TIN TÀI TRỢ.

Những người bị bố mẹ người yêu phản đối chuyện tình cảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.69K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có ai bị như em không. Mẹ người yêu bảo không có ưng lắm
    Chuyện là em với any là bạn thân với nhau cũng được hơn 4 năm ạ. Rồi gần đây chúng em mới quyết định yêu nhau. Hôm trước tết em với 1 bạn gái( 3 đứa em chơi thân với nhau ) qua nhà any ăn cơm, cũng nhẹ nhàng vì lúc ấy bọn em chưa có cho ai biết là chúng em yêu nhau. Đều bt cả giờ thì cho cả 2 bên gia đình biết thì mẹ anh ý bảo nhìn mình cũng được nhưng không ưng lắm
    Chuyện là chắc nói với any lâu rồi nhưng anh ý sợ em buồn nên không nói cho em biết. Gần đây anh ý mới dò hỏi bảo nếu bme em không đồng ý anh thì em làm thế nào thì em mới đoán ra được . Em cũng có đưa ra 1 số cách giải quyết rồi cũng không hỏi thêm gì cả. Anh vẫn yêu em và rất quan tâm em như trước kia nên em vẫn xem như bình thường . Vì em nghĩ nếu anh ấy không nói cho em biết tức là chuyện này trong giới hạn anh ấy giải quyết được. Khi nào không thể giải quyết được thì anh sẽ nói và bàn bạc với em để tìm cách giải quyết
    Rồi sau cả tháng trời bẵng đi hôm nay anh ý mới nói là mẹ bảo ko ưng em lắm. Bảo sao mà nó chụp ảnh chẳng thấy cười ròi ít nói ... quả thực ngoài đời em rất hay cười nhưng trong ảnh thì em không cười nỗi người + cảnh cứ buồn rũ văn rượi ấy ạ Còn em nói rất nhiều nhưng chắc gặp phụ huynh nên run ko có biết nói cái gì hết
    Mấy lần em có gọi điện hỏi thăm sức khỏe mẹ anh nhưng cũng chẳng có chuyện gì để nói cả
    Có chị nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ mẹ anh ý cũng dễ tính mà còn bảo thế . Bố anh khó tính còn chưa gặp em làm em lo quá ạ
    Anh vẫn bảo mọi chuyện trong tầm kiểm soát của anh, anh ko muốn em lo lắng quá nhưng em vẫn cứ lo lắm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thi gặp bố mẹ người yêu chẳng biết nói gì. Cứ bác hỏi gì cháu trả lời ấy. Thỉnh thoảng cứ gật lại cười cũng chẳng nói. Thế mờ về người yêu bảo bố quý e lắm( bố người yêu nổi tiếng khó tính). Tính mình thì nhát. Nghe thấy bảo khó tính nên ngồi đối diện là mình đã im re. Hì chắc ông người y ông lừa mình. Hnao phải điều tra lại vụ này
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianhbn14 Xem bài viết
    Mình thi gặp bố mẹ người yêu chẳng biết nói gì. Cứ bác hỏi gì cháu trả lời ấy. Thỉnh thoảng cứ gật lại cười cũng chẳng nói. Thế mờ về người yêu bảo bố quý e lắm( bố người yêu nổi tiếng khó tính). Tính mình thì nhát. Nghe thấy bảo khó tính nên ngồi đối diện là mình đã im re. Hì chắc ông người y ông lừa mình. Hnao phải điều tra lại vụ này
    Thường người yêu không hay nói cho mình biết những khi mà bố mẹ không hợp hay chế trách gì đâu bạn ạ. Mình khổ 1 nỗi là bme nhà ny mình cứ gạ anh ý với 1 cô gần nhà vì 2 nhà thân với nhau mà nhưng anh ấy cũng nói rõ là ko thích và có ny rồi. Mình cũng nghĩ chắc vì thế mà mẹ anh ý hơi khó chấp nhận mình. Cũng thiết nghĩ mình cũng chưa làm cái gì để phật lòng nữa Nhưng mà áp lực lắm
    • 248 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Có tớ đây. Ko phải ko ưng lắm đâu, mà là kịch liệt phản đối. Do hoàn cảnh nhà mình chỉ có 2 mẹ con sống với nhau nên mình muốn xin ở rể, nhà ny mình thì 2 anh em trai cơ. Mẹ ny quyết liệt ko đồng ý, bác nói con bác nuôi bn năm giờ phải ở nhà đê phụng dưỡng bố mẹ, và người con dâu của gđ bác ko phải như cháu ( bác ấy nói với mình vậy). Ny mình thì ủng hộ ở rể vì hiểu hoàn cảnh nhà mình, ko nỡ để mẹ mình sống 1m nếu mình lấy chồng. Mình gặp và nc với mẹ ny, thấy vô cùng sốc về thái độ, cách nói chuyện của bà. Rất thâm, rất cùn, vẻ mặt cứ cười cười ra vẻ rất bt và cực kỳ lạnh lùng. Bọn mình yêu nhau 4 năm rồi, nhưng ko có tương lai. Bọn mình từng có ý nghĩ điên rồ là tự cưới ko cần nhà trai nhưng mẹ mình thì ko đồng ý thế. Mẹ mình ko yêu cầu ở rể mà hoàn toàn do mình muốn vậy thôi. Mẹ nói ở rể đc hay ko mẹ ko quan trọng, quan trọng là con hp. Nhưng với mẹ chồng như vậy, cho dù có chấp nhận con thì con cũng khó mà sống được với bà ấy. Và ny mjnh bây h cũng nói là chẳng ai có thể sống cùng mẹ anh đc đâu. Quả thật mình thấy ít ai mà phản đối đến cùng như vậy. Bọn mình cungz sắp ctay rồi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuong9003
    • 83 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Lần đầu mình về ra mắt nhà chồng, mẹ chồng cũng có nói với chồng mình là chưa ưng lắm. Hôm đấy ăn cơm tối xong, anh đưa mình về, mình ngồi sau xe mà khóc như mưa. Nhưng bố chồng và hai bác thì rất ủng hộ 2 đứa, thêm nữa chồng mình kiên quyết lắm. Sau đấy mẹ anh cũng hay dặn anh đưa mình sang chơi, chắc để cân nhắc . Mình là một người ít nói, cũng không xinh xắn lắm, chỉ được cái cần cù bù thông minh thôi. Sau vài lần thì mẹ anh cũng đồng ý. Vợ chồng mình cưới nhau được 5 tháng rồi.

