TIN TÀI TRỢ.

Tâm lý đàn ông-mong nhận được lời khuyên của các bác nhiều kinh nghiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.98K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

em mới gia nhập, mong nhận được lời khuyên của các bác nhiều kinh nghiệm ạ

e thất bại đau thương quá nhiều rồi các bác ạ. một phần do em, cũng 1 phần do zai và 1 phần nữa do số

thôi thì do số em đành chịu, do zai thì e k muốn níu giữ nhưng những gì do e thì e kiên quyết muốn thay đổi (vì sự nghiệp chống ế ạ )

đã có lúc em cho rằng e rất hiểu đàn ông nhưng khi gặp ex em thấy mình chẳng hiểu gì cả (với e nếu hiểu 1 người nghĩa là biết họ có hợp với e để đi tiếp hay k). thực tế e và anh có nhiều khác biệt nhưng k xung khắc. dù vậy muốn tiến xa thì cả 2 phải "hòa tan" 1 phần về tính cách, lối sống, quan điểm..

anh ấy là người cho em cảm giác tin tưởng khi gặp, nhưng lúc k ở bên anh ấy em lại nghĩ ngợi và nghi ngờ. em nghi ngờ anh ấy k chỉ có 1 mình em vì anh ấy hình thức sáng sủa, khéo ăn nói, chịu chi, khá nam tính... bạn bè anh bảo a có nhiều gái theo nhưng ngoan???. mà e thấy nam giới bây giờ toàn "chăn" 1 lúc nhiều e để hỏng mối này có mối khác, để lựa người tốt nhất... với lại zai nào thật lòng yêu có 1 người (là e) thì e biết . nhưng chưa có thông tin nào là anh ấy có người khác, vẫn là nghi ngờ thôi.

và vấn đề của em là:

anh ấy luôn nói là muốn cưới em (em tin điều này 70%) nhưng em tin anh ấy muốn cưới vì em là lựa chọn tốt để làm vợ (80%) . k phải e tự tin thái quá hoặc là tự ti mới nghĩ thế đâu. anh ấy nói đàn ông rất khó yêu em (nhưng rất đễ thích em) nếu k hiểu bản chất của em. vậy là yêu vì tính cách, vì a, b,c.... túm lại là dùng lý trí để yêu???. trong khi em muốn lấy người phải thực sự yêu em. e tin rằng nếu thực sự yêu emi, anh sẽ làm tất cả vì em mà đòi hỏi của e có không thể thực hiện được đâu nhưng anh ấy k làm. nên chứng tỏ chưa yêu e thực sự???

a ấy nói k biết thể hiện tình cảm (như bằng tin nhắn tình cảm, thể hiện quan tâm e trước đông người là bạn bè em nhưng lúc có 2 đứa thì lại khác), tính khô khan (nên k viết được thư tính) dù có lúc đọc thơ, hát cho e nghe.

k hiểu e đã tỏ ra thế nào hay anh đã nói những gì với bàn bè chung của bọn em mà họ cho rằng điều e đỏi hỏi anh thể hiện tình cảm nó chướng/ chẳng ích gì (k thực tế) như hành động đàn ông buộc dây giầy/ bấm móng chân cho nữ giới e chưa hề đòi hỏi/ tỏ ý muốn anh làm như thế... họ nói rằng nên chọn người có trách nhiệm,người thực tế lo cơm áo gạo tiền chứ k phải là mấy cái sến như e muốn. nhưng bản chất e lại là đứa mơ mộng (thiếu thực tế), thích lãng mạn, thích đàn ông vì em. nếu được thỏa mãn điều này e sẽ rất yêu họ và yêu rồi thì em "điên" lắm

em nghĩ đàn ông k cần được đáp lại mới yêu 1 người và yêu sâu sắc.??? có đúng k

e k biết đâu là vô tâm của đàn ông đâu là do k yêu thực sự ???

đâu là ham muốn vì hấp dẫn giới tính đâu là vì yêu thật?? chẳng lẽ phải chờ xxx xong mới biết được sao vì khi chỉ có 2 đứa thôi thì a ham muốn nhiều. tuy vậy vẫn tôn trọng e và bảo sẽ chờ nhưng lại luôn thuyết phục e rằng có tình dục mới là tình yêu còn k chỉ là bạn bè, rằng yêu nhau thì chuyện này là bình thướng, rằng anh k quan trọng việc còn hay k, rằng chuyện này là thuận theo tự nhiên cân bằng âm dương tốt cho sức khỏe....

