TIN TÀI TRỢ.

Những ai lấy vợ mà sung sướng thì vào đây chia sẻ nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 230 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em thấy có mấy topic kể tội vợ,kể tội chồng,kể tội bố mẹ chồng vợ.....v..v và v..v....Cuộc đời sao chỉ thấy đau khổ với tội lỗi không vậy.Chẳng lẽ không có niềm vui,hạnh phúc và sung sướng sao????
    Thôi thì em mở toppic này cho những ai mà có những niềm niềm vui, hạnh phúc hay sung sướng dù chỉ nho nhỏ thôi hay những lời chi ân với vợ chồng,bố mẹ (chồng,vợ) mà không tiện nói ra thì hãy chia sẻ ở đây nhé.
    Nào xin mời.well come!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 696 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

chắc chắn là sướng nhiều hơn khổ rồi. Vì đàn bà chúng tôi đã lãnh hết phần khổ về mình rồi mà:Nottalkin:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Mình chả thấy sướng tí nào hic !
    Toàn là bị vợ hành hạ thôi hic !
    Mệt muốn chết há há há :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 696 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Mình chả thấy sướng tí nào hic !
    Toàn là bị vợ hành hạ thôi hic !
    Mệt muốn chết há há há :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing:
    hành hạ hay là......."hành hạ" vậy anh?:Battin ey::Laughing:
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sướng chi mà sướng, mình thì toàn phải suốt ngày rửa bát giúp vợ:Sad:
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chucuoi Xem bài viết
    Tớ là Bố, nhưng phải hỏi lại Bác thôi
    Thế nhà Bác chỉ có Vợ Bác ăn cơm thôi hay sao mà Bác lại nói rửa bát giúp Vợ ? Hay Bác không ăn cơm bằng bát ? Thay đổi tư tưởng đi là vừa rồi Bác ơi .
    Nhưng bạn phải hiểu 2 từ suốt ngày nhé, híc híc:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Mình lấy chồng và dc mọi ng nhận xét là mình tốt số , có chồng tốt thương yêu vợ hết lòng v..v..v Nói chung là rất oki so với nhìu bạn bè xung quanh .
    Nhưng hàng ngày người làm việc nhà là mình , nấu cơm giặt đồ rửa chén bát , quét sân , đổ rác , cho chó ăn , tắm cho chó v..v.. thì mình ôm hết , oxa chỉ có việc đi làm về ăn cơm , coi ti vi , ngủ .
    Tấ nhiên cuộc sống của 1 ng vợ như mình quá ổn , ko làm việc gì nặng , đi chợ hơi bị cực hình vì cứ suy nghĩ nấu món gì bây giờ ... Lỡ nấu món nào mới ăn tuần trước thì cái mặt chồng nhăn nhăn , tuy chồng ko cằn nhằn nhưng lo chồng ăn ko ngon , ăn ít ko khỏe nên cứ lo lắng , cắn rứt mãi , rồi luôn phãi nhớ trong tủ lạnh lúc nào cũng sẵn trái cây , bò cụng , bia , sting , trà xanh , sữa cho chồng giải khát ( oxa thcih1 uống các loại đó ). Mấy chuyện cỏn con mà sao cũng mệt mỏi ghớm . Canh ngày ghi điện , tra 3tiền điện , điện thoại , tiền rác , tiền nét v..v.. tất cả mọi việc mình lo mà mình cũng thu nhập ngang chồng chứ có thua đâu chứ . Phải biết thu vén cho gia đình ( trong khi lúc độc thân thì trẻ trung hiện đại , quần là áo lượt , đi chơi giải trí , shopping , nhảy nhót , giờ thì quên hết nhé , chồng ko thcih1 đi mấy chổ đó thì mình khỏi đi , phải biết ý thức giữ sức khỏe cho chồng ( cai 1này tự mình ý thức ).
    Ai nói chồng chờ vợ shopping , mình đây coi như 1 năm đi shopping 3 lần ( mua đồ cho BMC , cho chồng, gia đình chồng , còn phần mình thì lúc lựa cho họ mình chọn dc gì thì chọn ) , cả năm nay gần tết mà chưa hề sắm cho mình 1 cái áo cái quần ( ở nhà hoài có dc đi đâu đâu mà sắm , tiền bạc bây giờ lo cho gia đình ,ko còn dc dư dả như hùi độc thân , sắm đồ thấy tiếc vì ít dc mặc). Mà ác cái là hùi xưa mình sướng lắm , chỉ biết , ăn ngủ , đi chơi , ko hề đụng móng tay vào việc nhà đâu nhé , nhà co 1óin làm hết .
