Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sao cứ suy nghĩ về quá khứ của ng yêu?!?!?! giúp em thoát ra với....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạo này e cứ hay suy nghĩ về mối tình cũ của ng yêu em , và tưởng tượng đủ thứ, em và anh ấy đã quen nhau được 1năm rưỡi rồi, và đây là lần đầu tiên em như vậy, cứ mỗi lần như thế là em ko muốn gặp mặt, nói chuyện hay nhắn tin với anh ấy nữa, em cũng chẳng hiểu em thế nào...

Bao nhiêu thứ a ấy nói nó cứ như trào về, bạn gái cũ của anh ấy là mối tình đầu, nhưng chị ấy quá sa ngã nên đã quan hệ với ng đàn ông khác ( nhiều nguời ) và lúc mới quen nhau anh ấy đã từng nói với em là " em ko biết được là ngày xưa anh yêu cô ấy thế nào đâu?!!?", lúc đó em chẳng nghĩ gì cả nhưng bây giờ tự nhiên lại nghĩ , thấy sao sao nữa.

Hồi mới wen nhau được 5 tháng, vô tình em cũng thấy cái mail, nhưng anh ấy gửi cho chị ấy vào cái thời gian mà em cũng chưa biết anh ấy " kiếp sau xin làm người tình".

Họ quen nhau cũng 2-3 năm, từ hồi học cấp 3 cho đến khi lên đại học thì chia tay...

Hiện tại anh ấy rất thương em và quan tâm đến em, dạo này vì chuyện này mà em cứ tránh mặt và giận hoài, ko thể như xưa được, em biết làm như thế là huỷ hoại tình cảm của 2 tụi em, nhưng ko biết làm sao mà thoát ra.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,718 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

bệnh muôn thuở của phụ nữ đây mà :Thinking::Thinking::Thinking:
    Ku Ben: NB: 3kg - 50cm
    12m: 11kg - 80cm

13m: 11,5kg - 82cm
    14m: 12kg - 86cm
    19m: 12,5kg - 88cm

24m: 13,8kg - 93cm

placezoo6112948288
    • 259 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ai cũng có kỉ niệm riêng của mình mà chị, việc gì mình phải thế phải k? ng yêu em còn giữ 1 đống thư của ng cũ đó, em cũng đòi đọc cho vui, ng ấy k cho nhưng em cứ đòi, đọc thì thấy buồn nên ng yêu k cho đọc nữa, mà ng yêu nói nếu k tin cậu ấy thì cậu ấy sẽ đốt hết thư hết, nhưng em tin, dù sao đó chỉ là quá khứ, đó là mối tình đầu học trò của cậu ấy mà, em k muốn phá đi những kỉ niệm của ng ấy, quan trọng là hiện tại cậu ấy yêu em, và k nghĩ đến ng cũ nữa..

chị cũng như em nhé! chị làm thế mất tình cảm lắm chị à, 2 ng cái nhau hoài, anh ấy sẽ cảm thấy mệt mỏi... và khi mệt mỏi rồi ng con trai sẽ dừng lại đó
    All i want to do is find the way back into love
    i can't make it through without the way back into love
    • 1,605 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Hic, bạn này giống mình quá.
    Có điều, mình thì không phải là ny mà là chồng. Mình gom tất cả những kỷ vật liên quan đến người cũ của hắn rồi kêu hắn đốt đi.
    Mình cũng không biết khuyên bạn thế nào. Có lẽ đấy là máu ghen chăng? Mình nhẫn thấy mình cũng hơi bị hay ghen.
    Dạo đó mình chỉ biết cứ cố gắng nghĩ "quá khứ đã qua, nếu mình cứ khơi lại là vô tình làm chàng nhớ đến người xưa nhiều hơn. Cố gắng đừng để ý đến, giành time chăm sóc chàng. Đừng đi chơi những chỗ mà bạn biết là anh ấy từng đưa bạn gái cũ đi ( tuyệt đối đừng nói kiểu "em không thích đi những chỗ mà anh đưa.... đi" nha, nếu anh ấy hỏi tại sao thì cứ trả lời " em ko thích" thôi):Smiling:
    Mình đã vượt qua được điều đó rồi. Tụi mình cưới nhau được 4 năm roài.
    Chúc bạn lấy lại thăng bằng để yêu nhiều hơn nhé!!
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice_rich89 Xem bài viết
    ai cũng có kỉ niệm riêng của mình mà chị, việc gì mình phải thế phải k? ng yêu em còn giữ 1 đống thư của ng cũ đó, em cũng đòi đọc cho vui, ng ấy k cho nhưng em cứ đòi, đọc thì thấy buồn nên ng yêu k cho đọc nữa, mà ng yêu nói nếu k tin cậu ấy thì cậu ấy sẽ đốt hết thư hết, nhưng em tin, dù sao đó chỉ là quá khứ, đó là mối tình đầu học trò của cậu ấy mà, em k muốn phá đi những kỉ niệm của ng ấy, quan trọng là hiện tại cậu ấy yêu em, và k nghĩ đến ng cũ nữa..