1 điều nữa là a nói rằng sợ bị mọi người ở cơ quan trêu nếu biết điện thoại bạn gái gọi đến nên khi nhận điện của e, a ra chỗ khác nc hoặc nói chuyện k tự nhiên nếu nghe ở chỗ đông chị em ở cq (mà e gọi có 2 cuộc thôi, nhắn tin cho nhau hoặc anh gọi và gặp nhau thì nhiều). có tin được k? e và anh k hợp chuyện, k mấy khi gọi cho nhau vì gọi cũng k biết nói gì.đến cả nhắn tin buôn dưa sau khi đi chơi về cũng chỉ được vài tin, thường là "phát biểu cảm xúc" của tối đó rồi g9 thôi.

với bạn bè chung của 2 đứa thì anh nói a thật lòng với e. a đã giới thiệu e với đám bạn trai của anh, mời e về nhà bố mẹ anh ăn cơm nhưng k có ý đưa e đến nhà trọ của a dù có nói địa chỉ, tả sơ sơ. ???

mong các bác giúp e với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

E nó viết mà a đọc thấy lan man và vòng vo quá, chả hiểu ý e muốn nói gì lắm.

Dù sao cũng có thể tóm lại như vầy:

- E chưa đủ sức hấp dẫn (sexy) để khi có 2 đứa thằng bf nó đè e ra làm luôn, giữ cái éo rì, lý do lý trấu thôi.

- Nó chọn e làm vợ vì thấy e "an toàn", có khả năng chung thủy và chịu đựng cao (nếu sau này nó có nổi loạn, lăng nhăng...), điều này thì e suy nghĩ đúng rồi đó.

- E và nó suy nghĩ về người yêu k hợp nhau, nó có thể cưới con mà nó k yêu, còn e thì muốn cưới thằng mà e yêu, và thằng đó phải yêu e một cách k tính toán.

- Khả năng nó đang có con khác để thỏa mãn thú tính khoảng 95-99%.

=> Vote: Sút ngay và luôn.

Ps: Ơ mà nếu sút nó thì giờ phải tìm thằng khác à? Có khi tìm mãi đến lúc e ế thì sao?? Khó nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết

- E chưa đủ sức hấp dẫn (sexy) để khi có 2 đứa thằng bf nó đè e ra làm luôn, giữ cái éo rì, lý do lý trấu thôi.

- Nó chọn e làm vợ vì thấy e "an toàn", có khả năng chung thủy và chịu đựng cao (nếu sau này nó có nổi loạn, lăng nhăng...), điều này thì e suy nghĩ đúng rồi đó.

- E và nó suy nghĩ về người yêu k hợp nhau, nó có thể cưới con mà nó k yêu, còn e thì muốn cưới thằng mà e yêu, và thằng đó phải yêu e một cách k tính toán.

- Khả năng nó đang có con khác để thỏa mãn thú tính khoảng 95-99%.

Ps: Ơ mà nếu sút nó thì giờ phải tìm thằng khác à? Có khi tìm mãi đến lúc e ế thì sao?? Khó nhỉ.
    Đừng nghe clone99 tầm bậy tầm bạ, cha này chuyên gia xúi bậy người khác theo cái chủ nghĩa tiêu cực của hắn.
    1. Bản chất đàn ông cũng tùy người. Như mình thì đúng là không cần đáp lại vẫn yêu và yêu sâu sắc.
    2. Cái câu hỏi thứ 2 của bạn cũng là bản chất đàn ông nốt. Vô tâm lắm. Được cái là nhát gan, hễ bạn gái giận dỗi là phải chăm chút lại (giận nhiều là bỏ luôn, mệt mỏi...).
    3. Đó chỉ là cái ham muốn của bọn đàn ông mình mà thôi. Tiếp tục giữ nếu chưa chắc chắn, cho luôn nếu nghĩ tình yêu đó là tình yêu cuối.
    4. Có chút vấn đề, tên này hoặc bệnh mắc cỡ hoặc đang tăm tia 1 cô nào đó ở cty. (xét tính cách xem hắn có phải tên nhút nhát hay không)
    5. Chắc chổ hắn ở bê bối lắm hoặc hắn đang giấu cái gì đó ghê ghớm lắm. (thình lình tới thăm mang theo cái gì đó tỏ vẻ quan tâm như thức ăn bạn nấu chẳng hạn)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết

- E chưa đủ sức hấp dẫn (sexy) để khi có 2 đứa thằng bf nó đè e ra làm luôn, giữ cái éo rì, lý do lý trấu thôi. --> là e mỗi lần gặp zai thì luôn phải từ chối đấy ạ. có 1 lần e bảo thích đi cafe nhạc sống. zai nói biết 1-2 chỗ (tầng trên cùng của ks) có nhưng k chắc (có ý để e chọn và xem ý kiến e thế nào). lúc đó em ok là giờ k có cái topic này ạ e chọn đi nơi khác thì tối đó zai có vẻ buồn. zai muốn đến những chỗ tối những lúc đó, e biết zai kiềm chế (tạm thời) vì e thật (lúc đó thấy thương zai lắm)

