TIN TÀI TRỢ.

Sự thật nghiệt ngã của tình yêu( đúng hơn là bị lừa)

• 991 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thằng này quá thể

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi vọng anh ta có tham gia webtretho!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn,

Đọc tâm sự của bạn, mình hiểu được bạn đang rất cay đắng, chua chát vì bị lừa. Và lúc này, bạn rất đau khổ vì mất đi cái quý giá mà bạn đã cố gắng gìn giữ. Biết nói gì để an ủi bạn đây.. Bạn mạnh mẽ lên để vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé, và sống thật tốt để không phải hối hận về sau.

Mình viết dòng này cho bạn trong lúc mình đang cố đứng lên từ một vết thương lòng đây bạn. Nhưng mình khác bạn, mình là ai trong mối quan hệ tay ba đó. Mình là người vợ chính thức và chồng mình "say nắng" với một cô gái khác... Vợ chồng mình rất hạnh phúc, yêu nhau 6 năm, cưới nhau 6 năm, tổng cộng 12 năm bên nhau. Hạnh phúc vô cùng tận, tình dục hòa hợp, tiến bạc không hề eo hẹp. Thế nhưng, chồng vẫn ngoại tình với đầy đủ chứng cứ, ko gì có thể chối cãi được. Mình rất tin tưởng ở chồng mình, vì mình quan điểm ở với nhau thì phải tin nhau. Tự dưng, cái chuyện ngoại tình của chồng đến với mình một cách rất tự nhiên, mình ko mất một chút sức lực nào để tìm kiếm, hay lục lội gì cả... Giấy ko gói được lửa, đến lúc cần biết thì phải biết thôi... Chuyện của mình và chồng, mình đã có cách giải quyết của riêng mình rồi. Nhưng mình muốn có vài lời chia sẻ để bạn hiểu thêm về đàn ông!
    Theo mình, đàn ông chỉ muốn thêm, không bao giờ muốn bớt, luôn tham lam. Lỗi của bạn trai bạn là rõ ràng, anh ấy tham lam, giống như chồng mình vậy. Bởi thế, là phụ nữ, mình phải hết sức sáng suốt trong mọi suy nghĩ và hành động để không hối hận về sau. Anh ấy tham lam, anh ây tấn công, anh ấy vồ vập, nhưng nếu bạn không cho cơ hội, không chấp nhận, kiên quyết kháng cự thì anh ấy có làm gì được mình không? Nếu bạn không nằm ngửa ra, anh ấy có nằm lên bạn được không??? Vì thế trước khi trách hay hận người khác, bạn cũng nên tự xem lại chính mình...
    Thứ hai, vì các sự tham lam, chỉ muốn thêm ko muốn bớt, mà đàn ông dùng đủ cách để che đậy chuyện mình có vợ hoặc kêu ca là đang ly dị với vợ. Tốt nhât, nên tin những gì mình thấy, ko nên tin những gì mình nghe, bạn ơi! Bạn biết không, người tình của chồng mình là một người phụ nữ có chồng và có con 9 tuổi, và cũng kêu là đang ly dị chồng. Cuộc sống bây giờ phức tạp quá! Đàn ông thì kêu là ly dị vợ, đàn bà thì kêu là ly dị chồng để được ăn nằm với nhau... Không ai biết kiểm soát cái ham muốn dục vọng cả. Giống như những con thú hoang, lao vào nhau, mà không cần biết là sẽ ra làm sao. Các đứa con của họ sẽ thế nào sau cuộc vui dục vọng đó??? Đến khi, mình hỏi chồng, anh có thấy được giấy hoặc thủ tục giải quyết ly hôn của người ta chưa? Chồng mình ngớ người ra... Vì thế, đàn bà hay đàn ông gì một khi đã không kiểm soát được dục vọng thì cũng đáng tởm lợm như nhau cả... Nên bạn phải thật tỉnh táo để đánh giá, phán đoán và quyết định mọi hành động của mình. Đừng nghĩ yêu nghĩ là cho tất cả. Cuối cùng, chỉ có bản thân mình ê chề sau các cuộc vui dục vọng ấy và tự bôi trét xấu xa lên danh dự ba mẹ, người đã có công sinh thành và dưỡng dục bạn.

Thứ ba, bạn cũng không nên quá dễ dãi trong các mối quan hệ với đàn ông. Đàn ông nào cũng như nhau, chưa có thì muốn có cho bằng được, có rồi thì Cả thèm chống chán. Hãy để cho họ thèm đi, khi nào có sự cam kết lâu dài thì mới được giải quyết cái vấn đề thèm thuồng đó..Đó cũng là sự tôn trọng tối thiểu chinh bạn thân mình đó, bạn!

