Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

So sad ! Nên làm gì để quên một người đã bỏ rơi mình ?

• 27 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lâu nay em đã sống mà chỉ biết đến người mình yêu . Đến bây giờ thì nhận ra tất cả chỉ còn lại là sự sỉ vả , chà đạp , và coi thường . Em không biết mình làm gì để có ngày hôm nay nữa ! Làm sao để thật nhanh mà quên 1 người đã từng nghĩ yêu mình thật lòng và tốt với mình ??? Em thật sự bế tắc lắm !
    Chuyện của em rất dài :
    Em và bf quen nhau đã 4 năm đã có hứa hẹn . em là sinh viên còn đi học ở 1 trường đại học danh tiếng cũng được gọi là xinh và ngoan hiền , gia đình thì cũng khá giả
    Anh cùng tuổi và đang định cư ở nước ngoài làm việc . Tụi em quen nhau trải qua rất nhiều khó khăn , từ lúc anh chưa có gì đến lúc a có nhiều tiền và lo cuộc sống cho em thì mọi chuyện lại khác . Mọi thứ thay đổi và dần làm em mất lòng tin khi em biết anh đối với em không còn như trước nữa . Em chứng kiến được tất cả mọi thứ : anh ngủ với em gái gọi là kết nghĩa, a đi chơi gái hay ngoại tình với nhiều người con gái khi có thể . Em tổn thương nhưng mỗi lần như thế anh lại cầu xin em tha thứ và chuyện gì đâu rồi cũng vào đấy . Anh vẫn như thế và em vẫn biết và e chỉ muốn cho qua chuyện bằng lời giải thích qua loa của a.
    Anh là một con người gia trưởng . Em luôn phải nghe lời anh mọi thứ . Anh quản lý giờ giấc , bạn bè , 1 bữa xin đi chơi với bạn gái cũng đủ làm a giận , quản lý cả chuyện em mặc quần áo ntn để đi học và phải chụp ảnh lại để kiểm tra quần áo , giờ giấc , đang ở lớp học ngồi cạnh ai , trên fb hoặc yh chỉ cần trả lời hoặc nc với 1 người bạn khác giới thì sẽ có 1 trận chửi bới kinh khủng và chuyện đó cứ tiếp diễn mãi khi em chỉ bik xin lỗi và nhiều lần xin a đừng giận.Em lâu nay lại không nghĩ gì là gò bó , chỉ luôn nghĩ người ta iu nên ghen và ích kỷ và em chịu đựng .Cố gắng làm mọi thứ ko để mắc lỗi .
    Rồi cứ quen , ngày hôm đó có thể rất hp , nói những lời mà người ta cảm thấy rất ấm áp , nhưng trong 1 ngày em không thể được yên ổn .Anh kiếm ra những khuyết điểm of em để nói . Ví dụ : tại sao lại muốn đi chơi mà xin đi , hay tại sao phải đi chơi với mấy đứa lớp mà không phải là 1 đứa bạn thân thôi để chất vấn em,Tại sao bắt máy trễ ... và đó có thể là lý do a nói lời ctay em . em chỉ bik khóc , chờ đợi ngta , ko thấy đt ... thì e tự tìm tới đt cho a và rồi a tắt máy ngang thiếu tôn trọng . có lần e ko thể chờ đợi được và gọi về nhà 1 lần gặp mẹ a thì phải nghe cho qua chuyện ...
    Nhưng lần này thì lại khác.Em thấm thía , ê chề nhục nhã .
    Ngày hôm đó em xin a đi chơi với mấy đứa con gái bạn thân nhưng về trễ 15p và rồi anh kiếm chuyện nói rằng em thiếu tôn trọng , rồi nói em tại sao đi chơi son phấn quần áo không báo cáo và anh nói e gây áp lực khiến anh mệt mỏi . anh nói rằng muốn kết thúc vì mọi thứ lâu nay chỉ là cái tình chứ không hề có cảm giác .