- Nó chọn e làm vợ vì thấy e "an toàn", có khả năng chung thủy và chịu đựng cao (nếu sau này nó có nổi loạn, lăng nhăng...), điều này thì e suy nghĩ đúng rồi đó. ---> e có vẻ thế thôi chứ quan điểm của e dứt khoát lắm và zai cũng biết điều đó. e thì tin zai khó ngoại tình sau này nhưng mà tình 1 giờ khi zai có nhu cầu thì dễ lắm mà đàn ông giờ hầu như ai cũng vậy. chuyện này nếu có xảy ra thì đa số chị em chọn cách tha thứ đấy ạ nhưng e chưa thông quan điểm này. e là e cứ muốn cho zai "ăn nhân nào gặt quả đó" cơ. e hợp với zai ở quan điểm muốn vợ chống "sống bên nhau dài lâu".

- E và nó suy nghĩ về người yêu k hợp nhau, nó có thể cưới con mà nó k yêu, còn e thì muốn cưới thằng mà e yêu, và thằng đó phải yêu e một cách k tính toán. ----> e cảm nhận zai có cảm xúc bên e chứ k phải k yêu. nhưng mà yêu đến mức nào? đến mức vì yêu mà cưới hay thấy ok làm vợ + có tình cảm thì cưới. anh và e đều dùng lý trí nhiều hơn vì vẫn phải thăm dò suy nghĩ và tình cảm của nhau. zai luôn hỏi e có yêu anh k (sao mà nhạy cảm thế hả zời) nhưng mà cái câu này thì e hiểu là e đã sẵn sàng xxxx chưa e bảo có nhưng chưa muốn bây giờ. thế là zai bảo chờ. nhưng mà lần nào cũng nói gần nói xa thuyết phục em, rồi k chỉ nói mà còn "hành động" mà nếu e k kiềm chế thì teo rồi.

- Khả năng nó đang có con khác để thỏa mãn thú tính khoảng 95-99%. ---> zai nào giờ mà chẳng thế. k có em này chiều thì đã có em khác sẵn sàng "mèo ơi mỡ đây"

---> đấy. e đang chán vì thế. sợ tìm thằng khác vẫn xêm xêm zai thôi kiếm ngừoi k như vậy khó quá bằng lên zời, đúng k bác

bác chỉ được cái nói đúng ạ. cám ơn bác
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

các bác vẫn chưa vấn được cho e là làm sao để biết zai yêu mình thật lòng? e có tiêu chuẩn izo về "thế nào yêu là thật lòng" để soi zai thì thấy k đạt 100%, cũng k phải lừa dối nhưng chưa tới mức an toàn.

zai thay đổi vì em (cũng là bề nổi thôi: cai thuốc lá, ở bên e k hút và nói là đang cai, sẽ cai được; biết e lãng mạn nên hay đọc thơ... nhưng từ chối thẳng thừng viết thư tình (vụ này thì e vừa cười vừa nói thôi, k ngờ zai phản ứng mắng e). zai chiều em, quan tâm e rất thực tế như cho em ăn uống "đầy đủ", muốn đi đâu (xa) cũng được, k đòi e phải quan tâm lại... nhưng lại muốn xxx ... Những điều trên đã đủ chứng minh tình cảm của zai chưa?

zai k ngại dẫn e ra mắt cq của zai và cũng k nhát nhưng sao khi e gọi lại như vậy? có phải e lộ ra là e kiểm soát zai, chưa tin zai nên zai đối phó với e k? có phải vì e k tin zai và muốn kiểm tra nên zai cứ chắc lép k?

e nghĩ zai muốn quan hệ này thành công nên e muốn làm gì là zai muốn biết ý đồ của e là gì, để liệu còn tính. nhưng khi e bảo chia tay thì k níu kéo thực sự--> sao lại thế nhỉ??? lúc nhắn tin chia tay e có nói những suy nghĩ của e về zai,zai bảo k ngờ e nghĩ xấu về zai thế.

1 ngày zai k chiều (k muốn chiều nữa)---> có oan cho zai k khi cho là zai k yêu mình lắm? e nhận hơi nhiều. định nhận thêm 1 ít nữa thì sẽ cho để đáp lại nhưng k kịp rồi

e cảm nhận zai cũng buồn và tiếc khi chia tay, k phải là k yêu, k phải là mệt mỏi vì e mà là thấy k có đường để đi nữa. giờ zai có gặp e online cũng k nc với e nhưng e hiểu là muốn e bắt chuyện trước. zai từng nói là tiếc vì chia tay. lý do chia tay là k hợp nhau về cách yêu. e muốn zai thể hiện tình cảm nhiều hơn mà k xxxx còn zai bảo yêu e lắm rồi nhưng tính zai thực tế, khô khan, chai sạn yêu rồi nên chỉ thể hiện được như vậy. e biết chỉ có tình yêu lớn mới dung hòa được điều này nhưng e còn nhiều hoài nghi mà bọn e sống khác biệt quá (zai sống tự do, k bị bm chi phối nên làm gì cũng được còn e thì ngược lại). liệu có thể đi tới cùng k? nếu k thì chia tay lúc này là tốt nhất.