    Tuy dc danh là hạnh phúc hơn nhìu bè bạn nhưng nhìn đi nhìn lại cũng do mình chịu dc , mình chấp nhận dc . hùi độc thân có 1 lần nghe chị hàng xóm nói chuyện mà nhớ đến giờ , chị ấy nói " làm phận đàn bà sướng nhất khi còn con gái , lấy chồng rùi thì ai cũng phải khổ , ng được chồng tốt , thương nhìu thì khổ ít , và ngược lại " Chị nói câu ấy khi mình khen chị sướng quá , lấy chồng mà sướng hơn nhìu người trong xóm .
    Bây giờ mình thấy câu nói của chị đúng quá , mình làm việc nhà tuy ko nặng gì ( nhà chỉ có 2 VC ) nhưng nhìn lại thấy oxa vẫn sướng cái thân hơn mình ấy .Bạn nè nhìn vào ngưỡng mộ gia đình mình vì VC yêu thương nhau , chồng biết phụ giúp vợ khi bạn bè tới nhà chơi , nhưng có ai biết mình vẫn phải là ng quán xuyến hết , chưa kể bao sự soi mói của gia đình chồng , BMC , cô chú thím chồng v..v.. .Phải biết quà cáp , lo lắng , chăm sóc nhà chồng , nhà chồng là số 1 và sau đó ko cn2 khả nnag8 , tiền bạc hay sức lực để ngó lại nhà mẹ ruột mình , khi cần giúp đõ về vật chất lẫn tinh thần thì lại quay ra chỉ có gia idnh92 ruột thịt mình mới lo dc cho mình giúp dc cho mình , còn nhà chồng thì luôn mặc định là " mày là gánh nặng của ocn trai tao " . Vậy đấy ...vậy mà mình dc coi là sướng nhất trong đám bạn đấy , chỉ 1 lý do là 2 VC mình ko gây gỗ , và chồng mình thương mình , ko bồ bịch lăng nhăng ( sau này thì chưa biết ) . ko ăn chơi trác tán .
    vậy thì các ông anh còn mún gì nữa , so với tụi đàn bà này thì các ông anh sướng hơn nhìu rùi nhé .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi man_saigon Xem bài viết
    Nhưng bạn phải hiểu 2 từ suốt ngày nhé, híc híc:Sad:
    vậy à, vợ tớ cũng vậy, nhưng tớ trốn suốt, còn hôm nào ko trốn kịp thì tớ xí chân tráng bát:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Mình lấy chồng và dc mọi ng nhận xét là mình tốt số , có chồng tốt thương yêu vợ hết lòng v..v..v Nói chung là rất oki so với nhìu bạn bè xung quanh .
    Nhưng hàng ngày người làm việc nhà là mình , nấu cơm giặt đồ rửa chén bát , quét sân , đổ rác , cho chó ăn , tắm cho chó v..v.. thì mình ôm hết , oxa chỉ có việc đi làm về ăn cơm , coi ti vi , ngủ .
    Tấ nhiên cuộc sống của 1 ng vợ như mình quá ổn , ko làm việc gì nặng , đi chợ hơi bị cực hình vì cứ suy nghĩ nấu món gì bây giờ ... Lỡ nấu món nào mới ăn tuần trước thì cái mặt chồng nhăn nhăn , tuy chồng ko cằn nhằn nhưng lo chồng ăn ko ngon , ăn ít ko khỏe nên cứ lo lắng , cắn rứt mãi , rồi luôn phãi nhớ trong tủ lạnh lúc nào cũng sẵn trái cây , bò cụng , bia , sting , trà xanh , sữa cho chồng giải khát ( oxa thcih1 uống các loại đó ). Mấy chuyện cỏn con mà sao cũng mệt mỏi ghớm . Canh ngày ghi điện , tra 3tiền điện , điện thoại , tiền rác , tiền nét v..v.. tất cả mọi việc mình lo mà mình cũng thu nhập ngang chồng chứ có thua đâu chứ . Phải biết thu vén cho gia đình ( trong khi lúc độc thân thì trẻ trung hiện đại , quần là áo lượt , đi chơi giải trí , shopping , nhảy nhót , giờ thì quên hết nhé , chồng ko thcih1 đi mấy chổ đó thì mình khỏi đi , phải biết ý thức giữ sức khỏe cho chồng ( cai 1này tự mình ý thức ).
    Ai nói chồng chờ vợ shopping , mình đây coi như 1 năm đi shopping 3 lần ( mua đồ cho BMC , cho chồng, gia đình chồng , còn phần mình thì lúc lựa cho họ mình chọn dc gì thì chọn ) , cả năm nay gần tết mà chưa hề sắm cho mình 1 cái áo cái quần ( ở nhà hoài có dc đi đâu đâu mà sắm , tiền bạc bây giờ lo cho gia đình ,ko còn dc dư dả như hùi độc thân , sắm đồ thấy tiếc vì ít dc mặc). Mà ác cái là hùi xưa mình sướng lắm , chỉ biết , ăn ngủ , đi chơi , ko hề đụng móng tay vào việc nhà đâu nhé , nhà co 1óin làm hết .
