TIN TÀI TRỢ.

Như thế này có gọi là NT3 ( Người thứ 3)...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.72K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhong88 Xem bài viết
    Rất thông cảm và chia sẻ với bạn...
    Mình cũng giống bạn, bốc đồng và bộc trực. Mình cũng hay ghen, hay làm ầm ĩ lên mọi việc, dù rất nhỏ...
    Cũng chả biết nên khuyên bạn thế nào vì những gì muốn chia sẻ mọi người cũng đã nói hết rồi.
    Bây giờ chỉ mong bạn và bf sớm quay về vs nhau. 5 năm - đó là khoảng thời gian đáng quý và đáng trân trọng...
    Chúc bạn may mắn và hp!

Rất cám ơn bạn... nắm tay bạn cái nào
    Mình phải nói rằng mình sống khá nguyên tắc. Mình và anh ấy đều chưa ăn trái cấm...mặc dù đã quen 5 năm...
    Cho nên mình rất hay lo sợ... hay ghen... sợ anh ấy bị sa ngã...sợ nhiều thứ lắm... định ra trường xong sẽ cưới... và bây giờ mình đã tốt nghiệp... đã đến gần với dự định cưới nhau nhưng bây giờ mọi chuyện...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Yêu 5 năm mà chưa xh à? Vãi nhỉ.

Tình hình là chưa tư vấn được đâu.
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cảm thấy buồn lắm... Khi nhắm mắt lại là hình ảnh của anh ấy lại hiện ra... rồi mình lại tưởng tượng bên cạnh anh ấy là người khác... mình cảm thấy đau lòng lắm...rất đau...
    Mình không biết phải làm sao hết...
    • 23 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Tính mình cũng giống bạn, dễ ghen , nhưng mình là nam.

Ko biết phụ nứ có suy nghĩ giống đàn ông ko, nhưng sau nhiều lần cãi vặt...dẫn đến suýt chia tay thì mình rút ra bài học mà chr mình giữ...đó là đừng để những cuộc cãi vã nhỏ nhặt làm cách xa một mối quan hệ, đặc biệt khi đã yêu nhau quá lâu.

Mà chắc bạn này thuộc cung bọ cạp hay sư tử gì đó rồi :d
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Trước hết xin chia buồn cùng chủ top.

Đúng vậy, sau 5 năm yêu nhau thì nó k thể rạo rực như ban đầu nữa rồi, tình cảm nó đã chuyển qua một thứ cảm xúc khác, xen lẫn giữa tình thương của người thân trong gia đình, một ít của bạn bè, một ít của trách nhiệm và cuối cùng là tình yêu.

Bạn trai bạn đã nói thẳng như thế thì có lẽ a ta đã chán bạn về mặt cảm xúc tình yêu rồi, còn nhu cầu tình dục của a ta với bạn có lẽ là không có, nên chỉ còn cảm giác là bạn bè, anh em thôi. Xin lỗi nói ra có thể bạn buồn nhưng sự thật nó là vậy.

Về vấn đề nhỏ A:

- Trường hợp thứ 1: Bf bạn nói dối bạn về A, anh ta chăn rau nhưng giấu bạn, và hiện nay vẫn chăn và chưa sút A, cảm giác với A có lẽ chỉ là muốn xếp hình. Tuy nhiên trường hợp này khả năng xảy ra là khá thấp. Muốn chứng tỏ thì bạn chỉ còn cách gặp A và cnc thẳng thắn, và hỏi rõ luôn là đã lên giường chưa. Nếu kết quả là lên rồi thì chắc chắn là khả năng này.

- Trường hợp 2: Bf bạn ban đầu thích tính cách của A, chỉ là bạn bè, nhưng biết A thích mình và mình cũng k ghét nên cứ tạo cơ hội, đôi khi zai cũng tham giống gái về vấn đề này, vì a ta chưa xác định lâu dài với bạn gái nên vẫn muốn tìm hiểu thêm. Tình cảm hoàn toàn thuần khiết, không nghĩ tới tình dục, có cũng đc, không có cũng chẳng sao... Và cho đến hiện nay thì có lẽ họ đang trong giai đoạn cao trào, sắp thành cặp với nhau rồi.