Cố gắng lên bạn nhé, cái chính là 2 bạn có quyết tâm đến với nhau hay không, vì mình thấy mẹ người yêu bạn chỉ là chưa ưng lắm chứ không phải ghét bỏ mà. Bạn cố gắng lên nha
    bnkkp7
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong9003 Xem bài viết
    Có tớ đây. Ko phải ko ưng lắm đâu, mà là kịch liệt phản đối. Do hoàn cảnh nhà mình chỉ có 2 mẹ con sống với nhau nên mình muốn xin ở rể, nhà ny mình thì 2 anh em trai cơ. Mẹ ny quyết liệt ko đồng ý, bác nói con bác nuôi bn năm giờ phải ở nhà đê phụng dưỡng bố mẹ, và người con dâu của gđ bác ko phải như cháu ( bác ấy nói với mình vậy). Ny mình thì ủng hộ ở rể vì hiểu hoàn cảnh nhà mình, ko nỡ để mẹ mình sống 1m nếu mình lấy chồng. Mình gặp và nc với mẹ ny, thấy vô cùng sốc về thái độ, cách nói chuyện của bà. Rất thâm, rất cùn, vẻ mặt cứ cười cười ra vẻ rất bt và cực kỳ lạnh lùng. Bọn mình yêu nhau 4 năm rồi, nhưng ko có tương lai. Bọn mình từng có ý nghĩ điên rồ là tự cưới ko cần nhà trai nhưng mẹ mình thì ko đồng ý thế. Mẹ mình ko yêu cầu ở rể mà hoàn toàn do mình muốn vậy thôi. Mẹ nói ở rể đc hay ko mẹ ko quan trọng, quan trọng là con hp. Nhưng với mẹ chồng như vậy, cho dù có chấp nhận con thì con cũng khó mà sống được với bà ấy. Và ny mjnh bây h cũng nói là chẳng ai có thể sống cùng mẹ anh đc đâu. Quả thật mình thấy ít ai mà phản đối đến cùng như vậy. Bọn mình cungz sắp ctay rồi.