chị cũng như em nhé! chị làm thế mất tình cảm lắm chị à, 2 ng cái nhau hoài, anh ấy sẽ cảm thấy mệt mỏi... và khi mệt mỏi rồi ng con trai sẽ dừng lại đó
    Ng yêu mình thì không dám vì sợ mình giận lắm, tất cả đều đốt hết ( trừ những cái mình không thể tìm ra được) :Sad::Sad::Sad:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tí Điệu Xem bài viết
    bệnh muôn thuở của phụ nữ đây mà :Thinking::Thinking::Thinking:
    :Crying::Crying::Crying:

Trích dẫn Nguyên văn bởi dori030806 Xem bài viết
    Hic, bạn này giống mình quá.
    Có điều, mình thì không phải là ny mà là chồng. Mình gom tất cả những kỷ vật liên quan đến người cũ của hắn rồi kêu hắn đốt đi.
    Mình cũng không biết khuyên bạn thế nào. Có lẽ đấy là máu ghen chăng? Mình nhẫn thấy mình cũng hơi bị hay ghen.
    Dạo đó mình chỉ biết cứ cố gắng nghĩ "quá khứ đã qua, nếu mình cứ khơi lại là vô tình làm chàng nhớ đến người xưa nhiều hơn. Cố gắng đừng để ý đến, giành time chăm sóc chàng. Đừng đi chơi những chỗ mà bạn biết là anh ấy từng đưa bạn gái cũ đi ( tuyệt đối đừng nói kiểu "em không thích đi những chỗ mà anh đưa.... đi" nha, nếu anh ấy hỏi tại sao thì cứ trả lời " em ko thích" thôi):Smiling:
    Mình đã vượt qua được điều đó rồi. Tụi mình cưới nhau được 4 năm roài.
    Chúc bạn lấy lại thăng bằng để yêu nhiều hơn nhé!!
    em cũng nghĩ như chị, ng yêu em chưa biết vì sao em như vậy hết, cứ nói là anh làm gì sai thì cho anh xin lỗi, anh ấy chưa biết em phải đấu tranh tư tưởng thế nào :Crying::Crying::Crying:
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có 1 lần anh ấy đã chở em đi gặp ng yêu cũ để nói chuyện nữa chứ, hic, anh ấy bảo ng ta cứ đòi gặp em, và trong lần đám cưới bạn thân của anh ấy, e cũng gặp chị ấy, bây giờ đầu óc em bị gì roài, không biết thế nào nữa :Sad::Sad:
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Laughing:
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thơmphức Xem bài viết
    :Laughing:
    không hiểu gì luôn :Sad::Sad::Sad:
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Em muốn hỏi chị câu này nhé : Chị muốn làm người phụ nữ đầu tiên anh ấy yêu hay là người cuối cùng ở bên anh ấy ? Tự suy ngẫm nha.
    Em kể chị nghe chuyện của em nè:Người yêu em cũng từng có bạn gái.Em cũng biết chị này luôn.Khi mới quen anh cũng hay kể em nghe chuyện cũ giữa họ.Anh từng đau khổ vật vã vì bị chị ấy bỏ.Mất 2 năm sau đó anh mới nguôi ngoai và gặp em.Em biết nhưng sao em ko ghen như thế.Có thể vì em tin anh ấy.Và em thấy anh cũng khổ nhiều nên em thương lắm,em muốn bù đắp cho anh ấy.Giờ thỉnh thoảng họ cũng có liên lạc nhưng chỉ là bạn bt thôi.
    Yêu là phải chấp nhận nhau như những gì vốn có.Cứ suốt ngày đào bới xới tung chẳng được ích lợi gì.Chị cứ nghĩ thử 1 vết thương là liền da mà chị cứ lâu lâu khựi nó lên thì làm cho nó chảy máu .Chị ko xót cho anh ấy sao.Hãy để quá khứ ngủ yên nhé.
    Chúc chị vui :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Tớ cũng rứa . Hồi đầu á, toàn nghĩ linh tinh về các nàng trước của xã thôi ( trong khi mình cũng có ... hihi ) . Lại còn móc máy chồng nữa, nói chung là chuối lắm . Nhưng giờ thì hết rồi, tại thấy nói mãi cũng nhàm , không còn hứng mà để ý nữa :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 332 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tình trạng xưa đây mà. E cũng 1 thời gian street về chuyện này đấy. Đúng là cứ nghĩ tới là chịu ko nổi, mún bỏ quách cho xong để nhẹ đầu :Battin ey:. Nhưng mà sau 1 thời gian, tự nhiên cái ý nghĩ ám ảnh đó nó biến đâu mất tiêu. Càng ngày càng yêu, mà lại càng ko ghen với quá khứ nữa. Vì e thấy chả có "con" nào hơn được e cả nên hết ghen hehe. Cứ nghĩ tụi nó là "muỗi", ko xứng đáng với mình & OX mình nên ko thèm ghen lun ^^.
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi_hoachi Xem bài viết
    Em muốn hỏi chị câu này nhé : Chị muốn làm người phụ nữ đầu tiên anh ấy yêu hay là người cuối cùng ở bên anh ấy ? Tự suy ngẫm nha.
    Em kể chị nghe chuyện của em nè:Người yêu em cũng từng có bạn gái.Em cũng biết chị này luôn.Khi mới quen anh cũng hay kể em nghe chuyện cũ giữa họ.Anh từng đau khổ vật vã vì bị chị ấy bỏ.Mất 2 năm sau đó anh mới nguôi ngoai và gặp em.Em biết nhưng sao em ko ghen như thế.Có thể vì em tin anh ấy.Và em thấy anh cũng khổ nhiều nên em thương lắm,em muốn bù đắp cho anh ấy.Giờ thỉnh thoảng họ cũng có liên lạc nhưng chỉ là bạn bt thôi.
    Yêu là phải chấp nhận nhau như những gì vốn có.Cứ suốt ngày đào bới xới tung chẳng được ích lợi gì.Chị cứ nghĩ thử 1 vết thương là liền da mà chị cứ lâu lâu khựi nó lên thì làm cho nó chảy máu .Chị ko xót cho anh ấy sao.Hãy để quá khứ ngủ yên nhé.
    Chúc chị vui :Smiling:
    Dạo này em mới bị như thế thôi, cứ tưởng tượng vớ vẩn, nản quá thôi chị ! :RollingEy:

Trích dẫn Nguyên văn bởi FoxFamily Xem bài viết
    Tớ cũng rứa . Hồi đầu á, toàn nghĩ linh tinh về các nàng trước của xã thôi ( trong khi mình cũng có ... hihi ) . Lại còn móc máy chồng nữa, nói chung là chuối lắm . Nhưng giờ thì hết rồi, tại thấy nói mãi cũng nhàm , không còn hứng mà để ý nữa :Battin ey:
    chị cũng giống em, em cũng nói móc tùm lum ... cũng bị anh ấy la ... hic

Trích dẫn Nguyên văn bởi ::Zen:: Xem bài viết
    Tình trạng xưa đây mà. E cũng 1 thời gian street về chuyện này đấy. Đúng là cứ nghĩ tới là chịu ko nổi, mún bỏ quách cho xong để nhẹ đầu :Battin ey:. Nhưng mà sau 1 thời gian, tự nhiên cái ý nghĩ ám ảnh đó nó biến đâu mất tiêu. Càng ngày càng yêu, mà lại càng ko ghen với quá khứ nữa. Vì e thấy chả có "con" nào hơn được e cả nên hết ghen hehe. Cứ nghĩ tụi nó là "muỗi", ko xứng đáng với mình & OX mình nên ko thèm ghen lun ^^.
    HỒI sáng anh ấy bảo em mà như thế là em không tự tin vào bản thân mình :Sad:

Nản quá, em lúc quên đi được, lúc thì nó cứ rần rần ra...
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Bạn ơi sao lại thế nhỉ, tình cũ của người yêu mình kéo dài những 2 năm, vì công việc, thỉnh thoảng lâu lâu vẫn tình cờ ng yêu mình có gặp, nhưng giữa họ chẳng có gì cả, giờ là bạn tốt. Mình nghĩ ng yêu bạn giống ngyêu mình, chẳng lưu giữ bất cứ thứ gì đâu bạn ạ, vì vậy bạn đừng như thế nhé. Anh nhà mình ngay từ lúc mới yêu luôn khẳng định tình yêu của đời anh ta hơn tình cũ về mọi mặt, nào là lãng phí thời gian cho tình cũ thật mất time hehe. Mình có gặp ng yêu cũ của anh ấy vài lần(tình cờ cũng như do công việc), sau đó trợ lý của ng yêu mình còn kể lại với chồng mình là:" Cái Nhi cứ khen số anh sướng yêu được Hằng(tức là mình ấy), nó phục cái Hằng lắm, vừa ngoan, xinh xắn , có cái mặt nhìn thông minh", mình sướng ê ẩm mấy hôm liền đó. Hihi. Từ đó mình thấy thiện cảm lắm bạn ạ hihi.
    Mình thấy ng yêu bạn nghĩ bạn thiếu tự tin chính vì lý do bạn nghĩ đến quá khứ của anh ấy, bạn hãy tự tin lên nhé, 2 đứa bọn mình thì ko bao giờ nhắc tới quá khứ của nhau, thường thì chỉ trêu đùa thôi. Mình nghĩ bạn nên cho cô ta vào dĩ vãng đi, vì chẳng còn liên quan đến hiện tại gì đâu, mình tin là ng yêu bạn rất yêu bạn đấy!
    Bật mí nhé, mình và ng yêu mình được gần 4 năm rồi, vậy là mình hơn đứt cô bạn của ngyêu mình rùi đúng ko nhỉ hihi
    Thỉnh thoảng mình có vào blog của ng yêu cũ anh ấy, hihi, chị ấy cũng đang rất hạnh phúc với tình yêu của mình, mình còn thấy vui lây cơ.
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihang2001us Xem bài viết
    Bạn ơi sao lại thế nhỉ, tình cũ của người yêu mình kéo dài những 2 năm, vì công việc, thỉnh thoảng lâu lâu vẫn tình cờ ng yêu mình có gặp, nhưng giữa họ chẳng có gì cả, giờ là bạn tốt. Mình nghĩ ng yêu bạn giống ngyêu mình, chẳng lưu giữ bất cứ thứ gì đâu bạn ạ, vì vậy bạn đừng như thế nhé. Anh nhà mình ngay từ lúc mới yêu luôn khẳng định tình yêu của đời anh ta hơn tình cũ về mọi mặt, nào là lãng phí thời gian cho tình cũ thật mất time hehe. Mình có gặp ng yêu cũ của anh ấy vài lần(tình cờ cũng như do công việc), sau đó trợ lý của ng yêu mình còn kể lại với chồng mình là:" Cái Nhi cứ khen số anh sướng yêu được Hằng(tức là mình ấy), nó phục cái Hằng lắm, vừa ngoan, xinh xắn , có cái mặt nhìn thông minh", mình sướng ê ẩm mấy hôm liền đó. Hihi. Từ đó mình thấy thiện cảm lắm bạn ạ hihi.
    Mình thấy ng yêu bạn nghĩ bạn thiếu tự tin chính vì lý do bạn nghĩ đến quá khứ của anh ấy, bạn hãy tự tin lên nhé, 2 đứa bọn mình thì ko bao giờ nhắc tới quá khứ của nhau, thường thì chỉ trêu đùa thôi. Mình nghĩ bạn nên cho cô ta vào dĩ vãng đi, vì chẳng còn liên quan đến hiện tại gì đâu, mình tin là ng yêu bạn rất yêu bạn đấy!
    Bật mí nhé, mình và ng yêu mình được gần 4 năm rồi, vậy là mình hơn đứt cô bạn của ngyêu mình rùi đúng ko nhỉ hihi
    Thỉnh thoảng mình có vào blog của ng yêu cũ anh ấy, hihi, chị ấy cũng đang rất hạnh phúc với tình yêu của mình, mình còn thấy vui lây cơ.
    cám ơn chị nhiều, em sẽ cố gắng!
    • 1,699 Bài viết

