Tâm sự tình yêu của tôi...H_T...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình và anh ấy yêu nhau đã được gần 5 năm. Ngắn cũng không phải mà dài cũng không phải. Nhưng tình cảm cứ nhạt dần, nhạt dần theo thời gian. Cho đến thời điểm này thì dường như mình không cảm nhận được tình yêu anh ấy dành cho mình nữa. Bây giờ mình thực sự cảm thấy tình yêu đó rất là nhàm chán.

3 năm đầu, anh ấy luôn chiều chuộng ,yêu thương, quan tâm mình hết mực. Từ đó về sau, dần dần anh ấy đã thay đổi, không còn như vậy nữa. Vì thế mình luôn bức bối, buồn bực trong lòng. Mâu thuẫn cũng từ đó mà ra. Mình biết với tình yêu này, mình nhận yêu thương nhiều hơn là anh ấy nhận tự mình. Nhưng thói quen được chiều chuộng, anh ấy tạo ra cho mình từ hồi mới yêu cũng khó mà từ bỏ ngay được.

Mình cũng đã cố gắng cải thiện tình yêu, cố gắng "tán" lại anh ấy như trong sách vở báo chí đề cập. Nhưng kết quả không mấy khả quan vì thực sự mình không phải người phụ nữ dịu dàng gì. Mình lại trẻ con, quen được chiều chuộng, nhường nhịn.....

Cả 1 quãng thời gian , thỉnh thoảng mình vẫn nói với anh ấy là " Nếu ko còn tình yêu thì cứ mạnh dạn chia tay nhau, em nhất định sẽ không bao giờ níu kéo!". Anh ấy thường trả lời mình rằng.... anh ấy không biết, tại sao cứ phải làm quá mọi chuyện lên như thế, bây giờ chúng ta còn trẻ chưa có công danh sự nghiệp, cũng chưa cưới được nhau, cứ yêu nhau nhẹ nhàng, bình thường rồi đâu sẽ vào đấy.

Nhưng lấy nhau rồi sao, lấy nhau để cuộc sống của 2 người vẫn nhàm chán như vậy thì tiếp tục phỏng có ích gì? Thực sự mình rất mệt mỏi. Cho nên giờ đây, mình không biết nên tiếp tục yêu anh ấy hay chia tay để cả 2 được tự do ? Tiếp tục yêu anh ấy thì theo các bạn mình phải thay đổi thế nào để phù hợp với hiện tại ?
    TH_HT
    :LoveStruc: Forever in love :LoveStruc::LoveStruc: Forever one love:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,454 Bài viết

• 3,496 Được cảm ơn

công danh và sự nghiệp.... bjk bao giờ mới gọi là "có", cái mốc này có chân đấy, nó chạy lung tung đấy.
    cứ làm theo cái chữ kí của bạn là đc
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,416 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ...H_T... Xem bài viết
    Mình và anh ấy yêu nhau đã được gần 5 năm. Ngắn cũng không phải mà dài cũng không phải. Nhưng tình cảm cứ nhạt dần, nhạt dần theo thời gian. Cho đến thời điểm này thì dường như mình không cảm nhận được tình yêu anh ấy dành cho mình nữa. Bây giờ mình thực sự cảm thấy tình yêu đó rất là nhàm chán.

3 năm đầu, anh ấy luôn chiều chuộng ,yêu thương, quan tâm mình hết mực. Từ đó về sau, dần dần anh ấy đã thay đổi, không còn như vậy nữa. Vì thế mình luôn bức bối, buồn bực trong lòng. Mâu thuẫn cũng từ đó mà ra. Mình biết với tình yêu này, mình nhận yêu thương nhiều hơn là anh ấy nhận tự mình. Nhưng thói quen được chiều chuộng, anh ấy tạo ra cho mình từ hồi mới yêu cũng khó mà từ bỏ ngay được.

Mình cũng đã cố gắng cải thiện tình yêu, cố gắng "tán" lại anh ấy như trong sách vở báo chí đề cập. Nhưng kết quả không mấy khả quan vì thực sự mình không phải người phụ nữ dịu dàng gì. Mình lại trẻ con, quen được chiều chuộng, nhường nhịn.....