    Tuy dc danh là hạnh phúc hơn nhìu bè bạn nhưng nhìn đi nhìn lại cũng do mình chịu dc , mình chấp nhận dc . hùi độc thân có 1 lần nghe chị hàng xóm nói chuyện mà nhớ đến giờ , chị ấy nói " làm phận đàn bà sướng nhất khi còn con gái , lấy chồng rùi thì ai cũng phải khổ , ng được chồng tốt , thương nhìu thì khổ ít , và ngược lại " Chị nói câu ấy khi mình khen chị sướng quá , lấy chồng mà sướng hơn nhìu người trong xóm .
    Bây giờ mình thấy câu nói của chị đúng quá , mình làm việc nhà tuy ko nặng gì ( nhà chỉ có 2 VC ) nhưng nhìn lại thấy oxa vẫn sướng cái thân hơn mình ấy .Bạn nè nhìn vào ngưỡng mộ gia đình mình vì VC yêu thương nhau , chồng biết phụ giúp vợ khi bạn bè tới nhà chơi , nhưng có ai biết mình vẫn phải là ng quán xuyến hết , chưa kể bao sự soi mói của gia đình chồng , BMC , cô chú thím chồng v..v.. .Phải biết quà cáp , lo lắng , chăm sóc nhà chồng , nhà chồng là số 1 và sau đó ko cn2 khả nnag8 , tiền bạc hay sức lực để ngó lại nhà mẹ ruột mình , khi cần giúp đõ về vật chất lẫn tinh thần thì lại quay ra chỉ có gia idnh92 ruột thịt mình mới lo dc cho mình giúp dc cho mình , còn nhà chồng thì luôn mặc định là " mày là gánh nặng của ocn trai tao " . Vậy đấy ...vậy mà mình dc coi là sướng nhất trong đám bạn đấy , chỉ 1 lý do là 2 VC mình ko gây gỗ , và chồng mình thương mình , ko bồ bịch lăng nhăng ( sau này thì chưa biết ) . ko ăn chơi trác tán .
    vậy thì các ông anh còn mún gì nữa , so với tụi đàn bà này thì các ông anh sướng hơn nhìu rùi nhé .
    Tình thật mà nói Bạn là người phụ nữ tuyệt vời đấy !
    Hiểu và yêu chồng bằng chính cuộc sống của mình , và bạn cũng có 1 ông chồng đúng nghĩa đàn ông . Vậy mà bạn lại có tên là uida !
    Uida trời ơi sướng quá đi thôi há há :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 230 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mẹ này có nghề "bán than" giống bx nhà mình. các ông chồng iu quý đâu rùi vào thanh minh đi chứ.
    Còn em thì nghe than nhiều cũng mủi lòng thương vợ nên mới nói như vậy nè.
    "Em à !ai cũng nói rằng anh lấy được em là quá may mắn,quá sung sướng cho anh rùi.Còn em lấy anh thì quá thiệt thòi nè.
    Trước khi lấy anh Em xinh đẹp dễ thương
    Sau khi lấy anh Em xấu hẳn đi (vì lo cho anh)
    Trước...........Em tự do đi chơi đây đó
    Sau..............Em phải ở nhà giữ con
    Trước...........Em ăn mặc đẹp,mốt
    Sau ..............Em mặc bình dân(vì không đựơc đi đâu mặc đẹp làm gì)
    Trước..........Em ngủ thẳng giấc
    Sau..............Mất giấc ngủ vì con bú đêm
    Trước...........
    Sau......
    Trước ....
    Sau......(nhiều so sánh quá không nhớ hết)
    Còn anh thì đủ tật xấu nè.LƯỜI,Ở DƠ,HAM VUI,CHỈ VÌ BẠN,KHÔNG LO CHO VỢ CON,HAM NHẬU,HAM CÀ PHÊ CÀ PHÁO,NÓI CHUNG LÀ TẤT CẢ NHỮNG TẬT XẤU MÀ ĐÀN ÔNG CÓ
    Thôi thì em viết ĐƠN LY HÔN đi anh sẽ ký cho em để em được sống cuộc đời tự do hay em có thể tìm một người đàn ông khác có thể chăm lo cho em hơn anh".
    vợ em :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying: suốt đêm (chiều nay vẫn chưa thấy đơn đâu"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,859 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing:
    Tóp của người ta bảo anh nào lấy vợ sướng thì vào điểm danh.
    Thế mà nhìn dáo dát một lúc thấy đa phần các mẹ vào than mình lấy chồng khổ :Laughing::Laughing::Laughing:
    Thôi để mình hỏi lại xã xem xã có sướng hay không rồi hẵng vào trả lời sau nhé :Silly:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,312 Bài viết

