thà là người ngạo nghễ nói lời ct trước chứ ko để ngkia nói lời đó trước với mình. Mình giữ lấy sự tự trọng trong nỗi đau và nước mắt. Mình giữ sự thản nhiên, lạnh lẽo, lí trí và bình tĩnh bên ngoài nỗi bấn loạn như trời đất sụp đổ tan hoang trong lòng. Mình chỉ chia sẻ điều này để nói rằng mình hiểu cảm giác của bạn, và những gì mình nói với bạn là rút ra từ bản thân, thực tế.
    Đầu tiên, hãy giữ sự lãnh đạm, khoảng cách. Không liên lạc, ko nt, ko nch. Mỗi khi "lên cơn" cầm đt lên định ấn số anh ta, hãy nghĩ tới ngay những j ata đã đối xử với bạn. Sẽ rất dễ quẳng ngay đt đi và làm việc khác có ích cho cs của mình hơn nhiều.
    Vì thế, thứ 2, thay đổi cách nhìn về cs và tc: ko có tiền ms chết, ko ai chết vì thiếu or 7love do "đau tim" cả. Xem những bộ phim xây dựng hình tượng nữ chính theo motip độc lập mạnh mẽ và ko - cần - đàn - ông, dù mình vẫn biết đời khác phim và hiểu là bản thân rồi - sẽ - cần 1 ng đàn ông , nhưng hiệu ứng cảm xúc từ phim sẽ giúp tạo nên trong não bộ một hình ảnh và là củng cố niềm tin về việc tự mình đứng vững mà ko cần đến người đó (như orphan black....)
    Thứ 3, tạo cho mình 1 cảm hứng về 1 việc gì đó, thiết lập 1 mục tiêu rõ ràng sẽ khiến bộ não "quên" đi mục đích tc ko đạt được kia. Với mình thì đó là việc học chuyên ngành và học cả ngoại ngữ : tiếng anh và tiếng ý. Chinh phục mốc ielts đặt ra khiến adrenalin trong máu tăng cao, lần này tăng hoocmon ko phải vì t/y mà vì có mục tiêu học tập mới nên mình học như người chết đói vậy. Càng học càng thấy mình tự chủ, độc lập, ít lệ thuộc vào cảm xúc hơn và trân quý thời gian mỗi ngày hơn, thay vì đốt cháy nó cho đau buồn và hoài niệm, thương nhớ.
    Vài lời chia sẻ. Chúc bạn vượt qua nhé. Cuộc tình đến rồi đi, buồn làm chi thương nhớ làm gì...
    Tại sao cứ thất tình như tn là mình k làm gì đc ý, mình đi học tiếng anh mà như kiểu đến r về , k có tâm trạng cảm xúc làm bất kì cái j, chắc do mình yếu đuối quá nhưng mình cám ơn bạn vì những lời khuyên dành cho mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangThienAn53 Xem bài viết
    Tại sao cứ thất tình như tn là mình k làm gì đc ý, mình đi học tiếng anh mà như kiểu đến r về , k có tâm trạng cảm xúc làm bất kì cái j, chắc do mình yếu đuối quá nhưng mình cám ơn bạn vì những lời khuyên dành cho mình
    Mình cũng thế mà. Tầm nửa năm mới hết.
    Bạn cũng có thể giả lập nick fb or viber, zalo, nt chat chit vài lần với ata, thấy ata hào hứng đi săn với "mình" như nào,quan tâm thăm hỏi "mình" như nào, sẽ nhanh chóng cười khẩy nhận ra tình yêu chỉ là hư vô phù du phù phiếm nhất quả đất này mà thôi. Tự làm mình đau thật nhớ đời để tỉnh & ngộ.
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng ở trường hợp của bạn. Bạn trai k thích đi với người yêu mà thích đi với bạn bè lại là con gái nữa chứ còn chụp ảnh đôi với nhau. Nên thôi cood lên bạn ạ con người ai cũng sẽ khác thui nên h hãy cố sống tốt thôi. Con gái khi yêu lụy tình quá
    “Đi một vòng lớn rồi lại gặp nhau, bởi vì trái đất là một vòng tròn, và cũng bởi vì chúng ta không thể thoát được vòng tròn ấy, nên em mãi mãi ở bên cạnh anh"
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

anh thì ở trong nam rồi ko thể gặp em được , em online yahoo hay skype nói chuyện online thử xem
    Trích dẫn Nguyên văn bởi passion22 Xem bài viết
    Mình cũng thế mà. Tầm nửa năm mới hết.