cứ ai khi vào hoàn cảnh rồi mới hiểu được bạn ạ. Còn mình thấy mẹ ny bạn nói như thế cũng sợ thật, chưa cưới mà đã thế cưới rồi thì cuộc sống cũng khó mà hòa hợp được nên mình nghĩ 2 bạn nên cân nhắc cho kĩ nếu yêu nhau thì cũng chẳng ngại ngần mà trường kì kháng chiến đâu bạn ạ hì hì ( any mình bên an ninh nên 2 đứa mình lúc nào cũng trường kì kháng chiến ắt thành công :v) Cố lên bạn nhé
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiha1911 Xem bài viết
    Lần đầu mình về ra mắt nhà chồng, mẹ chồng cũng có nói với chồng mình là chưa ưng lắm. Hôm đấy ăn cơm tối xong, anh đưa mình về, mình ngồi sau xe mà khóc như mưa. Nhưng bố chồng và hai bác thì rất ủng hộ 2 đứa, thêm nữa chồng mình kiên quyết lắm. Sau đấy mẹ anh cũng hay dặn anh đưa mình sang chơi, chắc để cân nhắc . Mình là một người ít nói, cũng không xinh xắn lắm, chỉ được cái cần cù bù thông minh thôi. Sau vài lần thì mẹ anh cũng đồng ý. Vợ chồng mình cưới nhau được 5 tháng rồi.

Cố gắng lên bạn nhé, cái chính là 2 bạn có quyết tâm đến với nhau hay không, vì mình thấy mẹ người yêu bạn chỉ là chưa ưng lắm chứ không phải ghét bỏ mà. Bạn cố gắng lên nha
    Mình có lẽ mạnh mẽ quá chăng Nghe như thế mình cũng không có biểu hiện gì chỉ là suy nghĩ 1 chút thôi. Suy cho cùng bố mẹ nào cũng muốn con cái mình lấy được người tốt cả mà nhà anh ny mình thì lúc nào cũng muốn vẹn cả đôi đường . Anh không muốn làm mẹ buồn cả mình cũng vậy Đọc xong phải nói chuyện với any mới được. Đi đến cùng xem sao đến được với nhau hay không thì cũng không băn khoăn hay hối hận nữa. Được cái any mình vẫn còn đi học 1 năm nữa nên có lẽ mình phải dần dần lấy thiện cảm của bố mẹ anh ấy vậy. Dự định cuối năm nay cưới mặc cho anh chưa học xong nhưng kiểu này chắc đợi sang năm học xong rồi mới tính được
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình đang trong tâm trạng rối bời đây.
    mình và anh any quen nhau được 9 tháng. any mình thì lúc trước có 2 mối tình nhưng hết lâu lắm rồi, tính tình vui vẻ hòa đồng và luôn quan tâm mọi người nên lúc khi bắt đầu quen mình thì như tạo 1 làn sóng dư luận từ bạn bè cho đén gia đình luôn nhưng chiện xảy ra cũng bình thường nhưng giờ nó không bình thường chút nào.

Bạn bè:
    trong tg quen nhau mình gặp bạn bè anh cũng nhiều người nhưng gặp chừng 1 lần thôi vì có khi đi đám cưới chung rồi gặp, hoạc đi sinh nhật. nhưng mọi người, đa số là bảo không thích mình và anh quen nhau, quen nhau anh sẽ khổ. có những người mình gặp mình không nói chuyện người ta cũng nói không thích mình.
    về bản thân mình thì cũng bình thường,hung dữ, nóng tính, có dịp la quẩy ( vui vẻ ca hát á) khi đi đâu cũng bận váy đàm và makeup nhẹ.