Nhưng a ta vẫn chưa quên bạn đc, rõ ràng vì 5 năm k phải là thời gian ngắn, còn đó nhiều thói quen, kỷ niệm,... mà a ta có với bạn. A ta do dự khi thấy những cái mới lạ, cách cư xử mới lạ ở A không giống với bạn, a ta lo lắng là sẽ k hợp... nên chưa chính thức ngỏ lời làm người yêu của A.

- Trường hợp thứ 3: Anh ta bị gay. Mình đã xem hình của bạn, nhưng tiếc là bạn gửi hình chụp k rõ mặt lắm, ngoài ra thì body bạn cũng đc, có thể là nuột đối với một số thằng, nhưng với có lẽ bf bạn thì chưa đủ để kích thích khiến a ta rồ dại. Thật ra nếu oánh giá thì nếu bạn là gf của mình thì cũng chưa đủ để hấp dẫn để mình đè bạn ra làm, vì đơn giản bạn không phải "gu" của mình. Vì thế trường hợp này vẫn chưa thể khẳng định a ta có gay hay k, nhưng có lẽ a ta có hơi hướm nữ tính...
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết
    Trước hết xin chia buồn cùng chủ top.

- Trường hợp 2: Bf bạn ban đầu thích tính cách của A, chỉ là bạn bè, nhưng biết A thích mình và mình cũng k ghét nên cứ tạo cơ hội, đôi khi zai cũng tham giống gái về vấn đề này, vì a ta chưa xác định lâu dài với bạn gái nên vẫn muốn tìm hiểu thêm. Tình cảm hoàn toàn thuần khiết, không nghĩ tới tình dục, có cũng đc, không có cũng chẳng sao... Và cho đến hiện nay thì có lẽ họ đang trong giai đoạn cao trào, sắp thành cặp với nhau rồi.
    Cám ơn bạn đã dành thời gian chia sẻ...nhưng thực sự tụi mình quen nhau không phải gì ngoại hình hay body nuột gì gì đó... Tụi mình học chung trường, khóa trên, khóa dưới, quen nhau rất tình cờ, lãng mạn và đáng yêu chứ không phải cái kiểu phải nhìn rồi xét xem a,b,c, thế nào... vì đó là thời sinh viên mà... Đó chính là lý do mà mình cảm thây tiếc mối tình này lắm... vì mình biết, bây giờ khi yêu ng mới... sẽ không bao giờ có lại đc sự ngây thơ, lãng mạn đó. Mình yêu anh ấy vì tính cách tốt, hiền lại học giỏi chứ không phải chỉ vì cái vẻ đẹp trai bên ngoài, và anh ấy cũng vậy... mình biết ngày xưa anh ấy rất yêu mình, mà nói đâu xa... lúc tháng 2 năm nay, ngày mình tốt nghiệp... m cũng cảm nhận đc tình cảm của anh ấy ...

Nhưng đến tháng 5 thì tụi mình có chuyện...

Mình không bao giờ tin đc mình và anh ấy sẽ chia tay nhau mãi mãi. đó là điều chưa hế tồn tại trong tâm trí mình... đương nhiên, mình không phải là đứa khờ khạo hay mù quáng đâu... nhưng trực giác mình cứ như thế và vì thời gian quen nhau anh ấy rất yêu mình...và còn bàn là cưới ở đâu, cưới xong ở nhà cửa thế nào .v...v....
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Em viết dài quá, chị đọc k hết được. Chỉ có lời khuyên là dù yêu nhau cũng để cho nhau những khoảng tự do của họ. Đuổi tình tình theo hay lạt mềm buộc chặt mà.

Cô A kia chủ động tấn công cũng là bình thường.

Dẫu biết linh cảm phụ nữ nhiều khi đúng nhg phải có bằng chứng xác thực thì hẵng mới xử lý nghiêm trọng. Còn lại dằn vặt mình thì bản thân mình khổ thôi.

