Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những ai không dám thổ lộ lòng mình với người đó thì vào đây....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.54K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 387 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Viết cho anh – người con trai sẽ không bao giờ là của em!
    Em chẳng biết phải bắt đầu từ đâu nữa. Muốn nói với anh thật nhiều mà không biết phải nói gì. Em biết khi đối diện với anh, em sẽ không thể nói được những điều em muốn nói…
    Em không tin số mệnh. Nhưng mỗi khi nghĩ đến em và anh quen nhau như thế nào thì có lẽ em tin. Vì em và anh lẽ ra có thể biết đến nhau 3 năm trước. Vì em và anh có thể sẽ mãi không bao giờ biết đến nhau nếu như không có buổi chiều hôm ấy…Vậy mà đã 8 tháng rồi, nhanh quá anh ah.
    Nhớ những buổi đầu ngày nào anh cũng online lúc 4h chiều để nói chuyện với em. Nhớ cảm giác của em khi lần đầu nhìn thấy ảnh của anh. Không giống như em đã nghĩ. Nhớ buổi đầu gặp anh em đã lúng túng đánh rơi cả thìa, cũng không nhớ em đã nói gì hôm đó, có lẽ em nghe anh nói nhiều hơn - đó không phải là em của ngày thường. Nhớ những bài viết trên blog của anh đã làm em mỉm cười thật thoải mái ( nụ cười mà lúc đó đôi khi em đã quên là mình có). Có lẽ anh không tin nhưng em đã cùng vui, buồn với những bài viết đó của anh. Em cười với những kỉ niệm tuổi thơ mà 1 đứa trẻ ở thành phố như em không có được. Em không dám nói là em hiểu cuộc sống khó khăn của anh trong những năm sống trên đất khách quê người. Nhưng em thắt lòng khi qua những dòng tâm sự của anh, hình ảnh về 1 chàng sinh viên VN phải vật lộn với cái đói, cái lạnh, cả những sự nguy hiểm luôn rình rập trên những con đường đêm tuyết phủ trắng xóa…Em ganh tị với những người con gái được anh nhắc đến…Buồn cười lắm đúng không anh? Nhưng có lẽ nhớ nhất là cảm giác khi em đọc bài “ Bức thư tình đầu tiên” của anh. Nói sao nhỉ: 1 cảm giác bất lực. Em hiểu không ai có thể chen vào 1 TY đẹp như vậy. Dù rằng khi đó TY ấy đã thành kỉ niệm. Nhưng em biết đó là 1 kỉ niệm anh không bao giờ quên. TY ấy không còn mang theo cả 1 phần con người anh…
    Có lúc em đã mong giá như em và anh gặp nhau sớm hơn. Để những đổ vỡ không in đậm dấu vết trong tâm hồn 2 người như bây giờ. Để anh được gặp em của ngày xưa. Để em được thấy 1 hình ảnh khác trong con người anh…Nhưng cả em và anh đều không thoát được vỏ bọc của mình.
    Em – 1 cô bé không có gì đặc biệt. Anh- 1 người có thật nhiều cơ hội lựa chọn. Nhưng em đã không thay đổi mình chỉ vì ai đó muốn vậy. Em vẫn luôn muốn người ta thích em bởi con người thật của em. Vì em hiểu 1 điều thật đơn giản: nếu đã là tình cảm chân thành thì không có sự so sánh đúng không anh? Em không tự tin như cái cách em thể hiện đâu anh ah. Em biết anh đang có những sự lựa chọn. Em tự ái, em buồn khi biết mình chưa bao giờ là đáp án duy nhất của 1 ai đó. Em đã bảo mình không biết bao nhiêu lần em sẽ không gặp anh nữa. Sẽ không vui vẻ gặp anh bất cứ lúc nào anh gọi, sẽ không để anh ôm anh trong tay. Nhưng em không phải là con người lý trí như anh nghĩ.
    Em không hiểu sao em luôn mong được gặp anh đến vậy. Vẫn luôn là những câu chuyện không đầu không cuối đến tận đêm khuya…Em biết giữa em và anh có 1 tình cảm thật lạ, nhưng em không thể gọi tên, ít nhất là từ phía anh.