Cả 1 quãng thời gian , thỉnh thoảng mình vẫn nói với anh ấy là " Nếu ko còn tình yêu thì cứ mạnh dạn chia tay nhau, em nhất định sẽ không bao giờ níu kéo!". Anh ấy thường trả lời mình rằng.... anh ấy không biết, tại sao cứ phải làm quá mọi chuyện lên như thế, bây giờ chúng ta còn trẻ chưa có công danh sự nghiệp, cũng chưa cưới được nhau, cứ yêu nhau nhẹ nhàng, bình thường rồi đâu sẽ vào đấy.

Nhưng lấy nhau rồi sao, lấy nhau để cuộc sống của 2 người vẫn nhàm chán như vậy thì tiếp tục phỏng có ích gì? Thực sự mình rất mệt mỏi. Cho nên giờ đây, mình không biết nên tiếp tục yêu anh ấy hay chia tay để cả 2 được tự do ? Tiếp tục yêu anh ấy thì theo các bạn mình phải thay đổi thế nào để phù hợp với hiện tại ?
    Viết ra thế rồi mà còn hỏi người ta :RaisedEye
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Last Breath Xem bài viết
    Đấy là tâm sự mừ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,454 Bài viết

• 3,496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .AKON. Xem bài viết
    Đấy là tâm sự mừ
    tâm sự kiêm tư vấn mừ :Laughing:, đề nghị bác xem lại mấy dòng cúi của chủ tóp
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Theo tôi yêu thật nhanh cưới thật nhanh chán là vừa các mẹ nhỉ
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Yêu lâu quá thường dẫn đến nhàm chán
    Bất chợt chiếc lá vàng rơi ...
    Bất chợt gặp em, bất chợt cười.
    Bất chợt nhìn nhau và bất chợt ...
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

5 năm là dài chứ, yêu nhau 2-3 năm cưới là vừa rồi, còn có cái mới mẻ, sau này lấy nhau chán là vừa, chứ cứ yêu lâu dài là nhanh nhàm chán lắm.
    Mình nhớ có câu "Tình yêu giống kẹo cao su, cứ nhai mãi rồi sẽ chán". Nhg đúng là như 1 thói quen vậy, đôi lúc thấy nhàm chán.
    Nhg bản thân bạn phải thay đổi, thì mới mong cải thiện tình hình. Cứ thay đổi từng chút một, anh ấy cũng sẽ cảm nhận đc. Mình ko bao h ngại bày tỏ tình cảm, nhất là với ng mình yêu thương.
    Nếu bạn ko thay đổi, và anh ấy ko thay đổi, sợ rằng tình cảm cứ nhạt dần nhạt dần, rồi buông tay nhau lúc nào ko biết, nhất là chẳng may có ng` thứ 3...
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Last Breath Xem bài viết
    Dạ.

TH_HT
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Des Xem bài viết
    5 năm là dài chứ, yêu nhau 2-3 năm cưới là vừa rồi, còn có cái mới mẻ, sau này lấy nhau chán là vừa, chứ cứ yêu lâu dài là nhanh nhàm chán lắm.
    Mình nhớ có câu "Tình yêu giống kẹo cao su, cứ nhai mãi rồi sẽ chán". Nhg đúng là như 1 thói quen vậy, đôi lúc thấy nhàm chán.
    Nhg bản thân bạn phải thay đổi, thì mới mong cải thiện tình hình. Cứ thay đổi từng chút một, anh ấy cũng sẽ cảm nhận đc. Mình ko bao h ngại bày tỏ tình cảm, nhất là với ng mình yêu thương.
    Nếu bạn ko thay đổi, và anh ấy ko thay đổi, sợ rằng tình cảm cứ nhạt dần nhạt dần, rồi buông tay nhau lúc nào ko biết, nhất là chẳng may có ng` thứ 3...
    Bây giờ muốn cưới cũng chưa cưới được bạn ơi.:Sad: Bởi vì khi chưa có sự nghiệp thì bản thân anh ấy không muốn, mà chính mình cũng không muốn. :Sad:

Với lại giả sử có cưới ngay, thì liệu đây có phải giải pháp hay không?:Sad: Hay chỉ khiến cả 2 mệt mỏi thêm mà thôi?

