Quen nhau 2 năm nhưng cô ấy vẫn quan hệ với người cũ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rudtete Xem bài viết
    cảm ơn tất cả mọi người. chuyện này cũng qua đc gần 10 ngày, bjo thì e đur bình tĩnh và đủ sáng suốt để đưa ra nhận định của mình về vấn đề này, cũng tại e luỵ tình cô ấy quá. luôn mong muốn cô ấy quay về. luôn nghĩ mình ko xứng đáng với cô ấy.......!

Mình thì vật vã đau khổ mấy ngày trong khi cô ấy lại tung tăng chơi bời vui vẻ và công khai quay lại với ông ta. đối với co ấy mình chả là gì. vậy nên sẽ sống tiếp và tiếp tục phấn đấu vì sự nghiệp tương lai. giành yêu thương cho người đến sau và xem cuộc tình này như 1 trải nghiệm trong cuộc đời.
    Đúng rồi vui vẻ lên đi em. Tìm một cô gái hiền lành, thương mình thật lòng là được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,115 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Buồn thế, vì bạn yêu ngta quá nên bạn khó chấp nhận sự thật.
    Hoặc sự thật ấy làm bạn đau dai dẳng, một khi mà mình đã giành tâm sức của mình cho một cái gì đó mà không đạt được kết quả như mình mong muốn thì ai chả buồn, ai chả khó chấp nhận, hoặc có chấp nhận thì nó luôn ám ảnh và đau lòng.
    Đối với những thứ không phải là của mình thì nếu mình có lấy được tạm thời thì sẽ có một ngày nó ra đi thôi, và đơn giản hãy nghĩ là, đừng cố gắng giữ cái gì không phải là của mình, không thuộc về mình
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng là đàn ông chưa vợ, khuyên bạn nên tìm người khác.
    1. Với tính cách và cách kể chuyện của bạn thì thấy bạn phù hợp hơn với một người phụ nữ tư tưởng Á Đông
    2. Nếu có cố yêu và lấy người con gái này thì ám ảnh quá khứ + tính cách của người con gái đó khiên bạn suốt đời không có hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Sao lại có người chịu được cô này như anh thế nhỉ? Đường ai nấy đi cho nhanh đi anh ạ. Chúc a sớm bình tâm.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Chồng ơi, anh ở đâu? gặp em đi cho em đỡ khổ?
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Khích lệ suy nghĩ tư tưởng của chue top. Sẽ khoa khăn nhưng chỉ cần lý trí, thời gian.. Cố lên
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Banmai2014
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng là thật buồn.bạn đã thua anh phi rồi,mắng chửi bg là hạ sách,chắc bạn chưa hiểu hết đc tình yêu
    chúc b thành công với nguoi sau
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn tất cả mọi người. chuyện này cũng qua đc gần 10 ngày, bjo thì e đur bình tĩnh và đủ sáng suốt để đưa ra nhận định của mình về vấn đề này, cũng tại e luỵ tình cô ấy quá. luôn mong muốn cô ấy quay về. luôn nghĩ mình ko xứng đáng với cô ấy.......!

Mình thì vật vã đau khổ mấy ngày trong khi cô ấy lại tung tăng chơi bời vui vẻ và công khai quay lại với ông ta. đối với co ấy mình chả là gì. vậy nên sẽ sống tiếp và tiếp tục phấn đấu vì sự nghiệp tương lai. giành yêu thương cho người đến sau và xem cuộc tình này như 1 trải nghiệm trong cuộc đời.
    Quyết định đúng đó anh ạ, chúc anh mau chóng vượt qua và thành công trong cuộc sống nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

thôi mọi chuyện đã đến nước này thì quên đi, đừng nhớ lại làm gì nữa. mai này tìm một người khác hợp với mình hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng biết và cũng đã bình thường trở lại. cám ơn anh chị em trên diễn đàn rất nhiều. Sau khi bình tâm thì mình cũng biết làm thế là hạ sách nhưng dặn lòng phải lấy đó làm bài học cho bản thân để trưởng thành hơn trong con đường tình yêu, cũng như phải biết kìm chế cảm xúc tức thời, ^^. rồi thời gian sẽ xoa dịu mọi thứ, sau này cưới vợ chắc chả nhớ tới chuyện này nữa ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,467 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

phải công nhận anh mù quáng thật.

một điều nữa đáng nhẽ anh phải là người trên phân chứ ko phải tự biến mình thành người dưới phân như này. Vì sao ko cần nói chắc anh hiểu.

1 lời khuyên nữa gặp lại để nói chuyện cho ra nhẽ cũng được nếu anh muốn. Nhưng gặp để mong hồi tâm chuyển ý, quay lại thì Anh tự xét xem liệu mình có tự biến mình thành đứa Ngốc ko nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 596 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Ko liên quan lắm, nhưng bạn mới 25t mà đã thu nhập 4-50 triệu/tháng thì giỏi quá. Biết là năng lực + khả năng kiếm tiền ko phải là tất cả nhưng người có chí tiến thủ như bạn thế nào cũng được đền đáp thôi bạn ạ.

Trai thời nay giỏi giang và nghị lực như bạn ko nhiều, bạn nên biết giá trị của mình nằm đâu để tránh phí thời gian và tâm lực bởi những người vớ vẩn như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoi Pha Xem bài viết
    Ko liên quan lắm, nhưng bạn mới 25t mà đã thu nhập 4-50 triệu/tháng thì giỏi quá. Biết là năng lực + khả năng kiếm tiền ko phải là tất cả nhưng người có chí tiến thủ như bạn thế nào cũng được đền đáp thôi bạn ạ.

Trai thời nay giỏi giang và nghị lực như bạn ko nhiều, bạn nên biết giá trị của mình nằm đâu để tránh phí thời gian và tâm lực bởi những người vớ vẩn như thế.
    Đơn giản thôi , nếu thực sự đó là sự thật thì chủ thớt phải thấy may mắn
    Còn việc bạn gái hoặc những người con gái không yêu thì nên nhìn lại bản thân mình đi nhé, đừng lên đây than thở giấu nhẹm đi sự thật về bản thân mình.
    Mọi người thử Re-reach chủ thớt xem có thực sự lương 4-50 củ không ? 096 6038168
    https://www.facebook.com/tran.huong.2204
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng mày nhé Tạ Hào Cơ, không biết mày có vợ có con rồi còn đi chơi gái nữa không, đẻ con gái lo mà tu tâm tích đức đừng làm việc xằng bậy nữa nhé, con gái hưởng đức cha đó ..
    https://www.facebook.com/tran.huong.2204
    • 507 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Bạn là 1 thằng ngu.hết
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 455 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kakataco Xem bài viết
    Chúc mừng mày nhé Tạ Hào Cơ, không biết mày có vợ có con rồi còn đi chơi gái nữa không, đẻ con gái lo mà tu tâm tích đức đừng làm việc xằng bậy nữa nhé, con gái hưởng đức cha đó ..
    Có gì uẩn khúc chăng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Với người con gái như vậy bạn đừng nên níu kéo hay tiếp tục nữa. Hãy cứ bước đi vì bạn gái đó không xứng đáng với bạn.
    Chào anh chị em trên diễn đàn. Sau 10 ngày gặp cú sock trong chuyện tình cảm, hnay mình mới bình tâm lại để viết những lời này mong nhận đc sự chia sẻ của A/c/e trên diễn đàn.

Em năm nay 25t, tự kdoanh nhỏ, thu nhập khoảng 2 năm trở lại đây ổn đinh (4-50tr/thang sau khi trừ chi phí), bạn gái em cũng đi làm sales, thu nhập cũng cao (~15tr/tháng)

Em và cô ấy dọn về sống chung được gần 2 năm, tụi e dọn về sống chung với nhau, dẫn nhau về nhà ra mắt họ hàng gia đình hai bên, e tính tới chuyện kết hôn và đa lên kế hoạch. nhưng người tính không bằng trơif tính. mọi chuyện tan biến chỉ trong vòng chưa đầy 2 tháng. trong thời gian quen nhau, em biết bạn gái em vẫn còn liên lạc và gặp gỡ ngưoi yêu cũ, ông ấy là người philipines, lớn tuổi (gần 40) và đa có một đoi vợ cùng 1 người con gái. nhưng em bỏ qua tất cả vì tình cảm của e giành cho cô ấy rất lớn, e làm mọi chuyện để cho cô ấy quên đc ông ta.

một năm đầu ko có gì xảy ra, nhưng từ năm thứ 2 thì em thấy cô ấy có rất nhiều biểu hiện lạ. cô ấy rất hay giữ chặt dtdd bên người, nhung khi e về quê thì gọi cô ấy thường ko bắt máy, 2 tiếng sau cô ấy gọi lại bảo đang chạy xe nên bỏ dt vào cốp xe nên ko nghe dt dc. rồi e cũng biết ông ta hay nt và gọi dt cho cô ấy, e hỏi và cô ấy cũng thú nhận việc đó, sau đó e chủ đong lấy dt của cô ấy chặn số của ông ta, đc 1 tháng sau cô ấy tự ý bỏ chăn va liên lạc lại với ông ta. em làm to chuyện lên thì cô ấy bảo ko muốn giấu diếm gì ông ta. lần này cô ấy xin lỗi e nhiều và mong e tha thứ. vì yêu cô ấy nên em chấp nhận.

Khoảng 2 tuần sau, khi bạn gái e đang nằm tâm sự với em, ông ta nt cho bạn gái e bảo là muốn tự tử, sau đos uống rất nhiều thuốc ngủ, tắt luôn dtđ. bạn gái e lúc đo rất lo sợ, bỏ em lại và chạy thẳng tới nhà ông ta, nghỉ làm để chăm sóc ông ta. tối hôm đó bạn gái e về xin lỗi e và khóc rất nhiều, hứa là ko bjo có chuyện này xảy ra nữa, và bảo giữa cô ấy và ông ta tưf nay chấm dứt rồi. lần này e cũng tin và nghĩ rằng cô ấy đa kết thúc mọi chuyện với lão ấy.

Nhưng ko ngờ, 1 tuần sau cô ấy nhất đinh dọn ra ở riêng, em hỏi thì cô ấy nói: em hứa với ông ấy là ko quen ông ấy nhưng cũng ko quen anh, không ở chung với anh nữa. lúc đó e cố kìm lòng lại nói với cô ấy là em ko bjo nghĩ tới quá khứ của cô ấy, e yêu và muốn cưới cô ấy làm vợ, sẵn sàng gặp ông ta nói chuyện cho ra lẽ. Nhưng em ko cản đc ngưoi yêu em. cô ấy dọn ra nhưng vẫn chưa nói lời chia tay với e, vẫn còn là người yêu của e, cô ấy bảo với e rằng cô ấy rất yêu em, không muốn e khổ vì cô ấy.

sau khi dọn ra riêng đc vài ngày thì bọn em đi du lịch bên thái lan, đi xong về Việt Nam! hai đứa vẫn bthuong. Nhưng một hôm em ngủ lại nhà cô ấy và phát hiện ra nhiều chuyện động trời hơn. cô ấy dẫn ông ta về nhà mới, ngủ với ông ta nhiều lần trên chính chiếc nệm mà em và cô ấy đax đi mua cùng nhau khi cô ấy dọn ra riêng, cô ấy còn nói với em là khôngbao giờ để ai năm lên chỗ đó, vậy mà......,! đáng trách hơn, đêm đó em và cô ấy vẫn quan hệ, sáng hôm sau cũng vẫn quan hệ, nhưng tối đến cô ấy cấm em qua nhà, qua nhà cũng ko mở cửa (lí do cô ấy mệt muốn nghỉ ngơi), em thấy có chuyện gì kì quặc nên tối e vẫn qua, e phát hiện tận mắt cô ấy và ông ta chơ nhau đi chơi về, dắt xe vào nhà, khoá cửa tắt đèn và cbi đi ngủ. Lúc này e lấy hết sức bình tĩnh gọi dt cho cô ấy bảo muốn nói chuyện , cô ấy xuống mở cửa và em vào nói chuyện với cô ấy và ông ta. anh chị biết cô ấy nói gì ko? câu đau tiên cô ấy nói ra là " Anh muốn gì?". e thấy cô ấy thật trơ trẽn, e nghĩ là cô ấy sẽ xin lỗi , e sẽ bỏ qua và cho cô ấy quay lại với ông ta, nhưng đổi lại là thái độ coi thường e và những câu nói rất trống không xấc xược. Lúc này em không còn giữ đc bình tĩnh đã chửi cô ấy rất thậm tệ, em chửi "cô còn rẻ rúng hơn 1 con đĩ". rồi e bỏ về.

sau hôm đó cô ấy nt bảo từ nay ko muốn gặp em, ko llac hay nt nữa, cắt đứt hoàn toàn với e. và cô ấy công khai quay lại với ông ta luôn. e rất buồn, sock. vì ở với nhau 2 năm trời, e coi cô ấy như vơ mình, luôn nghĩ về cô ấy, cố găng chăm chỉ làm ăn lo cho tưong lai 2 đứa sau này. nhưng tại sao cô ấy lại đoi xử với e như vậy? có phải e xúc phạm cô ấy quá ko? tại sao sáng còn ăn nằm với e mà tối cô ấy có thể ăn năm với ông ta tiếp?

em vẫn hy vọng cô ấy xin lỗi e, chuyện e suy nghĩ dằn vặt lúc này là em muốn gặp cô ấy nc 1 lần cuối, nói cho hết suy nghĩ của e, để sau này gặp lại thấy thanh thản trong lòng, vì thực ra e thấy ân hận vì chửi cô ấy như thế, nhưng trong hoàn cảnh đó em ko thể giữ đc bình tĩnh nữa. có phải e mù quáng yêu cô ấy quá ko? mọi người có thấy e chửi vậy là nặng, sai hoàn toàn ko?

cám ơn anh chị em trên diễn đàn. mọi người cứ chia sẻ suy nghĩ của mình về chuyện của em, em sẽ tiếp thu và đưa ra quyết định cuối cùng ạ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2