TIN TÀI TRỢ.

Nói khéo thế nào để chia tay.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quen nhau 10 tháng và yêu nhau 4 tháng L thực sự giờ đây mình đang rất bế tắc, nói thật lúc thời gian đầu anh rất hiền lành yêu thương và chiều chuộng mình và tất cả nới đi chơi, câu chuyện đều do mình chủ đạo, kể cả quà tặng mình mình cũng phải đi chọn, và tự dưng lúc nào k hay mình cảm giác mình đang điều khiển anh ấy, ..l. nhưng rồi gần đây mình thấy anh bắt đầu nói tục tĩu, rồi bạn bè mình nói anh đang ngấm ngầm điều tra mình, các mối quan hệ, quá khứ, nào là mình đi đâu làm gì, mình ở nhà ntn? Đi học ntn ? ( anh kết bạn với bạn bè mình trên fb và ngầm lấy sđt bạn mình ở đt mình) mình thấy cảm giác ghê sợ và anh đã nói thẳng là anh đang thử thách mình c ó yêu anh ấy không ?
    và mình đã quyết định chấm dứt lại vì mình thấy ghê sợ…
    Thời gian giận nhau, mình vẫn đi làm thêm đều đặn buổi sáng, buổi tối.. và buổi tối mình đi làm anh đến đập cửa phòng mình vào mà k cần mời ( bạn mình kể lại ) để xem mình nói dối anh ko? Và rồi anh kết luận mình trốn trong nhà vệ sinh cho dù mình đã thanh minh giải thích thế nào đi nữa anh vãn cứ khăng khăng như vậy….
    Mình vẫn quyết định chia tay để tốt cho cả 2, để mình có cơ hội thăng tiến trong học tập trong nghề nghiệp sau này, để anh tìm đc ng phù hợp với anh hơn… và lần cuối gặp nhau mình có đi dạo và nói với anh ấy rằng em không muốn tiếp tục, vì em chả thấy thoải mái khi đi cùng anh khi biết những việc anh đang làm… rồi anh có cưỡng ôm và dồn mình vào góc hôn ( 4 tháng yêu nhau chưa khi nào ôm hôn) mình hét to lên và bắt đầu có ng đến và mình đã bỏ chạy… rồi anh chạy theo anh nói chia tay cũng đc mình phải trả anh toàn bộ những gì mình nhận của anh ấy (mới yêu nhau do thời gian bận bịu nên mình rất ít đi chơi, mối lần đi chơi thì anh trả tiền nhưng chỉ là uống nc ăn lẩu, ăn đồ nướng và tặng phẩm là 1 cái túi đeo rẻ tiền, 1 cái điện thoại và đồng hồ đeo tay mình nói vậy mình sẽ trả) anh nói phải trả 50 triệu và anh nói mình lừa anh ấy anh sẽ bôi nhọ danh dự của mình, bố mẹ mình, anh kể chuyện trên fb cho bạn bè mình…. ( cái này nói vô cớ vì mình chả làm gì sai ),
    2 ngày sau rồi chị gái ruột anh có gọi điện cho mình nói là chị muốn vun vén vào cho 2 đứa do anh bị mất mẹ là tổn thương lớn rồi và chị không muốn anh bị tổn thương vì ai cả :P cái này mình thấy chị ấy cũng k biết chuyện nên mình cũng nói anh ấy lớn rồi tự giải quyết được. và gần nhất anh đã tuyên bố nếu mình k quay lại yêu anh thì anh sẽ làm như anh nói, mình đã hẹn anh trả lại những thứ mình nhận và cho anh quyết lại số tiền cho xứng đáng với thời gian vừa qua…. Nhưng anh k muốn và anh nói sẽ làm mình chấm dứt học hành và bôi nhọ danh dự của mình và bố mẹ mình ? (mình nghĩ chắc là chuyện mình nhận quà và đi chơi cùng anh thôi) nhưng k hiểu sao chuyện này làm mình rất bực, ghê sợ anh, mình còn có cảm giác nhớ anh, nhưng anh cứ đấm lại xoa, cứ dọa rồi lại năn nỉ, xin mình trở về để yêu nhau tiếp, mình chỉ nghĩ đến những câu anh xúc phạm, đe dọa mình mà mình muốn gạt đi tất cả? giờ mình k biết làm sao ?
    Anh nói gọi công an và kiện ra tòa để đòi công bằng ??? mình đặt dấu hỏi to đùng, có phải anh đang đòi tình phí ở pháp luật ???
    Mấy ngày hôm nay cứ vậy anh cứ nt câu trên dọa rồi đoạn dưới lại này nọ trở về đem yêu thương như xưa… mình ghê sợ….

