Nỗi đau bị phụ bạc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.41K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người ơi, làm cách nào có thể thoát được cái cảm giác hận và yêu bây giờ? Mọi thứ thật quá đau đớn và bẽ bàng. Người đã từng yêu mình sống chết, thề non hẹn hẹn biển chỉ trong chốc lát quay lưng không chút thương tình. Tại sao con gái mình lại ngu ngốc vậy, Tại sao lại cứ theo đuổi và nhìn về 1 phía để rồi đến lúc bị bỏ rơi mới bẽ bàng và chịu bao đau đớn. Anh ta đã từng yêu mình nhiều như thế, cũng đã từng làm cho cuộc đời của mình tan nát như thế này rồi lại nỡ quay lưng bỏ mặc mà ko chút thương xót nào sao. Dù cho có mạnh mẽ thế nào thì cũng làm sao có thể vượt qua được chứ. 7 năm trời với bao nhiêu hi sinh bao nhiêu mất mát, để vun đắp mong rồi khi cs đỡ vất vả có thể cùng nhau xây dựng 1 gđ, vậy mà chờ đợi cho đến lúc đó thì họ lại toan tính riêng cho họ. Tuổi thanh xuân của mình, niềm tin của mình...tất cả bỗng chốc thành bọt biển. Dù có cố gắng thể nào rồi cũng chẳng thể lay chuyển được sự ích kỷ và dã tâm của ngta, cuối cùng đành ngậm ngùi rút lui ko biết kêu ai với trái tim đầy căm hận.
    Con người sao lại bạc bẽo thế, sao có thể chỉ nghĩ đến mình mà quên hết luân thường đạo lý, quên hết những đau đớn và hậu mà đối phương phải ghánh chịu, đến nỗi cả mạng sống của đối phương người đã từng đầu ấp tay gối bị đe dọahọ cũng chẳng màng tới...đau xót quá mọi người ạ, làm sao có thể vượt qua với nỗi đau quá lớn này. 29t lại bị cú sốc quá lớn lao này thì làm sao mà gượng dậy để sống 1 cs bình thường như bao nhiêu người. Trái tim như bị bóp nát, tinh thần hoàn toàn bị mất sạch...Hãy giúp mình với, xin mọi người hãy chia sẻ cùng mình cách có thể vượt qua được những ngày đen tối này??
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 206 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chỉ vì khi yêu con người ta hi vọng quá nhiều vào tình yêu nên khi đổ vỡ bạn sẽ đau lòng đến không thể nào mà vượt qua được, hãy mạnh mẽ lên bạn à. Những gì không thuộc về mình thì mãi mãi cũng không thuộc về mình
    • 79 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tình yêu có thể thay đổi mà bạn, dũng cảm đánh đổi mọi thứ để yêu và được yêu thì cũng đủ dũng cảm để mà vứt bỏ. Một khi đã không còn yêu nữa thì níu kéo chỉ làm bản thân thêm mệt mỏi, tốt nhất bạn hãy chấp nhận và bắt đầu một cuộc sống mới, hận thù chỉ làm lòng tổn thương nhiều hơn thôi,
    • 1,333 Bài viết

• 2,653 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao bạn lại gọi đó là phụ bạc? Sao bạn không nghĩ nhẹ nhàng hơn là tình yêu đã hết, đã không còn thấy hứng thú , phù hợp nữa thì chia tay, ti tỉ người trên thế gian này lấy nhau rồi bỏ nhau đều chả ra gì hết sao? Chả lẽ tình yêu không bao giờ được phôi pha, đã yêu không bao giờ được thay đổi ? Có một điều phụ nữ cần hiểu là không có gì vĩnh cửu, nhất là tình yêu, bất cứ ai cũng không phải yêu ai là cưới luôn và sống trăm năm hạnh phúc, ai chả vài ba lần yêu rồi mới tìm được người phù hợp với mình. Những điều này là thực tế và chả có gì là xấu xa cả.

