Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ông xã ơi, em đang đợi anh...tìm anh thật vất vả...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 đứa em luôn không hạnh phúc về chuyện tình duyên, xin sự chia sẽ và góp ý từ các chị và các anh.

Người con gái thì ngoài gia đình thì có một người để chia sẽ, tâm sự và chở che là một điều hạnh phúc phải không các chị? Em chắc mỗi người ở đây đều có một giai đoạn rất đẹp và đáng nhớ khi 2 người quen nhau.

Có ai có thể chia sẻ với em, tiêu chuẩn tìm ông xã của mình được không ạ? Để cho em được học hỏi. Ước mong em được gặp một người yêu mình chân thành và là một người tốt, có công việc ổn định, có quá cao vời không các chị?

Em luôn là người đến sau các chị ơi. Không hiểu cái số em ăn ở làm sao mà người nào yêu em và em yêu được 1 thời gian rồi lại có người yêu cũ của anh ấy xuất hiện và...
    Em trân trọng tình yêu của mình lắm chứ. Em cũng luôn vun đấp và gìn giữ tình yêu của mình mà nhưng luôn là như vậy. Em bị bỏ lại phía sau.
    Chắc rút kinh nghiệm, năm sau, em chỉ quen 3 tháng rồi cưới liền luôn để không để tình trạng này xảy ra nữa, :cool:

Em hoàn toàn đồng ý với câu nói: "Theo tình, tình chạy; làm ngơ tình thì tình theo". Nhưng như vậy nếu mình yêu thật lòng, bày tỏ thật lòng, yêu thì nói yêu là không nên hả các chị? Em không làm được điều đó.

Em cám ơn các chị đã đọc những tâm sự này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cái j fải đến rồi cũng đến thôi, tặng bạn bài thơ nhé:

Đi tìm một nửa

- Tôi đi tìm một nửa của tôi
    Nhưng tìm mãi đến giờ chưa thấy
    Nữa của tôi ơi! Em là ai thế nhỉ?
    Để tôi tìm tìm mãi tên em
    -Trời dần buông thành phố vào đêm
    ngọn cỏ hàng cây từng đôi ríu rít
    Họ mai mắn hơn tôi hay tôi không cần biết
    Nửa của ai,hay nữa của tim mình
    -Tôi tìm em,vâng tôi đã tìm em
    Nhưng có thể trên đời này không có
    Nếu không có em,tôi đành sống vậy
    Không lấy của ai,làm nửa của mình
    - Cái na ná tình yêu có đến trăm nghìn
    nhưng tình yêu dành cho em có một
    nên lắm lúc nhiều khi lầm tưởng
    nửa của mình,nào có phải mình đâu
    -Không phải của mình cũng chẳng phải của nhau
    thì Thượng Đế ơi! Đừng bắt tôi lầm tưởng
    Bởi đâu biết khổ đau hay sung sướng
    là đúng sai trong một nửa tim mình
    - Tôi tìm em,vâng! Tôi đã tìm em
    Và có thể trên đời này không có
    Biết đâu em,cũng tìm tôi như thế
    Chỉ có điều chưa nhận ra nhau....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin cám ơn bạn Wind_of_Change rất nhiều! Chúc Wind_of_Change luôn vui vẻ.
    • 176 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerin Xem bài viết
    Xin cám ơn bạn Wind_of_Change rất nhiều! Chúc Wind_of_Change luôn vui vẻ.
    Jerin ơi. vậy là 1 nữa của bạn vẫn đang còn ở 1 nơi rất xa. bạn đừng lo bạn cứ sống tốt, rồi bề trên sẻ se định duyên số cho bạn thôi, bạn đừng bi quan quá. lấy chồng là chuyện cả đời, vì vậy phải tìm hiểu cho kỷ. chứ bạn nói 3 tháng rồi cưới luôn, e rằng sau này về sống rồi mới nói, sao mình ko tìm hiểu lâu hơn 1 chút.
    nếu ai đến rồi lại ra đi, sao nhanh chóng như vậy, thì đúng là đôi khi còn may mắn cho bạn nữa đó. hảy thật bình tỉnh trong TY bạn nhé. chúc bạn sẻ gặp nhiều may mắn hơn:Rose::Rose:
    • 100 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Nhiều khi cũng nên tin vào duyên số 1 chút. Đôi khi đó cũng là liều thuốc để tự an ủi bản thân khi vào những ngày lễ tình yêu, trốn mình trong thư viện để không thấy các đôi hẹn hò...
    Chia sẽ với Jerin 1 truyện tiếng anh, mình thích truyện này vì thấy...quen quen.