làm ơn giải đáp thắc mắc của e với. e muốn rút kinh nghiệm ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Muốn trả lời cho e hiểu nhưng tình hình của e có vẻ chưa ổn lắm đâu?
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

vừa đọc bên topic gia đình, chuyện về 1 anh lấy vợ mà k còn yêu nữa nhưng còn nghĩa, khiến mình nghĩ đến ex và muốn tâm sự 1 chút. hi vọng ai đó có thể rút kinh nghiệm hay cho mình lời khuyên nào đó.

anh đến với mình đúng vào lúc mình tổn thương, bi quan nhất. Niềm tin về mọi việc từ cách sống, tình yêu, công việc đều cạn kiệt.

những buổi đầu 2 đứa cafe là nói chuyện về quá khứ của anh và của mình. Vẫn nhớ buổi hẹn đầu tiên đó, mình đã có lúc nghẹn lời khi nói về mình và về đến nhà thì k hiểu sao nước mắt cứ rơi khi nghĩ về anh.

những lần sau đó cũng vẫn trao đổi quan điểm cá nhân của mình. mình k hài hước và ăn mặc cũng k sexy nhưng anh rất tập trung và tạo không gian cho mình kể lể. nói chuyện với anh khá dễ chịu nên mình k từ chối hẹn đi chơi với anh bao giờ. a là người đầu tiên khiến mình như vậy.

Qua tiếp xúc mình tin anh là người tốt, người bạn tốt nhưng trên phương diện tình cảm mình k chắc. Chưa hiểu anh nên chỉ biết thông qua những gì anh kể và bạn bè chung của cả 2. Họ là người tốt nhưng họ bênh anh (quan điểm của họ thoáng hơn mình) nên thông tin chỉ là 1 chiều. Có những dịp để mình có thể hiểu anh hơn thì mình bỏ lỡ (do khách quan cv của mình thôi).

Thời gian đó, mình vẫn bị những ký ức cũ ám ảnh. Luôn so sánh anh với những men trước. Có lần mình ốm, anh k quan tâm mình như mình từng được người khác quan tâm nên mình cho rằng tình cảm của anh k như anh nói. Mình đã nhận anh là bạn bè rồi dù trong lòng thì buồn. Nhưng rồi vì bạn bè khuyên, mình thấy nên cho anh và mình cơ hội nên mình chủ động nhắn tin. A k trả lời ngay mà đợi đến sáng hôm sau, coi như k có chuyện gì. Đáng lẽ mình nên hiểu là anh đã nhượng bộ nhưng mình thì muốn anh phải xoắn cơ Thế là mình lại căng lên ....

sau nhiều sóng gió nữa, mình tạm tin anh và nhận lời yêu sau 2 tháng quen nhau. Mình tin là mình yêu anh nhưng lần kiss đầu tiên đó thực sự làm mình hoang mang. Mình k hồi hộp, k run rẩy như anh. Nhưng mình biết cần thời gian thì mình có thể yêu anh.

Thời gian này mới thực sự khó khăn. Mình sớm biết bọn mình khác nhau nhưng đến lúc này mới rõ ràng. Mình cũng hiểu anh thêm 1 chút nhưng khi phải quyết định có tiến tới hôn nhân hay k thì mình còn đắn đo. Chưa tin anh, chưa hiểu anh nhiều lắm--> chưa yêu anh + lý do kinh tế, hoàn cảnh sống khác nhau mà mình sợ cuộc sống sau này. MÌnh sợ mình k đủ tình yêu để lấy anh và cũng anh vượt qua khó khăn ban đầu. Mình cũng thẳng thắng nói ra suy nghĩ của mình về mọi chuyện đó. Anh nói tùy mình nhưng anh chỉ dừng lại khi k có đường đi nữa. Mình đã rất cảm động. Cũng hạ quyết tâm rồi nhưng khi gần gũi, sao mình cảm giác chỉ là bản năng chứ k có cảm xúc (mình nghĩ nếu có cảm xúc thì nó sẽ "phê" hơn). Xa anh (k gặp 2 ngày) mới thấy nhớ nhưng đến khi gặp rồi k thấy hưng phấn dù gặp anh lúc nào cũng thấy dễ chịu. Tối về k nc với nhau nhiều. tất cả làm mình lại hoang mang. Mình sợ phải cố yếu 1 người, dù người đó làm chống tốt (bạn bè của anh nói thế). bởi mình biết, nếu thời gian tới mà mình yêu 1 người nhưng vì 1 anh mà k đến được với người đó thì đau khổ lắm.

Rồi có chuyện xảy ra, lúc tức giận vì nghi ngờ anh ở bên người khác (khi mình k ở bên anh) mình đã nói chia tay. Mình k cho anh giải thích vì biết anh có thể tạo ra lý do hợp lý. Mình k đủ bằng chứng kết luận thì k đủ niềm tin để nghe giải thích. mình biết cho dù anh có giải thích thỏa đáng (anh sẽ nói rất trơn tru vì anh khéo ăn nói, giỏi lý lẽ mà) nhưng mình vẫn k tin. vì k hợp, k tin, k yêu thì cứ chia tay thôi.

Mình nghi ngờ bệnh hoạn sao. 1 người như anh k thiếu gái thích. mình k ghen (thâm chí thấy tự hào nếu zai của mình được gái yêu quý) nhưng nếu thực sự anh có sơ cua thì mình thấy bị xúc phạm. đó là cảm giác của mình khi mình gọi điện hỏi mà anh trả lời như với 1 thằng bạn trai thân và k hỏi han gì mình cả, làm mình quê quá phải cúp máy.

tin nhắn mình gửi đi thì mỉa mai và bất cần. anh vẫn rất ôn hòa và nói anh buồn vì anh vô tâm..v.v.... càng làm mình điên hơn cho rằng anh giả tạo (nếu bạn gái nghi ngờ thì phải xoắn lên giải thích cho tới khi mình chịu nghe chứ). a k giải thích lúc đó mà muốn về sẽ gặp trực tiếp. anh sẽ có thời gian để hợp lý câu chuyện, mình lúc đó có khi nghe bùi tai mà cho qua. Tiếp tục thì mình cực kỳ băn khoăn nên mình k gặp.

Đến giờ cơn giận đã nguôi nhưng vẫn nghi ngờ. chẳng ích gì nhỉ.

Giờ vào wtt đọc bài mọi người, những chuyện như là tâm sự của mình và mình đã hiểu anh hơn nữa. Rất muốn cám ơn anh về những điều tốt anh làm cho mình nhưng hình như mình đã làm tổn thương anh thì phải.

anh và mình vô tình online nhưng 2 nick chỉ sáng, chờ status cả 2 chuyển thành idle rồi cả 2 invisible.

vẫn biết cái tôi của anh lớn mà mình cũng thế. Sau này sẽ chẳng ai chịu nhún trước.

Vẫn biết khác biệt còn đó, liệu có thể đi tới cùng k.
    I'll think of some way to get him back. After all... tomorrow is another day
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bình tĩnh và độc lập bạn nhé. Anh của bạn có vẻ cao thủ lắm đấy. Đàn ông nó ối việc để làm, it khi lăn tăn như con gái chúng mình lắm.
    Bạn phải biết thông cảm thôi, đừng có nóng mà hỏng chuyện , cứ cnawg lên r kiểu j cũng nghĩ ra đủ lí do chia tay nhau, rồi lỡ mồm nói ra lại ân hận, vì tính mình cũng nóng giống bạn nên k it lần mình cứ nói cho xong , chả qtam sau đấy thế nào.
    còn về vấn đề xxx, ko thích thì ko làm , mà thích thì phải chịu trách nhiệm, có điều mồm thì bảo giữu mà tâm lí đòi hỏi -> bạn sẽ tự nguyện dâng mình cho anh ấy. Bạn hãy dùng lí trí chứ đừng dùng tình cảm quá n, tình cảm dôi lúc làm ta mất khôn đấy. Nếu cảm giác có thể cùng chia sẻ về n mặt, tiến dc đến hôn nhân 1 cách chắc chắn thì hẵng nghĩ đến xxx hayn ko. Con gái cứ giữ mình là hơn.
    Chuyện nghe dt nơi công cộng thì ko rõ dc thế nào vì bạn tả cũng qua qua. Nhưng ngẫm lão ng yêu mình thì lão cũng ngại như thế, nói chuyện cứ k tiện nên mình thường dặn nhanh vài câu r cúp máy thôi. Có lẽ trong quá khứ bạn gặp n chuyện bi quan nên khiến bạn nghi ngờ...
    Nếu bạn muốn hiểu dc các mối qhe của ng yêu bạn, rồi công việc, tiềm năng làm chồng của ng yêu bạn thì bạn phải là chiến hữu của ng yêu. làm 1 số công việc cùng nhau: trồng rau (nhà mình hay trồng rau trên sân thượng nhà ng yêu", đọc sách chung, nghiên cứu 1 vấn dề j đó chung. chứ k phải đơn thuần j gặp nhau à ơi chém gió : bạn sẽ thấy hiểu ng yêu mình hơn , bổ sung thiếu sót cho nhau cũng như thấy hứng thú hơn.
    Còn để xem hắn có yêu mình thật lòng ko thì hắn cũng đã dẫn bạn về nhà, trừ khi hắn dễ đưa con gái về nhà, nên có lẽ cũng xem bạn là cái j chính thức r. Nên nếu có vớ vẩn thì n~ đứa đó sẽ là k chính thức. Cứ tự tin thế, r xem xét các mqhe của hắn, có cho qua dc ko.... yêu lâu r sõi nhau ngay ý ma.
    Ngày xưa mình cũng tuyên bố vs zai là em k bao h yêu anh, r em chỉ thich sơ cua thôi, thế mà dên h lại chỉ chung thủy 1 ng đấy . Nhìn vào cái ngta làm dc ý, bỏ qua lờ nói bạn nhé. Tỉnh táo, sáng suốt.... để k phải an hận cái j
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

cho đến lúc này, mình thấy có lỗi với anh ấy. Thời gian còn bên nhau k phải mình k trân trọng tình cảm của anh ấy. Mình đáp lại tình cảm của anh ấy theo cách của mình. Mình chân thành với anh ấy và tính đến tương lai của mối qh này. Nhưng vì k biết cách xử lý, k hiểu nhau mà mình đã k giải quyết được những mâu thuẫn, những nghi ngờ và tình cảm đã k thể phát triển hơn nữa (khi k có niềm tin về tương lai, niềm tin vào anh).

Cộng thêm tính trẻ con, suy nghĩ yêu mình thì anh ấy cần như vậy. Mình đã nghĩ là đương nhiên và k nhận ra sự quan tâm, tình cảm của anh ấy nhiều đến mức nào...để đến nỗi a ấy đồng ý chia tay mà k hiểu rằng mình cũng đã cố gắng rất nhiều, luôn nghĩ đến anh (và tình cảm của mình) trong mỗi việc mình làm (dù đôi khi mình thể hiện khiến a nghĩ ngược lại)

Đó là những sai lầm tất yếu mà nếu k trải qua mình sẽ k bao giờ biết.

Mình muốn xin lỗi, muốn cám ơn anh nhưng mình k dám khẳng định mình yêu anh ấy (dù mình có tình cảm với anh ấy: thích, thương yêu...) vậy thì có nên quay lại k?

mà mình k có ý quay lại nếu a k có động tĩnh gì như bây giờ. chị bạn chung thỉnh thoảng nhân câu chuyện đang nói thi chèn 1 số câu giải thích (bình luận) cho anh, rồi khiến mình suy nghĩ.

mình muốn làm gì đó để trả nợ ân tình, để mình (hoặc anh) thấy thanh thản hơn. các bạn giúp mình với.
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Em đọc xong đoạn bác viết, tẩu hỏa nhập ma!
    Theo em, bác không nên suy nghĩ quá nhiều về điều đó, hãy chú ý những điều này thì hơn:
    - Cảm giác khi ở bên anh ta, cái này chỉ bác mới biết. Tình yêu thực sự là cảm giác bình an và yên ổn khi ở bên người đó. Cảm giác người đó có thể che cả bầu trời nếu nó sụp xuống (Văn hoa tí). Nếu có chút thấy chênh vênh, tức là nên xem xét kỹ.
    - Đừng bao giờ tin vào lời hứa hay khẳng định của đàn ông.
    - Đừng bao giờ kì vọng đàn ông không bao giờ thay đổi.
    - Đừng bao giờ tin vào điều gì là chắc chắn.
    - Hết sức cảnh giác với những cụm từ "Đây là lần đầu tiên", "anh chưa bao giờ", "anh chưa từng",..chứ đừng nói tới cụm từ như "anh không yêu ai khác ngoài em", "anh chỉ có mình em"....Bọn chúng dối trá đó.
    - Đừng bao giờ yêu người nào hơn chính bản thân mình. Nói ra thì bảo ích kỉ nhưng cái thân ta ta phải lo trước, vì nó làm sao thì ta chịu chứ ai chịu cho.

Cuối cùng, luôn luôn Quách Tỉnh mọi tình huống, đời không thể tin tưởng tuyệt đối 1 cái gì cả. Hãy coi như 1 cuộc chơi, 50/50, để nếu có chuyện gì không sốc mà die!

Vài dòng chia sẻ, các bác đừng ném đá em, hic
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thì em thấy chị quá lý tưởng tình yêu của mình, muốn anh ấy phải hành động theo như những gì chị tưởng tượng. Nhưng vấn đề là anh ấy thì lại hơi khô khan, cách quan tâm đến chị có vẻ như quá thực tế so với những gì chị mong đợi nên hai người bị "lệch pha". Đúng là hầu hết các cặp đều có những điểm chung và những điểm khác biệt. Muốn tiến tới lâu dài không phải là tìm cách "hoà tan" mà là "dung hoà" những điểm khác biệt đó. Anh ấy chịu thay đổi để làm vừa lòng chị thì hai người chỉ cần nói chuyện với nhau về những gì mình muốn và ko muốn rồi cùng thống nhất với nhau xem cái nào mình chấp nhận được, cái nào phải nhịn, cái nào cần thay đổi là được rồi. Mà theo như chị nói thì hai người có khác biệt nhưng ko xung khắc, vậy thì chỉ cần điều chỉnh đôi chút là hai người sẽ "khớp" nhau thôi mà!

