TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự trước khi thành người thứ ba...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Sẽ trở thành người thứ ba hay không... em cũng ko biết được nữa. Lý trí bảo không nhưng trái tim lại đang vùng vằng hờn dỗi. Em không đặt tựa cho topic là "có nên trở thành người thứ ba hay ko" vì câu trả lời đã quá rõ ràng.

Em biết giờ anh đã có gia đình, có một đứa con gái.

Em tự nhủ rằng những gì em giành cho anh chỉ là tình cảm và những luyến tiếc thuở học trò, và suốt hơn chục năm nay em đã trân trọng biết bao mối tình đơn phương ấy. Anh luôn luôn có một vị trí rất đặc biệt trong em.

Ngày ấy anh học cùng trường cấp hai với em. Đó là lần đầu tiên em biết rung động trước một người con trai. Đó là những đêm khuya học bài em viết tên anh lên giấy tô vẽ xanh đỏ, rồi đặt môi hôn lên tờ giấy ấy. Đó là những lần em cố tình đem cà chồng truyện cho anh mượn, rồi chỉ đòi lại từng quyển một để còn có thể gặp anh nhiều lần. Đó là những giờ ra chơi dõi mắt nhìn ngắm anh đá cầu trong sân trường... Rồi những ngày cắm đầu vào học thi cuối cấp hai chỉ để có thể vào một trường chuyên có anh ở đó...

Tất cả những điều đó, chỉ mình em biết. Ngay cả cái đám bạn thân lúc nào cũng tụ tập của em cũng ko biết. Anh chắc lại càng ko biết, trước mặt anh em tỏ ra tỉnh bơ và chắc anh nghĩ em hơi hâm hâm nữa...

Anh là mối tình duy nhất, dù chì là đơn phương, trong suốt những tháng năm học trò. Nó kéo dài mãi cho đến khi em đi du học, và em tường như nó đã kết thúc khi em bắt dầu có bạn trai...

Nhưng ko, em vẫn nghĩ về anh với những tình cảm rất trìu mến, đôi khi rạo rực khó tả. Em ko cắt nghĩa được... Thỉnh thoảng em lại mơ thấy anh, thấy mình yêu nhau và hôn nhau, thầm tiêc nuối khi tỉnh giấc...

Nhiều người đàn ông đi qua đời em, nhưng ko lúc nào em thôi nghĩ về anh được. Em vẫn dõi theo những tin tức về anh, dù rằng ko liên lạc với anh. Em biêt hết, và em nhớ rằng mình đã rất đau khổ khi nghe tin anh kết hôn...

Thế rồi, em quyết định nối lại liên lạc và gặp lại anh. Giá như, phải chi em đừng làm thế thì giờ đã ko phải ngồi đây mà viết tâm sự...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em không nhớ nữa mình đã bắt đầu thế nào để dẫn đến những nụ hôn đầy đam mê như thế. Lúc đó em chỉ thấy rất hạnh phúc, em thậm chí ko để ý đến những người xung quanh sẽ nghĩ gì. Thế nên mấy chị ơi đừng ném đá em, em ko đủ tỉnh táo để nghĩ đến người vợ tội nghiệp đang bị lừa dối của anh ấy ở nhà đâu ạ.
    Mình đã trải qua một đêm thật đặc biệt anh nhỉ, em ko cảm thấy được sự xa cách 10 năm của chúng ta, thấy như mình đã quay ngược bánh xe thời gian vậy. Vì chưa đi quá giới hạn nên em tự nhủ rằng mình vẫn chưa phải là người thứ ba trong gia đình anh.
    Em đã phải lấy vé máy bay bay đi ngay ngày hôm sau, em sợ phải đối mặt với anh...
    Nhưng lần trở về sắp tới đây, liệu em có thể kiềm chế cảm xúc đang vỡ òa của mình ko?

Mình đã đánh mất cơ hội để trở thành người đầu tiên của nhau, rồi giờ đây lại roi vào hoàn cảnh trớ trêu như thế đấy...