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haybuongtayem11 Xem bài viết
    Nhưng anh k muốn và anh nói sẽ làm mình chấm dứt học hành và bôi nhọ danh dự của mình và bố mẹ mình ? (mình nghĩ chắc là chuyện mình nhận quà và đi chơi cùng anh thôi) nhưng k hiểu sao chuyện này làm mình rất bực, ghê sợ anh, mình còn có cảm giác nhớ anh, nhưng anh cứ đấm lại xoa, cứ dọa rồi lại năn nỉ, xin mình trở về để yêu nhau tiếp, mình chỉ nghĩ đến những câu anh xúc phạm, đe dọa mình mà mình muốn gạt đi tất cả? giờ mình k biết làm sao ?
    Anh nói gọi công an và kiện ra tòa để đòi công bằng ??? mình đặt dấu hỏi to đùng, có phải anh đang đòi tình phí ở pháp luật ???
    Mấy ngày hôm nay cứ vậy anh cứ nt câu trên dọa rồi đoạn dưới lại này nọ trở về đem yêu thương như xưa… mình ghê sợ….
    Anh ta có mà kiện bằng mắt!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haybuongtayem11 Xem bài viết
    Quen nhau 10 tháng và yêu nhau 4 tháng L thực sự giờ đây mình đang rất bế tắc, nói thật lúc thời gian đầu anh rất hiền lành yêu thương và chiều chuộng mình và tất cả nới đi chơi, câu chuyện đều do mình chủ đạo, kể cả quà tặng mình mình cũng phải đi chọn, và tự dưng lúc nào k hay mình cảm giác mình đang điều khiển anh ấy, ..l. nhưng rồi gần đây mình thấy anh bắt đầu nói tục tĩu, rồi bạn bè mình nói anh đang ngấm ngầm điều tra mình, các mối quan hệ, quá khứ, nào là mình đi đâu làm gì, mình ở nhà ntn? Đi học ntn ? ( anh kết bạn với bạn bè mình trên fb và ngầm lấy sđt bạn mình ở đt mình) mình thấy cảm giác ghê sợ và anh đã nói thẳng là anh đang thử thách mình c ó yêu anh ấy không ?
    và mình đã quyết định chấm dứt lại vì mình thấy ghê sợ…
    Thời gian giận nhau, mình vẫn đi làm thêm đều đặn buổi sáng, buổi tối.. và buổi tối mình đi làm anh đến đập cửa phòng mình vào mà k cần mời ( bạn mình kể lại ) để xem mình nói dối anh ko? Và rồi anh kết luận mình trốn trong nhà vệ sinh cho dù mình đã thanh minh giải thích thế nào đi nữa anh vãn cứ khăng khăng như vậy….
    Mình vẫn quyết định chia tay để tốt cho cả 2, để mình có cơ hội thăng tiến trong học tập trong nghề nghiệp sau này, để anh tìm đc ng phù hợp với anh hơn… và lần cuối gặp nhau mình có đi dạo và nói với anh ấy rằng em không muốn tiếp tục, vì em chả thấy thoải mái khi đi cùng anh khi biết những việc anh đang làm… rồi anh có cưỡng ôm và dồn mình vào góc hôn ( 4 tháng yêu nhau chưa khi nào ôm hôn) mình hét to lên và bắt đầu có ng đến và mình đã bỏ chạy… rồi anh chạy theo anh nói chia tay cũng đc mình phải trả anh toàn bộ những gì mình nhận của anh ấy (mới yêu nhau do thời gian bận bịu nên mình rất ít đi chơi, mối lần đi chơi thì anh trả tiền nhưng chỉ là uống nc ăn lẩu, ăn đồ nướng và tặng phẩm là 1 cái túi đeo rẻ tiền, 1 cái điện thoại và đồng hồ đeo tay mình nói vậy mình sẽ trả) anh nói phải trả 50 triệu và anh nói mình lừa anh ấy anh sẽ bôi nhọ danh dự của mình, bố mẹ mình, anh kể chuyện trên fb cho bạn bè mình…. ( cái này nói vô cớ vì mình chả làm gì sai ),
    2 ngày sau rồi chị gái ruột anh có gọi điện cho mình nói là chị muốn vun vén vào cho 2 đứa do anh bị mất mẹ là tổn thương lớn rồi và chị không muốn anh bị tổn thương vì ai cả :P cái này mình thấy chị ấy cũng k biết chuyện nên mình cũng nói anh ấy lớn rồi tự giải quyết được. và gần nhất anh đã tuyên bố nếu mình k quay lại yêu anh thì anh sẽ làm như anh nói, mình đã hẹn anh trả lại những thứ mình nhận và cho anh quyết lại số tiền cho xứng đáng với thời gian vừa qua…. Nhưng anh k muốn và anh nói sẽ làm mình chấm dứt học hành và bôi nhọ danh dự của mình và bố mẹ mình ? (mình nghĩ chắc là chuyện mình nhận quà và đi chơi cùng anh thôi) nhưng k hiểu sao chuyện này làm mình rất bực, ghê sợ anh, mình còn có cảm giác nhớ anh, nhưng anh cứ đấm lại xoa, cứ dọa rồi lại năn nỉ, xin mình trở về để yêu nhau tiếp, mình chỉ nghĩ đến những câu anh xúc phạm, đe dọa mình mà mình muốn gạt đi tất cả? giờ mình k biết làm sao ?
    Thật may mắn cho cậu khi đã kịp nhận ra bản chất nhỏ nhen nham hiểm của hắn ta, tớ thành thật muốn chúc mừng cậu.
    Đề nghị admin xem lại cách làm việc của mod
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 242 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bạn hãy làm sao để a ta cuốn xéo ra khỏi cuộc đời bạn càng sớm càng tốt.Con người này mình thấy sao bệnh hoạn quá.Lấy mấy người này về khác chi lãnh nợ về.Mới yêu đương thôi mà đã bộc lộ bao nhiêu cái xấu rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 411 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

