Niềm vui ở cuộc sống này có lẽ rất đơn giản

Chúng ta làm tất cả mọi điều cũng chỉ để giải quyết 1 thứ mà thôi..

Đó là Hạnh Phúc

Có thể việc có tiền nhiều không thất sự mang lại cho mình hạnh phúc, nhưng mình thật sự hạnh phúc khi cống hiến hết sức để kiếm được tiền

Có thể việc có một cô vợ người mẫu cực đẹp không thực sự mang lại cho mình hạnh phúc, mình chỉ hạnh phúc, khi được ở cạnh vợ hiện tại của mình

Thời gian, sức khoẻ, hạnh phúc và sự nghiệp là 4 điều không thể thiếu trong cuộc sống này
Và đừng cố gắng để chỉ đạt được đỉnh cao ở 1 trong 4 điều đó

Bởi có lẽ, dư dã thời gian là 1 kẻ nhàn rỗi vô dụng, thiếu đi sức khoẻ là kẻ chẳng ra gì, quá hạnh phúc vợ chồng mà chẳng lo tiền bạc thì con cháu chịu khổ, quá giàu nhưng thiếu đi 3 điều còn lại thì đồng tiền trở nên vô nghĩa.

Thay vào đó, hãy tập trung sự nghiệp, sữ dụng quỹ thời gian hạn hẹp ấy của mình thật tốt, nhưng vẫn hãy quan tâm đến hạnh phúc và sức khoẻ mình nữa nhỉ

Chia sẻ thêm mình đang rất thiếu thời gian và sức khoẻ do đang bấp bênh trên con đường khởi nghiệp của mình cùng vợ, mình biết thực sự khó khăn và rất thèm sự đồng cảm từ những bạn đang ở vị trí của mình, nếu có khó khăn cần tâm sự, hãy trực tiếp email mình để cùng nhau đồng cảm và vượt qua giai đoạn khó khăn này. Phần email mình để dưới comment nhé.