    Mọi chuyện cứ như thế em nghĩ sẽ cố gắng tập quên 1 lần thôi , nhưng lên fb thì lại thấy anh tỏ ra yếu đuối đau khổ còn nói là bị đau không thể đi làm , lòng em lại khó chịu và em lại làm việc ngu ngốc đó . Em tìm đến đt cho a , anh tắt máy . Em đợi 1 ngày , 2 ngày ... vẫn đt thì a vẫn tắt máy . Em đt về nhà thì gặp mẹ a , mẹ a nói a bị đau và không thể gặp . e cũng không biết sao lại nói mẹ nói dùm a bật dtdđ lên để e đt vào hỏi thăm , mẹ a nói chak " khó đó con nó sốt sợ không nghe được " ( ko nghe máy được mà có thể ol facebook ???))) em cũng dần hiểu được và đã chấp nhận thực tế . Nhưng em thì , vẫn theo dõi fb người ta , fb có gì mới , hay a chat fb cùng bạn , e đều đọc được hết . Chat mà bạn bè hỏi thì nói là ctay e rồi , nói rằng làm mai cho ny mới đi . Xong xuôi hết thì lại xóa vì a biết em vẫn vào fb a thường xuyên .
    Và rồi khi em đọc được thì e lại tức : e lại gửi tn e nói ... " tại sao phải xóa những dòng chat đó ... sao không để em thấy những gì là thật lòng mà phải xóa để thể hiện tốt đẹp sao ? em nói rằng từ nay sẽ ko vào nữa ... em nói rằng không đủ cao thượng chúc anh hp chỉ chúc anh đừng bao giờ hối hận vì đã bỏ qua em trong cuộc đời a " và em không nghĩ rằng anh sẽ reply tn cho em ( việc mà trước giờ ctay nhau không hề làm ) :
    " cut me may di,tao deo bao gio phai hoi han ca,dung lien wan den cuoc doi tao,va dung wa tim hieu can ke ve nhung gi tao lam,may wa dang wa roi do!dung bao gio moi moc va dung cham den quyen rieng tu cua ca nhan tao!cut di do khon nan!

tao voi may ket thuc roi,thi tao muon like hinh ai,cm hinh ai,noi tan ai,yeu ai va noi thich ai la quyen tu do ca nhan cua tao va cua moi nguoi,mac mo gi den may ma may vao trach moc trach cu tao de lam gi ha cai con khon nan kia!du me tao voi may gio deo la gi cua nhau nua thi may quyen han gi vao day noi tao!cut me may di dung de tao fai dien^ len vi 1 cai con cho ma nhu may! "
    Em đau lắm , không còn khóc nổi , thấy có lúc buồn cười , lòng nhẹ nhàng khi xác định mình sẽ làm 1 số thứ , nhưng có lúc lại đau và sợ hãi ! Em phải tiếp tục bước đi trên con đường của mình ntn đây ? em thực sự cảm thấy rất khó vì bên cạnh e hiện giờ không có gđ và cả 1 người bạn ... cũng không có !!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 574 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. Đọc mà thấy thương cho bạn.
    Nhưng cũng chúc mừng bạn vì đã thoát khỏi con người ko đáng đc yêu như hắn ta nhé. Vui lên bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,900 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho hắn thấy hắn là 1 thằng ngu khi đã bỏ rơi bạn. mà bạn này chịu đựng tài thật.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 106 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Eo ui, chị này có người yêu gì kì quá. hết yêu rồi mà nt chửi người ta. hichic, thương chị quá đi mất.
    Người yêu e cũng bằng tuổi, cũng đang ở nước ngoài, yêu nhau đc hơn 3 năm 1 tí cũng gần giống nhỉ. Ng iu e cũng khó tính lắm, có điều nếu e tức quá thì vẫn la lại đc :-s chắc 1 phần cũng do ở xa. Nhưng như ng iu chị như thế thì rất quá đáng luôn í. K hỉu sao chị lại chịu đựng đc lâu như vậy.
