TIN TÀI TRỢ.

Tại sao con trai lại níu kéo khi chia tay, mặc dù ng đó đã quen một ng mới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các anh chị cho em cao kiến với ạ.Tại sao? loại trừ cái vụ " chăn rau " đi ạ.

C
    Hét lên thật lớn
    Tan hết trong em
    Thấy trong lòng như được thêm sức mạnh
    Thứ tha rồi ... bỏ qua chuyện xưa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,137 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Chắc là... yêu dự phòng... à ơi 2 cô cùng lúc...
    Con chó ngu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,871 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Của để dành
    • 846 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hix. Đã Quen của Chủ Top có nghĩa là h ko quen ai đúng ko nà? Điều đó tức có nghĩa là sau khi Chia Tay, mún tìm ai đó lấp Khoảng Trống mà ko được, vẫn nhớ bạn nên EX cố gắng Quay Lại áh. Bạn nên tìm hiểu kĩ, nếu vẫn còn Yêu và thấy EX thật lòng thì bạn nên cho EX cơ hội như ai đó đã nói: "Những Người Yêu Nhau Sẽ Về Lại Bên Nhau"
    • 46 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pe_NhongNheo Xem bài viết
    Hix. Đã Quen của Chủ Top có nghĩa là h ko quen ai đúng ko nà? Điều đó tức có nghĩa là sau khi Chia Tay, mún tìm ai đó lấp Khoảng Trống mà ko được, vẫn nhớ bạn nên EX cố gắng Quay Lại áh. Bạn nên tìm hiểu kĩ, nếu vẫn còn Yêu và thấy EX thật lòng thì bạn nên cho EX cơ hội như ai đó đã nói: "Những Người Yêu Nhau Sẽ Về Lại Bên Nhau"
    ko.Mình nói chia tay vì có ng thứ 3.và hắn níu kéo, một mực chối ko nhận .Tất nhiên là mình vẫn yêu bởi dù gì cũng yêu nhau lâu rồi.Trải qua nhiều sóng gió rồi.
    Hét lên thật lớn
    Tan hết trong em
    Thấy trong lòng như được thêm sức mạnh
    Thứ tha rồi ... bỏ qua chuyện xưa
    • 846 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vanconyeu Xem bài viết
    ko.Mình nói chia tay vì có ng thứ 3.và hắn níu kéo, một mực chối ko nhận .Tất nhiên là mình vẫn yêu bởi dù gì cũng yêu nhau lâu rồi.Trải qua nhiều sóng gió rồi.
    Àh. Mình hiểu sai í bạn rồi. Xin lỗi nhé. Mình thấy trong Trường Hợp có người thứ 3 thì bạn nên xét lại một lần nữa, xem tại sao anh đó lại Chối, có thật là có điều gì không đúng ở việc này hay ko? Anh ấy đã Níu Kéo thì chắc hẳn vẫn thấy bạn Quan Trọng. Nên nếu thấy vẫn còn có thể Hàn Gắn thì nên cho anh đó MỘT cơ hội. Việc cho cơ hội này, bạn cũng nên Thật Sự Tha Thứ nhé, chứ đừng cứ suy nghĩ kiểu: " Anh ta có 1 lần rồi, chắc gì ko có lần 2" Rồi cứ quản thúc, đay nghiến thì Tình Yêu cũng sẽ chết dần theo thôi.

