TIN TÀI TRỢ.

Tại sao phụ nữ ko biết trân trọng người tốt với mình?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Vẫn còn đến 2 ngày nữa mới tròn 1 tháng rưỡi quen nhau, vậy mà chuyện tình vừa mới chớm của tôi chấm dứt nhanh chóng như vậy. Cứ ngỡ tôi đã tìm được người phù hợp để tiến tới mối quan hệ lâu dài, ko ngờ khi yêu cô ấy lại khác hẳn khi cả 2 làm bạn bè. Với bạn bè, cô ấy có các tốt chất khiến người khác yêu thích, cả trai lẫn gái. Cô ấy tốt bụng, quan tâm cảm xúc bạn bè, sẵn lòng giúp đỡ và luôn nhường nhịn ko vì lợi ích gì, có bị bạn lừa cô ấy vẫn sẵn lòng bỏ qua ko oán trách.

Ấy vậy mà tôi, 1 người vì cảm mến những đức tính tốt ấy mà ngỏ lời, đã nhận được thái độ khác hẳn khi bắt đầu chuyển sang quan hệ yêu đương. Tôi ko cho rằng cô ấy là người xấu, nhưng khi quen nhau, cô ấy bắt đầu tỏ ra rất thiếu tôn trọng tôi, có vẻ cô ấy cho rằng chuyện tôi tốt với cô ấy là đương nhiên, rằng chuyện tôi nhường nhịn khi cô ấy vô lý là đương nhiên. Phụ nữ thật kỳ lạ, trước đây cô ấy bị bạn trai chung sống phản bội, bị hắn ta đối xử ko ra gì, ngoại tình ngay trước mắt, đã vậy còn phải cung phụng tiền bạc cho hắn, vậy mà vẫn năn nỉ hắn về, lo lắng mấy người kia ko chăm hắn kỹ làm hắn ốm đi. Tôi nghe cô ấy tâm sự, cảm thấy khá xót xa cho 1 người phụ nữ bị đối xử như thế, tự hứa mình sẽ bù đắp bớt những nỗi đau mà cô ấy chịu đựng trong quá khứ.

Thế nhưng, có vẻ phụ nữ bị hành hạ thì mới quý người đàn ông bên cạnh mình, còn được đôi xử tốt thì lại xem người ấy như kẻ hầu người hạ vậy. Bao nhiêu lần mình tốt với những ngừoi bạn gái cũ đều bị phản bội đau đớn bởi những thằng ăn chơi khác. Tuy lần này ko phải bị đá vì ngừoi thứ 3, nhưng cách cô ấy đối xử với mình quả là 1 trời 1 vực với người bạn trai cũ kia. Tôi thật ko hiểu các bạn nữ nghĩ gì, xin cho tôi 1 số ý kiến. Tôi học hành đàng hoàng, gia đình cũng gia giáo, khi cãi nhau tôi ko lớn tiếng quát nạt hay động tay động chân, chỉ muốn nói lý lẽ. Ko dính bất cứ tệ nạn nào, lại ko tính toán tiền bạc với ng yêu (bạn bè đôi khi còn bảo dại gái). Tôi ko hiểu các bạn nữ bị đàn ông xấu đối xử tệ thì yêu sống, yêu chết, còn gặp người tốt với mình sao lại ko biết giữ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mh cũng yêu hơn 1 tháng rồi, con gái ai cũng thế cả thôi, là thăng đàn oog, hãy kiên nhẫn. Bạn xem bài viết của mình đi, có lẽ sẽ sẽ giúp bạn phần nào.
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Thế sao gái tốt, không lăng nhăng, nhuờng nhịn vị tha vẫn bị trai bỏ đầy đấy thôi.
    Cái chính là gặp không đúng người thôi.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VictorNguyenBao Xem bài viết
    mh cũng yêu hơn 1 tháng rồi, con gái ai cũng thế cả thôi, là thăng đàn oog, hãy kiên nhẫn. Bạn xem bài viết của mình đi, có lẽ sẽ sẽ giúp bạn phần nào.
    Cám ơn bạn, mình sẽ tìm bài viết của bạn xem thử. Mình giờ buồn quá bạn àh. Chắc phụ nữ chỉ có đến gần 40 tuổi mới chín chắn nổi.
    • 38 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Crystal_plane Xem bài viết
    Thế sao gái tốt, không lăng nhăng, nhuờng nhịn vị tha vẫn bị trai bỏ đầy đấy thôi.
    Cái chính là gặp không đúng người thôi.
    Lạ cái là, mấy cô gái ấy tốt thật, nhưng chỉ khi quen thằng tồi thôi, đến khi quen được đàn ông tốt thì lật mặt. Bạn gái tôi ko xấu tính, chỉ là ko biết trân trọgn mối quan hệ này.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thấy bạn comment trả lời ở topic kia hay quá định message cho bạn tâm sự, vào profile thấy bạn post nên vào đọc, mình muốn nói ngược lại , tại sao đàn ông không biết trân trọng người tốt với mình nè
    Thôi rồi ai cũng khổ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của aloevera908
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