• 1,301 Được cảm ơn

Bạn rất giống mình, trước đây mình cũng rất ghen với quá khứ của người yêu mình. Vì là con gái ai chẳng muốn được là người yêu đầu tiên và cuối cùng của người yêu. Nhưng ngẫm lại thấy cũng dở hơi, bởi vì không thể nào lúc nào cũng như ý mình được. Trước khi yêu người hiện tại mình cũng đã yêu một người, tất cả nó như một kỷ niệm, giữ nó như một kỉ niệm đẹp để sau này có gì thì nhớ đến nó như một ký ức thôi. Con gái mình thì hay nghĩ nhiều, hay liên tưởng vẩn vơ chả đâu vào đâu, biết là giữa họ không còn gì, hiện tại họ chỉ yêu mình thôi nhưng vẫn nghĩ. Nhưng bạn ah, nên tôn trọng quá khứ người yêu mình, và nên chứng tỏ tình yêu mình dành cho anh ấy nhiều hơn, để anh ấy nhận ra rằng, à, trước kia mình yêu người kia nhưng bây giờ mới là người xứng đáng thật sự của mình.
    Trước mình cũng hay thỉnh thoảng dỗi, ghen bóng ghen gió, nhưng bây giờ thấy rằng, mình mà càng khơi ra vô tình chung làm cho anh ấy phải nghĩ đến, tự nhiên đang không múôn nhớ lại phải nhớ. Có phải thiệt mình không , vậy nên hãy thật tự tin nhé, mình khuyên bạn cũng là khuyên cho chính mình thôi. Người yêu cũ người yêu mình cũng có chồng con rồi, thỉnh thoảng mình cũng vào blog chị ấy cũng thấy họ rất hạnh phúc, cũng mừng cho anh chị ấy nữa. Mình thấy mình càng phải yêu người yêu mình hơn, và qua đây người yêu cũng sẽ càng nể phục mình hơn bạn ah. Cái gì đã qua là qua, quá khứ là những điều không thể nào thay đổi được, chi bằng bạn đừng dằn vặt nữa hãy yêu như những gì bạn muốn, trao cho anh ấy sự quan tâm, để rồi anh ấy sẽ hiểu bạn mới chính là người xứng đáng, là người cuối cùng của anh ấy. Cố gắng lên nhé!!!!!
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    13465957_1269068109771752_6881492806944025157_n
    Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg , 11m 8kg2, 12m 8 kg 5, 13m 8kg6 , 31m 12kg
    15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 184 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Saigonthang4 Xem bài viết
    Dạo này e cứ hay suy nghĩ về mối tình cũ của ng yêu em , và tưởng tượng đủ thứ, em và anh ấy đã quen nhau được 1năm rưỡi rồi, và đây là lần đầu tiên em như vậy, cứ mỗi lần như thế là em ko muốn gặp mặt, nói chuyện hay nhắn tin với anh ấy nữa, em cũng chẳng hiểu em thế nào...

Bao nhiêu thứ a ấy nói nó cứ như trào về, bạn gái cũ của anh ấy là mối tình đầu, nhưng chị ấy quá sa ngã nên đã quan hệ với ng đàn ông khác ( nhiều nguời ) và lúc mới quen nhau anh ấy đã từng nói với em là " em ko biết được là ngày xưa anh yêu cô ấy thế nào đâu?!!?", lúc đó em chẳng nghĩ gì cả nhưng bây giờ tự nhiên lại nghĩ , thấy sao sao nữa.

Hồi mới wen nhau được 5 tháng, vô tình em cũng thấy cái mail, nhưng anh ấy gửi cho chị ấy vào cái thời gian mà em cũng chưa biết anh ấy " kiếp sau xin làm người tình".

Họ quen nhau cũng 2-3 năm, từ hồi học cấp 3 cho đến khi lên đại học thì chia tay...