    Bạn cũng có thể giả lập nick fb or viber, zalo, nt chat chit vài lần với ata, thấy ata hào hứng đi săn với "mình" như nào,quan tâm thăm hỏi "mình" như nào, sẽ nhanh chóng cười khẩy nhận ra tình yêu chỉ là hư vô phù du phù phiếm nhất quả đất này mà thôi. Tự làm mình đau thật nhớ đời để tỉnh & ngộ.
    nhưng a t thông minh lắm còn lâu mới để bị lừa. Mà thật ra mình là đứa lụy tình ngu ngốc mà, như đã chia sẻ ở trên trc khi yêu a này mình có tình đầu 4 năm, lúc mình biết a ta phản bội mình mình khóc quá trời quá đất, k ăn uống ngủ nghê đc j, dùng dẵng mãi nửa năm mình mới dứt đc. R nc, chia sẻ tâm sự vs a ny bg, đc 3 tháng tìm hiểu thì bọn mình yêu nhau, a ý lúc đấy đã nói là a sẽ k bg để e phải rơi vào hc ntn nữa, r lúc bà a ý k thích mình, xúc phạm mình, mình ct thì a ý khóc lóc cầu xin mình, đứng cả đêm trc cửa nhà minh, k ăn ngủ, thế mà h đây a nói là a k biết, a k còn yêu e nữa) đúng là k thể tin đc ai:<
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maianh1992 Xem bài viết
    Mình cũng ở trường hợp của bạn. Bạn trai k thích đi với người yêu mà thích đi với bạn bè lại là con gái nữa chứ còn chụp ảnh đôi với nhau. Nên thôi cood lên bạn ạ con người ai cũng sẽ khác thui nên h hãy cố sống tốt thôi. Con gái khi yêu lụy tình quá
    Ừ , mình thì hồi xưa cứ ngây thơ mà nghĩ, ai cũng có cs riêng, nếu ny mình thích ny mình có thể làm thế, vì mình tin tưởng a ý hết mực, thế mà h thành ra ntn đấy, mình cũng điên rồ hỏi đi hỏi lại, a có thích cô gái ý k? a thích k? mà sao lúc nào cũng chỉ thấy chụp ảnh nc vs nhau. nhưng a nhất quyết bảo k, bảo là do thấy bọn mình k hợp nhau nên ct là tốt cho cả 2. Mà cảm giác của con gái kì lạ lắm ấy ạ, a ý có 1 hội bạn, mấy con bạn kia còn xinh hơn cái con bé mà a này a chụp ảnh cùng hay nc cùng. Nhưng mình chỉ thấy bất an vs mỗi con bé này thôi, còn mấy con bé kia nc vs ny mình mình thấy rất bt. Vs cả 2 a chị ý hay nt tà lưa đưa đẩy nhau lắm, kiểu mình nghĩ quá mức tình bạn mà chưa đến mức ty ý. Hồi mình mới yêu, ny mình còn bảo bạn này thích a lắm. Bg bọn mình vẫn dùng dằng vì mình k dứt đc, nhưng mình k biết r 1 ngày nào đó a ấy có công khai yeu con bé kia k nhỉ, trải qua chuyện này đến h là lần 2 r mà mình vẫn đau như chết, k hiểu sao. bạn mình bảo đứa bi lụy như mình thì còn khổ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh ở đâu thế?
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em à, đừng tự đày đọa mình như vậy. Đứng dậy đi em, ko ai sống thay em cả. Hãy ngẩng cao đầu lên nhé!
    • 763 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liptonda Xem bài viết
    Anh ở đâu thế?
    anh ở đồng nai em àh ^^ , em đang học ở sg àh ?