• 19,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bác trai có sướng thật chắc cũng không dám vào khoe đâu, sợ vợ đọc được ngẫm ra chồng mình sướng quá, không chịu được lại về điều chỉnh cho bớt sướng thì khổ. :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,418 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Ôi trời, mình thì thấy thế này. Các bố sướng là được vợ làm hết mọi việc, chăm chút đủ thứ chỉ có mỗi việc về ngồi vểnh râu lên xem tivi đọc báo, phải làm tí thì kêu ầm lên là khổ. Nếu mà đã ngồi vểnh râu lên xem tivi đọc báo rồi thì còn ai vào đây mà xem cái web đến 80% là phụ nữ thế này để mà khoe mình...sướng quá đâu nhỉ? :Laughing::Laughing::Laughing:

(Tại tớ được biết bên topic lấy chồng sướng có mẹ vào khen chồng xong cũng phải gọi chồng ra tận nơi, đọc tận mắt để biết là vợ đang sướng vì lấy được chồng tốt, thế nên là mong các ông ấy vào đây khoe sướng e chừng là chúng ta chờ...hơi bị lâu :Silly
    Take a rest :Battin ey:!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,869 Bài viết

• 5,281 Được cảm ơn

Ôi, cho tớ xin một chân nhá. hic hic
    Vợ ơi vào mà xem chồng sướng nàyyyyyyyyyyyyy:Laughing:
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi A Dat Xem bài viết
    Mẹ này có nghề "bán than" giống bx nhà mình. các ông chồng iu quý đâu rùi vào thanh minh đi chứ.
    Còn em thì nghe than nhiều cũng mủi lòng thương vợ nên mới nói như vậy nè.
    "Em à !ai cũng nói rằng anh lấy được em là quá may mắn,quá sung sướng cho anh rùi.Còn em lấy anh thì quá thiệt thòi nè.
    Trước khi lấy anh Em xinh đẹp dễ thương
    Sau khi lấy anh Em xấu hẳn đi (vì lo cho anh)
    Trước...........Em tự do đi chơi đây đó
    Sau..............Em phải ở nhà giữ con
    Trước...........Em ăn mặc đẹp,mốt
    Sau ..............Em mặc bình dân(vì không đựơc đi đâu mặc đẹp làm gì)
    Trước..........Em ngủ thẳng giấc
    Sau..............Mất giấc ngủ vì con bú đêm
    Trước...........
    Sau......
    Trước ....
    Sau......(nhiều so sánh quá không nhớ hết)
    Còn anh thì đủ tật xấu nè.LƯỜI,Ở DƠ,HAM VUI,CHỈ VÌ BẠN,KHÔNG LO CHO VỢ CON,HAM NHẬU,HAM CÀ PHÊ CÀ PHÁO,NÓI CHUNG LÀ TẤT CẢ NHỮNG TẬT XẤU MÀ ĐÀN ÔNG CÓ
    Thôi thì em viết ĐƠN LY HÔN đi anh sẽ ký cho em để em được sống cuộc đời tự do hay em có thể tìm một người đàn ông khác có thể chăm lo cho em hơn anh".