Tình yêu sinh viên trong sáng, đẹp thật nhg khi ra trg cũng khó lấy đc. nhau lắm. Từ tình yêu tới hôn nhân là cả khoảng cách, một bên mơ mộng, bên kia thực tế cơm-áo-gạo-tiền. Chị nghĩ em cần phải thay đổi đấy.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng vừa rơi vào hoàn cảnh tương tự như của bạn nhưng mình may mắn hơn bạn là ny vẫn rất yêu mình. Tình yêu thì lúc nào cũng cần có sự tin tưởng nhau bạn ạ, nhất là khi các bạn đã yêu nhau lâu như thế. Sự nghi ngờ ghen tuông ko đúng lúc đúng chỗ sẽ làm cho a ấy cảm thấy mệt mỏi vì bạn đấy. Khi mới chia tay thì hầu hết đàn ông đều tỏ ra cương quyết như thế bạn ạ nhưng nếu a ấy vẫn còn quan tâm đến bạn và yêu bạn như vậy thì thời gian sẽ mang a ấy quay về với bạn thôi. Bạn đừng tỏ ra quá yếu đuối trg mắt a ấy, hãy mạnh mẽ lên bạn ạ, bạn quan tâm đến a ấy nhưng đừng làm a ấy mất tự do. Bạn hãy làm mình xinh đẹp, dịu dàng và nữ tính hơn trg mắt a ấy. Thay vì quá thẳng thắn bạn nên khéo léo hơn trg cách cư xử để a ấy thấy dễ chịu mỗi khi ở bên bạn.Bạn cũng đừng suy nghĩ linh tinh và dằn vặt a ấy khi thấy a ấy có nhiều cô gái theo đuổi, điều đó chỉ chứng tỏ là bạn đang yêu một ng đàn ông tốt mà nhiều cô gái khác cũng thèm muốn mà thôi. Mình chỉ dựa trên mối tình 8 năm của mình để khuyên bạn mấy điều như thế thôi, hãy tự tin lên và đợi chờ bạn nhé, đừng để NT3 có cơ hội xen vào ty của bạn. Chúc bạn luôn hạnh phúc :X
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã chia sẻ nhiều lắm...

Tối Chủ Nhật... mình đã gặp anh 1 lần ... có thể nói là cuối cùng... tụi mình chia tay nhau trong những nụ hôn dài... ngọt ngào và những giọt nước mắt... Anh ấy khóc nhiều... m cũng khóc... m ko biết tại sao lại như vậy nữa... Tại sao cả 2 đau như vậy mà vẫn phải chia tay nhau.........
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 675 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Hi bạn,
    Khi quen nhau trên 3 năm đa phần mối quan hệ đó sẽ đi đến nhàm chán, đây là thời điểm rất khó khăn cho cả hai để quyết định có thể đến với nhau được nữa hay không. Với đàn ông thì thật sự họ còn chán nhanh hơn phụ nữ (cái này mình tình cờ đọc được đoạn chat giữa anh ng yêu mình với bạn thân ảnh), cho nên khi đã tới giai đoạn đó, tốt nhất hãy cho cả hai 1 khoảng lặng. Trong trường hợp của bạn, vừa đang ở giai đoạn nhạy cảm vừa có người thứ 3 tân công, bảo sao anh ấy không ngả nghiêng về phía kia. Hiện tại, bạn nên bình tĩnh và nhìn nhận mọi điều theo hướng tích cực, khách quan nhất.

