Thái độ của trai này là thế nào đây cả nhà?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Mình và zai này ở 2 phòng cạnh nhau trong khu nhà trọ, zai sn 84, mình hơn tuổi, 2 người làm khác công ty nhưng chung lĩnh vực. Zai này ở khu nhà trọ đó hơn 1 năm rồi, mình thì ở đó 6 tháng.cách đây 1 tuần do tình cờ mới biết được hoàn cảnh của zai này qua bà chủ nhà kể. Rồi từ đó thấy thương cảm hoàn cảnh, thỉnh thoảng qua nói chuyện, mọi chuyện vẫn diễn ra bình thường như hàng xóm thôi.zai cũng rất thật thà kể chuyện đời mình.Tối hôm đó zai đi làm về khuya, làm mình tỉnh giấc, mở fbook lên chát thì thấy zai trả lời rất nhiệt tình, chứ không như mọi khi zai ít trả lời, zai kêu rất mệt vậy mà vẫn chát đến 4h sáng. rồi mình bảo I like you, zai trả lời anh biết rồi, cảm ơn em vì đã thích anh. Mình hỏi còn anh có thích em không? thì zai trả lời anh cũng thích em, anh thích phụ nữ hơn tuổi mà. Rồi đi ngủ. Sáng mai dậy mình đi làm có mở fbook nói chuyện tiếp, zai cũng vẫn còn đùa vài câu rất vui vẻ, nhưng sau đó mình gọi đt thì không nghe nữa, nhắn tin không trả lời, chiều về nhà thấy zai đóng cửa ở trong phòng nhưng gọi thế nào cũng không trả lời. Từ hôm đó đã hơn 1 tuần zai vẫn thế, như kiểu không quen biết, tránh mặt.
    Hôm kia mình thấy zai ở nhà nguyên 2 ngày, đóng cửa không ra ngoài, hóa ra là bị ốm, nghỉ làm, mình có qua hỏi thăm thì thái độ kiểu bực tức, không muốn gặp, chả hiểu vì sao. Sáng hôm sau mình nấu cho bát cháo, mình gọi cửa, mình nghĩ như mọi khi có lẽ sẽ không mở cửa đâu, nhưng gọi 1 câu chạy ra mở cửa luôn, mình đưa cho bát cháo kêu ăn đi cho khỏe, rồi mình đi làm. Chiều về thì thấy không khóa cửa nữa, đã ngẩng mặt lên cười và nói chuyện với mình. Hỏi sao cả tuần qua gọi không nghe thì kêu anh giờ không thích em nữa, anh không thích con gái. Xong lại đóng cửa tự kỷ 1 mình. Rồi block fbook của mình luôn. Đêm qua zai đi làm về muộn, mình vẫn ngồi ngoài sân xem phim trên máy tính, mọi khi là đi vào phòng tự kỷ luôn đấy, đêm qua tự nhiên lại chạy ra hỏi Em chưa đi ngủ à, đi ngủ đi khuya rồi. Mình không thèm trả lời.Sáng nay nhìn thấy mình thì chào và cười rồi mới đi. Nhưng gọi đt hay nhắn tin thì vẫn tuyệt đối không trả lời.

Hỏi cả nhà xem zai này thái độ kiểu gì vậy?
    Cuối cùng là có thích hay không thích mình đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

84 mà lúc nắng lúc mưa như zậy nhỉ Chị phải hỏi trực tiếp ảnh thì mới biết dc. Có lẽ ảnh đang có chuyện gì buồn chăng? Nhưng mà e thấy a này có vẻ trẻ con quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,873 Bài viết

• 2,864 Được cảm ơn

zai 30 tuổi mà kém quá thể, chả như anh thỳ dọn qua ngủ chung lâu dồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Đã ế lại còn làm khách
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TMT86 Xem bài viết
    Đã ế lại còn làm khách
    Mình đính chính 1 tí nhé. Zai này lấy vợ từ lúc 22t cơ ạ, con gái 7 tuổi rồi, đã ly hôn 4 năm, nhưng hình như vẫn còn yêu vợ cũ thì phải (mọi người trong nhà kể thế). Từ sau khi bỏ vợ thì không muốn yêu ai nữa (zai cũng có nói thế, kêu lâu rồi không gần ai, hình như mất cảm giác rồi thì phải...)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue93 Xem bài viết
    84 mà lúc nắng lúc mưa như zậy nhỉ Chị phải hỏi trực tiếp ảnh thì mới biết dc. Có lẽ ảnh đang có chuyện gì buồn chăng? Nhưng mà e thấy a này có vẻ trẻ con quá.
    vừa đêm hôm trước chát thì bảo mình là anh chưa có người yêu, cũng không muốn yêu ai. Ngày mai lại bảo lúc em gọi người yêu anh đang ở trong phòng nên anh không nghe đt được, sợ người yêu anh ghen. Mình dám khẳng định chả có ai đâu vì mình ở đó 6 tháng rồi mình biết chứ.

Hay là nói thế cho mình từ bỏ nhỉ? Hay không thích mình thật?
    Nhưng sao đọc tin nhắn của mình xong thì lại cười 1 mình là sao? (nhưng không bao giờ trả lời tin nhắn nhé).
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shockwa Xem bài viết
    vừa đêm hôm trước chát thì bảo mình là anh chưa có người yêu, cũng không muốn yêu ai. Ngày mai lại bảo lúc em gọi người yêu anh đang ở trong phòng nên anh không nghe đt được, sợ người yêu anh ghen. Mình dám khẳng định chả có ai đâu vì mình ở đó 6 tháng rồi mình biết chứ.