    vợ em :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying: suốt đêm (chiều nay vẫn chưa thấy đơn đâu"
    hiihi ....Sory , đúng là mình hay bán than lắm , lên WTT than vãn mãi ah . Chứ ngàoi đời đâu dám hó hé , 1 là sợ mẹ ruột buồn , 2 là ko mong gì dc gia đình chồng thông cảm ....Cuối cùng vớ phải cái topic này sướng mê đi ....nên bán than tung hoành luôn ... Nhà mới gắn net , mê WTT đến nổi 3g sáng mới ngủ đó .

Mà những điều trên bạn nói rất đúng ( chỉ có câu cuối là cà chua quá ) .Đúng là trước kia mình như bạn nói và sau khi lấy chồng mình cũng giống y như bạn trình bày ...Thật ra mình rất ham chơi , bạn bè lúc nhúc , đi chơi suốt ngày . Tuy bây giờ thay đổi nhìu nhưng rất mãn nguyện . Nhìu ng bạn gái , các chị bạn có gia đình rồi khuyên " đợi cơm chồng mỗi ngày , chăm sóc chồng mỗi bữa là hạnh phúc mà nhìu ng mơ ước nhưng ko dc đó , ráng mà giữ gìn " . Mình tâm đắc lắm , nghĩ lại bao nhiu chị có chồng lăng nhăng , ko tật xấu này thì tật xấu kia , còn chồng mình chỉ biết có vợ , thấy vợ cực cứ suýt xoa mãi , chỉ nhiu đó thui làm mình ấm lòng , cứ hầu chồng như thế suốt đời cũng chịu .

Mà ai bỉu đàn ông ko hy sinh gì khi mất vợ . Họ mất tự do cho cái sự độc thân vô tư , lúc trước làm việc xong í ới thằng bạn đi cafe cafao , đang đêm hứng chi chay ra quán cafe coi đa banh , hay đi nhậu bất tử lúc nào cũng dc . Muốn làm gì ko ai nói , ăn lúc mấy giờ ko ai ép , đi chơi mấy giờ về ko ai quản , bây giờ tự nhiên có 1 bà chị giành nữa cái giường , nữa cái mền , cằn nhằn đủ thứ ,bắt phải ăn cái này uống cái kia , hút thuốc phải lén lút , tiền lương thì đưa hết rồi đi xin lại 1 cách nhỏ nhẹ ( ko nhỏ nhẹ ko thèm đưa , hehe ) . Hum nào vợ làm biếng cho ăn cơm tiệm ko dám phàn nàn . Đấy đàn ông hy sinh nhìu chứ ko kém phụ nữa chúng tui đâu ....

Hạnh phúc là phải cả 2 cùng trân trọng... Sướng hay khổ là tại tâm thui .

Ặc ặc , sao hum nay mình tràn trề cảm hứng thế :RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 230 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

hiihi ....Sory , đúng là mình hay bán than lắm , lên WTT than vãn mãi ah . Chứ ngàoi đời đâu dám hó hé , 1 là sợ mẹ ruột buồn , 2 là ko mong gì dc gia đình chồng thông cảm ....Cuối cùng vớ phải cái topic này sướng mê đi ....nên bán than tung hoành luôn ... Nhà mới gắn net , mê WTT đến nổi 3g sáng mới ngủ đó .