Theo như em thấy thì anh ấy yêu chị thật lòng và rất tôn trọng chị đó! Thường đàn ông con trai họ ko thay đổi bản thân mình vì những người không quan trọng đâu. Tất nhiên thay đổi để "dung hoà" khác với thay đổi để "hoà tan". Những cái nào có thể làm chị vui trong khả năng có thể, anh ấy đều làm (đọc thơ, hát,..) nhưng những thứ quá khác biệt so với tính cách thật của anh ấy thì ko thể bắt anh ấy thay đổi được. Chị yêu con người thật của anh ấy hay con người mà chị tự vẽ ra trong đầu và có khuôn mặt của anh ấy? Mà cũng như bạn bè của hai người nói, những thứ lãng mạn đó có thể làm tăng tình cảm nhưng chỉ quan trọng ở giai đoạn đầu của tình yêu hoặc là tình yêu học trò trong sáng thôi. Anh ấy lo cho chị những thứ thực tế như ăn uống hay đi du lịch đây đó là những quan tâm rất thực tế mà một người chồng và sẵn sàng làm chồng muốn lo cho một nửa quan trọng còn lại của mình. Sau này hai người nếu có lấy nhau thì cái mà hai người phải đối mặt hằng ngày như cơm áo gạo tiền, công việc căng thẳng, không thể lấy thư tình hay thơ hay các bài hát để giải quyết được đâu chị à.

Vả lại, anh ấy dẫn chị về nhà ra mắt bố mẹ, dẫn đến cơ quan, gặp bạn bè tức là anh ấy đã giới thiệu chị với tất cả những mối quan hệ của anh ấy, từ gần gũi đến xã giao. Anh ấy cũng đã nói là anh ấy muốn cưới chị, chị cũng cảm nhận được nó là tâm ý thật, vậy thì chị còn nghi ngờ gì? Bản thân chị cũng chưa nghe bất kỳ tin tức nào về chuyện anh ấy có người khác, em thấy chị chỉ đang lo nghĩ nhiều quá mà tự huyễn hoặc bản thân thôi.

Còn chuyện anh ấy ko muốn trả lời điện thoại của chị ở chỗ đông người, em nghĩ cũng là dễ hiểu vì theo như chị tả thì anh ấy là người thực tế và hơi khô khan. Chắc là anh ấy cảm thấy ngại khi thể hiện tình cảm ở chỗ đông người (ảnh cũng nói là ảnh sợ bị trêu rồi còn gì!), mà khi nói chuyện với người yêu thì dù muốn dù không mình cũng sẽ ít nhiều để lộ tình cảm đó ra ngoài. Còn chuyện ko dám dắt tới nhà trọ của ảnh, có thể là nhà cửa bề bộn nên ảnh ngại, muốn giấu như mọi người vẫn nói, hoặc có thể ảnh sợ nếu dắt chị đến nhà của ảnh, ảnh lại sống một mình (như chị nói) thì ảnh sẽ ko kiềm chế được với chị thì sao? Nếu ảnh chỉ ham muốn bình thường thì mấy lần ảnh "ham muốn nhiều" như vậy, chị đã bị "thịt" mất từ lâu rồi! Em nói thật đấy! Chuyện ham muốn thì là bình thường ở đàn ông con trai thôi, chị đừng lo nghĩ quá!

À mà nói đi nói lại thì giờ hai người cũng đang tạm chia tay nhỉ. "Tạm" thôi, vì rõ ràng chị đã nhận ra những thiếu sót của mình và cả hai người đều vẫn còn yêu nhau, chỉ là cả hai người đều đang chờ. Anh ấy chờ chị tỉnh táo suy nghĩ lại, còn chị thì chờ anh ấy hành động trước. Chị à, chị đã hiểu ra và muốn làm gì đó (em nghĩ chị cũng đã nhận ra mình phải làm gì rồi!) thì hãy làm đi chị! Đừng để anh ấy phải chờ! Những thứ đẩy anh chị ra xa nhau đều là những hiểu lầm nhỏ nhặt thôi mà, chỉ cần hai người khi ở bên cạnh nhau đều thấy bình yên và ấm áp thì đó đã là bằng chứng xác thực nhất rồi. Tìm được người tốt và trân trọng chị như vậy hiếm lắm, đừng để chút chuyện kia làm hai người phải xa nhau nha chị!
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

quay lại cũng được,nhưng phải chấp nhận xxx
    anh ấy đòi quá cơ mà..........
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onedayIwilldie Xem bài viết
    quay lại cũng được,nhưng phải chấp nhận xxx
    anh ấy đòi quá cơ mà..........
    bác ơi em hiểu zai rồi. zai muốn xxx là có lý do và ham muốn chỉ là 1 phần thôi