Hiện tại anh ấy rất thương em và quan tâm đến em, dạo này vì chuyện này mà em cứ tránh mặt và giận hoài, ko thể như xưa được, em biết làm như thế là huỷ hoại tình cảm của 2 tụi em, nhưng ko biết làm sao mà thoát ra.....
    Khuyên bạn 1 câu là đừng suy nghĩ nhiều nữa, bạn đang ghen với người phụ nữ trước đây mà. Nghĩ mà xem, cô gái đó đã từng quan hệ với nhiều thằng rồi, đời nó nát, thế nên yêu ai nó cũng hiến dâng hết, mà dâng thì thằng nào từ chối. đương nhiên khi yêu những nàng như thế, bạn trai bạn cũng tòm tèm vài lần rồi ấy chứ. Nhưng đã trôi vào quá khứ rồi.

Bạn phải nghĩ mà thương hại cho con bé đó thì hơn, cùng là phận gái, nó sa vào hết thằng này thằng khác,nhưng có ai lưu giữ nó trong lòng? chơi chán thì bị bọn zai nó đá cái viu! Còn bạn, người yêu yêu thương trân trọng, bạn ở 1 vị thế cao hơn cô nàng khốn đốn kia nhiều chứ. Nghĩ thấy thương hại nó, chứ ghen với nó làm cái gì cho mệt!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đêm qua em nam mo thay anh quay ve voi nguoi yeu cu, trong giac mo em thay anh noi anh ko yeu em nua , hay thong cam cho anh , em khoc', khoc rat nhieu`, khi em tinh giac em moi thay long co cam giac co don va yeu anh nhieu lam , nho anh nhieu lam xa~ oi! du` anh dnag o cach xa em 1/2 vong trai dat, em hay ghen tuon voi' qua khu cua anh , nhung em rat so. so no la su that (em ko ghi dau duoc xin moi nguoi thong cam)
    https://360.yahoo.com/profile-1Ek29KI...sVxqOXASSithj5
    sigpic175229_2:Rose:đi khắp thế gian không ai tốt bằng me ,gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng cha:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

giống nhà mình thui.Mình cũng hay hỏi xã rồi dằn vặt giận dỗi mà có chuyện gì đâu có mỗi chuyện yêu trẻ con hồi cấp 3 trong khi đó trước khi yêu xã mình đã yêu 1 người 5 năm chứ.Thế mà vẫn còn ghrn với qk bé cỏn con của xã.Công nhận mình ích kỉ ghê
    • ZAN
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình thì chưa bao giờ ghen với quá khứ của xã, chỉ có xã là hay nghĩ ngợi thôi. Mình quen người yêu cũ cũng khá lâu, sau đó đường ai nấy đi và mình không còn 1 chút tình cảm gì cả, chỉ là tình thương và xã cũng biết điều này. Có điều mình có nói với xã là "tuy không còn yêu nhưng em luôn mong muốn người xưa sẽ sống hạnh phúc và gặp được nhiều điều tốt đẹp", có lẽ điều mình nói làm xã tổn thương chăng?
    Hạnh phúc là không lệ thuộc vào bất kỳ cảm xúc đam mê nào
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Em có tin anh ấy ko?
    Em có định kết hôn với anh ấy ko?
    Đây mới chỉ là ng yêu cũ chứ nhỡ em lấy 1 ng đã li dị thì sao?
    Em có tôn trọng qkhứ of anh ấy ko?
    Em có đặt mình vào vị trí of anh ấy ko?
    Yêu là chấp nhận tính tốt, tính xấu, qkhứ of ng yêu, là tin tưởng nhau. QK là QK hãy để nó ngủ yên. Sao em ko nghĩ rằng if 1 ngày nào đó em yêu ng khác, ng ta cùng dằn vặt em, ko tin tg về Qk of em thì em có chịu đựng đc ko?
    Hãy đơn giản hoá mọi chuyện, suy nghĩ thanh thản, tìm kiếm nhiều việc để làm, để 2ng HP hơn, để ttim anh ấy hoàn toàn thuộc về em, để anh ấy coi ty cũ nhẹ tựa lông hồng. Hãy để anh ấy tự nhận ra vị trí htại in ttim anh ấy, tầm qtrọng of ng con gái hiện tại là em, lúc đó em ko fải lo giữ anh ấy nhé. Đừg để anh ấy dằn vạt vì thấy có lỗi với em cũng như đừng đào sâu vào QK of anh ấy để mình thêm suy nghĩ nhiều.Chúc em sớm vui
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2