Tóm lại, bạn yêu bằng trái tim nóng bỏng, nhưng bạn phải tỉnh táo và giải quyết tình huống bằng cái đầu lạnh, để bảo vệ chính mình và danh dự cho gia đình mình nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhìn mặt mũi thư sinh còn búng ra sữa thế mà lừa dc bạn giỏi thế?
    • 45 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

đúng rồi đó! Bọn này phải đem thiến mới được
    • 654 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

chị ơi inbox cho em địa chỉ tài khoản mạng xã hội của hắn đi để em ném đá
    thôi, mạnh mẽ lên mà sống tiếp chị ạ, giờ xã hội này cũng ko coi trọng chuyện dưới đũng quần nữa đâu chị ạ.
    cố gắng nhé
    Người chung thủy là người yêu hết người này đến người khác
    Nhưng không yêu cùng một lúc 2 người
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dù sao cũng là chuyện đã qua mà thôi. Chị hãy bình tĩnh và cố gắng vượt qua. Chị còn trẻ, thời gian còn dài mà. Không nên vì một thằng đàn ông tồi tệ mà đánh mất cuộc đời mình.
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bởi vậy mạng xã hội càng phát triển tệ nạn càng nhiều, cố gắng lên bạn nhé.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

CÂu chuyện của bạn cũng gần như câu chuyện của tôi. Nó đau đớn và dằn vặt vô cùng. Người đàn ông đó để lại cho tôi 3 chữ Anh Sin lỗi chứ ko phải xin khi con tôi được gần 3 tháng tuổi. Anh ta nâng niu nó bao nhiêu thì sau 1 tuần phát giác cảm giác như anh ta đang bế đứa trẻ và ném nó xuống đất không thương xót bấy nhiêu. Và thêm câu nữa tôi sẽ không quên suốt đời này" đàn bà thiệt, chứ đàn ông đ... thiêt gì cả...". Chúng ta phải trả cái giá quá đắt cho tình yêu thương ko được coi trọng.Cuộc đời này còn nhiều cái để quan tâm. Phải tôt hơn nữa. Cả tôi và bạn. Bạn nhé
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn nên tự trách mình nhẹ dạ cả tin trước rồi mới trách họ sở khanh. đọc truyện của bạn mình cũng buồn cho bạn. quan hệ với người lạ cũng không dùng bcs ,lại còn để cho họ...vào nữa.
    giờ bạn phải đi khám bệnh và xử lý hậu quả đi.

suy nghĩ của 1 thằng con trai 26 tuổi
    • 113 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em phải bình tĩnh là điều đầu tiên!

em có thể ghét nhưng đừng hận. Hận là càng nhớ, và hận càng làm cuộc sống của em bị ám ảnh. Có những cái một phần là do em lựa chọn, đã lựa chọn phải chấp nhận.

Em nên nghĩ rằng, thôi thì thà rằng biết sớm người ta 1 ngày còn hơn bị lừa dối thêm 1 ngày, 1 ngày, hay nhiều ngày nữa.

Em hiểu chứ Mong em sớm cảm thấy bình an.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố gắng lên b ơi
    T cũng có người bạn thân cũng đang sống dở chết dở
    Gặp ngay thằng họ sở mà chúng nó còn yêu 5 năm nữa
    Giờ nó có bầu thằng kia quất ngựa truy phong luôn
    Mẹ thằng kia còn gọi điện bảo b t nạo thai đi
    Chỉ cần nó đồng ý thì t sẽ viết cho mng đầy đủ nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc chị sẽ may mắn tìm được chàng trai yêu chị thật nhiều, thương chị thật nhiều.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cẩn thận với những mối quan hệ từ mạng xã hội
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi0204 Xem bài viết
    Chào bạn,

Đọc tâm sự của bạn, mình hiểu được bạn đang rất cay đắng, chua chát vì bị lừa. Và lúc này, bạn rất đau khổ vì mất đi cái quý giá mà bạn đã cố gắng gìn giữ. Biết nói gì để an ủi bạn đây.. Bạn mạnh mẽ lên để vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé, và sống thật tốt để không phải hối hận về sau.

Mình viết dòng này cho bạn trong lúc mình đang cố đứng lên từ một vết thương lòng đây bạn. Nhưng mình khác bạn, mình là ai trong mối quan hệ tay ba đó. Mình là người vợ chính thức và chồng mình "say nắng" với một cô gái khác... Vợ chồng mình rất hạnh phúc, yêu nhau 6 năm, cưới nhau 6 năm, tổng cộng 12 năm bên nhau. Hạnh phúc vô cùng tận, tình dục hòa hợp, tiến bạc không hề eo hẹp. Thế nhưng, chồng vẫn ngoại tình với đầy đủ chứng cứ, ko gì có thể chối cãi được. Mình rất tin tưởng ở chồng mình, vì mình quan điểm ở với nhau thì phải tin nhau. Tự dưng, cái chuyện ngoại tình của chồng đến với mình một cách rất tự nhiên, mình ko mất một chút sức lực nào để tìm kiếm, hay lục lội gì cả... Giấy ko gói được lửa, đến lúc cần biết thì phải biết thôi... Chuyện của mình và chồng, mình đã có cách giải quyết của riêng mình rồi. Nhưng mình muốn có vài lời chia sẻ để bạn hiểu thêm về đàn ông!
    Theo mình, đàn ông chỉ muốn thêm, không bao giờ muốn bớt, luôn tham lam. Lỗi của bạn trai bạn là rõ ràng, anh ấy tham lam, giống như chồng mình vậy. Bởi thế, là phụ nữ, mình phải hết sức sáng suốt trong mọi suy nghĩ và hành động để không hối hận về sau. Anh ấy tham lam, anh ây tấn công, anh ấy vồ vập, nhưng nếu bạn không cho cơ hội, không chấp nhận, kiên quyết kháng cự thì anh ấy có làm gì được mình không? Nếu bạn không nằm ngửa ra, anh ấy có nằm lên bạn được không??? Vì thế trước khi trách hay hận người khác, bạn cũng nên tự xem lại chính mình...
    Thứ hai, vì các sự tham lam, chỉ muốn thêm ko muốn bớt, mà đàn ông dùng đủ cách để che đậy chuyện mình có vợ hoặc kêu ca là đang ly dị với vợ. Tốt nhât, nên tin những gì mình thấy, ko nên tin những gì mình nghe, bạn ơi! Bạn biết không, người tình của chồng mình là một người phụ nữ có chồng và có con 9 tuổi, và cũng kêu là đang ly dị chồng. Cuộc sống bây giờ phức tạp quá! Đàn ông thì kêu là ly dị vợ, đàn bà thì kêu là ly dị chồng để được ăn nằm với nhau... Không ai biết kiểm soát cái ham muốn dục vọng cả. Giống như những con thú hoang, lao vào nhau, mà không cần biết là sẽ ra làm sao. Các đứa con của họ sẽ thế nào sau cuộc vui dục vọng đó??? Đến khi, mình hỏi chồng, anh có thấy được giấy hoặc thủ tục giải quyết ly hôn của người ta chưa? Chồng mình ngớ người ra... Vì thế, đàn bà hay đàn ông gì một khi đã không kiểm soát được dục vọng thì cũng đáng tởm lợm như nhau cả... Nên bạn phải thật tỉnh táo để đánh giá, phán đoán và quyết định mọi hành động của mình. Đừng nghĩ yêu nghĩ là cho tất cả. Cuối cùng, chỉ có bản thân mình ê chề sau các cuộc vui dục vọng ấy và tự bôi trét xấu xa lên danh dự ba mẹ, người đã có công sinh thành và dưỡng dục bạn.

Thứ ba, bạn cũng không nên quá dễ dãi trong các mối quan hệ với đàn ông. Đàn ông nào cũng như nhau, chưa có thì muốn có cho bằng được, có rồi thì Cả thèm chống chán. Hãy để cho họ thèm đi, khi nào có sự cam kết lâu dài thì mới được giải quyết cái vấn đề thèm thuồng đó..Đó cũng là sự tôn trọng tối thiểu chinh bạn thân mình đó, bạn!

Tóm lại, bạn yêu bằng trái tim nóng bỏng, nhưng bạn phải tỉnh táo và giải quyết tình huống bằng cái đầu lạnh, để bảo vệ chính mình và danh dự cho gia đình mình nữa.
    Chào bạn !
    Cảm ơn những lời bạn chia sẻ . những lời tâm sự trên mình chỉ viết được một nửa, hẳn bạn chưa hiểu hết về cậu chuyện của mình. Mình không phải là người ngửa ra cho ng ta làm gì thì làm, chỉ có 2 người trong một phòng thì bạn nghĩ sao , quyết liệt chống cự nhưng cũng về con số 0. Khi yêu ình không mong muốn những chuyện như vậy xảy ra, mình là ng không muốn là ng thứ 3 cả, đối với mình không có thì thôi cũng không thèm thuồng gì . bạn nói vậy không đúng với quan điểm của mình cho lắm.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cố lên bạn.mình cũng bị đàn ông có gia đình lừa.trách sao khờ dại để bị lừa thôi.chứ mang oán hận thêm mệt mỏi.cuộc sống này vốn vô thương.k ai biết trước chuyện ngày mai.nên hãy trân trọng hiện tại.bước ra ngoài.làm việc nhiều.đi chơi với bạn bè nhiều.bạn sẽ khá hơn.hãy thấy may mắn vì bạn k có em bé.và k phải lấy phải thằng tồi đó.lấy người như vậy.ở vậy tốt hơn.cố lên.mọi chuyện sẽ ổn thôi.nghĩ tới gia đình
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4