zai nào chẳng đòi hỏi và từ chối là chuyện của bạn gái chúng mình mà k ai yêu mình bằng mình cả. bác timhieugoitinh viết về tâm lý con gái trước và sau khi trao thân cho người yêu đúng thật haizzz
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi k_can_biet_em_la_ai Xem bài viết
    bác ơi em hiểu zai rồi. zai muốn xxx là có lý do và ham muốn chỉ là 1 phần thôi

zai nào chẳng đòi hỏi và từ chối là chuyện của bạn gái chúng mình mà k ai yêu mình bằng mình cả. bác timhieugoitinh viết về tâm lý con gái trước và sau khi trao thân cho người yêu đúng thật haizzz
    ờ xxx có lý do? và ham muốn chỉ là 1 phần 1?
    thế có quay lại chưa?
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

tks em Glass nhiều nhé.

em thật tốt và có suy nghĩ lạc quan. Chắc em chưa đọc bài "yêu thật lòng..." của chị, viết sau bài này nhỉ. đọc xong bài của chị k ai có suy nghĩ lạc quan như em nữa đâu. cuộc đời k như chuyện cổ tích mà. thế người ta mới bảo lấy nhau do duyên số.

trái tim vẫn hướng về zai dù lý trí bảo phải quên đi ...

tặng mọi người bài hát này cuối tuần ...

• 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

em yêu cho đến khi hơi thở bớt nồng nàn....mùi rượu....
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

bác này!!! em đang đau buồn...mọi người cho em xin ít cảm thông, động viên, hi vọng đi
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onedayIwilldie Xem bài viết
    ờ xxx có lý do? và ham muốn chỉ là 1 phần 1?
    thế có quay lại chưa?
    zai nào chẳng muốn xxx với gái nhất là với người yêu, zai mà xxx rồi thì lại càng muốn đúng k bác. nên em bảo đó chỉ là 1 phần tất yếu của tình iu

chưa quay lại bác ạ vì e đụng đến cái tôi của zai bác ơi có thể quay lại k? có cách nào biết zai còn yêu em hay ghét em rồi ?
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Điều đầu tiên mình nhận ra ở bạn đó là thiếu "hiểu biết" về bản thân, bạn nên "nâng cấp" cái này trước rồi mới tìm hiểu tâm lý đàn ông được..
    "Điểm yếu của phụ nữ ko phải là TY mà ở chỗ họ ko biết mình thực sự muốn gì" (câu này nói hàng chục lần trong WTT roài
    Bạn ko thể đốt cháy giai đoạn được, cứ thận trọng và từ từ, nhớ đọc thêm sách, phim ảnh chớ có tin vào mấy câu chuyện câu nước mắt, hay phim thị trường..
    Bạn có thể đọc thêm kinh nghiệm của mình : http://nevercry1721988.blogspot.com/.../100-love.html (lại pr 1 chút ^^)
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanlp87 Xem bài viết
    Em đọc xong đoạn bác viết, tẩu hỏa nhập ma!
    Theo em, bác không nên suy nghĩ quá nhiều về điều đó, hãy chú ý những điều này thì hơn:
    - Cảm giác khi ở bên anh ta, cái này chỉ bác mới biết. Tình yêu thực sự là cảm giác bình an và yên ổn khi ở bên người đó. Cảm giác người đó có thể che cả bầu trời nếu nó sụp xuống (Văn hoa tí). Nếu có chút thấy chênh vênh, tức là nên xem xét kỹ.
    - Đừng bao giờ tin vào lời hứa hay khẳng định của đàn ông.
    - Đừng bao giờ kì vọng đàn ông không bao giờ thay đổi.
    - Đừng bao giờ tin vào điều gì là chắc chắn.
    - Hết sức cảnh giác với những cụm từ "Đây là lần đầu tiên", "anh chưa bao giờ", "anh chưa từng",..chứ đừng nói tới cụm từ như "anh không yêu ai khác ngoài em", "anh chỉ có mình em"....Bọn chúng dối trá đó.
    - Đừng bao giờ yêu người nào hơn chính bản thân mình. Nói ra thì bảo ích kỉ nhưng cái thân ta ta phải lo trước, vì nó làm sao thì ta chịu chứ ai chịu cho.

Cuối cùng, luôn luôn Quách Tỉnh mọi tình huống, đời không thể tin tưởng tuyệt đối 1 cái gì cả. Hãy coi như 1 cuộc chơi, 50/50, để nếu có chuyện gì không sốc mà die!

Vài dòng chia sẻ, các bác đừng ném đá em, hic
    Thực sự cái này áp dụng cho đàn bà vẫn đúng mà có gì mà phải ném đá
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2