Mình thực sự không biết phải làm thế nào nữa. Có lúc mình đã hạ quyết tâm chia tay anh ấy. Nhưng khoảng thời gian 5 năm với biết bao kỷ niệm cứ níu mình lại.:Sad:

Mình ghét cái cảm giác này .Ghét hoàn cảnh này.Ghét những điều đang trải qua.:Crying:
    TH_HT
    • 272 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bây giờ muốn cưới cũng chưa cưới được bạn ơi.:Sad: Bởi vì khi chưa có sự nghiệp thì bản thân anh ấy không muốn, mà chính mình cũng không muốn. :Sad:

Với lại giả sử có cưới ngay, thì liệu đây có phải giải pháp hay không?:Sad: Hay chỉ khiến cả 2 mệt mỏi thêm mà thôi?

Mình thực sự không biết phải làm thế nào nữa. Có lúc mình đã hạ quyết tâm chia tay anh ấy. Nhưng khoảng thời gian 5 năm với biết bao kỷ niệm cứ níu mình lại.:Sad:

Mình ghét cái cảm giác này .Ghét hoàn cảnh này.Ghét những điều đang trải qua.:Crying:
    chảng bỏ đc đâu :Thinking: iu 5n ruj bi h đã thành thói quen, bỏ đi cái ung nhọt thì thấy nhẹ ng đc 1 hôm (hay vài giờ ) sau đó lại thấy thiếu thiếu, lại tặc lưỡi chấp nhận cái nhọt trở lại =)) =))

Chảng có đôi nào iu >5n mà tình iu vẫn mùi mân~ gần như lúc đầu nhể Ai mà đc như thía thì làm ơn cho mình xin ít bí kíp với .......Thuj chấp nhận sống chung với lũ thuj chủ top ạ Tớ đây ney` chửi nhau như chó với mèo, căm thù nữa chứ, ấy thế mà bảo bỏ thì ko quá đc vài hôm :Sad: nhục thế cơ chứ ...........Cứ thấy nhớ nó nắm cơ :Laughing:

Cùng cảnh ngộ với tớ cũng có nhỏ bạn, nó cũng iu hơn 5n ruj, cũng kêu ca là seo lúc trc mơí iu thì hắn quan tâm chăm sóc thế, nhất cử nhất động hắt xì hơi sổ mũi thì quan tâm chu đáo ứ chịu đc., còn bi h mày ra sao mặc mày :Laughing::Laughing::Laughing: Lại fai chấp nhận sống chung với lũ hehehe
    vợ hư :Smug:
    • 203 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Có 2 cách sẽ tạo sự thay đổi. Cả 2 cách đều tích cực.

Cách 1: Cưới.

Cách 2: Chia tay

Bạn chọn đi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

mình mới yêu 3 năm mà đã vào giai đoạn nhàm chán rồi đây. Không phải là không yêu nữa, biết là không thể chia tay được, nhưng chưa nghĩ ra cách để refresh, haizzz...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hai bạn hãy cho nhau một khoảng lặng, để nhìn nhận lại tình cảm của mình đi. Mình cũng đang trong tình trạng như bạn, đành phải chấp nhận làm như vậy mặc dù không muốn chút nào :Sad:
    Someday my memories will fade... and her voice, her actions, I might forget them as well, but I will always remember that I loved her..
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

: hì,Em cũng không biết phải nói thế nào với chị vì em cũng đang trong tình cảnh này. Nhưng chúng em mới chỉ yêu nhau được hơn 1 năm. Lúc đầu cũng chiều chuộng, quan tâm. nt hỏi thăm này nọ nhưng bây giờ thì không có gì. Những lúc đi chơi với bạn bè, không ai nghĩ rằng hai đứa yêu nhau vì anh ấy chẳng có gì gọi là thân mật. Em hỏi thì anh ấy nói anh ấy không biết nói gì, mà cũng chẳng muốn nói. Lúc đầu không quen, em thấy mình lạc lõng và cô độc nhưng bây giờ thì em "chai" với cảm giác ấy rồi. Anh ấy biết, chỉ nói sẽ cố gắng trờ thành 1 người chồng của em, sống bên em mà thôi ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Uầy, nhà em già rồi đây này mà chưa ai được lâu, có cô nàng thì thích, yêu nhưng nàng còn học nên em tránh, 3 năm gặp lại. Có lẽ vậy mà từ lúc bắt đầu đến lúc đắm đuối quá, sợ chìm, nàng thì còn ngơ ngác nên thôi đành chạy.
    Theo mình thì chủ top phải ra tay thôi, chia tay quả là khó khăn và cũng tiếc nuối thật. Nghe có vẻ cậu bạn trai cũng là một người tốt, cũng nghiêm túc với mối quan hệ này. Vậy bạn phải nhìn nhận lại nên xem làm thế nào, 2 bạn bao nhiêu tuổi rồi để đi tiếp hay dừng lại.
    Bạn cũng tự nhận mình nhận là nhiều chứ cho chẳng mấy, mình cũng vậy, mỗi khi yêu là cho hết cả đến lúc "sạc nghiệp" mà nàng vẫn vô tư...thế nên suy nghĩ lắm. Nói chung yêu rồi không tính toán gì, nhưng khi mà cứ cho mà không nhận lại thì hết vốn, cảm xúc bị chai dần và nhàm chán. Yêu 5 năm rồi là quá lâu, 2 bạn nên tính toán bước tiếp theo đi là vừa.
    • 174 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Giống chuyện của mình y chang luôn chủ top ạ, cả chữ T H nữa chứ. nhưng mà endding rồi, ko có hậu chia tay rồi bạn ạ. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,894 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