Uhm nói chung là đúng vậy
    tui cũng giống bg bạn đó
    ng tốt v yêu thg tui thì tui k thèm
    laij đi tôn thờ và luỵ máy thg k ra gì
    mà tui yêu thiệt k tính toán hi sinh hết mới đau chứ !
    Nói chunh giơ hối hận lắm chỉ mn đc cơ hội làm lại tìm dc ng tốt v yêu thg mình thật lòng hjjj
    đôi khi đủ bài học rồi thì ngta sẽ sáng mắt ra! Bỏ lơ cô ấy một thgian đi !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • 105 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chú hàng ko bằng thằng kia,ngắn gọn là thế.hiểu đến đâu đc thì hiểu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 141 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

khoai bé zồi , nó k yêu nên vậy, tỏ thái độ láo toét đến thế thì sút. Đâm đầu vào chỉ mang nhục thêm, phải ngẩng mặt lên với đời may ra còn vớ được con khác. Chứ vì 1 con hàng vớ vẩn nào đấy mà cắm đầu xuống đất thì có phải là stupid k
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

phụ nữ dưới 30 trẻ con lắm ,
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinaktv Xem bài viết
    phụ nữ dưới 30 trẻ con lắm ,
    Hjjj chưa chắc đâu
    nhiều ng tuổi nhỏ nhưng suy nghĩ chính chắn
    con nhiêu nh già nh lại vô cùng nông cạn !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olala1234 Xem bài viết
    Hjjj chưa chắc đâu
    nhiều ng tuổi nhỏ nhưng suy nghĩ chính chắn
    con nhiêu nh già nh lại vô cùng nông cạn !
    già thì sao mà nông cạn được , gừng càng già càng cay mà. Mình cũng yêu 1 cô gái , cô ấy ngoài 20 rồi nhưng đang yêu mình cô ấy cứ nhớ về thằng làm cô ấy cảm nắng, thế mới đau
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ài zà thực ra thì mình nghĩ thế này:
    cơ bản là do con gái họ thường lãng mạn hóa tình yêu của họ, muốn chinh phục, muốn thể hiện hết các cá tính của họ. mà những điều này thì khi ở cạnh những người ngoan, hiền như anh em chúng ta thì họ không thể hiện hết đc. vậy nên họ thích những thằng mất dạy, chơi bời... thường thì những cô bé này hay phải ăn quả đắng. nhưng biết sao đc. ta ko thể vì gái mà biến thằnh loại khốn nạn ko ra gì đc. phải ko các good boy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ruachien2246
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

