TIN TÀI TRỢ.

Nỗi lòng người phụ nữ ko có khả năng làm mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 706 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thực ra cũng ko hẳn là mình hoàn Toàn không có khả năng Làm mẹ, Bác sĩ cũng có nói khả năng thụ thai của mình hoàn toàn bình thường, Nhưng khả năng mình giữ được bé đến ngày sinh là rất thấp. Ngày còn trẻ mình không nghĩ nhiều vi chưa hiểu hết Được sự quan trọng của chuyện này. Mình đã gặp và kết hôn với một người mà anh ta nói là anh ấy không quan trọng chuyện đó, có lẽ vì anh ấy cũng còn trẻ như mình. Rồi mình cũng có thai, và bé đã bỏ mình đi khi được 8 tuần. Lúc đó mình cũng đã hiểu được vấn đề này nghiêm trọng đến mức nào. Anh ấy cũng động viên an ủi mình. Nhưng đó thực sự là 1 nỗi ám ảnh đáng sợ. Rồi dần dần, càng lúc càng có nhiều lời ra tiếng vào, cộng thêm áp lực từ phía gd chồng. A ấy đã bị ảnh hưởng và tình cảm rạn nứt từ đó. 2 năm sau ly hôn, mình mới có thể đứng lên trở lại, bắt đầu cuộc sống bình thản. Và mình nghĩ sẽ ko quen ai nữa, mình cũng ko muốn làm mẹ nữa, vì mình sợ, sợ sẽ lại phải chịu nỗi đau mất con. Nhưng rồi mình lại gặp 1 người. A ấy rất chững chạc, cũng đã từng trải. Mình cũng từ chối và kể rõ về mình cho a ấy biết. Nhưng a ấy vẫn 1 mực chứng tỏ cho mình thấy là a ấy cũng ko quan trọng chuyện đó. Và a ấy cũng đã tự lập, ko còn phụ thuộc vào gd. Dần dần mình cũng bị xiêu lòng, và lại nhen nhúm 1 khao khát muốn có được hạnh phúc. Thời gian đầu thật tuyệt, ai cũng thầm ngưỡng mộ và mừng cho mình. Rồi đến giai đoạn ra mắt gd 2 bên, mình đã rất lo lắng. Nhưng a ấy vẫn trấn an mình. A ấy đã kể hết với mẹ a về mình, mẹ anh tuy ngoài mặt ko phản đối, cũng ko tỏ thái độ gì với mình. Nhưng đã nói riêng với a: làm gì thì làm, con là anh lớn, cũng phải có con. Mình đã hỏi a, vậy nếu thực sự mình ko thể có con, thì a sẽ như thế nào. Nếu lúc trước a có thể tự tin trả lời mình ra sao, thì bây giờ a lại im lặng trầm ngâm suy nghĩ, a đốt thuốc liên tục. Hình ảnh của a lúc đó đã mờ dần sau làn nước mắt. Mình đã nói, vậy thì e sẽ ko làm a khó xử nữa. E sẽ để a đi, để a tìm được người có thể cho a 1 gd trọn vẹn. Có lẽ mình sẽ hối hận vì ko cố nắm giữ hạnh phúc, nhưng mình ko muốn lại đi vào vết xe đổ năm xưa. Phải chăng cuộc đời của những người phụ nữ như mình, số đã định sẽ phải cô độc suốt đời. Phải chăng mình đã sai khi đã lại mơ mộng rằng sẽ có kỳ tích.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 263 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố gắng len bạn,mỗi người 1 số phận mà,bạn len đi khám xem sao,cũng có thể tử cung của bạn quá thấp len mới ko giữ bé ở lại đc,giờ có thuốc uống co tử cung mà bạn,gần nhà tớ có bà cắt thuốc hay lắm,nhiều gd hiếm muộn cũng đến và đc đấy,vì số vất vả có con muộn thì đành phải chịu thôi