theo chị, 2 người nên chia tay một thời gian, có thể 1 hay 2 tháng gì đó ko gặp nhau, ko liên lạc, ko đi chơi xem sao. Sau khoảng thời gian đó, cảm thấy xa nhau mà vẫn bình thường, ko thấy thiếu 1 cái gì đó, cần 1 cái gì đó thì có thể tìm đối tác mới cho mình được rồi, vì tình cảm đã trở thành 1 cái gì đó bình thường, không có cũng ko sao. Còn bản thân em, nếu cảm thấy ko muốn chia tay thì cũng tự nên chỉnh mình dần, yêu nhau thì có thể thế nọ thế kia, õng ẹo được nhưng khi lấy nhau rồi thì đừng mang tính cách đó vào cuộc sống gia đình, chồng sẽ ko chịu mãi được đâu. nên học cách quan tâm đến người khác, mềm tính hơn đi vì lấy nhau có nhiều cái phát sinh lắm. cơm áo gạo tiền dễ làm cho vợ chồng cãi nhau, nếu ko chịu được thì bỏ nhau mất à. Chúc em hạnh phúc.
    • 362 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Chuyện của bạn thật sự giống của mình. Nhưng mình 3 năm đã bắt đầu chán nhau rồi. ĐI chơi với nhau hầu như k cảm thấy vui mà rất hay xảy ra bất đồng.
    - Thứ nhất: các bạn đã chia tay lần nào chưa? Nếu chưa hãy thử đi
    - Thứ hai: bạn còn lòng tin vào tính yêu của ng kia dành cho bạn k? Nếu còn hay làm mới mối quan hệ của bạn đi. Giả sử như: nếu cưới được thì cưới đi, hoặc nếu chưa xxx thì thử đi ( nhưng bạn phải chắc chắn về con ng kia nhé)

Mình thì đã có lúc cảm giác như k thể chịu nổi nhau, chia tay.
    Vậy mà 1 năm sau, vào thời điểm chia tay của năm trước bọn mình lại có happyendding. Cuộc sống vợ chồng tuy cũng có lúc va chạm nhưng rất hạnh phúc.
    eNortjK1UrI0NbU0UrIGXDAS6QKq49
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sao_mai261 Xem bài viết
    Chuyện của bạn thật sự giống của mình. Nhưng mình 3 năm đã bắt đầu chán nhau rồi. ĐI chơi với nhau hầu như k cảm thấy vui mà rất hay xảy ra bất đồng.
    - Thứ nhất: các bạn đã chia tay lần nào chưa? Nếu chưa hãy thử đi
    - Thứ hai: bạn còn lòng tin vào tính yêu của ng kia dành cho bạn k? Nếu còn hay làm mới mối quan hệ của bạn đi. Giả sử như: nếu cưới được thì cưới đi, hoặc nếu chưa xxx thì thử đi ( nhưng bạn phải chắc chắn về con ng kia nhé)