Bạn nên biết rằng, mối quan hệ nào cũng có lúc lên lúc xuống, cao trào hay tàn lụi. Đến vợ chồng người ta còn bỏ nhau được nữa là, chủ yếu vợ chồng sống với nhau vì nghĩa thì nhiều, tình cũng có nhưng nó sẽ theo chu kỳ lên xuống chứ cái gọi tình yêu là mãi mãi thì không có. Vì thế, bạn nên hiểu và chấp nhận nó trước đã, một khi bạn đã nhận thức và hiểu thì bạn sẽ thoải mái chấp nhận hơn. Việc tiếp theo bạn nên để cho anh ấy tự do, thoải mái trong khuôn khổ. Nếu anh ấy còn liên lạc với gái kia thì cứ việc, bây giờ bạn có cấm cản thì có được gì không? anh ấy có thể nói dối bạn, có thể giấu bạn đi trăng về sao ai mà biết. Vậy thì cớ gì bạn phải bực bội, nghi ngờ, lồng lộn gay gắt lên làm gì cho mệt xác. Chỉ làm to chuyện khi sự việc đi quá mức và có đầy đủ bằng chứng, chứng minh. Và khi ấy tốt nhất, khóc lóc chỉ là vũ khí cuối cùng mà thôi. Bạn nên nói cho anh ấy hiểu, nhu cương kết hợp, nước mắt dùng sau cùng, bạn phải để cho anh ấy biết rằng bạn là người phụ nữ khoan dung, vị tha, bản lĩnh, tốt bụng và yêu anh ấy bất cứ lúc nào dù có chuyện gì xảy ra, bạn vẫn là người biết đúng sai nhất và mối quan hệ giữa 2 đứa là mối quan hệ quan trọng, cả 2 đã dành nhiều thời gian, tình cảm cho nhau nếu vứt đi chỉ vì một khó khăn, vì 1 người thứ 3 là không đáng. Và rồi, sau này mối quan hệ của anh ấy với người thứ 3 đó cũng sẽ đi vào con đường nhàm chán mà thôi, rồi cãi nhau, rồi chia tay. Những gì bạn nói sẽ cho anh ấy hiểu rằng, đàn ông nên lựa chọn người phụ nữ quan trọng cho cuộc đời họ gắn kết sau này hơn là những phút yếu lòng, say nắng. Nếu 2 bạn vượt qua thì sau này cả hai sẽ vững bền.
    Cái gọi là say nắng chỉ là cảm giác mà thôi yêu thích đó rồi bỏ nhau đó thiếu gì người trải qua, người ta có sống được với nhau lâu bền hay không là nhờ vào thái độ, cách ứng xử, cá tính của các đối phương với nhau. Bạn phải cho anh ấy hiểu như thế. Cái này chủ yếu dựa vào tài ăn nói của bạn, mình chỉ tư vấn đến đó :P

Khi 2 người đi đến mức độ nhàm chán thì nếu vượt qua cả 2 sẽ đạt đến mức trên tình yêu, đó gọi là tình thân. Tình yêu thương như những người thân trong gia đình, có trách nhiệm, có yêu thương lẫn nhau. Mình chúc 2 bạn đi đến mức độ tình cảm này. Và mau mau đám cưới đi nhé, quen lâu không tốt đâu, chẳng qua vì lý do hoàn cảnh nào đó mà người ta chưa cưới được thôi, chứ nếu 2 bạn đã hội đủ điều kiện thì nên có happy ending nha ^^

Thêm nữa, trong giai đoạn này, bạn nên tự tin về bản thân mình (theo bạn nói thì cô bé kia còn thua bạn) thì cái mà bạn trai bạn theo cô bé đó chỉ là cái cảm giác mới, lạ mà thôi. Còn lâu dài chưa chắc ai hơn ai à nha. Cho nên bạn phải khẳng định rằng bạn có bản lĩnh hơn, tự tin hơn kết hợp với nói chuyện khéo léo, nhuần nhuyễn rỉ rả (như mình đã nói ở trên) cho anh ấy khoảng thời gian suy nghĩ một cách nghiêm túc về mối quan hệ cả hai, trong thời gian này bạn đừng nên khóc lóc, chất vấn anh ấy, gây gổ vì đàn ông họ rất sợ áp lực, gò bó, nước mắt, mà hãy làm những gì bạn thích, coi anh ấy là bạn thôi, tình đến được thì đến, không thì nó ra đi, cố gắng hết sức có thể để không hối hận vậy là ok rồi.....thì mình tin là anh ấy sẽ quay về bên bạn.

p/s: cái này là mình tư vấn dựa trên thái độ của bạn ấy muốn quay lại anh ấy, và dựa trên hoàn cảnh của bạn ấy để giải quyết cho bạn ấy. Chứ không phải đứng trên quan điểm của mình để phán này nọ. Cho nên đừng ai nói mình giải quyết như thế là lụy tình, lụy vương nha hihi. Vì mình quan niệm, tư vấn là nhìn hoàn cảnh của họ để nói giúp họ cho họ hiểu chứ hông phải vào xuôi họ theo ý mình. Vì hiện tại mình biết bạn đang còn rất yêu anh ấy và mong cả 2 được quay về với nhau hì hì