Đã có lần mình đọc được đâu đó câu nói, với đàn ông tình yêu không bao giờ là tất cả, có cũng được mà không họ cũng chả đau buồn. Nhưng phụ nữ thường coi tình yêu là tất cả nên hay khổ. Tại sao chúng ta phải thế, cánh cửa này đóng có cánh cửa khác mở ra, 7 năm ... thực ra cũng đủ để chán nhau lắm rồi, bạn hãy tin rất có thể cảm giác yêu này chỉ là thói quen đang có người kia mà thôi, sẽ qua nhanh . Hãy nhìn xem đàn ông rất nhiều người họ không bi luỵ vì yêu bao giờ, chia tay chỉ đau khổ ít hôm rồi họ lại vững vàng, vui vẻ cứ như chưa từng có những ngày vừa qua, nên sống như thế chứ chả việc gì phải ngoảnh mặt lại quá khứ khi mà chân mình vẫn phải bước tiếp về tương lai.

Đi học thêm cái gì, tham gia 1 lớp nhảy , khiêu vũ... tóm lại là phải tìm niềm vui cho mình bạn ạ. Ai mà coi đàn ông là tất cả, không có anh ta mình như không có bầu trời thì khổ lắm, mà lỗi lại chả phải anh ta. Anh ta có quyền yêu và chấm dứt tình yêu khi thấy không còn yêu nữa, và mình cũng thế - có ai dám vỗ ngực bảo tôi sẽ tuyệt đối chung thuỷ dù không yêu nữa không ? Cuộc sống còn biết bao điều hay, vui vẻ , không thể nào sống chỉ vì 1 thằng đàn ông và một tình yêu đã chết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em cùng cảnh ngộ với chị, giờ em hận cuộc đời và hận con người khốn nạn đó. Em hiểu được cảm giác đó của chị, em đã rất đau đớn nhưng giờ em cũng đã đứng dậy được dù tim em còn đau lắm nhưng mình phải đứng dậy chị ơi đừng để ai thương hại mình, trên đời này có quả báo mà, gieo nhân nào sẽ gặp quả đó thôi. Mình cứ nghĩ như vậy và nghĩ về gd để sống tốt nhé chị. Chúc chị sớm vượt qua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Bạn đã bao giờ tự hỏi vì sao 1 con chó chết lại gây cảm giác đau đớn hơn là 1 người xa lạ chết?..Đơn giản vì con chó ở gần bạn, quen thuộc với bạn, tạo ra sự gắn bó lâu dài về mặt cảm xúc..
    Bạn sẽ còn đau đớn, bế tắc...đó là quả của nhân mà bạn đã gieo..là sự chấp trước vào TY rằng nó sẽ ko thay đổi, bởi sự nhồi sọ của truyền thông rằng TY là chỉ có 1 và TY là làm cho ta hạnh phúc?, bởi sự bấu víu vào cái tôi cái bản ngã cho rằng mình phải thế này, phải thế kia..
    Hãy đặt câu hỏi :"tại sao lại ko thể?" đừng đặt câu hỏi " tại sao lại thế này?"
    Khi nhân duyên đến bạn sẽ tự thấy hết đau khổ..
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 45 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bây giờ dù có ai nói gì đi nữa, dù có mang những dẫn chứng cụ thể, những lời khuyên của người đi trước, thì cũng không làm tâm trạng chị khá lên. Bởi vì chị đang bị thương nặng, chị rất đau. Mà khi đã đau rồi thì sẽ không nghĩ gì được ngoài nỗi đau đó. Nhưng đau là đúng mà phải không chị? Bởi vì chị đã gắn bó thời gian dài như vậy, và hơn nữa chị đã thực sự yêu, thực sự hy vọng về một tương lai có cả 2 người. Nhưng khi đau quá thì con người ta sẽ tự buông bỏ. Em tin rồi chị sẽ có ngày đó. Đừng gồng mình, cũng đừng cố gắng quá nhiều chị nhé, nếu đau chị hãy để nó đau, khóc chị hãy cứ khóc. Đối diện với cảm xúc của mình là cách tốt nhất để có thể vượt qua. Em đã từng như vậy nên em hiểu lắm...