    Thui thì coi như mình rút kinh nghiệm, sau nì đừng vớ zô mí a như thế nữa. Chỉ có mỗi 1 việc ngủ vs e kết nghĩa là đã k thể tha thứ đc r. Chị đừng buồn nhé. À, chặn nik fb của a kia đi, coi như k wen, đừng vào đó nữa cho mệt
    7YDVp7 GeVkp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 295 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chia sẻ với bạn.mình có hoàn cảnh giống bạn.khi khó khăn với ý định sẽ cưới nhau cơ đây.đi qua bao gian khó giơ công việc ổn định,cách đây mấy hôm lấy lí do rẩt cao cả "vì tốt cho mình" nên .....lý do thì nhiều lắm.Cũng chẳng còn cảm xúc để xem đây là bài học nữa.dệt mông làm gì cứ thế sống cho tốt vậy.đời mà,giữa biển người ai cũng gặp người tốt thí người xấu để cho ai.mong bạn vượt qua tất cả.sông để hưởng thụ cái tốt đẹp mà bạn thân mình được hưởng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sẽ đau lắm đấy,nỗi đau có thể khiến người ta có suy nghi điên rồ nhất để được giải thoát nhưng hãy bình tĩnh bạn nhé sẽ có những người bạn từ webtretho ôm bạn thật chặt.Cố gắng vượt qua bạn nhé,chiến thắng lần này sẽ giúp bạn thấy rằng không có nỗi đau nào có thể đánh gục bạn nữa.Ôm bạn thật chặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cố lên chị ơi, rồi cái gì cũng qua cả. Đi chơi và đi học thêm nhiều vào. Chăm sóc bản thân nhiều hơn, để thật xinh đẹp và quyến rũ. Quên đi chị à. Không có gì là không thể cả ^_^ chị sẽ hạnh phúc. Chắc chắn
    • 36 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

cố lên bạn nhé, không cần khó vì một kẻ không xứng đáng với tình yêu của bạn. Vòng tay ôm bạn thật chặt này!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 58 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có phải trước giờ bạn chỉ quen một mình tên này hoặc bạn quen tên này là sâu đậm nhất trong những mối tình khác phải không? Những mối tình như vậy thường làm người ta khó quên dù nó có đau khổ thế nào đi nữa. Đối với con gái thì nó khiến cho chúng ta bị mù quáng, yêu hết mực rồi dễ chấp nhận bị đối xử tệ bạc mà trong lòng thì không dứt ra được. Phương thuốc tốt nhất cho bạn là thời gian, và một mối quan hệ khác. Bạn ơi thử ngồi nghĩ lại xem, cha mẹ sinh mình ra không phải để cho mình bị một thằng không ra gì chửi bới, xài xể, gọi mình là "con chó má", mình không xứng đáng bị vậy. Giờ dù trong tim còn đau nhói, tối về khó ngủ nhưng đừng bao giờ nghĩ về chuyện yêu đương gì con người đó nữa. Hắn không xứng đáng đâu bạn. Bây giờ bạn cứ lơ tên đó đi, coi như hắn chưa từng tồn tại, chưa từng xuất hiện trong cuộc đời bạn. Tìm một thú vui gì đó để làm, mạnh mẽ yêu đời lên, rồi cũng có lúc có người con trai khác xuất hiện trong cuộc đời bạn, trân trọng bạn hơn nhiều. Phải quen người mới mới biết được người cũ tệ như thế nào bạn à. Bạn hãy yêu lấy bản thân mình, đừng để cho hạng bá vơ đó sỉ vả như vậy. Mình đọc mà tức giùm bạn. Hãy thay đổi ,làm mới mình đi. Đoán xem sau này ai sẽ chạy theo bạn năn nỉ xin được tha thứ. Mình tin rồi cũng có ngày bạn sẽ nghĩ lại "sao hồi đó mình lại yêu cái tên này" cho mà xem.