Chúc vui <3
    Em là cô gái Cự Giải lãng mạn, ngọt ngào, ấm áp, dễ thương. Biết nấu ăn và rất chu đáo với người em yêu .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 675 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Đừng bỏ cuộc nha, hãy làm theo cách của mình xem sao
    + Nói chuyện theo cách tâm sự như 2 người bạn.
    + Cho anh ấy tự do 1 thời gian để suy nghĩ nghiêm túc.
    + Nói cho anh ấy hiểu anh ấy đã sai thế nào và mối quan hệ kia chỉ là mới mẻ trong giây lát mà thôi, rồi 1 ngày nào đó nó cũng sẽ quay về chu kỳ như mối quan hệ của bạn bây giờ nè.
    + Dành cho nhau những điều dễ thương nhất mà cách đây 5 năm cái hồi mới quen mà 2 bạn đã làm. Nhắc nhở quay về ký ức.

Điều cuối cùng, nếu vẫn thích ra đi thì cho lên đường. Xem được mấy bữa, đường xa mới biết sức ngựa, mới biết ai hơn ai. <cái này bạn phải thật tự tin nha, phải tự tin bản lĩnh hơn nhỏ kia chứ> Bạn còn trẻ, lo gì không có mối quan hệ tốt đẹp khác, bạn đã làm tất cả: nhu cương có đủ mà anh ấy còn không hiểu thì thôi, cho lên đường xem được mấy tháng? rồi sẽ nhận ra ai là người quan trọng nhất.
    Em là cô gái Cự Giải lãng mạn, ngọt ngào, ấm áp, dễ thương. Biết nấu ăn và rất chu đáo với người em yêu .
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

To meobun:

Mình thực sự rất cảm động và cảm ơn lời tư vấn rất rất nhiệt tình của meobun nhe...

Những lời meobun nói rất là có lý... Tuy nhiên, nếu cô A đó là người biết chiều chuộng và khéo léo... thì chuyện họ chia tay là khó lắm... bởi vậy, bây giờ mình rất sợ họ bắt đầu quen với nhau...
    Như mình đã tâm sự ở trên, sau khi chuyện xảy ra... m đã nhận sai vì nóng tính quá ... m đã nói sẽ sửa chữa... v..v...nhưng anh ấy một mực không chịu bạn à... anh ấy nói anh ấy hết cảm xúc rồi... anh ấy cần có thời gian... nhưng thực sự mình không thế chịu nổi quá 3 tuần nếu ko liên lạc với anh ấy... vì m luôn lo sợ anh ấy sẽ quen 1 ai đó...

Nếu xét ra về sự hơn thua giữa m và cô A đó, thật sự m ko biết phải nói làm sao... m thuộc loại ng mình dây, ko gầy cũng ko tròn, ăn mặc có style, mình cao hơn cô A đó 1 chút, gương mặt trái thì mình thuộc loại có nét, mũi cao, mặt oval và cá tính. Còn cô A đó thì ng tròn tròn có vẻ xôi thịt, an mac binh thuong, da trắng và mặt tròn, mũi hơi to và không cao nhưng cũng cute. Đó là về ngoại hình.

Còn về học vấn và công việc thì mình nhỉnh hơn ( nhưng đối với đàn ông chắc ko wan trọng lắm)

Vế cá tính, cái này m thật sự ko biết chính xác cô ta thế nào, m chỉ có thể nói những cái m trông thấy: cô ta đến tận cty bf mình để tặng quà sinh nhật trong khi biết anh ấy đã có bạn gái, cô ta gia nhập hội xe - hội chỉ dàn cho đàn ông thôi, nhưng cô ta gia nhập, rồi có tour thì đi theo, và đòi bf mình chở... đại khái cô ta là ng chủ động 1 cách khéo kéo và có tính toán...theo như m biết thì cô ta còn dẫn bf mình đi chùa nữa... 1 trong những điều mà anh ấy chưa từng làm... và anh ấy có vẻ thích và nghĩ tốt về cô A này lắm.