Mà những điều trên bạn nói rất đúng ( chỉ có câu cuối là cà chua quá ) .Đúng là trước kia mình như bạn nói và sau khi lấy chồng mình cũng giống y như bạn trình bày ...Thật ra mình rất ham chơi , bạn bè lúc nhúc , đi chơi suốt ngày . Tuy bây giờ thay đổi nhìu nhưng rất mãn nguyện . Nhìu ng bạn gái , các chị bạn có gia đình rồi khuyên " đợi cơm chồng mỗi ngày , chăm sóc chồng mỗi bữa là hạnh phúc mà nhìu ng mơ ước nhưng ko dc đó , ráng mà giữ gìn " . Mình tâm đắc lắm , nghĩ lại bao nhiu chị có chồng lăng nhăng , ko tật xấu này thì tật xấu kia , còn chồng mình chỉ biết có vợ , thấy vợ cực cứ suýt xoa mãi , chỉ nhiu đó thui làm mình ấm lòng , cứ hầu chồng như thế suốt đời cũng chịu .

Mà ai bỉu đàn ông ko hy sinh gì khi mất vợ . Họ mất tự do cho cái sự độc thân vô tư , lúc trước làm việc xong í ới thằng bạn đi cafe cafao , đang đêm hứng chi chay ra quán cafe coi đa banh , hay đi nhậu bất tử lúc nào cũng dc . Muốn làm gì ko ai nói , ăn lúc mấy giờ ko ai ép , đi chơi mấy giờ về ko ai quản , bây giờ tự nhiên có 1 bà chị giành nữa cái giường , nữa cái mền , cằn nhằn đủ thứ ,bắt phải ăn cái này uống cái kia , hút thuốc phải lén lút , tiền lương thì đưa hết rồi đi xin lại 1 cách nhỏ nhẹ ( ko nhỏ nhẹ ko thèm đưa , hehe ) . Hum nào vợ làm biếng cho ăn cơm tiệm ko dám phàn nàn . Đấy đàn ông hy sinh nhìu chứ ko kém phụ nữa chúng tui đâu ....

Hạnh phúc là phải cả 2 cùng trân trọng... Sướng hay khổ là tại tâm thui .

Ặc ặc , sao hum nay mình tràn trề cảm hứng thế :RollingEy:
    He he mẹ này nghe mình hù nên lại sợ chồng đọc được những dòng "bán than" trên nên lại viết bài này thanh minh trứơc đây mà.
    Nhưng mà nói thật chứ lấy vợ sướng quá các bác nhỉ. có 1 bài thơ vui về vợ thế nào ấy nhỉ mình quên mất rùi,có bác nào nhớ thì post lên cho bà con đọc coi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 221 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi man_saigon Xem bài viết
    Sướng chi mà sướng, mình thì toàn phải suốt ngày rửa bát giúp vợ:Sad:
    May mà bác này ở SG ko thì em lại tưởng là chồng em vào bán than. Cả ngày vợ làm hết việc nhà, chỉ phân công mỗi việc rửa bát thôi mà bữa nào đứng rửa cũng ca bài "Chưa có hôm nào khổ như hôm nay".
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 695 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Khờ khờ, hồi trước em cho lão nhà em xem cái topc ai lấy chồng khổ thì vào cho lão ấy biết thực tế của vợ lão mà chưa bao giờ thực tế đến như vậy.
    Ấy thế mà lão ấy bảo "để anh lập một cái topic lấy vợ sướng cho mọi người biết thêm một thực tế khác nữa của cs"
    Vậy giờ có chỗ để cho lão ấy ca rồi, vậy mà lại chạy xa thế chả thấy mmặt mũi đâu cả thế này.
    Để lúc nào lão rảnh vậy, cho em đánh dấu 1 phát nhé:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không lấy vợ thì vẫn phải nấu cơm, rửa bát.

Mà lấy vợ rồi thì vẫn phải rửa bát, nấu cơm.

Thôi thì cứ an ủi lấy vợ là sướng, ít ra cũng có thêm "khoản kia". rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 58 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có tôi đây! Nhưng tôi thường chờ vợ tôi sướng trước cái đã, sau đó mới tới lượt mình! Nếu không sẽ bị vợ complant! Đùa tí nhé!...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2