tránh xa càng nhanh càng tốt thằng đàn bà đó ra, mình là đàn ông còn sợ nó
    • xux
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

=)))) mình hãi người yêu bạn quá ) bảo Anh thích làm gì thì làm? Thích bôi nhọ thì cứ bôi nhọ, để xem đứa nào mới nhục mặt bảo là Anh tưởng mấy chuyện vớ vẩn đấy mà đòi phá hủy tương lai tôi, bôi nhọ tôi và bố mẹ tôi á??? Đùa à? Tôi chỉ nhục mặt khi Đa từng yêu Anh thôi.

Bạn cứ phũ thẳng cho mình. Thích gì thì chiều. Toàn dọa vớ vẩn. Thằng này ngáo rồi :-j
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Ghê thật đấy, ny mình sau này biết có vậy không nữa
    Đề nghị admin xem lại cách làm việc của mod
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình nghĩ anh ta đag doạ bạn, bạn thấy sợ hãi là anh ta đã thành công. Theo mình, bạn hãy mặc kệ, cho hắn muốn làm ji thì làm. Nếu hắn dám công khai nói lung tung trên fb hay nói vs bạn bè bạn, hắn sẽ gom được kha khá gạch về xây nhà . Tỏ ra thật cứng rắn, mặc dù có lo sợ như thế nào.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Nói với hắn bạn mắc bệnh truyền nhiễm gì đó cho nghiêm trọng, rồi bảo là không muốn anh khổ này nọ. Nếu còn yêu em thì cưới đê. Hoặc bảo bị bệnh mà lại không đẻ được nữa. Rồi hắn sẽ tự rút lui thôi.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà cứ phải hờ hững~~
    • 251 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Phụ nữ đâu phải vật sở hữu. Tình yêu đáng lẽ phải rất tuyệt, rất đẹp đằng này cuối cùng bị biến thành thứ bi kịch, ám ảnh kinh khủng thế này đây. Yêu, đáng lẽ phải làm cho nhau hạnh phúc, yên vui, cuối cùng thì chỉ đem cho nhau đau khổ, hoảng sợ, mất hết cảm giác mong ước được hạnh phúc , cuối cùng là hủy diệt nhau. Cái này có thể gọi là yêu không ?
    • 161 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