    Thương chị!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Sao phụ nữ mình luôn phải khổ như vậy.
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chỉ có thể tự bản thân đứng dậy trước vấp ngã của mình. đau thì cũng đau rồi đấy, vậy đau thêm nữa có được gì không, tại sao không đứng dậy làm lại từ đầu, có đáng không vì một người phụ bạt mà mình phải như vậy, sống là phải biết yêu thương bản thân mình, đứng lên từ vấp ngã vì trên thế giới này chằng ai mà không có sai lầm không có 1 lần lầm lỗi, điều quan trọng là đừng để sai lầm ấy lập lại lần thứ 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sau 2 năm giờ tôi trở lại, diễn đàn vẫn còn đây, nỗi đau ngày đó vẫn còn in đậm trong tim. Vẫn chưa có cách gì để vượt qua. G à, con người có nên bảo thủ đến mức ngu ngốc như vậy không??????????????????????????????
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em vừa đọc tâm sự của chị. Bất giác nước mắt chảy ra, nhưng phải ngước mặt lên trời để cho nó chảy ngược vào trong. Yêu người thì chỉ cần trong khoảnh khắc, nhưng để quên thì có khi phải cần đến 1 đời. Vẫn phải bước tới phía trước.
    "Cớ chi mà em cứ xót xa?!!
    Mọi chuyện có khác đi chỉ vì giọt lệ nhòa?
    Em có chắc mình sẽ thừa mạnh mẽ?
    Quên nhẹ nhàng bao nỗi thiết tha?

Đừng đổ thừa tại mưa gió chiều nay
    Xới xáo niềm riêng gieo buốt lạnh giữa ngày
    Tại kẻ đa đoan, mơ một điều không tưởng
    Nên nỗi buồn còn thỉnh thoảng ghé về đây..."
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nasting Xem bài viết
    Em vừa đọc tâm sự của chị. Bất giác nước mắt chảy ra, nhưng phải ngước mặt lên trời để cho nó chảy ngược vào trong. Yêu người thì chỉ cần trong khoảnh khắc, nhưng để quên thì có khi phải cần đến 1 đời. Vẫn phải bước tới phía trước.
    Uhm, đã một thời gian khá lâu rồi, giờ chị quay lại diễn đàn, bản thân vẫn chưa thoát ra khỏi. Buồn lắm em ạ. Tất cả tlai chẳng hi vọng gì nữa. Cám ơn em đã động viên
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đặt niềm tin và hy vọng quá nhiều nên ko thể thoát khỏi đó bạn ah. Mình hiểu cảm giác và nỗi đau bạn chịu đựng. Có khi nó dai dẳng cả đời chẳng quên được. Cứ để tự nhiên, đừng ép mình gì cả.
    Nồi hơi tráng bánh cuốn - Món ngon dân dã
    Kích thước và giá: 26cm: 300k
    - 28cm:330k - 30cm: 350k
    Chất liệu Inox bền - chắc chắn - Sử dụng được bếp từ

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sau bao tháng ngày tôi trở lại, nỗi đau của ngày đó đã trở thành vết sẹo, thành thói quen hàng ngày..
    Rồi mình đã kết hôn...kết hôn sau 2 tháng quen và gặp gỡ...để giải tỏa áp lực gia đình..