Gia Đình:
    tết vừa rồi 2015 any rủ ra quê chơi, cả hai la người miền trung quê gần nhau nhưng do nhà mình ở Sg nên mình ko về quê. rồi mình cũng về. ba má mình ko cho nhưng mình năn nỉ xin đi.
    Lịch trình là: sáng mùng 4 => mùng 10 vô lại sài gòn
    bắt đầu đi tàu ra đó thì sáng mùng 4 mình tới nơi. TP Qn anh ra ga đón mình.(theo như dự kiến 2 đứa là ra quê mình luôn bằng xe máy, nhưng gia đình chú có tiệc nên ko về hôm đó mình ở lại Qngai)

ngày mùng 4: Nói chung ngày đầu tiên ra đó mình cũng chào hỏi ba mẹ any đàng hoàng, xuống nhà chú mình cũng chào hỏi cười tươi dù mình mình đang buồn vì ko dc về quê mình trước, nhưng nghĩ lại thì đó cung là chiện vô tình xảy ra chứ any ko cố ý. Rồi ăn uống xong mình cũng phụ dọn dẹp lau chùi (mình bận váy và có makeup nhẹ như tô môi son và chuốt mascara). Lúc này ai hỏi gì thì nói rồi ngồi ăn nghe mọi người nói chuyện thôi ko lên tiếng gì hết. có nói chuyện với bé em họ do mình đã biết khi ở sài gòn rồi.