    • 384 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Nói thật lòng là chị cũng gặp tình trạng như em vậy nên có một sự đồng cảm nào đó. Tuần đầu tiên ngày nào c cũng khóc, khóc điên cuồng luôn. Cho đến bây giờ, sau khi đã bình tĩnh lại c bắt đầu nguôi ngoai rồi. Bây giờ em buồn như vậy đấy, khoảng 1 2 3 tháng sau mọi thứ sẽ nguôi ngoai thôi em à.
    Em còn trẻ còn tương lai trước mắt, rồi sẽ có một ng con trai tốt đến với em. Chị 29t yêu gần 3 năm còn bị bỏ đây. Mạnh mẽ lên em nhé.

Note: em vào ZING MP3 tải bài Tuyệt vọng (Hữu Châu đọc trong Hiểu về trái tim). Bài đọc rất hay và ý nghĩa. Nghe xong chị hi vọng em sẽ sáng ra nhiều điều. Còn một điều là đừng hủy hoại bản thân nhé em. Chị sút gần 4kg, người chị như con mắm, khóc nhiều mắt đầy vết chân chim, hại bao tử do nhịn ăn... Giờ vượt qua rồi chị đang cố tẩm bổ, dưỡng lại chút nhan sắc hạn hẹp để tìm ng khác thích hợp hơn. Lý trí lên em.
    Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều này - em biết, một mình em...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi everyday3987 Xem bài viết
    Nói thật lòng là chị cũng gặp tình trạng như em vậy nên có một sự đồng cảm nào đó. Tuần đầu tiên ngày nào c cũng khóc, khóc điên cuồng luôn. Cho đến bây giờ, sau khi đã bình tĩnh lại c bắt đầu nguôi ngoai rồi. Bây giờ em buồn như vậy đấy, khoảng 1 2 3 tháng sau mọi thứ sẽ nguôi ngoai thôi em à.
    Em còn trẻ còn tương lai trước mắt, rồi sẽ có một ng con trai tốt đến với em. Chị 29t yêu gần 3 năm còn bị bỏ đây. Mạnh mẽ lên em nhé.

Note: em vào ZING MP3 tải bài Tuyệt vọng (Hữu Châu đọc trong Hiểu về trái tim). Bài đọc rất hay và ý nghĩa. Nghe xong chị hi vọng em sẽ sáng ra nhiều điều. Còn một điều là đừng hủy hoại bản thân nhé em. Chị sút gần 4kg, người chị như con mắm, khóc nhiều mắt đầy vết chân chim, hại bao tử do nhịn ăn... Giờ vượt qua rồi chị đang cố tẩm bổ, dưỡng lại chút nhan sắc hạn hẹp để tìm ng khác thích hợp hơn. Lý trí lên em.
    Lại thấy 1 cái topic mới nữa của em , sau bao nhiêu cái topic em lập thì đầy người đã khuyên em bỏ rồi, từ cái topic đầu tiên em lập cách đây gần đúng 2 năm, thế mà giờ tới cái topic mới nhất thì mới kết thúc thiệt, mà không biết thiệt không hay vài bữa nữa lại tiếp tục lụy, anh nói thật là cái này do em là chính, nếu cách đây 2 năm em nghĩ được thế này thì có lẽ giờ đã có chồng rồi cũng nên.
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thế là đã cũng tầm 10 ngày kể từ ngày a ý bảo e dừng lại, k nên tiếp tục yêu nhau, nhưng e chẳng làm đc, và bọn e vẫn lằng nhằng, mỗi ngày vẫn nc vs nhau 10, 15p. cuối tuần vẫn gặp nhau dù a ý vào fb, chat vs bạn, chơi đtư còn e ngồi nhìn a ý . hn, a ý nc, nt cho e có vẻ tc hơn nhưng e k nên hy vọng gì đúng k nhỉ? A chị nghĩ e có cứu vãn hay níu kéo đc ng yêu e k?. E cũng như chị everyday3987, lần đầu bị mối tình đầu bỏ , e cũng khóc lóc k ăn k ngủ giảm 8 kg trong 2 tháng . Đến bg e lại bị ntn, và vẫn k thể vượt qua đc cảm giác ntn, e cứ nghĩ khi mình lớn lên trưởng thành hơn mình sẽ khác, ai ngờ vẫn đau khổ và bi lụy k khác xưa. liệu có ai sẽ yêu e đến hết cuộc đời được k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em cũng muốn lắm, muốn thoát khỏi cảm giác này mà sao e làm đc ý, các chị nghĩ e cần làm j, để thay đổi đc tâm trạng bg, tính đến nay 1 tuần e k ăn k ngủ, khóc 10t mỗi ngày, lên xem chán chê cái wtt này
    Thì bạn cứ bạn bè đi đâu đó như xem phim, đi quanh thành phố, đi những nơi ào chỉ có niềm vui thôi. Chứ quên đi một ai đó cũng là một quá trình chứ đâu phải muốn quên là quên đâu. Từ từ rồi bạn sẽ quên được thôi à. Cố lên nhé.