    Cuộc sống lại 1 lần nữa rơi vào địa ngục...Vì hôn nhân ko tình yêu...rồi chồng chán và ngoại tình...cô bồ mang bầu và chồng chọn con chứ không chọn vợ..Hôn nhân lại đổ vỡ...Trách bản thân mình...bất lực với bản thân mình...và chán ghét với bản thân mình...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trách chị đã quá vội vàng khi xem nhẹ chuyện hôn nhân - chuyện hệ trọng cả đời mình . Thôi thì hãy cố gắng chị nhé, mỗi lần vấp ngã là một lần mạnh mẽ, trưởng thành hơn .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bigbabol123
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhurt Xem bài viết
    Sau bao tháng ngày tôi trở lại, nỗi đau của ngày đó đã trở thành vết sẹo, thành thói quen hàng ngày..
    Rồi mình đã kết hôn...kết hôn sau 2 tháng quen và gặp gỡ...để giải tỏa áp lực gia đình..
    Cuộc sống lại 1 lần nữa rơi vào địa ngục...Vì hôn nhân ko tình yêu...rồi chồng chán và ngoại tình...cô bồ mang bầu và chồng chọn con chứ không chọn vợ..Hôn nhân lại đổ vỡ...Trách bản thân mình...bất lực với bản thân mình...và chán ghét với bản thân mình...
    Em ở trong hoàn cảnh chị nên hoàn toàn thông cảm và đồng cảm với chị
    Dù mình có cố quên đi, có sống vui vẻ nhưng hậu quả vẫn còn đây.
    Nhiều ng nói quên đi không sân si nữa để làm lại từ đầu, về nguyên tắc thì tất cả mọi thứ đều có thể làm lại, nhưng thực tế có những thư qua rồi không thể lấy lại và có làm lại cũng bị hạn chế rất nhiều cơ hội, tỷ lệ thành công thấp hơn rất nhiều nên người ta mới nói cơ hội và tuổi trẻ chỉ có 1 lần trong đời.
    Ví dụ đơn giản: khi ai đó chọn nghề, ra trường đi làm được 5 năm tức là 27 tuổi mới biết là chọn nhầm nghề, vậy liệu có thể quay lại làm lại từ đầu bằng việc thi lại đại học và chọn lại nghề không? Về nguyên tắc vẫn có thể làm lại được nhưng dòng chảy cuộc sống cơm áo gao tiền làm sao cho phép ai nghỉ làm để đi thi lại đại học r thêm 4 năm học lại?
    Tương tự như việc gã phụ bạc đó bỏ chị ở tuổi 29, về nguyên tắc là có thể làm lại từ đầu, yêu 1 người khác nhưng thời điểm 22 tuổi nó khác hẳn thời điểm 29 tuổi, ở tuổi 29 sự hạn chế về chọn lựa thu hẹp hẳn, khi đó chỉ có thể chọn những người đàn ông từ 29 trở lên và rất nhiều trong số này đã có gia đình hoặc đã có gia đình nhưng đã ly hôn. Chưa kể bản thân không còn trẻ đẹp nữa nên thực sự khó khăn trong việc thu hút nam giới. Sự lựa chọn hạn hẹp lại khiến việc lựa chọn đàn ông tốt khó hơn rất nhiều.
    Em cũng trong hoàn cảnh của chị, cũng bị phụ bạc, chỉ có điều em là điểm khởi đầu của chị từ 6 năm trước. Hôm nay đọc topic của chị e thực sự đồng cảm thương chị và cũng lo cho chính tương lại của mình sau này. Trước đây e có rất nhiều người theo đuổi nhưng chỉ chung tình với nyc, bị nó phụ bạc khi đã 28 tuổi, giờ e đang trên đường đi kiếm hạnh phúc mới nhưng thật sự thấy khó. Những đối tượng hiện tại em được giới thiệu kém hơn đa số với nhưng người trước đây theo đuổi em, chưa kể là họ cũng không thấy hứng thú với em làm em càng buồn và bất lực. Nếu thời gian quay trở lại có thể e cũng se không đồng ý đi gặp gt những người này đâu vậy mà giờ đây lại phải làm thân cọc đi tìm trâu thực sự vất vả.
