TIN TÀI TRỢ.

Phải làm sao khi nhà bạn gái ép cưới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.69K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các anh chị diễn đàn webtretho,

Em và cô ấy yêu nhau được gần 5 năm rồi, từ thời 2 đứa còn học đại học với nhau ở HN. Em 90, cô ấy 91. Ra trường em xin cho cô ấy vào làm kế toán trong công ty cô em, được 1 năm thì cô ấy đòi về quê để gần gia đình, em cũng đồng ý. Cô ấy có ý định kiếm học bổng đi du học Nhật Bản, sau đó sẽ đăng ký kết hôn và bảo lãnh em sang đó cày xèng 2 năm, sau 2 năm về có tiền tiết kiệm+vốn tiếng sẽ lo một số việc và xin vào công ty Nhật ở quê. Em thấy việc đó cũng hợp lý và mọi người cũng tán thành. Tuy nhiên dạo gần đây, dự định du học của cô ấy có vẻ bị xao nhãng vì cô ấy đã xin được việc ở một công ty kế toán khác. Em thì ở trên HN, công việc cũng ổn định với mức lương 8tr, 2 đứa ít gặp nhau. Gia đình cô ấy ở nông thôn nên rất sốt sắng chuyện cưới xin sớm, Em thì không phải sợ hay ngại gì, nhưng hoàn cảnh nhà em thì không cho phép: nhà cấp 4 chật chội, nóng bức, lại xuống cấp, lấy nhau về 2 đứa ở đâu? Em lấy cô ấy đứa HN đứa ở quê thì sẽ ra sao? Em thì không thể bỏ về quê ăn bám gia đình được, cô ấy lại không muốn lên HN bon chen. Việc này em đã tâm sự với cô ấy rất nhiều lần. Nhưng hôm nay nhận được tin nhắn: "Mẹ em bảo anh không cưới thì mẹ em kiếm thằng khác". Thực sự em rất buồn, chả nhẽ tình yêu, tương lai hạnh phúc của 1 con người nó không quan trọng bằng việc cưới đúng tuổi, cưới sớm, sợ già,...Cưới xong lấy gì sống đây? Đời bố mẹ khổ, đời mình khổ 20 30 năm, chả nhẽ đến đời con cháu mình cũng vẫn rúc ở cái ao làng không bao giờ ngoi lên được hay sao? Em đang thực sự bế tắc và chỉ muốn buông xuôi cho xong.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Giống mjnh nhưng 2 đứa bằng t cũng 5 năm rồi , cũng chẳng fai ep uổng j , nhưng con gái có thì , yeu lâu cũng nhiều cái lo lắm , nhưng chẵng lẽ cứ fai đợi đợi đến bjo , đợi a đi làm xây nhà hẳ? Nếu yêu thật sự sao k tính ro ràng cho ngta 1 sự tin tưởng ? Con k yeeu thi noi ro va giai thoat cho nhah ,Lấy nhau xong 2 đứa k cùng cố gắng được ha ? Sr chu top vi mình cũng dag trong trường hợp jong bạn gái chủ top nên hơi bức xúc...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaoheo265
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cưới đi, đừng suy nghĩ nhiều. Cô ấy và gia đình bên đó biết rõ bạn ko có gì, cha mẹ nào ko muốn con gái dc gả và nhà khá giả 1 chút, nhưng người ta biết suy nghĩ và trân trọng bạn, muốn gả con gái cho bạn. Bạn chờ gì nữa?

Cưới nhau về rồi cả 2 cùng kiếm tiền, cùng xây dựng gia đình bạn à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của 2 bạn, năm đó mình đã quyết định về quê lấy vợ, thuê nhà ở, kiếm việc ở HP
    Bây giờ mình đã là trưởng phòng 1 công ty FDI của Hàn, vợ mình là trưởng phòng 1 công ty Nhật, mình đã có 1 cô con gái 4 tuổi, 1 căn nhà 3 tầng khang trang mua bằng tiền tích cóp của 2 vợ chồng ^_^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)