    • 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thế là đã cũng tầm 10 ngày kể từ ngày a ý bảo e dừng lại, k nên tiếp tục yêu nhau, nhưng e chẳng làm đc, và bọn e vẫn lằng nhằng, mỗi ngày vẫn nc vs nhau 10, 15p. cuối tuần vẫn gặp nhau dù a ý vào fb, chat vs bạn, chơi đtư còn e ngồi nhìn a ý . hn, a ý nc, nt cho e có vẻ tc hơn nhưng e k nên hy vọng gì đúng k nhỉ? A chị nghĩ e có cứu vãn hay níu kéo đc ng yêu e k?. E cũng như chị everyday3987, lần đầu bị mối tình đầu bỏ , e cũng khóc lóc k ăn k ngủ giảm 8 kg trong 2 tháng . Đến bg e lại bị ntn, và vẫn k thể vượt qua đc cảm giác ntn, e cứ nghĩ khi mình lớn lên trưởng thành hơn mình sẽ khác, ai ngờ vẫn đau khổ và bi lụy k khác xưa. liệu có ai sẽ yêu e đến hết cuộc đời được k nhỉ?
    Cứu vãn được nêu bạn quên được những j mà bạn trai đã làm những sẽ khổ đấy bạn ạ có 1 lần rồi sẽ có lần thứ 2
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Mình ctay không khóc nhiều, có khi còn cười nhiều ) nước mắt chỉ rơi đôi ba giọt rồi thôi, và cũng không khóc vì một ng quá đôi ba lần, không ai biết mình vừa ctay ny, vẫn nc vui vẻ tmai, chỉ có điều mất rất nhiều tgian để có thể quên được và mở lòng yêu ai đó. Gần đây mình quyết định hỏi thẳng ny cũ là có còn tình cảm với nhau nữa không, để còn biết mà lo cho tương lai đọc bài của bạn thấy có ý nghĩa thật, đúng là con ngta luac thì tưởng như có thể yêu chết đi sống lại, thế rồi cũng vẫn ng ấy mà tình cảm đổi thay. Cố gắng lên bạn nhé, mình cũng chỉ biết động viên bạn hãy sống mạnh mẽ hơn chứ bản thân mình chỉ được cái vẻ ngoài thế thôi ))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn thân mến ơi,dù đau nhưng dứt khoát 1 lần đi,dây dưa như vậy,bạn khổ, ko ai muốn bạn khổ như thế đâu,kinh nghiệm 1 người đàn ông như thế là a ấy chỉ đang cần bạn để khỏa lấp,và từ từ a ấy sẽ tập quen sống ko có bạn,đến 1 lúc a ấy sẽ chấm dứt hẳn luôn,cho nên bạn hãy là nguời sáng suốt nhé .