10th grade

As I sat there in English class, I stared at the girl next to me. She was my so called “best friend”. I stared at her long, silky hair, and wished she was mine. But she didn’t notice me like that, and I knew it. After class, she walked up to me and asked me for the notes she had missed the day before and I handed them to her. She said “thanks” and gave me a kiss on the cheek. I wanted to tell her, I wanted her to know that I didn’t want to be just friends, I love her but I’m just too shy, and I don’t know why.

11th grade

The phone rang. On the other end, it was her. She was in tears, mumbling on and on about how her love had broken her heart. She asked me to come over because she didn’t want to be alone, so I did. As I sat next to her on the sofa, I stared at her soft eyes, wishing she was mine. After 2 hours, one Drew Barrymore movie, and three bags of chips, she decided to go to sleep. She looked at me, said “thanks” and gave me a kiss on the cheek. I wanted to tell her, I wanted her to know that I don’t want to be just friends, I love her but I’m just too shy, and I don’t know why.

Senior year

The day before prom she walked to my locker. My date is sick” she said; he’s not going to go well, I didn’t have a date, and in 7th grade, we made a promise that if neither of us had dates, we would go together as “best friends”. So we did. Prom night, after everything was over, I was standing at her front door step. I stared at her as she smiled at me and stared at me with her crystal eyes. I wanted her to be mine, but she didn’t think of me like that, and I knew it. Then she said “I had the best time, thanks!” and gave me a kiss on the cheek. I wanted to tell her, I wanted her to know that I didn’t want to be just friends, I love her but I’m just too shy, and I don’t know why.

Graduation Day

A day passed, then a week, then a month. Before I could blink, it was graduation day. I watched as her perfect body floated like an angel up on stage to get her diploma. I wanted her to be mine, but she didn’t notice me like that, and I knew it. Before everyone went home, she came to me in her smock and hat, and cried as I hugged her. Then she lifted her head from my shoulder and said, “you’re my best friend, thanks” and gave me a kiss on the cheek. I wanted to tell her, I wanted her to know that I don’t want to be just friends, I love her but I’m just too shy, and I don’t know why.

A Few Years Later

Now I sit in the pews of the church. That girl is getting married. I watched her say “I do” and drive off to her new life, married to another man. I wanted her to be mine, but she didn’t see me like that, and I knew it. Before she drove away, she came to me and said “you came! Thanks!” and she kissed me on the cheek. I wanted to tell her, I wanted her to know that I don’t want to be just friends, I love her but I’m just too shy, and I don’t know why.

Funeral

Years passed, I looked down at the coffin of a girl who used to be my “best friend”. At the service, they read a diary entry she had wrote in her high school years. This is what it read: I stare at him wishing he was mine, but he doesn’t notice me like that, and I know it. I want to tell him, I want him to know that I don’t want to be just friends, I love him but I’m just too shy, and I don’t know why. I wish he would tell me he loved me!

`I wish I did too…`
    I thought to my self, and I cried.
    • 3,176 Bài viết

• 2,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có duyên thì sẽ đến bạn ah, đừng tỏ ra sốt ruột hay vội vã, rồi mình sẽ tìm thấy 1 nửa đích thực sau bao sóng gió tình cảm mà
    • 628 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em ui, cứ mạnh dạn nói tiêu chuẩn ông xã của em ra đi...thiếu gì anh trên này còn chăn đơn gối chiếc, lo gì ê sắc ế hả em .....mạnh dạn lên nhé...có yêu thì nói rằng yêu mà ...sao phải xấu hổ, để người khác nói YÊU hộ mình, thế là mình ....tưng hửng .....
    :Kiss::Kiss::Kiss:Vui vẻ với đàn bà, la cà với phụ nữ, mệt lử với các cô:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 549 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

@Jerin: Bạn cứ sống vui tươi đi nhé! Rồi tình yêu sẽ đến bên bạn, tự nhiên như là hơi thở ấy. :Smiling:

Chúc bạn luôn vui vẻ và sớm tìm thấy nửa kia của mình!:Rose:
    IUYJp7

H0fDp7