Xong buổi trưa ngày đầu tiên thì chiểu đó cả nhà anh (ba mẹ anh trai và any với mình đi biển) mẹ anh mua đồ về nướng, một mình mình nấu làm hết (mình làm nhưng theo chỉ đạo của mẹ any ví dụ như kêu nướng hay hấp thì mình làm chứ mình ko tự ý), vì ba mẹ mắc khách. Còn anh thì đi lên đi xuống vậy đó mình cũng làm bình thường vì mình làm quen rồi ko ngại gì hết, ăn xong dọn dẹp rửa chén cũng mình làm luôn.
    rồi tối ngồi xem tivi ní chuyện gì đó rồi đi ngủ, mình lên giường la ngủ ngay ko tâm sự với mẹ any. Cả ngày đi tàu mệt với đi tới đi lui nên đuối quá lên la ngủ liền ( có tắm rửa)
    Ngày mùng 5
    Xong ngày mai mình vs anh đi về trong quê mình. về tới nhà là 1h chiều vì đi đường bị hư xe. xong mình zô thăm bà ngoại bà nội là xong. tới tối ra nhà mình ở có mẹ nuôi của ba mình. Rồi ngủ đến sáng. Quê mình buổi tối hơi chán vì là ở nông thôn.
    Ngày mùng 6: sáng dậy hai đứa đi đa nẵng chơi nguyên ngày. rồi tối về ngủ xong.
    Ngày mùng 7: Rồi sáng mai mình chạy đi chào bà con rồi về lại trong Qngai. là mình ở 2 đêm 2 ngày. lúc đi ai cũng buồn do mình về mà chưa kịp nấu đò ăn cho mình nữa, buồn nữa là nhà ngoại mình nấu đò ăn rồi mà mình ko kịp ăn vì lo chay về Qngai vì chiều bữa đó ở ngoài đó nhà có khách.
    xong rồi mình ra tới nhà any la 3h chiều. cả nhà đi chơi rồi. any lấy xe chở mình đi vòng tp cho biết ăn vặt nữa. Tối bữa đó anh trai ny mình có 1 ng bạn nước ngoài về chơi mình nấu cả cơm lẫn lẩu luôn vì anh trai thì kêu muốn ăn cơm còn ny mình kêu muốn ăn lẩu vậy la nấu cả 2, thêm 3 món khác nữa ram, xào, cá. Tối bữa nay thì ba mẹ anh không ăn vì đi ăn ở nhà bạn về rồi ngồi chơi thôi.
    Ăn xong mình dọn xuống rửa chén, nói chung là dọn dẹp sao cho cái bếp nó chỉnh tề lại.
    Xong mình vs anh ny đi dạo khoảng 1 tiếng rồi về tắm rửa rồi ngủ.
    Ngày mùng 8: sáng bữa đó cả nhà đi thăm tết 1 nhà người quen, rồi ăn giỗ trên nhà người quen khác, sáng dậy any minh có tật ngủ nướng mê ngủ, ngủ tới 8-9h mới dậy, ăn sáng xong rồi đi lên tới nhà người quen kia mình cũng zô chào hỏi rồi ngồi nghe nói chuyện thôi (bữa nay cũng bận váy với makeup nhẹ nhu mấy bữa kia) tới trưa là lên tới nhà kia ăn giỗ, an xong mình cũng dọn xuống lau bàn bàn chứ không dọn rửa. rồi lên ngồi 1 tí nghe mấy cô, mấy thím nói chuyện với nhau. Đoạn này thì mình có nói leo 1 chút ( ý la mẹ any vs 1 cô nói chuyện mà mình nhảy zô nói) any mình khèo chân xong mình im luôn. Tới lúc về cũng chào hỏi rồi đi về.
    Về tới nhà ngủ trưa tới chiều, tối bữa đó làm gì ko nhớ
    Mùng 9. Ba mẹ anh dậy sớm luộc gà cúng, khoảng 6h30 mình dậy là xong hết rồi. rồi cô chú đi mình ra đóng cửa. bữa đó mình với ny di chơi ở một địa điểm cũng gần. 3h chiều về nhà lại rồi chiều đó lên nhà chú ăn, ăn xong mình dọn và lau nhà còn cô thì rửa chén, chén ít vì khoảng 7 người ăn thôi. Rồi karaoke 1 bài xong về ngủ.
    Mùng 10, buổi sáng dậy nấu bò kho ăn sáng xong di mua vàng, minh ko mua vì để tiền ít bữa xài nữa. mẹ anh cho mình 2 cái vòng simen do cô đeo 1 bộ ma bị gãy giờ có 2 cái nguyên nên cho mình còn mấy cái gãy thì đổi bộ khac. Mình không lấy vì không thich vàng và ngại vì nhận vật có giá trị.
    Rồi về nhà mình rửa chén ăn lúc nảy rồi nấu cơm ăn trưa chiều lên tàu đi sài gòn.
    Khi vào sg mình khog gọi dt vì ko có sdt nên có nahcws ny gọi về.
    Gần đây mình và ny cãi nhau chưa bao giờ như vậy vì vấn đề lặt vặt xong rồi cả gia đình ny mình nói không thích mình, thấy quen nhau chỉ khổ. Ba mẹ anh trai và cô chú. Mình chỉ nghe anh trai với ba ny mình nói với ảnh thôi, nói sơ sơ là vậy chứ ko nói rõ. Đại loại mẹ ảnh nói mình làm biếng, sáng gọi ko dậy, hung dữ.
    Rồi bạn bè cũng nói ko thích hai ng minh quen nhau, bạn bè ảnh nói ko thich mình, nhiều ng mình chưa nói chuyện cũng nói không thích. Mình chả biết làm sao
    Hiện tại ba ảnh đang nằm viện ở sg mình vẫn lên thăm thường xuyên nhưng cảm giác khác trước, vì mình biết ng ta ko thích minh nên minh lên đó ko nói chuyện như trước.
    Về phần mình thì đúng là mình hung zữ, cứng đầu, cố chấp, ích kỷ, ghen tuông ny mình nói vậy, cũng đúng. Nhưng nếu ai tiếp xúc nhiều va chạm nhiều với mình mới biết chứ bình thường mình ít thể hiện bản thân lắm
    Dù anh ấy đang rất đau đầu nhưng vẫn đọng viên mình luôn cố gắng để 2 đứa có thể tiếp tục. giờ mình không biết làm sao hết. ảnh nói nếu không thích thì làm cho thích, nhiều khi muốn buôn bỏ nhưng không làm được. anh ấy thật sự là 1 người tốt và hiểu chuyện. anh nói nhiều khi mới 1 lần nên có khi thía đọ và hành động nhỏ nhặt của mình làm mọi người không thích
    Bị gia đình bạn trai ko thích. Mình và ny bằng tuổi không hợp nhau. Mẹ ny cung mới biết tuổi lúc mình về nhà chơi. Lúc nói tuổi ra thì mẹ ny mình cũng hơi đơ vì biết hai đứa bằng tuổi.