    Ngay cả bây giờ, khi viết những dòng này cho anh. Em vẫn không biết em là gì của anh nữa…Ah mà thỉnh thoảng anh vẫn gọi em là NGƯỜI YÊU DẤU của anh nhỉ? người yêu giấu – 1 người sẽ chẳng bao giờ được biết đến…Em luôn nhớ cảm giác xa lạ ngay cả khi anh đang ở bên em. Đó là cái nắm tay hờ hững dễ dàng buông lơi. Là thái độ đầy gượng ép của anh mỗi khi phải thể hiện tình cảm nơi đông người…Em không trách anh, vì anh đã làm đúng với tình cảm thật của mình. Biết vậy nhưng em vẫn buồn.
    Anh bảo: “ anh có cảm giác em đang phải gồng mình lên để chứng tỏ điều gì đó”. Có lẽ anh đúng. Vì lòng tự ái của 1 người con gái trong em không cho phép em thể hiện ra những gì em muốn. Và vì em biết nếu em thể hiện ra, anh sẽ không còn bên em như bây giờ.
    Hôm nay là 1 ngày đặc biệt. Em nhói lòng khi nhìn những đôi lứa hạnh phúc bên nhau trong ngày này. Em đã tự bảo mình: biết đâu trong dòng người xuôi ngược ấy có anh …Em đã đợi anh, và hi vọng. Dù em biểt tối nay anh không đến. Em không nhớ anh đã nói gì với em nữa: anh bận. Chắc là vậy, nhưng em đâu có quan tâm tới điều đó. Với em bây giờ lí do nào cũng không có ý nghĩa gì cả. Em khóc, lần đầu em khóc vì 1 người con trai khác sau người ấy. Cũng không hiểu sao em khóc, em chỉ thấy mình đã thua, vì em đã quá cố chấp không chịu hiểu. Em như 1 người lính bại trận biết mình không thể thắng ngay từ đầu nhưng vẫn cố gắng. Có lẽ vì vậy mà kết cục lại càng đáng thất vọng hơn.
    Anh đã từng nói với em cả anh và em đều không ai muốn bước qua ranh giới ấy. Nó thật mong manh nhưng cũng không dễ dàng để vượt qua. Nhưng khi viết những dòng này cho anh e hiểu em đã làm được điều đó. Em sẽ bỏ lại những nỗi ưu tư trong lòng em về anh, để em được thanh thản hơn.
    Đừng tự hỏi tại sao em có tình cảm với anh? Em cũng không thể trả lời được. Cũng không biết từ bao giờ, anh luôn có thể khiến em vui hay buồn.
    Viết cho anh - để có thể 1 lần nói thật với lòng mình. Để em cảm thấy thanh thản ngay cả khi anh không trở lại bên em như ngày xưa. Để 1 lúc nào đó bất chợt nghe thấy ai gọi “ Tiểu Thư” em sẽ mỉm cười khi nhớ tới anh.
    Em thật lòng mong anh hạnh phúc, mong anh sẽ tìm được 1 người con gái – người có thể đem đến nụ cười và cả những giọt nước mắt cho anh.
    Em viết hơi lủng củng ( nhưng đừng ngồi bắt bẻ câu chữ của em nhé. EM LẠI ĐÁNH CHO ĐẤY – anh vẫn hay bảo anh nhớ tới em bởi câu nói này?). Dù thế nào thì chắc em và anh vẫn luôn có 1 tình bạn thật đẹp anh nhỉ? ( nói câu này để mai sau anh lên Tướng biết đâu em còn có cửa nhờ vả…:Battin ey. Đùa vậy thôi nhưng đây chỉ là những điều em muốn nói cho 1 người đã từng thật đặc biệt với em. Vậy thôi em đi ngủ đây, bùn ngủ lắm rùi. BB Junkin!:LoveStruc:
    Tiểu Thư
    ps: Em viết là viết vậy thôi. Chứ ngay cả lúc này đây. Em vẫn hi vọng. Hi vọng sau chuyến đi công tác dài ngày của anh. Anh sẽ trở về bên em và nói với em: Anh nhớ Tiểu Thư nhiều lắm... ước gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 579 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Phù. Vào thôi, ko đọc đâu.
    • 387 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    to Nobita81: thì có ai bảo hậu đậu đọc đâu. Có j thích k dám nói thì nói chứ................
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 83 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