haizz, đúng là bản chất xấu xa - ko sớm thì muộn cũng sẽ lộ ra...
    XH này lắm kẻ điên tình lắm, bao nhiêu vụ trả thù vì tình trên báo đó, nên bạn cứ cẩn thận, cảnh giác nhé, hãy kể cho bạn bè, nguời thân bạn về những lời hăm doạ của hắn. hắn cũng ko kiện đc bạn đâu...
    Hãy lạc quan trong csong. chúc bạn sơm tim đc HP
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Bạn gặp chỉ phèo rồi bạn nên cẩn thận để đảm bảo tối đa an toàn nhé. Bạn nên lựa sức mình để tránh tên Chí này. Nếu bạn có người giúp đỡ là tốt nhất, chưa rõ bản chất thực sự của cậu chí này nên bạn nên im lặng và tránh, đồng thời mang quà gửi qua bưu điện, tiền thì tính các vụ ăn uống chia đôi trả 1/2 và nhớ hỏi cậu chí hay bạn cậu ấy số tài khoản để trả là tốt nhất. Mặt khác bạn bình tĩnh thu thập thông tin, chứng cứ đe dọa để để phòng khi phải dùng biện pháp mạnh hay nhờ pháp luật can thiệp.
    Bạn hãy cứng rắn, kiên quyết đừng mềm lòng bạn sẽ, có thể cả đời phải chịu anh chí này.
    Chúc bạn may mắn!
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 173 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bạn gái ơi việc gì phải nghĩ ngợi! mấy thằng loser đó bạn cứ thuê đầu gấu đến xử đẹp nó luôn.Loại này ngày trước con em tôi vấp phải rồi!
    để tôi kể cho bạn nghe nhé,ngày trước ý con em tôi học trường học viện ngân hàng chỗ chùa Bộc ý cũng có quen 1 ông hơn nó 1 tuổi nhưng nó chỉ quý thằng kia thôi còn thằng kia hình như nó ko hiểu nó tấn công em tôi,mà thằng kia nghe nói nhà nó ở tận Sơn La,em tôi đi đâu nó cũng đòi đi theo,làm em tôi khó chịu cực luôn,em tôi nói là ko thích nó nhưng nó nhất quyết không tha,nó gọi điện quấy rối con em tôi suốt thế là em tôi chặc cuộc gọi nhưng vẫn không được vì thằng kia nó mượn đt bạn nó gọi tiếp,đêm đi ngủ nó cũng gọi.Thế là chú tôi biết chuyện gọi điện cho thằng kia yêu cầu chấm dứt ngay nhưng thằng kia chỉ được 2 ngày là nó lại tiếp tục khủng bố tinh thần em nó,nó rất tức giận mỗi khi đi học về nó cũng ngồi kể cho tôi là trong thời gian nó với thằng kia còn chơi với nhau trên cương vị xã giao bạn bè cũng có lần em tôi cũng nhận lời đi uống nước với nó chứ không làm gì cả.
    Nghe nó kể mà tôi bực luôn,tôi bảo: Mày bảo bố mày cho mày tiền đóng học hay gì đó cũng được rồi mày đưa tiền cho anh,anh bảo bạn anh gọi đầu gấu đến tận trường đánh chết luôn cái thằng nhà quê này luôn cho đỡ ngứa.( nói thế chỉ đánh bằng dùi cui cao su thôi nhé vì nó không gây thương tích)
    Kể từ đó thằng ôn kia ko dám làm gì luôn.

Bạn thử đi! mấy thằng loser là phải thẳng tay luôn,để lâu chết trùm đó bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hix...May mà những thành phần này chỉ chiếm 1 phần rất nhỏ trong xã hội chứ không thì chẳng ai dám yêu mất.

Dù gì thì vẫn mong chủ thớt cẩn trọng, giờ không thiếu những thể loại bệnh hoạn liều lĩnh bất chấp nhân thế mà gây khó dễ cho người khác đâu. Báo chí giờ cũng đăng nhiều trường hợp "chuyển yêu thành hận" rồi đó :-ss...Nếu quá đáng thì cần sự trợ giúp của pháp luật cũng không thừa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 283 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