mới có 1 lần thôi đã không thích rồi này.

đang nẩu ruột gan
    • 248 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Chuyện của mình còn bi đát ở chỗ tất cả họ hàng gđ ny đều theo mẹ ny phản đối. Mọi ng đều hùa theo bác ấy. Ny nói với mình là nhà anh cho dù ai sai tnao đi nữa nhưng vì là anh em họ hàng nên mọi ng đều ủng hộ. Tóm lại ko một ai trong họ nhà anh ủng hộ cả, nhiều ng còn khuyên anh đững cãi mẹ, khuyên bỏ mình. Choáng vì kiểu gia đình nthe.

• 83 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chuyện của mình còn bi đát ở chỗ tất cả họ hàng gđ ny đều theo mẹ ny phản đối. Mọi ng đều hùa theo bác ấy. Ny nói với mình là nhà anh cho dù ai sai tnao đi nữa nhưng vì là anh em họ hàng nên mọi ng đều ủng hộ. Tóm lại ko một ai trong họ nhà anh ủng hộ cả, nhiều ng còn khuyên anh đững cãi mẹ, khuyên bỏ mình. Choáng vì kiểu gia đình nthe.

Cả họ hàng người yêu đều phản đối thế thì bạn nên suy nghĩ kỹ lại nhé, không sau nay lấy nhau về khổ lắm.
    bnkkp7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng vậy đây. E chả biết lí do gì mà gđ bên đó chả ưa gì e. Mà ny e thì bảo gia đình là trên hết. Vậy nên tụi e ct. Haizz.
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nghe chuyện bị phản đối đã nản rồi mà còn cả họ hàng nữa thì sợ lắm. Lấy nhau về thế thì bạn sẽ khổ lắm. Cơ mà cũng tùy nếu ny bạn có chính kiến lập trường vững vàng thì 2 bạn nên quyết tâm. Còn không thì mình khuyên nên thôi bạn ạ
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là không kể thì thôi chứ nói ra rồi mới thấy mỗi người mỗi cảnh. Mà cái số của em nó thế nào ý ạ 2 lần thì cả 2 lần đều bme any cứ muốn giới thiệu ho lấy gần. Mối tình trước kia cũng thế nhưng đó là khi còn đi học nên em cũng ko suy nghĩ nhiều.
    Sau ra trường thì quyết định chia tay vì ny em nghe lời mẹ mà mẹ anh lại muốn anh lấy gần nhà vùng vằng 1 hồi em mệt nên bảo thôi chia tay đi. Thế mà quyết định ctay đc 1 tháng thì anh ý lại gọi điện nt qua phòng các kiểu xin lỗi rồi nói là đã quyết định và nói với bme nên bảo mình về ra mắt. Cơ mà lúc đó em cũng bị làm sao cái tính quyết đoán mà nên đã bảo chia tay là chia tay. Cứ lải nhãi câu em ko bao giờ đọc 1 quyển sách lần thứ 2 cả
    Giờ yêu anh này mẹ anh cũng muốn anh ý lấy cô gần nhà cơ mà any hiện tại của em có chính kiến cũng vững vàng cũng yêu và chiều em nữa. Cơ mà gia đình là rào cản lớn mà nên vẫn lo lắng ngay ngay trong lòng. Còn ny ũ của em giờ vẫn gọi hay qua thăm mặc dù biết em có ny rồi cũng muốn ko cho đến cơ mà anh nyc lại là bạn thân của đứa cùng phòng trọ nên không mở lời đc . Nói xong lão bảo anh qua thăm bạn anh
    Nó cứ thành 1 vòng luẩn quẫn như thế ấy ạ... Mệt
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emnhoanh_mrD Xem bài viết
    E cũng vậy đây. E chả biết lí do gì mà gđ bên đó chả ưa gì e. Mà ny e thì bảo gia đình là trên hết. Vậy nên tụi e ct. Haizz.
    thế chứng tỏ 1 điều là tình yêu của anh ấy dành cho bạn không đủ lớn Bạn cũng đừng nên buồn làm gì. Phụ nữ nên lấy người đàn ông xứng đáng chúc bạn tìm đc 1 nữa của mình
    • 194 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ôi dào, mình vơi người iu cung yeu dc 4 năm, tet vua rui mơi ve que 2 dua ra mắt, mẹ a ay cũng ko bằng lòng với mình, nói là ít nói, nhà xa, ko làm nhà nước, gia đình ko cơ bản (gd mình làm nông, trong khi nhà bác cũng làm nông cơ mà