Mình thì không dám bàn cô ta tốt hay xấu, nhưng riêng bản thân mình, m sẽ không bao giờ cư xử chủ động với đàn ông như vậy, đàn ông độc thân đã ko chứ nói gì đến đàn ông đã có ng yêu. Mình không bao giờ giữ 1 mối quan hệ gây hiểu lầm giữa mình với đàn ông đã có ng yêu vì mình luôn tâm niệm gieo nhân nào gặt quả đó. Và mình cũng không rảnh rang đến mức gia nhập 1 hội toàn đàn ông để có tour thì " đu theo " đi cùng mấy ngày mấy đêm như vậy.

Có thể mình là ng cứng nhắc và nguyên tắc nhưng mình không thể làm những điều đó đc.
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nói chung, bây giờ mình cảm thấy trong lòng đau quá... gắng gượng cho qua ngày thôi, cảm thấy không còn ý nghĩa gì nữa... mỗi lần nghĩ đến tình nghĩa 5 năm, kỉ niệm 5 năm, đâu đâu cũng có hình bóng anh ấy thi nước mắt mình cứ trào ra... thật sự đau buốt tận xương....
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Với đàn ông nhiều khi phụ nữ không chỉ là vợ, là mẹ của con họ mà còn phải là một người bạn, một người đồng hành bên cạnh họ. Cái sự đồng hành ấy sẽ là mối dây vô hình tạo sự khăng khít cho mối quan hệ cả hai. Mình hoàn toàn ủng hộ và kêu gọi bạn nên đi du lịch, gia nhập hội bạn bè anh ấy để cùng anh ấy trải nghiệm những cảm giác mới lạ mà cũng là để f5 lại mối quan hệ của 2 người. Việc đồng hành cùng nhau mọi lúc mọi nơi (tất nhiên là tương đối và k phải là quản thúc nhé) sẽ khiến cho 2 người cảm thấy là 1 tri kỷ khó có thể rời xa nhau, và biết đâu anh ấy có thể khám phá ra bạn là 1 cô nàng cá tính, mới lạ thì sao và bạn sẽ thấy được nhiều sự thay đổi từ bản thân mình
    Cả hai bạn nên f5 lại mối quan hệ này, bạn phải thay đổi và anh ấy cũng cần thay đổi. Bạn nói 4 tháng xa nhau để suy nghĩ mà bạn chì chiết, nhiếc móc anh ấy thì làm sao anh ấy có thể thoải mái suy xét về những điều tốt đẹp mà cả 2 đã có. Mình nghĩ bạn nên thay đổi, đã đến lúc bạn thay đổi mối quan hệ của cả hai và cả từ bạn nữa để anh ấy có thể quay về bên bạn (ở đây bạn thay đổi ko có nghĩa là bạn sai mà là thay đổi để mối quan hệ của cả 2 tốt đẹp hơn)
    Việc chia tay rồi quay lại thì có gì phải ngại, phải được hay k được, 2 bạn còn yêu thì 2 bạn quay lại, 2 bạn còn duyên còn nợ thì còn tái hợp, cớ chi phải để cái tôi, cái e thẹn mà bỏ qua cơ hội này. Bật mí với bạn là mình rất hay offline với hội này hội kia với bạn trai mình mà toàn là nam giới không , ngoài ra anh ấy gặp gỡ bạn bè cũng hay dắt mình theo giới thiệu. Tụi mình hay đi du lịch, phượt, chụp ảnh cùng nhau lắm. Rất thú vị. Mình còn nghiện đi chơi còn hơn anh ấy nữa và mình thấy rất thoải mái, có nhiều sự thay đổi khi đi du lịch cùng nhau. Sao bạn không thử đi đi, phá vỡ nguyên tắc để mối quan hệ mới mẻ hơn
    Mình khuyên bạn như thế, việc hành động hay không là ở bạn, tình thế có thay đổi hay ko là nằm ở chính bạn đó Hà My
    Chúc vui :P
    p/s: mình là meobun
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomapdethuong Xem bài viết
    Cái sự đồng hành ấy sẽ là mối dây vô hình tạo sự khăng khít cho mối quan hệ cả hai. Mình hoàn toàn ủng hộ và kêu gọi bạn nên đi du lịch, gia nhập hội bạn bè anh ấy để cùng anh ấy trải nghiệm những cảm giác mới lạ mà cũng là để f5 lại mối quan hệ của 2 người. Việc đồng hành cùng nhau mọi lúc mọi nơi (tất nhiên là tương đối và k phải là quản thúc nhé) sẽ khiến cho 2 người cảm thấy là 1 tri kỷ khó có thể rời xa nhau, và biết đâu anh ấy có thể khám phá ra bạn là 1 cô nàng cá tính, mới lạ thì sao và bạn sẽ thấy được nhiều sự thay đổi từ bản thân mình
    Mình nghĩ bạn nên thay đổi, đã đến lúc bạn thay đổi mối quan hệ của cả hai và cả từ bạn nữa để anh ấy có thể quay về bên bạn (ở đây bạn thay đổi ko có nghĩa là bạn sai mà là thay đổi để mối quan hệ của cả 2 tốt đẹp hơn)
    ngoài ra anh ấy gặp gỡ bạn bè cũng hay dắt mình theo giới thiệu. Tụi mình hay đi du lịch, phượt, chụp ảnh cùng nhau lắm. Rất thú vị. Mình còn nghiện đi chơi còn hơn anh ấy nữa và mình thấy rất thoải mái, có nhiều sự thay đổi khi đi du lịch cùng nhau. Sao bạn không thử đi đi, phá vỡ nguyên tắc để mối quan hệ mới mẻ hơn
    Mình khuyên bạn như thế, việc hành động hay không là ở bạn, tình thế có thay đổi hay ko là nằm ở chính bạn đó Hà My
    Chúc vui :P
    p/s: mình là meobun
    Chào meobun,
    Những lời bạn nói rất có lý... nhưng thực sự mình ko thể hành động như vậy đc nữa... mọi ch đã chấm dứt rồi... nếu mình cố gắng làm cái này cái nọ thì chỉ làm trò hề cho thiên hạ thôi... Bạn bè anh ấy thì ai cung biết mình cả, vì tụi mình quen 5 năm mà... chỉ riêng cái hội xe thì hơi ít ng biết vì nhà mình ko cho mình đi qua đêm... đó là lý do m và anh ấy khó đi chơi cùng nhau... tuy nhiên, đó là trước kia, bây giờ m đi làm rồi, chắc chắn mình sẽ đi đc... nhưng bây giờ thì không còn cơ hội nữa....