Hay là nói thế cho mình từ bỏ nhỉ? Hay không thích mình thật?
    Nhưng sao đọc tin nhắn của mình xong thì lại cười 1 mình là sao? (nhưng không bao giờ trả lời tin nhắn nhé).
    Thích thì có thích chị đó, nhưng mà do mặc cảm vì đã qua 1 lần đò rồi, nên cũng thận trọng hơn, muốn thử xem tình cảm của chị có thật k, giả vờ hâm hâm ( hoặc có thể hâm thật ) xem chị có chịu được tính tình của a ấy k.

Theo e, giờ chị cứ nhẹ nhàng ít ngày, sau đó lặn vài bữa xem thái độ thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,873 Bài viết

• 2,864 Được cảm ơn

Thích thì có thích chị đó, nhưng mà do mặc cảm vì đã qua 1 lần đò rồi, nên cũng thận trọng hơn, muốn thử xem tình cảm của chị có thật k, giả vờ hâm hâm ( hoặc có thể hâm thật ) xem chị có chịu được tính tình của a ấy k.

Theo e, giờ chị cứ nhẹ nhàng ít ngày, sau đó lặn vài bữa xem thái độ thế nào
    Cu cậu ngày xửa chắc dính quả lừa nên dờ chờn ấy mà
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ảnh bị khìn khìn oy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

mình cũng đã qua 1 lần đò rồi mà, con mình bằng tuổi con của zai này, nhưng là con trai.mình cũng kể rõ cho zai này nghe rồi. chính vì làm cùng ngành, cùng trải qua hoàn cảnh giống nhau nên mình mới thấy có sự đồng cảm.
    Mình đi công tác nguyên tuần cũng không thấy 1 cái tin nhắn luôn, khi về thái độ vẫn như cũ. Mình thậm chí lỳ đến mức cứ kệ, không cần mời, cứ vào phòng zai này ngồi 1 lúc lâu zai cũng chả buồn nói chuyện, cứ cắm đầu vào máy tính. Xong bảo mình là em về đi cho anh đi ngủ, anh mệt mỏi vì em lắm rồi, anh đã nói là không thích em rồi mà sao em lỳ thế nhỉ (vì mình bảo không yêu cũng được, em chỉ cần làm bạn thôi cũng được, nhưng nhất quyết là không, anh không cần bạn)
    Hay là thôi vậy, mình thấy mình trơ quá rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

cách đây vài ngày là sinh nhật của zai, mọi người đều vào HPBD, zai thanks tất cả mọi người trên fbook trừ mình (chả hiểu nổi). Ăn cháo mình nấu xong cũng chả có 1 câu cảm ơn, kêu anh trả cái bát này, chỉ có thái độ thì có khác 1 chút, có nói có cười khi nói chuyện.

Mình bắt đầu thấy nản rồi, chắc nghỉ chơi thôi, zai này khó chịu quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Haizzz, ước gì bây giờ có cô nào nói thích mình nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,873 Bài viết

• 2,864 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oneacc Xem bài viết
    Haizzz, ước gì bây giờ có cô nào nói thích mình nhỉ.
    Có ku fuji bạn anh chả lăn xả vào chú là rì
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

tự nhiên có cái ý tưởng điên rồ thế này: giờ mình cứ lao vào hấp diêm thì không hiểu chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ?
    Zai này có đạp mình ra không nhỉ? hihihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

vì hôm trước mình có nói kiểu đùa đùa, anh cứ vẫn giữ kiểu thái độ lạnh nhạt đấy là em hấp diêm đấy nhé. Zai cười toe toét bảo em đừng có nói linh tinh đi.
    • 74 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có lẽ yêu nhưng sợ gặp trắc trở, gia đình ngăn cấm..nên anh ý mới phải đấu tranh tư tưởng như vậy
    Yêu một người cũng như dạo phố
    May mắn thì gặp, rủi - cô đơn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 636 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhutran.dang Xem bài viết
    Có lẽ yêu nhưng sợ gặp trắc trở, gia đình ngăn cấm..nên anh ý mới phải đấu tranh tư tưởng như vậy
    Mình cũng muốn nuôi chút hy vọng như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Tình yêu nó như con chó ấy, mình chạy thì nó đuổi, mình đuổi thì nó chạy

Trong tình huống này, có khi dừng lại và quẳng cho nó quả mướp nướng khéo lại hay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,467 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

các anh trên 30 chưa lấy vợ biểu hiện tâm lý bắt đầu có chiều hướng vấn đề

nói đùa vậy chứ em đoán chắc anh này đang gặp 1 khúc mắc gì đó trong lòng, đang đấu tranh nội tâm nên hành xử dở dở ương ương như các em teen thế đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,467 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Tình yêu nó như con chó ấy, mình chạy thì nó đuổi, mình đuổi thì nó chạy

Trong tình huống này, có khi dừng lại và quẳng cho nó quả mướp nướng khéo lại hay
    tình yêu như con chó...mà lại quẳng cho nó quả mướp nướng à? tặng cho cục xương nhúng dấm có phải ngon hơn ko
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5