t bị 1 lần ntn rồi! những con ng ntn phải khi xảy ra chuyện mới lộ bản chất thật ra!
    dọa nạt, gọi điện khủng bố, hắn t còn gọi điện về cho bố mẹ và gđ m để nói xấu và bôi nhọ m nọ kia.
    cũng may là m cùn, m bảo "muốn làm gì thì làm, ko cẩn thận t xử lý lại thì đừng có trách". nói vậy nhưng con gái mà gặp trường hợp này cũng sợ thật. mất 1 thời gian ko làm gì đc thì hắn t mới chịu buông tha.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bach.tuoc Xem bài viết
    bạn gái ơi việc gì phải nghĩ ngợi! mấy thằng loser đó bạn cứ thuê đầu gấu đến xử đẹp nó luôn.Loại này ngày trước con em tôi vấp phải rồi!
    để tôi kể cho bạn nghe nhé,ngày trước ý con em tôi học trường học viện ngân hàng chỗ chùa Bộc ý cũng có quen 1 ông hơn nó 1 tuổi nhưng nó chỉ quý thằng kia thôi còn thằng kia hình như nó ko hiểu nó tấn công em tôi,mà thằng kia nghe nói nhà nó ở tận Sơn La,em tôi đi đâu nó cũng đòi đi theo,làm em tôi khó chịu cực luôn,em tôi nói là ko thích nó nhưng nó nhất quyết không tha,nó gọi điện quấy rối con em tôi suốt thế là em tôi chặc cuộc gọi nhưng vẫn không được vì thằng kia nó mượn đt bạn nó gọi tiếp,đêm đi ngủ nó cũng gọi.Thế là chú tôi biết chuyện gọi điện cho thằng kia yêu cầu chấm dứt ngay nhưng thằng kia chỉ được 2 ngày là nó lại tiếp tục khủng bố tinh thần em nó,nó rất tức giận mỗi khi đi học về nó cũng ngồi kể cho tôi là trong thời gian nó với thằng kia còn chơi với nhau trên cương vị xã giao bạn bè cũng có lần em tôi cũng nhận lời đi uống nước với nó chứ không làm gì cả.
    Nghe nó kể mà tôi bực luôn,tôi bảo: Mày bảo bố mày cho mày tiền đóng học hay gì đó cũng được rồi mày đưa tiền cho anh,anh bảo bạn anh gọi đầu gấu đến tận trường đánh chết luôn cái thằng nhà quê này luôn cho đỡ ngứa.( nói thế chỉ đánh bằng dùi cui cao su thôi nhé vì nó không gây thương tích)
    Kể từ đó thằng ôn kia ko dám làm gì luôn.

Bạn thử đi! mấy thằng loser là phải thẳng tay luôn,để lâu chết trùm đó bạn
    mình cám ơn bạn nhé, mình cứ run run đê nào cũng mơ chỉ biết gọi mẹ chả biết làm gì cả? nhiều lúc thấy mình đã phí thời gian với ng đó quá, mà giờ cũng chả rút đc, quá ân hận
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ffgghhjj Xem bài viết
    t bị 1 lần ntn rồi! những con ng ntn phải khi xảy ra chuyện mới lộ bản chất thật ra!
    dọa nạt, gọi điện khủng bố, hắn t còn gọi điện về cho bố mẹ và gđ m để nói xấu và bôi nhọ m nọ kia.
    cũng may là m cùn, m bảo "muốn làm gì thì làm, ko cẩn thận t xử lý lại thì đừng có trách". nói vậy nhưng con gái mà gặp trường hợp này cũng sợ thật. mất 1 thời gian ko làm gì đc thì hắn t mới chịu buông tha.
    mình rất cám ơn bạn con gái mình cứ bị suy nghĩa là sao ???
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vy_caro Xem bài viết
    Anh ta có mà kiện bằng mắt!
    mình cám ơn bạn nhé, nhưng mình cứ bị thót tim nhiều lúc như chả thở đc ấy, chỉ nghĩ lại những câu anh ta nói là mình lại chả thể làm đc gì cả ?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao mình lại ngu xuẩn phí phạng thời gian cho cái người này nếu không thời gian đó mình có thể làm nhiều việc có ích hơn rồi mà
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, cuộc sống hay trêu đùa mình lắm, con gái mình lúc nào cũng bị gọi là phái yếu, đôi khi phần con nó trỗi dậy lớn hơn phần người thì xung quang phải đối xử tốt với nó, nó sẽ trở thành người lại, bạn cố gắng vượt qua cú soock này, và làm cho nó tỉnh giấc, đừng sợ nó, nó lại lấn tới