    • 41 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bạn ra ngoài hiệu thuốc bảo người ta bán cho mấy vỉ thuốc . Tên thuốc là " Thời gian " . Cầm về nhà uống dần , bao h hết lại mua uống tiếp. Bao giờ hết bệnh thì thôi

Mình cũng đang điều trị bằng thuốc này được gần 2 tháng rồi . Bệnh tình vẫn chưa thuyên giảm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thời gian ???? có thực sự sẽ hết không ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Quăng cái loại đàn ông như thế vào sọt rác đi em ah. Chia tay nó là điều may mắn nhất của e đấy. Trên đời vẫn còn nhiều đàn ông tốt lắm, Cứ vui vẻ mà sống e nhé, rồi sẽ tất cả sẽ qua thôi. Kết thúc để bắt đầu lại nhé,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hết chứ em đi chơi đi làm để ý đến cuộc sống hàng ngày e sẽ thấy ngoài tyeu còn rất nhiều thứ khác thú vị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 73 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

thế này mà cũng yêu được. thế này mà cũng phải tiếc nuối. người yêu mình nói chuyện ở ngoài mình không biết nhưng chỉ cần không tôn trọng, mắng khó nghe mình cũng cho out không thương tiếc. chứ để nói thế kia thì mình thật tự choáng.
    • 157 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

chủ top ơi, đồng cảm với bạn. Hãy cố gắng quên con người ấy đi, từ từ sẽ quên thôi, bạn càng làm moị cách quên thì càng nhớ đó. Cứ nghĩ rằng, kiếp trước mình đã vay kiếp này mình phải trả, trả xong rùi thì thôi. Có gắng sống tốt để kiếp sau gặp người tốt.
    Ai không yêu, bước chân lên thiên đường một nửa......
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em sẽ cố gắng ... cảm ơn lời động viên của mọi người ... mỗi ngày vào đọc 1 chút ... e thấy mình càng quyết tâm nhiều hơn ... cảm ơn mọi người nhiều lắm !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,075 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pebuon90 Xem bài viết
    Lâu nay em đã sống mà chỉ biết đến người mình yêu . Đến bây giờ thì nhận ra tất cả chỉ còn lại là sự sỉ vả , chà đạp , và coi thường . Em không biết mình làm gì để có ngày hôm nay nữa ! Làm sao để thật nhanh mà quên 1 người đã từng nghĩ yêu mình thật lòng và tốt với mình ??? Em thật sự bế tắc lắm !
    Chuyện của em rất dài :
    Em và bf quen nhau đã 4 năm đã có hứa hẹn . em là sinh viên còn đi học ở 1 trường đại học danh tiếng cũng được gọi là xinh và ngoan hiền , gia đình thì cũng khá giả
    Anh cùng tuổi và đang định cư ở nước ngoài làm việc . Tụi em quen nhau trải qua rất nhiều khó khăn , từ lúc anh chưa có gì đến lúc a có nhiều tiền và lo cuộc sống cho em thì mọi chuyện lại khác . Mọi thứ thay đổi và dần làm em mất lòng tin khi em biết anh đối với em không còn như trước nữa . Em chứng kiến được tất cả mọi thứ : anh ngủ với em gái gọi là kết nghĩa, a đi chơi gái hay ngoại tình với nhiều người con gái khi có thể . Em tổn thương nhưng mỗi lần như thế anh lại cầu xin em tha thứ và chuyện gì đâu rồi cũng vào đấy . Anh vẫn như thế và em vẫn biết và e chỉ muốn cho qua chuyện bằng lời giải thích qua loa của a.
