TIN TÀI TRỢ.

Quan tâm trong tình yêu là như thế nào?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 9.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rốt cuộc quan tâm trong tình yêu là như thế nào hả mọi người? Là thăm hỏi hằng ngày hay để cho đối phương được tự do làm những điều họ thích? Mình chẳng bik cư xử sao cho đúng.. Mong mọi người định nghĩa giúp..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

là đặt luôn ny trong tâm trí của mình
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    là đặt luôn ny trong tâm trí của mình
    Mình đặt trong tâm trí nên lun cứ nhắn tin hỏi thăm người ta, cứ nghĩ là người ta cũng đặt mình trong tâm trí họ, nên mún người ta quan tâm tới mình.. rốt cuộc thành ra mình bắt ép, không để cho người ta đc thảnh thơi, làm việc riêng (ngta nói vậy)
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taeny_is_real Xem bài viết
    Mình đặt trong tâm trí nên lun cứ nhắn tin hỏi thăm người ta, cứ nghĩ là người ta cũng đặt mình trong tâm trí họ, nên mún người ta quan tâm tới mình.. rốt cuộc thành ra mình bắt ép, không để cho người ta đc thảnh thơi, làm việc riêng (ngta nói vậy)
    Đâu có phải đặt trong tâm trí là phải nt, gọi điện liên tục cả ngày đâu bạn? Nhớ đâu có phải là cứ hét ầm lên là nhớ đâu? Như vầy thì ngta thấy ngộp thở là đúng rồi, cái gì cũng có mức độ chứ, bạn làm vậy khiến ngta chịu đựng sự quản thúc của bạn thay vì tận hưởng sự quan tâm của bạn như bạn nghĩ đó. Mà nhất là mình là con gái nữa, có thể nhớ nhiều nhưng đừng có thể hiện ra nhiều quá bạn ak. Làm sao cho ngta cảm thấy thoải mái và hạnh phúc là thành công rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    Đâu có phải đặt trong tâm trí là phải nt, gọi điện liên tục cả ngày đâu bạn? Nhớ đâu có phải là cứ hét ầm lên là nhớ đâu? Như vầy thì ngta thấy ngộp thở là đúng rồi, cái gì cũng có mức độ chứ, bạn làm vậy khiến ngta chịu đựng sự quản thúc của bạn thay vì tận hưởng sự quan tâm của bạn như bạn nghĩ đó. Mà nhất là mình là con gái nữa, có thể nhớ nhiều nhưng đừng có thể hiện ra nhiều quá bạn ak. Làm sao cho ngta cảm thấy thoải mái và hạnh phúc là thành công rồi.
    Giờ mình rất mệt mỏi bạn à.. Mình mà ko quan tâm nt thăm hỏi là anh ấy chắc cũng im lun quá.. Mà có nhắn thì cũng rất hời hợt, nói vài 3 câu là đòi đi ngủ.. Mất hứng lắm.. Con gái thì nhu cầu trò chuyện rất cao,, nên mình đg chán lắm
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taeny_is_real Xem bài viết
    Giờ mình rất mệt mỏi bạn à.. Mình mà ko quan tâm nt thăm hỏi là anh ấy chắc cũng im lun quá.. Mà có nhắn thì cũng rất hời hợt, nói vài 3 câu là đòi đi ngủ.. Mất hứng lắm.. Con gái thì nhu cầu trò chuyện rất cao,, nên mình đg chán lắm
    Hầy, vầy là ngta đang chán bạn rồi, cũng có thể là do bạn quan tâm nhiều quá nên chán bạn mà cũng có thể là do anh ta chán bạn trước nên khó chịu với sự quan tâm của bạn. Tóm lại nếu là mình mình bơ đó, thử xem anh ta có nt lại không. Nếu có thì mình điều chỉnh lại cách quan tâm của mình, còn anh ta lặn mất tăm thì xác định là say goodbye đi bạn (mặc dù biết bạn đang còn yêu thì khó đấy)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)