híc... đang như chủ toipc, nhưng tớ sẽ hành động chứ ko để cơ hội trôi đi
    Hãy nắm bắt nhé bạn.
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause:
    Anh sẽ nắm tay em đi đến cuối con đường chứ????
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,819 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

híc ! mới đọc đc mấy câu đầu thấy gần giống mình nên ko đọc nữa mà viết luôn,(mình ko thik đọc cái gì dài,mà mình lại thị viết dài:Laughing.
    Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

sẽ có 1 ngày em chả còn thấy mình lẩn thẩn ngơ ngẩn trên WTT nữa đâu, hehe, ai cũng chỉ có 1 thời thôi mà
    • 439 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình thì rất quý em, nhiều lần rất muốn nói với em nhưng có lẽ mình ko đủ bản lĩnh và tự tin để nói với em. Em là người khá vững vàng và thông minh em luôn biết làm mọi việc ko cần nhờ đến ai nên mình cảm giác lúc nào cũng là người thừa.
    Lâu rồi ko nhận được thông tin của em, không biết em có làm sao ko. Lần trước bị trễ như này là do em bị ốm.
    Mỗi lần gặp em, em đều nói những dự định cùng anh nhưng nào là khi nào em về anh với em đi đến quán đó, rồi đến quán cháo trên phố hàng TRống, rồi đi Sapa, đi Phú quốc....... Nhưng chưa một điều nào làm được.
    Anh biết em cũng mong mỏi nhiều cho anh nhưng anh đang cố gắng thhực hiện cho dù bao năm rồi anh bỏ lỡ.
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Hix...nhìn , nghe và chát thấycácem đáng iêu quá:Battin ey: rooling:rooling: Mà hông dám thổ lộ :RollingEy::Crying::Crying:Mình tự ti quá đi.... :Silly::Silly::Silly::Sad:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Đồng cảm quá...chia sẻ với chị chủ top A
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Ôi, hay quá cái top này!!

Em ơi, em ơi, , em ơi giả anh tiền
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Hix...nhìn , nghe và chát thấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    cácem đáng iêu quá:Battin ey: rooling:rooling: Mà hông dám thổ lộ :RollingEy::Crying::Crying:Mình tự ti quá đi.... :Silly::Silly::Silly::Sad:

em nghe thấy roài :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,553 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Cột điện hấp! Sao anh lúc nào cũng chỉ dám nói "hôm nào đi uống cà phê .........", rồi "hôm nào anh cài cho em...........", rồi "hôm nào anh tìm mua cho em...". Hic, hôm nào là cái hôm của khỉ nào hả anh? :mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Em mà ko nhúc nhích trước thì cái hôm nào ấy của anh chắc phải chục năm sau mới xảy ra ấy nhỉ? :mad::mad::mad::mad:
    • 476 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Top hay. Em cũng bon chen. Em cũng từng thích một số người rồi nhưng mà chả dám nói gì cả... Dù có 1 số người em cũng thử bật đèn xanh, rồi ngay sau đó chả hiểu sao em lại chuyển đèn đỏ. 1 thời nông nổi của em... Mong rằng em sẽ không bao giờ cư xử ngốc nghếch như ngày xưa nữa. :Sigh:
    • 387 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @mayvanui: bạn ơi nhưng chẳng biết fải hành động thế nào nữa. Bày cách cho mình với. huhu..........Anh ấy sắp đi công tác nước ngoài rùi.
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