Ps: Mình chỉ có vài dòng cùng bạn vậy thôi. Nếu được, mình nghĩ bạn kể rõ chuyện ra nhé, để các chị, các mẹ ở WTT tư vấn cho bạn được kĩ hơn ha :">.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn cứ im lặng 1 thời gian đi, cũng đừng tắt điện thoại, cứ để bạn đó gọi bao nhiêu cũng được, đừng quan tâm, yahoo cũng đừng trả lời ( tốt nhất là cứ Invisible). Tâm lý con trai, khi nó "níu kéo" mà không thấy bạn phản ứng, tự khắc nó "ngộ" ra hà.
    Còn yêu thật lòng thì không cần phải giải thích, nó cũng hiểu tại sao bạn làm như vậy.
    Chỉ là chia sẽ chút ít kinh nghiệm mới trải qua thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mèo cũng đang như bạn...con trai khó hiểu quá!Nhưng người Mèo quen thì không chối mà lại đưa ra lí do rằng "chỉ vui chơi,rồi cuối cùng người muốn đc bên cạnh vẫn là Mèo"...Nhưng vẫn không chịu chấm dứt với người thứ ba.Tham lam quá nhỉ...haiz
    • 846 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mèo ui. Ko chịu Chấm Dứt với NT3 thì Mèo cũng cố gắng Chấm Dứt với anh ta đi... Đã nhận lõio và được cho Cơ Hội mà ko biết sửa chửa, lại còn có Thái Độ nước đôi như vậy nữa. Mèo nghĩ lại nhé Mèo . Đừng buồn Mèo nhé.
    • 1,854 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Vì những thằng như thế bản chất của chúng nó là khốn nạn, cần phải bị trời phạt, quả báo.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calamxuong89 Xem bài viết
    Vì những thằng như thế bản chất của chúng nó là khốn nạn, cần phải bị trời phạt, quả báo.
    "phòng bệnh hơn chữa bệnh", nếu đã biết bản chất thật của người khác thì sao phải mong trời phạt, quả báo làm chi. cứ áp dụng chiến lược K-M-N đi không tốt hơn sao
    • 1,854 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timlai89 Xem bài viết
    "phòng bệnh hơn chữa bệnh", nếu đã biết bản chất thật của người khác thì sao phải mong trời phạt, quả báo làm chi. cứ áp dụng chiến lược K-M-N đi không tốt hơn sao
    đông tây y kết hợp, nguyền rủa xong rồi kemeno đi vẫn kịp mà, vừa xinh.
    • 1,200 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

Đàn ông như gậy thằng ăn mày. Nó thích chọc vào đâu nó chọc.

---- Hài Xuân Hinh ---
    • 2,489 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bởi vì: "vẫn còn yêu"
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn xem người đó phản ứng lại như thế nào khi nói bạn biết là có người thứ 3. Có thể chỉ là cảm giác nhất thời ai đó mà họ thấy dễ dàng nói chuyện hơn vào lúc này chứ không phải là bạn. Tình yêu qua thử thách nhiều phải hiểu nhau chứ một vài hành động đâu nói lên điều gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 692 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Chàng ta say nắng.
    Cuộc đời ta sống có gì khổ cho bằng khổ tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bởi vì chưa quen đc ai khác.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utunbu Xem bài viết
    bạn xem người đó phản ứng lại như thế nào khi nói bạn biết là có người thứ 3. Có thể chỉ là cảm giác nhất thời ai đó mà họ thấy dễ dàng nói chuyện hơn vào lúc này chứ không phải là bạn. Tình yêu qua thử thách nhiều phải hiểu nhau chứ một vài hành động đâu nói lên điều gì.
    ng ta quả quyết là ko có chuyện như thế.Bảo rằng mình hiểu lầm, nghĩ ngợi lung tung.Không hiểu sao ty bao năm giờ cứ thấy mong manh.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miss24 Xem bài viết
    Chàng ta say nắng.
    Mình cũng biết là say nắng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi timlai89 Xem bài viết
    Bạn cứ im lặng 1 thời gian đi, cũng đừng tắt điện thoại, cứ để bạn đó gọi bao nhiêu cũng được, đừng quan tâm, yahoo cũng đừng trả lời ( tốt nhất là cứ Invisible). Tâm lý con trai, khi nó "níu kéo" mà không thấy bạn phản ứng, tự khắc nó "ngộ" ra hà.
    Còn yêu thật lòng thì không cần phải giải thích, nó cũng hiểu tại sao bạn làm như vậy.
    Chỉ là chia sẽ chút ít kinh nghiệm mới trải qua thôi!
    cám ơn.Có lẽ là cần thời gian thật bạn à.