    Chuyện của chị nếu gã đó không cướp mất 7 năm thanh xuân của chị e đoán nhiều khả năng chị cũng không lấy anh chồng hiện tại để có bi kịch như bây giờ, bi kịch này kéo bi kịch kia
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 500 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meomuop2019 Xem bài viết
    Nhiều ng nói quên đi không sân si nữa để làm lại từ đầu, về nguyên tắc thì tất cả mọi thứ đều có thể làm lại, nhưng thực tế có những thư qua rồi không thể lấy lại và có làm lại cũng bị hạn chế rất nhiều cơ hội, tỷ lệ thành công thấp hơn rất nhiều nên người ta mới nói cơ hội và tuổi trẻ chỉ có 1 lần trong đời.
    Bạn ơi đừng nghĩ tiêu cực như vậy, nghĩ vậy thì bao giờ bạn mới tìm được hạnh phúc? Thật ra hạnh phúc là cảm nhận trong lòng mình mà, đâu phải là một danh sách có những điều kiện sau thì sẽ hạnh phúc đâu. Bạn đang dựa trên một điều kiện bạn cho hiển nhiên là phải tìm được 1 người đàn ông tốt làm chồng thì mới hạnh phúc, nên bạn quay qua phân tích mình không còn nhiều cơ hội tốt để tìm được 1 người như thế nữa. Suy ra mình không còn cơ hội để hạnh phúc. Sao bạn không thử xoay lại cách suy nghĩ của mình một chút, rằng hạnh phúc là từ trong con người mình, chứ đâu cần ai mang lại. Thật ra bạn có thể nhìn xung quanh và thấy, có rất nhiều bạn đã từng li hôn, có con riêng, họ vẫn tìm được hạnh phúc hoặc là single mom, hoặc là với người chồng thứ 2. Khi bạn tự tạo được hạnh phúc cho bản thân mình, bạn sẽ có sự thu hút rất đặc biệt (mình dám chắc), thì lúc đó, bạn chẳng cần phải tìm, người ta sẽ bị hút về phía bạn.

Chị họ mình 40 tuổi, làm trong ngành ngân hàng gần 20 năm (từ lúc ra trường), đến bây giờ chị ý bảo là chị ý chọn nhầm nghề, thật ra chị ý muốn làm giáo viên. Nếu suy nghĩ tiêu cực, như bạn nói thì chị họ mình chắc chỉ biết ngậm ngùi thôi thì đành cố nốt 20 năm nữa đến khi về hưu? Nhưng không, chị ý đã sử dụng 20 năm kiến thức và kinh nghiệm tích luỹ được cùng với những mối quan hệ có được trong suốt thời gian "làm nhầm nghề" đó và trở thành giảng viên đại học truyền đạt lại kiến thức kinh nghiệm về ngân hàng tài chính cho các bạn sinh viên trẻ.

Mình thấy thật sự các cụ nói rất đúng, mình nghĩ là làm được thì sẽ làm được, còn nghĩ là không làm được thì đã không làm được trước cả khi bắt đầu làm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meomuop2019 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myhurt Xem bài viết
    Em ở trong hoàn cảnh chị nên hoàn toàn thông cảm và đồng cảm với chị
    Dù mình có cố quên đi, có sống vui vẻ nhưng hậu quả vẫn còn đây.
    Ví dụ đơn giản: khi ai đó chọn nghề, ra trường đi làm được 5 năm tức là 27 tuổi mới biết là chọn nhầm nghề, vậy liệu có thể quay lại làm lại từ đầu bằng việc thi lại đại học và chọn lại nghề không? Về nguyên tắc vẫn có thể làm lại được nhưng dòng chảy cuộc sống cơm áo gao tiền làm sao cho phép ai nghỉ làm để đi thi lại đại học r thêm 4 năm học lại?