chốt lại bi h nó là thế nào ? động thái của chàng bi h ra sao ?
    • 387 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực lòng là mình muốn thổ lộ lắm. Nhưng mà mình cũng tự ái cao. Mình nhỏ nhắn xinh xắn, cũng được nhiều ng theo đuổi. Anh ấy lại đang có nhiều sự lựa chọn: 28tuổi đã là đại úy , hình thức khá, Tiến sĩ từ Nga về, được nhận vào làm cho 1 cơ quan cấp cao của Bộ...Nhưng không phải mình thích anh bởi những điều đó. Chỉ là mình hiểu a có rất nhiều sự lựa chọn. Rất nhiều sếp cỡ Tướng , Tá có ý định giới thiệu con gái cho anh. Anh cũng không chọn bởi những tiêu chí ấy. Mình biết anh cũng có chút tình cảm với mình, nhưng nó chưa đủ lớn để gọi tên. Thế nên mình chẳng biết làm thế nào cả...Đã mấy ngày từ hôm Noel, mình không gọi, cũng chẳng nt cho anh. Anh thì đang bận lo vụ đi công tác đầu tháng tới. Sợ anh quên mình lắm...huhu
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi selena_nguyen Xem bài viết
    Thực lòng là mình muốn thổ lộ lắm. Nhưng mà mình cũng tự ái cao. Mình nhỏ nhắn xinh xắn, cũng được nhiều ng theo đuổi. Anh ấy lại đang có nhiều sự lựa chọn: 28tuổi đã là đại úy , hình thức khá, Tiến sĩ từ Nga về, được nhận vào làm cho 1 cơ quan cấp cao của Bộ...Nhưng không phải mình thích anh bởi những điều đó. Chỉ là mình hiểu a có rất nhiều sự lựa chọn. Rất nhiều sếp cỡ Tướng , Tá có ý định giới thiệu con gái cho anh. Anh cũng không chọn bởi những tiêu chí ấy. Mình biết anh cũng có chút tình cảm với mình, nhưng nó chưa đủ lớn để gọi tên. Thế nên mình chẳng biết làm thế nào cả...Đã mấy ngày từ hôm Noel, mình không gọi, cũng chẳng nt cho anh. Anh thì đang bận lo vụ đi công tác đầu tháng tới. Sợ anh quên mình lắm...huhu
    tính cách anh chàng này thế nào mí đc chứ ?
    sao hem nhắc máy lên: " anh ơi, anh sắp đi công tác à. mình đi uống cf đi..."
    • 387 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @huangyueying: nhìn tên đã biết dân tiếng Trung rùi. Hoàng Việt Anh đúng k?
    • 387 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @bobynguyen: Tính cách cũng kiêu lắm anh ah. Không dễ thích hay yêu ai đó đâu. Em gọi 1 lần sau đêm Noel rùi. Nhưng hôm ấy anh ấy bảo đang viết báo cáo trình lên sếp. Thấy e không vui anh ấy bảo:" vậy em tìm quán nào gần gần, ngồi 1chút thôi k ngồi lâu đc. Vì báo cáo này rất quan trọng....". Em tự ái nên bảo thôi để hôm khác. Anh ấy bảo thứ 2 or thứ 3. Mà hnay là thứ 3 rùi....Thực lòng là em mong gặp. Nhưng gặp cũng không bít nên nói gì...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,553 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi selena_nguyen Xem bài viết
    Nếu là con trai, chắc họ sẽ khuyên bạn hành động, rằng thổ lộ cho anh ấy về tình cảm của mình trước khi đi vvv và v..vv.. Nhưng nếu mình là bạn, chắc mình cũng chẳng làm được gì. Chỉ biết hi vọng và giúp anh chuẩn bị đi cho tốt thôi.

Mua một ít thuốc, tặng 1 cái khăn (nếu bên đó rét), và gửi kèm một tấm thiệp với lời nhắn nhẹ nhàng, tình cảm nhưng cũng chỉ là thể hiện sự quan tâm chứ cũng ko dám thổ lộ tình cảm thật của mình. Và khi anh ấy sang đó thì mình thi thoảng email hỏi thăm nọ kia thôi.

Haizzz.. vì thổ lộ là coi như xong. Thứ nhất, chàng có thể tiếp nhận tinh cảm của mình (khả năng rất thấp vì nếu thích thì chàng đã ko tần ngần như thế). Thứ hai, chàng từ chối... Suy ra, sẽ lại buồn, hê hê!