Rôi bà đi boi noi 2 tuoi này ko hợp, lấy nhau đứa sống, đứa chết(91 vơi 86 ạ), trong khi minh thay ai cung noi 2 tuoi nay deu hơp, mẹ mình di xem cũng thế hợp hêt mà, anh con bác nhà mình cung cùng tuoi giống mình mà lấy cũng có sao đâu.

Ma a ngươi iu mình cương quyết la chỉ lấy mỗi mình nên bà mẹ ck tương lai chả dám nói gi nưa, thinh thoảng thấy thở dài thui ak.

Tháng 6 này tụi mình cươi rùi đấy

p/s: Nếu ai dang trong tinh cảnh mà bị gd phản đôi này nọ thi cố gắng lên nhé, nhất la mấy anh chàng đấy, chi cần họ có quyết tâm thi ko ai làm lay động được gi đâu,flyting
    "Bố mẹ yêu con nhiều- Công chúa của mẹ ơi"
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn Salalanana thế này mà còn không ưng thì mình cũng đành chịu Nói thật nữ công gia cánh mình không biết gì đâu. Nhà mình con đầu bme chiều nhà mình kdoanh nên cũng có kinh tế 1 chút. Cơ mà từ bé chỉ có học rồi học thôi chẳng biết gì nên mình áp lực khoản nữa công lắm đang tính là đi học nấu ăn trong khi đó any của mình thì nấu ăn ngon hì hì
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_meo Xem bài viết
    Ôi dào, mình vơi người iu cung yeu dc 4 năm, tet vua rui mơi ve que 2 dua ra mắt, mẹ a ay cũng ko bằng lòng với mình, nói là ít nói, nhà xa, ko làm nhà nước, gia đình ko cơ bản (gd mình làm nông, trong khi nhà bác cũng làm nông cơ mà

Rôi bà đi boi noi 2 tuoi này ko hợp, lấy nhau đứa sống, đứa chết(91 vơi 86 ạ), trong khi minh thay ai cung noi 2 tuoi nay deu hơp, mẹ mình di xem cũng thế hợp hêt mà, anh con bác nhà mình cung cùng tuoi giống mình mà lấy cũng có sao đâu.

Ma a ngươi iu mình cương quyết la chỉ lấy mỗi mình nên bà mẹ ck tương lai chả dám nói gi nưa, thinh thoảng thấy thở dài thui ak.