Mình thì đã có lúc cảm giác như k thể chịu nổi nhau, chia tay.
    Vậy mà 1 năm sau, vào thời điểm chia tay của năm trước bọn mình lại có happyendding. Cuộc sống vợ chồng tuy cũng có lúc va chạm nhưng rất hạnh phúc.
    Thứ nhất :Hồi mới yêu nhau thì tụi em lúc đó còn con nít , chia tay ( như kiểu đùa ý) thì nhiều rồi ạ. Nhưng chia tay thật thì em có thử chia tay một lần vào tháng 9 năm ngoái. Lần đó em cũng quyết tâm lắm. Em nghĩ nếu thực sự người yêu em không còn yêu em nữa, thì chia tay, như vậy cũng là một kết thúc tốt đẹp. Còn nếu níu kéo em, thì người yêu em cũng phải hợp tác với em để tình yêu đỡ nhạt đi.
    Em đã cắt đứt mọi liên lạc với người yêu em. Em cũng nghĩ người yêu em sẽ nhân cơ hội này mà chia tay. :Smug: ...Nhưng không, kết quả lại ngược lại với những gì em nghĩ. Anh ấy có khóc và trông khá là bơ phờ .Anh ấy nói vẫn còn yêu em nhiều lắm.:Smug: Câu này thì lâu lắm rồi em mới được nghe lại ( cho nên em thấy khá là bất ngờ:RollingEy....Rồi khoảng thời gian tiếp theo khá là đẹp... Nhưng rồi, bẵng đi 1 khoảng thời gian nữa... thì đâu lại vào đấy:Crying:

Qua lần đó thì em biết được, dù thực tại có nhạt nhạt nhưng người anh ấy yêu vẫn là em. Thế nên em mới không biết phải làm gì? Có lúc em nghĩ, đến với người khác rồi cũng có ngày rơi vào tình trạng như anh và em hiện giờ. Chi bằng cứ yêu anh rồi khắc phục dần dần. Có lúc buồn chán quá em lại nghĩ, hay bỏ phứt đi rồi yêu một người khác, lại được chiều chuộng, lại có cái cảm giác hồi hộp, cười khúc khích khi nhăn tin, lại được ....chung quy là những cảm giác có được khi mới yêu nhau.:RollingEy:

Thứ 2: Hiện tại thì lòng tin vào anh ấy thì em có thừa. Nhưng thực sự nếu mọi chuyện cứ diễn ra thế này thì buồn chán lắm chị ạ.:Crying: Bọn em năm nay 23 tuổi ( anh ấy bằng tuổi em, nhưng người lớn hơn em). Kết hôn bây giờ thì không được vì như em đã nói em cũng không muốn mà anh ấy cũng không muốn. Em còn trẻ con lắm. Nếu lấy bây giờ sẽ rất nhiều áp lực.:RollingEy: Mà trước khi cưới em còn phải báo hiếu với cha mẹ đã.:RollingEy: Đâu thể cứ thế là đi lấy chồng được. Còn đối với anh ấy, anh ấy luôn nghĩ rằng bọn em yêu nhau sớm mà lại quá lâu, anh ấy bị gia đình quản lý khá chặt, mà anh ấy lại "rơi" vào tay em cho nên tuổi trẻ của anh ấy trôi qua cũng hơi nhàm chán. Mấy năm đầu khi yêu nhau, anh ấy luôn hướng về em, mọi thời gian rảnh gần như đều dành toàn bộ cho em. Thế nên bây giờ anh ấy cần có khoảng thời gian cho riêng anh ấy .Giờ anh ấy mà lấy em thì anh ấy sẽ mất tự do:RollingEy: Nên kết hôn là không được rồi. Em cũng nghĩ thế. Cũng thông cảm. Nhưng mà tại em được anh ấy chiều với lại quen có anh ấy bên cạnh. Nên suy nghĩ, lời nói và hành động đôi khi nó không được đồng nhất cho lắm ạ.:RollingEy:

Bọn em cũng không xxx luôn.:RollingEy: Bởi em không thích.:RollingEy: Nhưng đừng nghĩ người yêu em không bình thường nha....Cái này em biết. Người yêu em không có điều gì bất thường cả... Nhưng chuyện này tế nhị em không muốn đề cập ở đây.
    Nếu dùng xxx để làm mới tình yêu, để giữ chân tình yêu thì em không muốn. Nếu có thể giúp ích cho tình yêu, thì cũng chỉ được một thời gian. Cho nên cái này không được chị ơi.:RollingEy:

Liệu em có lấy người yêu em như vợ chồng chị không nhỉ?:Smug: Chán quá đi mất. Biết thế ngày đó không yêu nữa.:Crying:
    Cảm ơn chị lần nữa.:Rose:
    TH_HT
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2