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butter56 Xem bài viết
    Mình ctay không khóc nhiều, có khi còn cười nhiều ) nước mắt chỉ rơi đôi ba giọt rồi thôi, và cũng không khóc vì một ng quá đôi ba lần, không ai biết mình vừa ctay ny, vẫn nc vui vẻ tmai, chỉ có điều mất rất nhiều tgian để có thể quên được và mở lòng yêu ai đó. Gần đây mình quyết định hỏi thẳng ny cũ là có còn tình cảm với nhau nữa không, để còn biết mà lo cho tương lai đọc bài của bạn thấy có ý nghĩa thật, đúng là con ngta luac thì tưởng như có thể yêu chết đi sống lại, thế rồi cũng vẫn ng ấy mà tình cảm đổi thay. Cố gắng lên bạn nhé, mình cũng chỉ biết động viên bạn hãy sống mạnh mẽ hơn chứ bản thân mình chỉ được cái vẻ ngoài thế thôi ))
    Vẻ ngoài nt là hơn đứt mình rồi, ôi mình như con dở hơi điên loạn ý. có những lần mình còn khóc nức nở lúc đi làm, zời ơi là zời, r có những lần mình cứ ngồi ăn cơm vs ba mẹ là lại khóc, mẹ hỏi hoài. r bảo là đã 1 lần như con điên con dở nt r, mà còn k rút đc kinh nghiệm, r là mình ib tất cả đứa bạn thân mình nc than thở khóc lóc. Nói chubg là mình là đứa yếu đuối, ngớ ngẩn dở người kiềm chế đc cảm xúc bản thân. Ừ, tc là thứ đáng sợ ấy ạ. T chỉ cần ai đó yêu t vừa đủ, nhưng dài lâu chứ t sợ cái tc mà lúc yêu tưởng như chết đi sống lại, ny cũ đã từng quì xuống cầu xin t quay lại, ny này thì khóc lóc thảm thiết đứng trc nhà cả đêm, thế mà cuối cùng đều rời bỏ t bằng 1 câu nói a k còn biết a có yêu e k) R t còn hèn hạ pm bạn thân a ny, sau đấy nó nói mà như chửi vào mặt t. Thế mà 1 năm trc lúc gặp t, lúc cầu xin t quay lại vs bạn thân nó thì thái độ khác hẳn. Ôi đúng là cái cuộc đời này k biết bg mới có ai đó yêu e đến hết cả đời đây
    • 286 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhuynh2805 Xem bài viết
    Bạn thân mến ơi,dù đau nhưng dứt khoát 1 lần đi,dây dưa như vậy,bạn khổ, ko ai muốn bạn khổ như thế đâu,kinh nghiệm 1 người đàn ông như thế là a ấy chỉ đang cần bạn để khỏa lấp,và từ từ a ấy sẽ tập quen sống ko có bạn,đến 1 lúc a ấy sẽ chấm dứt hẳn luôn,cho nên bạn hãy là nguời sáng suốt nhé .
    Nhưng t k làm đc ý, t k thể chịu nổi nếu k còn a ấy ở bên
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhưng t k làm đc ý, t k thể chịu nổi nếu k còn a ấy ở bên
    Nếu bạn còn quen,thì sau này dứt đi sẽ đau hơn đó,tùy bạn quyết định thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Mình thấy mng ở trên cmt rất đúng đó bạn, chỉ là chúng ta quá tự tin vào tình cảm ấy, nên bị sốc tâm lý thôi, nếu bạn đổi vị trí cho ny của bạn, biết đâu bạn sẽ phần nào thông cảm được cho quyết định của bạn ấy, bạn ấy thấy mỏi mệt vì một ng luôn nghĩ bạn ấy sẽ ko bao giờ rời xa được, tuổi đời chúng mình còn trẻ, những hứa hẹn trách nhiệm không thể xem là bất di bất dịch được, giây phút nói sẽ yêu thương bạn mãi mãi họ thật sự nghĩ thế, nhưng bây giờ họ thay đổi thì cũng đừng trách họ ngày ấy dối lừa mình. Cá nhân mình nghĩ là nếu cả hai còn yêu nhau thì mới nên quay lại, còn 1 trong hai đã hết tình cảm thì nên dừng lại thôi. Bạn ctay ny 4 năm rồi cũng nhanh chóng yêu được ng mới vậy nên bạn cũng đừng lo lắng quá hehe. Tới khi gặp ng phù hợp bạn sẽ mau quên chuyện buồn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

tâm trạng này mình đang trải qua, ban đầu shock cực kỳ, tâm trí mơ hồ lúc nào cũng tưởng vài ngày nữa sẽ được gặp lại nàng rồi nhiều lúc rối loạn cảm xúc miệng đang cười tự nhiên bật khóc. Công thêm áp lực từ cuộc sống và công việc giờ mình cứ lầm lầm lỳ lỳ, haizzz