Tháng 6 này tụi mình cươi rùi đấy

p/s: Nếu ai dang trong tinh cảnh mà bị gd phản đôi này nọ thi cố gắng lên nhé, nhất la mấy anh chàng đấy, chi cần họ có quyết tâm thi ko ai làm lay động được gi đâu,flyting
    86 với 91 cũng hợp mà bạn . Chúc mừng bạn nhé . Vẫn biết là phải cố gắng nhưng cũng nản lắm nhà any mình bố anh ý theo kiểu gia trưởng ý bạn ạ P/S nhé gia trưởng đây không phải là đánh đập hay thế này thế kia mà là bảo thủ hay còn nói là cổ hủ ý. Tại bố any làm trong quân đội ngiêm lắm chắc tại lên đơn vị nói ai cũng nghe nên về nhà cũng thế. Nhưng mình cũng chưa nghe any nói là bố có ý kiến gì cả nên cũng hoang mang lắm. Nhưng dù gì cũng phải đi tới cùng rồi ra sao cũng được. Chắc vất vã gian nan lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

tớ thì bảo là k hợp tuổi...mỗi ng mỗi cảnh
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucmoiquen Xem bài viết
    Bạn Salalanana thế này mà còn không ưng thì mình cũng đành chịu Nói thật nữ công gia cánh mình không biết gì đâu. Nhà mình con đầu bme chiều nhà mình kdoanh nên cũng có kinh tế 1 chút. Cơ mà từ bé chỉ có học rồi học thôi chẳng biết gì nên mình áp lực khoản nữa công lắm đang tính là đi học nấu ăn trong khi đó any của mình thì nấu ăn ngon hì hì
    mình cũng không biết phải làm như thế nào nữa, vì ng yêu cũ minh quen 4 năm lúc còn đi học đại học, mẹ ny cũ cung ko thich là do mình là ng miền trung (gd ng yeu cux người miền tay) nhưng chỉ mỗi mẹ ny cũ ko thich chứ bà con nội ngoại ai cũng thương. nhưng cũng chia tay.
    giờ ng yeu đang quen cũng vậy. cái mặt mình cũng đâu khó ưa đâu, cười nói đủ kiểu. hic có trách thì tự trách mình vội vàng về nhà người ta. ba mẹ ny mình làm giáo viên. khổ thân con gái tuổi canh ngọ
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

dù gia đình phản đối nhưng có ny bên cạnh cũng đỡ phần nào. ny mình nói "nếu không thich thì làm cho thích" an ủi được chút. còn bạn cũng đừng day dưa, con trai đau nhất khi con gái nhắc về nyc. ny mình ko muốn minh mở miệng nói 3 từ nyc luôn á
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucmoiquen Xem bài viết
    Đúng là không kể thì thôi chứ nói ra rồi mới thấy mỗi người mỗi cảnh. Mà cái số của em nó thế nào ý ạ 2 lần thì cả 2 lần đều bme any cứ muốn giới thiệu ho lấy gần. Mối tình trước kia cũng thế nhưng đó là khi còn đi học nên em cũng ko suy nghĩ nhiều.
    Sau ra trường thì quyết định chia tay vì ny em nghe lời mẹ mà mẹ anh lại muốn anh lấy gần nhà vùng vằng 1 hồi em mệt nên bảo thôi chia tay đi. Thế mà quyết định ctay đc 1 tháng thì anh ý lại gọi điện nt qua phòng các kiểu xin lỗi rồi nói là đã quyết định và nói với bme nên bảo mình về ra mắt. Cơ mà lúc đó em cũng bị làm sao cái tính quyết đoán mà nên đã bảo chia tay là chia tay. Cứ lải nhãi câu em ko bao giờ đọc 1 quyển sách lần thứ 2 cả
    Giờ yêu anh này mẹ anh cũng muốn anh ý lấy cô gần nhà cơ mà any hiện tại của em có chính kiến cũng vững vàng cũng yêu và chiều em nữa. Cơ mà gia đình là rào cản lớn mà nên vẫn lo lắng ngay ngay trong lòng. Còn ny ũ của em giờ vẫn gọi hay qua thăm mặc dù biết em có ny rồi cũng muốn ko cho đến cơ mà anh nyc lại là bạn thân của đứa cùng phòng trọ nên không mở lời đc . Nói xong lão bảo anh qua thăm bạn anh
    Nó cứ thành 1 vòng luẩn quẫn như thế ấy ạ... Mệt
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2