    Anh là một con người gia trưởng . Em luôn phải nghe lời anh mọi thứ . Anh quản lý giờ giấc , bạn bè , 1 bữa xin đi chơi với bạn gái cũng đủ làm a giận , quản lý cả chuyện em mặc quần áo ntn để đi học và phải chụp ảnh lại để kiểm tra quần áo , giờ giấc , đang ở lớp học ngồi cạnh ai , trên fb hoặc yh chỉ cần trả lời hoặc nc với 1 người bạn khác giới thì sẽ có 1 trận chửi bới kinh khủng và chuyện đó cứ tiếp diễn mãi khi em chỉ bik xin lỗi và nhiều lần xin a đừng giận.Em lâu nay lại không nghĩ gì là gò bó , chỉ luôn nghĩ người ta iu nên ghen và ích kỷ và em chịu đựng .Cố gắng làm mọi thứ ko để mắc lỗi .
    Rồi cứ quen , ngày hôm đó có thể rất hp , nói những lời mà người ta cảm thấy rất ấm áp , nhưng trong 1 ngày em không thể được yên ổn .Anh kiếm ra những khuyết điểm of em để nói . Ví dụ : tại sao lại muốn đi chơi mà xin đi , hay tại sao phải đi chơi với mấy đứa lớp mà không phải là 1 đứa bạn thân thôi để chất vấn em,Tại sao bắt máy trễ ... và đó có thể là lý do a nói lời ctay em . em chỉ bik khóc , chờ đợi ngta , ko thấy đt ... thì e tự tìm tới đt cho a và rồi a tắt máy ngang thiếu tôn trọng . có lần e ko thể chờ đợi được và gọi về nhà 1 lần gặp mẹ a thì phải nghe cho qua chuyện ...
    Nhưng lần này thì lại khác.Em thấm thía , ê chề nhục nhã .
    Ngày hôm đó em xin a đi chơi với mấy đứa con gái bạn thân nhưng về trễ 15p và rồi anh kiếm chuyện nói rằng em thiếu tôn trọng , rồi nói em tại sao đi chơi son phấn quần áo không báo cáo và anh nói e gây áp lực khiến anh mệt mỏi . anh nói rằng muốn kết thúc vì mọi thứ lâu nay chỉ là cái tình chứ không hề có cảm giác .
    Mọi chuyện cứ như thế em nghĩ sẽ cố gắng tập quên 1 lần thôi , nhưng lên fb thì lại thấy anh tỏ ra yếu đuối đau khổ còn nói là bị đau không thể đi làm , lòng em lại khó chịu và em lại làm việc ngu ngốc đó . Em tìm đến đt cho a , anh tắt máy . Em đợi 1 ngày , 2 ngày ... vẫn đt thì a vẫn tắt máy . Em đt về nhà thì gặp mẹ a , mẹ a nói a bị đau và không thể gặp . e cũng không biết sao lại nói mẹ nói dùm a bật dtdđ lên để e đt vào hỏi thăm , mẹ a nói chak " khó đó con nó sốt sợ không nghe được " ( ko nghe máy được mà có thể ol facebook ???))) em cũng dần hiểu được và đã chấp nhận thực tế . Nhưng em thì , vẫn theo dõi fb người ta , fb có gì mới , hay a chat fb cùng bạn , e đều đọc được hết . Chat mà bạn bè hỏi thì nói là ctay e rồi , nói rằng làm mai cho ny mới đi . Xong xuôi hết thì lại xóa vì a biết em vẫn vào fb a thường xuyên .
    Và rồi khi em đọc được thì e lại tức : e lại gửi tn e nói ... " tại sao phải xóa những dòng chat đó ... sao không để em thấy những gì là thật lòng mà phải xóa để thể hiện tốt đẹp sao ? em nói rằng từ nay sẽ ko vào nữa ... em nói rằng không đủ cao thượng chúc anh hp chỉ chúc anh đừng bao giờ hối hận vì đã bỏ qua em trong cuộc đời a " và em không nghĩ rằng anh sẽ reply tn cho em ( việc mà trước giờ ctay nhau không hề làm ) :
    " cut me may di,tao deo bao gio phai hoi han ca,dung lien wan den cuoc doi tao,va dung wa tim hieu can ke ve nhung gi tao lam,may wa dang wa roi do!dung bao gio moi moc va dung cham den quyen rieng tu cua ca nhan tao!cut di do khon nan!

