Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sự trở về của tình yêu!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy xung quanh em có rất nhiều đôi chia tay xong, đi yêu người khác, rồi vẫn phải quay lại với nhau và họ quyết định lấy nhau. Ở đây có anh chị nào như thế không ạ? Đó có phải là duyên số? Sau khi quay lại với nhau, liệu có thể yêu nhau hơn không? Những ký ức trong quá khứ (lý do của cuộc đổ vỡ trước đó) có được chôn vùi hay không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tạm thời mình vẫn đang trên con đường níu kéo. Có kết quả sẽ báo cho bạn
    • 1,699 Bài viết

• 1,301 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy 1 câu rất đúng:
    Có 3 thứ qa đi mà ko bao h lấy lại được
    1.Lời nói
    2.Những ngày đã qua
    3.Tình yêu
    Đã hết yêu,thì sẽ là hết yêu,sẽ ko bao h có thể có lại bằng níu kéo hay bắt buộc j cả được.Yêu thì là yêu,mà hết yêu thì là hết yêu,ko có lý do j khác cả
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    13465957_1269068109771752_6881492806944025157_n
    Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg , 11m 8kg2, 12m 8 kg 5, 13m 8kg6 , 31m 12kg
    15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng. Hết yêu k thể níu kéo được. Nhưng nếu đủ can đảm , sẽ có thể chinh phục lại , bắt đầu 1 tình yêu mới. Rất khó ... nhưng không phải là không thể ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochanoi Xem bài viết
    Em thấy xung quanh em có rất nhiều đôi chia tay xong, đi yêu người khác, rồi vẫn phải quay lại với nhau và họ quyết định lấy nhau. Ở đây có anh chị nào như thế không ạ? Đó có phải là duyên số? Sau khi quay lại với nhau, liệu có thể yêu nhau hơn không? Những ký ức trong quá khứ (lý do của cuộc đổ vỡ trước đó) có được chôn vùi hay không?
    có nhiều trường hợp thế này lắm , nhưng với điều kiện là cả 2 ko quá bị tổn thương ! còn nếu 1 trong 2 đã cảm thấy mình bị tổn thương quá nhiều thì sẽ không bao giờ hàn gắn lại đc đâu !:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Không ai yêu một người 2 lần !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chu_bi Xem bài viết
    có nhiều trường hợp thế này lắm , nhưng với điều kiện là cả 2 ko quá bị tổn thương ! còn nếu 1 trong 2 đã cảm thấy mình bị tổn thương quá nhiều thì sẽ không bao giờ hàn gắn lại đc đâu !:Laughing:
    mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn chu_bi, chẳng thể hàn gắn được khi lòng đã bị tổn thương nhiều:Sad:
    Don't wanna be the wind, there's nothing left to say
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi hi. em cũng nghĩ như mọi người.nếu cà 2 ko quá bị tổn thương thì còn được, xung quanh em cũng có 3,4 cặp như thế!!!!!!!!!!!!!....giá mà..........
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochanoi Xem bài viết
    Hình như bạn này đang hy vọng điều gì đó, chỉ có thể quay lại nếu cả hai vẫn còn yêu nhau nhưng vì một lý do nào đó (ví dụ như hiểu lầm, hay bất đồng quan điểm...). Còn nếu thực sự đã hết yêu thì sẽ k bao giờ có thể quay lại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là nếu khi chia tay nhau mà rùi quay lại chắc chắn 1 điều là sẽ dẫn đến hôn nhân, khi đó 2 người đã suy nghĩ chín chắn, cố gắng chấp nhận lỗi lầm trước kia của nhau rùi, nếu bạn đã dám dũng cảm chấp nhận quá khứ thì hãy sống tốt còn nếu quá khứ vẫn ám ảnh bạn thì bạn đừng quay về nữa hãy nhìn về phía trứoc mà chiến đấu.
    Cuộc đời như giấc mộng
    Được mất bại thành
    Bổng chốc hoá hư không !!!!:Rose::Rose::Rose:
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhna Xem bài viết
    đúng là nếu khi chia tay nhau mà rùi quay lại chắc chắn 1 điều là sẽ dẫn đến hôn nhân, khi đó 2 người đã suy nghĩ chín chắn, cố gắng chấp nhận lỗi lầm trước kia của nhau rùi, nếu bạn đã dám dũng cảm chấp nhận quá khứ thì hãy sống tốt còn nếu quá khứ vẫn ám ảnh bạn thì bạn đừng quay về nữa hãy nhìn về phía trứoc mà chiến đấu.
    Cũng chưa hẳn họ quay lại và tiến tới hôn nhân vì họ chắc chắn,có khi chỉ vì họ không đủ lòng tin..sợ mình lại vấp ngã cái lỗi lầm năm xưa nữa.Mình có những người bạn, đã chia tay rồi quay lại và đám cưới, nhưng xin nói với bạn là: họ không hạnh phúc tí nào cả, thậm chí còn bất hạnh hơn cả yêu nhau.Nhưng họ có lý do của họ ( chỉ người trong cuộc mới hiểu).Nhưng khẳng định 1 điều: tình yêu trong họ ra đi từ lâu rồi.
    Riêng unb luôn nghĩ:tình yêu đã ra đi thì k quay lại dc, bát nc đã đổ đi thì không hốt lại đầy dc trừ khi..đầy hay k người ta k quan trọng nữa chỉ cần có nước là dc rồi.Có lẽ unb hơi cố chấp, nhưng 1 trong 2 người đã phản bội thì thật khó mà quay lại với nhau, thật khó mà quên đi những đau thương mà người ta đã gây cho mình.Có thể không oán hận họ, nhưng cũng không thể tin tưởng nắm tay đi hết quãng đời còn lại dc.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng đồng ý với ý kiến là chia tay nhưng cả hai không bị tổn thương thì có thể quay lại.

Nhưng thực tế, bạn em thế này ạ, 2 đôi nhé, yêu nhau->chia tay vì lý do người kia có người khác-> người còn lại rất tổn thương và đau đớn vì người yêu mình lại đi yêu đứa bạn thân của mình-> đau đớn tột cùng -> rồi cũng trải qua vài mối tình -> hiện tại, 2 người lại quay lại với nhau

Trong khi đó, bon e đứng ngoài thì chắc chắn là ko thể quay lại, vì cái sĩ diện của người đàn ông quá lớn, vì tình yêu đã ra đi - và rồi tình yêu lại trở lại....

em thấy bây giờ họ khá hạnh phúc rooling: