Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

qua lần này tôi tự dặn bản thân mình là đừng sống quá thật thà và đừng yêu ai quá thiết tha

• 2 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em lập top này mong tìm được lời chia sẻ xem có ai đang có tâm trạng như em không . Có ai mà cảm giác bị rớt xuống vực sâu tuyệt vọng , vỡ òa , bật khóc , hụt hẫng rồi lại bật cười bình thản đến đáng sợ khi phát hiện bị người yêu lừa dối , phản bội không nhỉ .

Tự ngẫm cái câu của giáo sư xoay thấy mà đúng thế :
    " mình không bằng con ếch , vì con ếch nó tin vào cảm giác của bản thân nó , còn mình lại đi tin vào người khác "
    những lời nói ngọt ngào , những lời hứa đẹp đẽ về tương lai cũng đó cũng chỉ là những cám dỗ đầy rẫy trong cuộc sống =))
    qua lần này tôi tự dặn bản thân mình đừng sống quá thật thà và đừng yêu ai quá thiết tha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 98 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

đồng cảnh !!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Nhìn chữ ký của anh và cố gắng nhé em . Yêu đương chỉ là phần nhỏ trong cuộc sống thôi mà.
    Don't trust too much, don't love too much. Because that "TOO MUCH" will hurt you so much
    • 132 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Lần nào em cũng tự hứa thế này và chẳng bao h làm dc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn,tớ và người ấy yêu nhau 4 năm này,nhưng tớ thấy lạnh nhạt dần,hóa ra người ta phản bội mình từ hơn 1 năm nay rồi,bây giờ người ta công khai,còn mình ko là gì nữa cả,cái cảm giác bị phản bội mới thạt kinh khung làm sao.nói thật tớ ko ít hơn 1 lần muốn chết,nhưng mình sẽ sống,sống cho họ thấy họ chỉ là cái đinh gỉ mà thôi,bản thân mình mới quan trọng.Cố gắng lên bạn,4 năm qua mình bị dìm trong bể nước mắt,đau khổ không thể kể hết,cuối cùng thì như thế này.Tất cả là duyên bạn ạ.Cố lên nhé,mình đang cố nè.mọi chuyện sẽ tốt đẹpthooi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 486 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Cảm giác khi bị bỏ rơi thật chẳng dễ chịu, và nó tác động tiêu cực đến hầu hết các hoạt động liên quan đến bản thân. Vì vậy, nếu không phải là người mạnh mẽ thì chắc chắn sẽ không vượt qua được thử thách loại này. trong cuộc sống, có nhiều loại vực thẳm khi mà bạn đã rơi xuống và muốn leo lên trở lại thì cần mất vài năm, vài chục năm hoặc chỉ có thể bò lên trong những giấc mơ. Vậy bạn nghĩ mình cần bao nhiêu thời gian để có thể thoát khỏi sự tuyệt vọng loại này? Và một điều quan trọng, đó là, những cái vực kia dù nông hay sâu thẳm, là đều do chính suy nghĩ của bạn đào nên. Chứ không phải người khác thiết kế ra rồi đẩy bạn xuống.

Người thật thà thì mãi là người thật thà, sẽ không có ai thay đổi được điều này, vì đó là bản chất. Người đã bỏ rơi bạn thì chẳng đáng tin cậy, ít ra thì đó cũng là suy nghĩ của bạn trong thời điểm này, Từ một người có đức tính cao quý tự nhiên biến thành một kẻ gian manh, lừa lọc. Và lý do bạn tự nguyện thay đổi bởi một kẻ không ra gì (trong suy nghĩ của bạn) liệu có đáng. Sự thay đổi tiêu cực này cũng đồng nghĩa bạn sắp trở thành một người không tử tế, và sẽ đứng ngang hàng với người đã bỏ rơi bạn.

Có thể bạn sẽ cố gắng trở thành người không tốt, nhưng chỉ trong một thời gian, bản tính lương thiện có sẵn trong bạn sẽ trỗi dậy, khi đó cảm giác hối hận sẽ tràn về, và vô tình, bạn đã tự nhảy xống vực thêm lần nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songngulandan Xem bài viết
    Chia sẻ với bạn,tớ và người ấy yêu nhau 4 năm này,nhưng tớ thấy lạnh nhạt dần,hóa ra người ta phản bội mình từ hơn 1 năm nay rồi,bây giờ người ta công khai,còn mình ko là gì nữa cả,cái cảm giác bị phản bội mới thạt kinh khung làm sao.nói thật tớ ko ít hơn 1 lần muốn chết,nhưng mình sẽ sống,sống cho họ thấy họ chỉ là cái đinh gỉ mà thôi,bản thân mình mới quan trọng.Cố gắng lên bạn,4 năm qua mình bị dìm trong bể nước mắt,đau khổ không thể kể hết,cuối cùng thì như thế này.Tất cả là duyên bạn ạ.Cố lên nhé,mình đang cố nè.mọi chuyện sẽ tốt đẹpthooi
    nắm tay bạn nhé . mình thì là con số 3 năm . mình cũng bao nhiêu lần tưởng không vượt qua được những ngi ngờ và cả dằn vặt trong suy nghĩ nữa . yêu mà bao nhiêu lần khóc 1 mình trong đêm . mình cũng thấy lạ và ngi ngờ về cái cách lạnh nhạnh của người ta . xong mình có nhỏ nhẹ gợi ý hỏi thì lại la làng lên kêu đúng là phụ nữ toàn thích suy diễn . vâng , đây suy diễn đây . suy diễn mà giờ xuất hiện gái tìm anh . hahahaha. thế tài suy diễn của em quá là chuẩn không cần chỉnh cơ . sáng còn khóc sưng mắt vì không biết lý do anh im lặng , tự nhiên vô tình em biết được cái lý do to đùng như này hết khóc luôn , thấy sao nhẹ nhàng quá cơ. giá như có lý do này sớm thì em đã không tự làm khổ mình nhiều đến thế .

Trích dẫn Nguyên văn bởi tayngang Xem bài viết
    Cảm giác khi bị bỏ rơi thật chẳng dễ chịu, và nó tác động tiêu cực đến hầu hết các hoạt động liên quan đến bản thân. Vì vậy, nếu không phải là người mạnh mẽ thì chắc chắn sẽ không vượt qua được thử thách loại này. trong cuộc sống, có nhiều loại vực thẳm khi mà bạn đã rơi xuống và muốn leo lên trở lại thì cần mất vài năm, vài chục năm hoặc chỉ có thể bò lên trong những giấc mơ. Vậy bạn nghĩ mình cần bao nhiêu thời gian để có thể thoát khỏi sự tuyệt vọng loại này? Và một điều quan trọng, đó là, những cái vực kia dù nông hay sâu thẳm, là đều do chính suy nghĩ của bạn đào nên. Chứ không phải người khác thiết kế ra rồi đẩy bạn xuống.

Người thật thà thì mãi là người thật thà, sẽ không có ai thay đổi được điều này, vì đó là bản chất. Người đã bỏ rơi bạn thì chẳng đáng tin cậy, ít ra thì đó cũng là suy nghĩ của bạn trong thời điểm này, Từ một người có đức tính cao quý tự nhiên biến thành một kẻ gian manh, lừa lọc. Và lý do bạn tự nguyện thay đổi bởi một kẻ không ra gì (trong suy nghĩ của bạn) liệu có đáng. Sự thay đổi tiêu cực này cũng đồng nghĩa bạn sắp trở thành một người không tử tế, và sẽ đứng ngang hàng với người đã bỏ rơi bạn.

Có thể bạn sẽ cố gắng trở thành người không tốt, nhưng chỉ trong một thời gian, bản tính lương thiện có sẵn trong bạn sẽ trỗi dậy, khi đó cảm giác hối hận sẽ tràn về, và vô tình, bạn đã tự nhảy xống vực thêm lần nữa.
    nhiều khi em thấy mình sống thật thà quá , tin người quá để rồi toàn bị lợi dụng . em không dám yêu ai nữa rồi . tìm được 1 người mình yêu đã khó , mà người ta đáp lại tình cảm của mình càng khó hơn ( vì giờ gặp toàn người nhạt toẹt như nước ốc , chẳng buồn tìm hiểu thì nói gì đến yêu ) thế mà người ta chẳng biết trân trọng tình cảm . tại sao có người thích đem tình cảm ra làm cuộc chinh phục những đỉnh cao thế .yêu thì cũng ok , mà chia tay thì cũng ok vì anh có 1 mình em đâu .

Trích dẫn Nguyên văn bởi serah Xem bài viết
    Nhìn chữ ký của anh và cố gắng nhé em . Yêu đương chỉ là phần nhỏ trong cuộc sống thôi mà.
    em cũng đã dc 1 chị trong wtt này nói là : cs này không phải chỉ có mỗi tình yêu , mong rằng em sẽ sớm có thể coi " yêu đương chỉ là phần nhỏ trong cs "
    những lời nói ngọt ngào , những lời hứa đẹp đẽ về tương lai cũng đó cũng chỉ là những cám dỗ đầy rẫy trong cuộc sống =))
    qua lần này tôi tự dặn bản thân mình đừng sống quá thật thà và đừng yêu ai quá thiết tha
    • 611 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songngulandan Xem bài viết
    Lạ nhỉ, sao nhìu ng bị phản bội là muốn chết nhỉ, mình tưởng là muốn thằng phụ tình nó chết chứ. Tội gì mình phải nghĩ đến cái chết. hâm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 692 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

"Tình cảm là 1 thứ xa xỉ.",chủ top ạ.(Câu châm ngôn của mềnh về tềnh yêu đấy.) hjhj...

Nó chẳng giống như ''Công việc'' đâu. Khi mình vun vén,chăm chút,hết mình,hết lòng vì nó(TY) đôi khi mình lại còn bị phũ 1 cách tàn nhẫn hơn. Còn cv bạn cứ nghĩ đi,khi mềnh cũng làm vậy giống như tềnh yêu thì mềnh sẽ nhận dc ~ thành quả xứng đáng với những gì mềnh đã làm.

Cho nên,đừng nghĩ ngợi gì nhiều về TY cả. Đôi khi con người ta k thể với tới dc. Cứ sống:"Nếu ai tốt với mình thì mình tốt lại." Đừng bao giờ để mình phải bị đơn phương về tình cảm bởi 1 ai hết.
    Cuộc đời ta sống có gì khổ cho bằng khổ tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 26 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đồng cảm với bạn . Cố lên bạn .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Cái gì cũng vậy, khi mình đã cố cống vun đắp chăm sóc mà kết quả không như ý muốn thì mình sẽ thất vọng, hụt hẫng. Đó là tâm lý chung nhưng ko vì vậy mà mình nhìn cuộc sống một cách bi quan và thiếu niềm tin như vậy. Hãy cứ sống tốt, cứ là chính mình thì cuộc sống sẽ cho mình những điều tốt đẹp. Mọi chuyện đã qua chỉ là trải nghiệm, cho ta 1 lần va vấp để biết đứng lên và sau đó gặm nhấm nỗi buồn rút ra kinh nghiệm để đi tiếp chứ không phải là dừng lại ở đó. Một câu đã rất cũ nhưng vẫn đúng trong mọi hoàn cảnh "cánh cửa này đóng sẽ có cánh cửa khác mở ra". Dù sao biết mọi chuyện bây giờ vẫn chưa muộn mà phải ko? Người ta đã đánh mất đi 1 người rất yêu họ và mình chỉ mất đi một người không thật sự yêu mình mà thôi. Nghĩ như vậy để thoải mái hơn và đi tiếp chủ top nhé. Chúc chủ top luôn lạc quan!
    Đôi lúc chợt thèm được sống giản dị bên anh
    Bình lặng, đơn sơ, không bôn ba, tham vọng
    Có giây phút áp mặt vào vai anh rồi khóc
    Trong mơ thôi cũng tiếp sức em mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

cám ơn mọi người đã chia sẻ với em . em thì đang mông lung và rối bời . chẳng biết đêm nay có ngủ được không . em không biết phải bò khỏi cái hố sâu mà em rơi xuống như nào nữa . biết là không đáng để phải thế , nhưng làm đâu có dễ như nói đâu .
    • 196 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Nếu tình cảm có thể điều khiển được thì chúng ta đâu có đau khổ,nhiều lúc tự dặn mình nhưng rồi lại ko vượt qua được khi đối diện,hi,nếu được mình cg chẳng muốn yêu ai cả
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,548 Bài viết

• 3,053 Được cảm ơn

Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên, lạc quan lên nào mọi người th_32
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pi88 Xem bài viết
    nắm tay bạn nhé . mình thì là con số 3 năm . mình cũng bao nhiêu lần tưởng không vượt qua được những ngi ngờ và cả dằn vặt trong suy nghĩ nữa . yêu mà bao nhiêu lần khóc 1 mình trong đêm . mình cũng thấy lạ và ngi ngờ về cái cách lạnh nhạnh của người ta . xong mình có nhỏ nhẹ gợi ý hỏi thì lại la làng lên kêu đúng là phụ nữ toàn thích suy diễn . vâng , đây suy diễn đây . suy diễn mà giờ xuất hiện gái tìm anh . hahahaha. thế tài suy diễn của em quá là chuẩn không cần chỉnh cơ . sáng còn khóc sưng mắt vì không biết lý do anh im lặng , tự nhiên vô tình em biết được cái lý do to đùng như này hết khóc luôn , thấy sao nhẹ nhàng quá cơ. giá như có lý do này sớm thì em đã không tự làm khổ mình nhiều đến thế .
    mình cũng 3 năm. cũng cái lý do ấy. nhiều lúc nghĩ lại thấy tức. cảm giác giống như mình bị lừa. >"<
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chia sẻ với bạn, chúc bạn nhanh chóng vượt qua
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

chả ai thích cảm giác bị bỏ rơi cả, nhưng mà yêu rồi thì phân biệt lý trí làm sao đây, cứ động viên mình thế nhưng đến lúc vướng vào rồi lại ngựa quen đường cũ ý, chán lắm
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,743 Bài viết

• 1,800 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thời gian sẽ chữa lành vết thương, mạnh mẽ lên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 110 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Người ta đã đánh mất đi 1 người rất yêu họ và mình chỉ mất đi một người không thật sự yêu mình mà thôi.
    em bị thix câu này . giờ đành tự an ủi mình là : cuộc đời có vay có trả , người ta nợ mình 10 lần , rồi sẽ có người khác trả lại tình cảm cho mình . còn người nợ mình tình cảm thì sẽ phải trả lại cho 1 người khác gấp 100- 1000 lần tình cảm đó .
    từ giờ cố gắng sống lý trí nhiều hơn . trả nợ tình cảm ai thì cũng là trả , chi bằng lựa người tốt để trả cho ấm cái thân , không phải khốn khổ vì tình như này .
    p/s: em nói thì ngon vậy nè , mà không biết được mấy ngày quyết tâm thì lại vật vã như người tự kỉ nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 752 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng bi quan quá em,rồi mọi chuyện cũng sẽ qua mau thôi lần sau hãy yêu như chưa yêu lần nào nhé!
    9052f1d6b5dbe032b78df1a
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4