tao voi may ket thuc roi,thi tao muon like hinh ai,cm hinh ai,noi tan ai,yeu ai va noi thich ai la quyen tu do ca nhan cua tao va cua moi nguoi,mac mo gi den may ma may vao trach moc trach cu tao de lam gi ha cai con khon nan kia!du me tao voi may gio deo la gi cua nhau nua thi may quyen han gi vao day noi tao!cut me may di dung de tao fai dien^ len vi 1 cai con cho ma nhu may! "
    Em đau lắm , không còn khóc nổi , thấy có lúc buồn cười , lòng nhẹ nhàng khi xác định mình sẽ làm 1 số thứ , nhưng có lúc lại đau và sợ hãi ! Em phải tiếp tục bước đi trên con đường của mình ntn đây ? em thực sự cảm thấy rất khó vì bên cạnh e hiện giờ không có gđ và cả 1 người bạn ... cũng không có !!!!
    bạn chẳng cần làm gì cả? vì loại người này nên " biến" sớm vì để lâu thêm họa. ko đáng dành 1 phút cho hắn ta! mạnh mẻ lên bạn
    5/10/11 nộp 129F
    12/10/11 .....NOA1
    06/02/12......NOA2
    16/02/12.... case number
    26/02/12......P3
    2/03/12...P3 back
    16/04..... receving p4
    25/05.... interview......... i got pink
    18/6... visa in hand
    27/6...go to us
    5/7.... get maried
    13/7.... apply GC
    13/10... driver licence
    28/12.... GC inhand
    • 113 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đứng thẳng dậy. Quyết tâm thành đạt và lấy 1 anh chồng hơn nó cho nó thấy em sống như nào khi chia tay nó. Em vậy là may đấy !
    Âm Dương giao hòa, sinh sôi vạn vật
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 66 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mỗi lần yếu lòng thì lấy cái đoạn hắn chửi bạn như vậy ra đọc đi đọc lại, xong rồi thì bạn sẽ nhớ ra tại sao bạn cần phải thoát khỏi mối quan hệ này, vì nếu cứ tiếp tục như vậy mà suy ra tương lai xem, bạn sẽ thấy 1 viễn cảnh gì? Bạn có được hạnh phúc không hay phải chịu đựng cả đời? Bạn sẽ vượt qua được, chỉ có khó là thỉnh thoảng sẽ lại yếu lòng thôi, qua những lúc như vậy là ổn, vì có vẻ bạn thường không chịu nổi thử thách mà lại tìm đến hắn, để rồi hắn lại xem thường bạn như vậy. Khó nhưng mà bạn PHẢI vượt qua được. Cố lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Hix, vô cùng đồng cảm với bạn. Thui, cố gắng, quên đi bạn ah. Mây cả trời, hãy để gió cuốn đi. cái gì là của mình sẽ mãi là của mình. Cứ mặc kệ cảm xúc, cho nó chết vì đói. ^^ . Muốn cười lắm, mà chính mình h cũng chẳng cười được. Haiz, đàn ông mà bạn, nói chung...thằng nào cũng kốn nạn và tầm thường như nhau thui. việc mình đã từng làm trước đây:
    1) Tìm ai đó, có thể tin tưởng, khóc thật to vào, khóc cho thỏa đi. Đừng cố gắng kiềm chế bản thân nữa, khóc 1, 2 ngày thui
    2) Lên danh sách, thời khóa biểu cho kín vào, làm tất cả những gì cần làm, đọc tất cả những cái gì mình chưa học. Công việc là thứ tốt nhất giúp quên
    3) Thời gian--- vẫn là thứ thốc vạn năng, Tất cả rùi sẽ ổn thui. Cố lên
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2