    Tương tự như việc gã phụ bạc đó bỏ chị ở tuổi 29, về nguyên tắc là có thể làm lại từ đầu, yêu 1 người khác nhưng thời điểm 22 tuổi nó khác hẳn thời điểm 29 tuổi, ở tuổi 29 sự hạn chế về chọn lựa thu hẹp hẳn, khi đó chỉ có thể chọn những người đàn ông từ 29 trở lên và rất nhiều trong số này đã có gia đình hoặc đã có gia đình nhưng đã ly hôn. Chưa kể bản thân không còn trẻ đẹp nữa nên thực sự khó khăn trong việc thu hút nam giới. Sự lựa chọn hạn hẹp lại khiến việc lựa chọn đàn ông tốt khó hơn rất nhiều.
    Em cũng trong hoàn cảnh của chị, cũng bị phụ bạc, chỉ có điều em là điểm khởi đầu của chị từ 6 năm trước. Hôm nay đọc topic của chị e thực sự đồng cảm thương chị và cũng lo cho chính tương lại của mình sau này. Trước đây e có rất nhiều người theo đuổi nhưng chỉ chung tình với nyc, bị nó phụ bạc khi đã 28 tuổi, giờ e đang trên đường đi kiếm hạnh phúc mới nhưng thật sự thấy khó. Những đối tượng hiện tại em được giới thiệu kém hơn đa số với nhưng người trước đây theo đuổi em, chưa kể là họ cũng không thấy hứng thú với em làm em càng buồn và bất lực. Nếu thời gian quay trở lại có thể e cũng se không đồng ý đi gặp gt những người này đâu vậy mà giờ đây lại phải làm thân cọc đi tìm trâu thực sự vất vả.
    Chuyện của chị nếu gã đó không cướp mất 7 năm thanh xuân của chị e đoán nhiều khả năng chị cũng không lấy anh chồng hiện tại để có bi kịch như bây giờ, bi kịch này kéo bi kịch kia
    Thật cám ơn em đã hiểu và những gì em nói đó giống y hệt chị trước kia. Tuy nhiên chị mong em thật tỉnh táo nhé, cố gắng đừng đi lại vết xe đổ của chị.
    Tất cả mọi thứ nghĩ lại đều tại chị, đã va vấp 1 lần rồi vậy mà không biết đứng dậy...để trượt dài trên những đau khổ, rồi dẫn đến bi kịch hiện tại. Đẩy gia đình vào tỉnh cảnh đau lòng. Nhưng cuối cùng nghĩ lại, đừng bao giờ tin vào bất cứ điều gì đàn ông nói em ah, với đàn ông ái tình như 1 trò chơi...ngta nói mà bất cứ điều gì ko hề nghĩ...chỉ có phụ nữ là tin và nhớ nó 1 cách ngu ngốc. Ngay cả anh ck của chin đó, chị nghĩ chẳng có người nào mà hiền lành như vậy nữa..nhưng hóa ra thật ko phải, khi mình nghĩ và muốn cố gắng để bảo vệ gđ, chấp nhận mọi sai lầm của ck thì anh ta lại quay lưng đi, đạp cho mình một cái thật đau..nhưng gì a ta nói và hứa trước đây hóa ra chỉ là nói cho vui thôi, đứng trước lợi ích của bản thân họ sẽ ko bao giờ từ bỏ vì bất cứ điều gì. Chị mong từ nay chị sẽ thật tỉnh táo, chị cũng mong em như vậy, chỉ có mình yêu lấy mình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigbabol123 Xem bài viết
    Trách chị đã quá vội vàng khi xem nhẹ chuyện hôn nhân - chuyện hệ trọng cả đời mình . Thôi thì hãy cố gắng chị nhé, mỗi lần vấp ngã là một lần mạnh mẽ, trưởng thành hơn .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bigbabol123
    Cám ơn em nhiều nhé.
    Mong rằng rồi tới đây cs sẽ dịu dàng hơn với mỗi chúng ta.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2