Tâm sự về gia đình bạn trai quyết liệt phản đối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chào tất cả mọi người, em tên là Phương hiện tại em đang là quản lí shop và có thể trong tương lai em sẽ thay đổi công việc. Cách đây 2 năm em có gặp bạn trai của em và tụi em yêu nhau. Trong khoảng thời gian quen nhau đó, ba mẹ bạn trai em lại không hề thích em từ rất lâu rồi, nhưng vì hạnh phúc của bạn trai em nên họ không cấm cản chỉ đâm chọt, reo rắc những lối suy nghĩ không đúng về em cho bạn trai em nghe, nhưng tụi em cũng vẫn tiếp tục ở bên nhau. Điều quan trọng nhất là tụi em không xác định cưới vì cũng chưa rõ tương lai sẽ ra sao. Vì em cũng có 1 mối tình xác định cưới cho cố vô nhưng lại chia tay, nên tụi em quyết định thương nhau là chính. Em nói bạn em là tất cả thông tin về em thì đừng nói cho gia đình anh biết, vì gia đình hắn cực kì giàu, em rất ngại về vấn đề phân cấp giàu nghèo. Em thì chỉ 1m45 ( 35kg), còn bạn trai em thì 1m76 ( gần 80kg). Gia đình bạn trai em toàn người cao ráo thôi, chỉ riêng em là nhỏ bé. Mẹ bạn em thì chê em nghèo, lùn, cưới em về thì cái chiều cao của em sẽ ảnh hưởng tới kinh tế của họ, nên mẹ bạn trai em quyết liệt phản đối và đâm chọt thường xuyên để 2 đưa chia tay. Em cũng muốn chia tay, nhưng lúc chia tay thì không thể vì em còn quá yêu và bạn trai em cũng vậy. Bạn trai em cũng không muốn chia tay em, vì còn yêu em rất nhiều. Ai cũng kêu em bỏ bạn trai em đi, nhưng tình cảm quá sâu đậm không thể rời bỏ được, em muốn né tránh tất cả mọi thứ, nhưng em càng né tránh thì nó lại tới và em phải đối diện nó. Em lùn nên không thể chạy xe và cũng chưa có điều kiện để mua xe nên còn phụ thuộc vào bạn trai em. Mà ba mẹ bạn trai em vì thấy vậy nên lại đâm ra ghét em nữa, lúc đầu bảo thích thì cho cưới, nhưng bây giờ lại bảo rất khó để cho cưới. Ba bạn ấy còn khuyên bạn ấy bỏ em đi. Em cũng không biết phải làm như thế nào. Mong anh chị cho em lời khuyên sâu sắc ạ. Em cảm ơn anh chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 488 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã đọc câu chuyện của bạn và cũng hiểu nỗi lòng của bạn. Gỉa sử gia đình của bạn trai bạn là gia đình mình thì chắc họ cũng sẽ phản đối thôi. Nếu bạn trai có gốc Hoa thì họ lại càng có nhiều lý do và phản đối kịch liệt hơn.
    Mình chỉ phân tích một nguyên nhân đơn giản cho bạn. Bạn lệ thuộc bạn trai bạn nhiều quá sẽ làm cho người ta cảm thấy bạn muốn lợi dụng họ nhiều hơn. Dù không hay có thì đó là suy nghĩ của gia đình nhà giàu và bạn không thể làm từng người chuyển suy nghĩ được.
    Yêu không sai nhưng có rất nhiều vấn đề không thể không suy nghĩ cho mình và gia đình mình. Bạn là phận gái ở nhà người ta mà ai cũng ko thích bạn thì làm sao họ thích gia đình bạn? Bạn trai bạn có thu nhập lệ thuộc gia đình ko? Có gắn bó với gia đình không? Nếu có thì càng khó hơn. Bênh bạn lại làm phật lòng gia đình. Người ấy không bênh bạn sẽ tủi thân. Về lâu về dài người tổn thương nhất vẫn sẽ là bạn.
    Mình cũng biết vài cặp gia thế không tương xứng nhưng họ vẫn hạnh phúc nhưng đó là ba mẹ họ phản đối nhưng không ngăn cấm, vẫn đối xử công bằng con dâu trong gia đình mà gia đình xui gia cũng giúp đỡ họ trong việc làm ăn nên họ từ từ được chấp nhận.
    Mình xin lỗi bạn mình đã nói sự thật phũ phàng này nhưng bạn vẫn nên suy nghĩ nhiều hơn cho tương lai mình hơn là để tình cảm chi phối suy nghĩ của bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuộc sống mà
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu 2 đứa yêu nhau thực sự muốn cưới nhau thì 2 đứa quan hệ với nhau đi, đến lúc có bầu thì gia đình bạn trai không đồng ý cũng vẫn phải đồng ý thôi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanbome Xem bài viết
    Nếu 2 đứa yêu nhau thực sự muốn cưới nhau thì 2 đứa quan hệ với nhau đi, đến lúc có bầu thì gia đình bạn trai không đồng ý cũng vẫn phải đồng ý thôi.
    Lạy cụ, xui người ta thế à? Nhỡ đâu có bầu người ta vẫn không cho cưới thì sao, hoặc nếu mà cho cưới thì chả phải đã ghét giờ họ lại càng ghét hơn à. Haizzz
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 103 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Still_Single Xem bài viết
    Lạy cụ, xui người ta thế à? Nhỡ đâu có bầu người ta vẫn không cho cưới thì sao, hoặc nếu mà cho cưới thì chả phải đã ghét giờ họ lại càng ghét hơn à. Haizzz
    Có bầu chắc chắn là phải đồng ý rồi, chắc chắn là cưới, ko đồng ý không được tại vì đứa bé là cháu nội của gia đình nhà trai, chả có nhà nội nào ko nhận cháu bé, kiểu gì nhà nội chả đồng ý, thương con trai và cháu bé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanbome Xem bài viết
    Có bầu chắc chắn là phải đồng ý rồi, chắc chắn là cưới, ko đồng ý không được tại vì đứa bé là cháu nội của gia đình nhà trai, chả có nhà nội nào ko nhận cháu bé, kiểu gì nhà nội chả đồng ý, thương con trai và cháu bé.
    Cụ là phụ huynh ông kia hay sao mà chắc chắn thế???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gd bạn trai đã không ưa và ko muốn 2 bạn kết hôn, có khi nào 2 bạn ngồi lại và nói rõ suy nghĩ với gd bạn trai hay chưa?
    Nếu họ nhất quyết ko chịu? và quan trọng hơn nữa là bạn trai của bạn phản ứng ntn? cách a ấy giải quyết ra sao? nếu ng mình yêu thương mà ko thể che chở được, thì sau này cs sẽ ntn? ko có tiếng nói, ko nói lên được quan điểm của mình thì rất khó,
    Nếu có con? họ chỉ nhận cháu, chứ ko nhận bạn trường hợp này mình đã từng chứng kiến- chỉ vì bạn nữ hơn bạn nam 2t và họ ko thích bạn nữ này, chứ bạn nữ này k có gì xấu cả), sau này họ nhất quyết có con- hi vọng nhà trai chấp nhận. Mà họ chỉ thương cháu họ - và vẫn đi nói xấu con dâu, cs thì dằn vặt nhau, bằng mặt k bằng lòng ( Dù sao cha mẹ thì chỉ có 1- vợ thì có thể ko lấy ng này lấy ng khác)
    Nếu là mình, mình sẽ chia tay. Vì ko có lý do gì mình phải chịu ấm ức như vậy, hãy sống vì bản thân và gd của mình trước -
    Chúc bạn hạnh phúc!