ôi từ khi biết yêu tới giờ em không gặp đk ai như anh haizzzzz có lẽ nào do duyên phận và do số cả ước gì được gặp để được giữ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 141 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi bạn, đọc bài của bạn, mình có ý kiến thế này, có thể không đúng nhưng mình rút ra từ kinh nghiệm của mình, hy vọng giúp bạn được gì đấy. Bạn gái của bạn có phần nào đó giống mình, trước đây mình cũng có bạn trai cũ thuộc diện đào hoa, trong thời gian quen mình cũng quen thêm nhiều người khác, rồi mình thậm chí còn bị anh ấy mang ra so sánh với những em gái vừa mới lớn, kém mình cả con giáp, anh ấy nói thẳng với mình là chán mình vì mình tẻ nhạt, hiền lành, tốt bụng...vân vân...nhưng mình vẫn cố gắng chăm sóc và chờ đợi cả năm mong anh ấy thay đổi. Cũng giống như bạn gái bạn, mình sợ các cô gái kia sẽ không đối xử tốt với anh ấy, vì anh ấy bị bệnh và có một số vấn đề trong ăn uống mà không phải lúc nào cũng có người hiểu và đáp ứng được. Chắc bạn gái của bạn cũng giống mình, sở dĩ làm như vậy là có lý do. Thường thì phải có lý do thì mới yêu nhiều đến thế. Có thể tuy bị đối xử không tốt, nhưng trong thâm tâm vẫn cảm nhận được, hoặc bị ngộ nhận là người kia vẫn tốt với mình, vẫn đặc biệt với mình, hoặc nghĩ là anh ấy làm như vậy vì có lý do nào đó, vì anh ấy có nỗi khổ riêng bla bla...tất nhiên nhiều khi là do phái nữ ngộ nhận. Giống như trường hợp của mình, ngày đó mình bị ngộ nhận, mình nghĩ rằng anh ấy thật sự yêu mình, nếu không yêu tại sao cặp bồ mà vẫn hay đến nhìn mình từ đằng xa rồi quay đi khi bị bắt gặp, nếu không yêu tại sao có bạn gái mới rồi mà vẫn hay nhắn tin thăm hỏi và mua gửi cho mình những thứ linh tinh như cái kẹo hoặc dây buộc tóc. Mình lúc ấy tin rằng chắc anh ấy chỉ linh tinh thế thôi, khi nào chán chơi bời sẽ quay về, vì người tính nết thất thường như thế liệu ngoài mình ra còn ai chịu được, mình lúc ấy tin vào cảm nhận của người trong cuộc, phụ nữ vẫn cứ ngộ nhận như thế đấy. Thậm chí mình nghĩ rằng tất cả các cô bé kia tuy trẻ tuổi hơn nhưng đều ít ưu điểm hơn, xấu hơn, không hiểu anh ấy bằng mình,mình độc lập tự chủ về kinh tế, liệu ai có thể vừa cùng anh ấy đi nhảy vừa giúp anh ấy phân tích báo cáo tài chính như mình... nói thế bạn đừng cười, vì mình chỉ thật lòng đưa ra những suy nghĩ của bản thân, mà hồi ấy mình cứ tự tưởng tượng ra, để bạn tham chiếu thui. Hoặc là anh ấy rời xa mình và đối xử không tốt với mình vì anh ấy có điều gì đấy không hài lòng về mình mà không muốn nói ra, có thể là không chấp nhận quá khứ của mình,. Mình cứ ngộ nhận là anh ấy sẽ quay về, sẽ cảm động khi mình chờ, và anh ấy sẽ quay về bởi vì bọn mình là một cặp...Nhưng khi anh ấy quay về, mình đã không còn tình cảm như trước nữa nên không thể tiếp tục. Bạn gái bạn chắc cũng thế thôi, khi bị tổn thương rồi thì trong lòng đã có cái gì đó, không bao giờ còn có thể quan tâm chăm sóc người kia như trước được nữa đâu....Sau đấy mình có làm bạn gái của bạn anh ấy ( trong 2 tuần thôi), mình cũng đối xử không tốt voi bạn trai sau, nhưng mình ân hận nên đã chia tay. Nếu bạn hiểu được bạn gái bạn, có thể bạn sẽ khiến em ấy cảm động trở lại. Vì xảy ra những chuyện như thế, con gái (không biết con trai có thể không nữa) bị tổn thương, và hay nghi ngờ người sau, hoặc sợ mình sẽ gặp phải trường hợp tương tự lần nữa, cho nên tạo cho mình cái vỏ, có thể sẵn sàng ra đi bất cứ lúc nào. Nếu bạn thật lòng muốn gắn bó với em ấy, hãy nói chuyện thật nhiều và chịu khó để ý, bạn có thể win her back, chịu khó nhường nhịn trong giai đoạn đầu cho đến khi cô ấy ổn định tâm lý trở lại. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn àk, mình cũng vừa chấm dứt một cuộc tình 3 năm. Mình cũng bị bỏ rơi. (Mình là ctrai).Mình có thể chia sẻ và đồng cảm với bạn bây giờ. Nhưng bạn àk, không phải họ thích thể loại đàn ông đào hoa, lăng nhăng, phá phách hay đại loại vậy. Mà họ bị mù quáng. Họ k bao giờ nhìn lại quá khứ mà hai người có đuợc, họ chỉ thấy trước mắt một tình yêu mới làm họ say mê, làm họ như muốn bỏ tất cả để đến với những cuộc tình mới mà họ k đặt ra câu hỏi đơn giản nhất: Họ có chắc rằng sẽ đuợc hạnh phúc như ở với bạn bây giờ?? Vậy nên mình k có ý trách tất cả những người con gái. Nhưng bây giờ. Mình chỉ trông đợi thời gian trôi qua thật nhanh để vơi đi tất cả nỗi đau này. Chúc bạn sẽ mau chóng vượt qua.
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mấy tháng thôi mà bạn, mình đây 3năm hơn đây nè, đội lên trên đầu luôn vậy mà còn....
    Lòng Bất Biến Giữa Dòng Đời Vạn Biến.