Cô ta đang gia nhập cái hội xe đó... rồi đi tour với anh, tự nhiên bây giờ m lại gia nhập m thấy m giống hề lắm... m ko làm đc đâu... thật sự... và khi gia nhập vào đó m cũng ko biết để làm gì, trong khi 2 ng họ đi với nhau... m cũng ko muốn hạ mình trước mặt cô ta đâu... bạn hiểu ko....
    • 169 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

cái gì không thuộc về mình nữa thì cứ để nó ra đi. Có thể bạn cho rằng bạn trai bạn rất tốt, nhưng đọc tới đọc lui thì mình thấy anh ta đúng là người ko bản lĩnh, kẻ bội bạc xấu xa. Mình đang đặt mình trong TH của bạn đây và cảm thấy nêu ng yêu mình như vậy thì mình chỉ có HẬN.
    Vứt đi bạn à. Anh ta mê cái thứ con gái ấy rồi cũng có ngày hối hận. Con gái gì mà mê trai thấy sợ. Mình cũng như bạn, không thể nào làm những việc như cái ngữ ấy làm.
    Đau một chút rồi cũng sẽ qua thôi. Vứt bỏ mối tình này bạn cho rằng sẽ ko thể yêu ai được nhiều như vậy. Cũng tốt, yêu một người nhiều quá thì khi gãy giữa đường chẳng phải rất khổ sao?
    • 53 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunniestday_88 Xem bài viết
    cái gì không thuộc về mình nữa thì cứ để nó ra đi. Có thể bạn cho rằng bạn trai bạn rất tốt, nhưng đọc tới đọc lui thì mình thấy anh ta đúng là người ko bản lĩnh, kẻ bội bạc xấu xa. Mình đang đặt mình trong TH của bạn đây và cảm thấy nêu ng yêu mình như vậy thì mình chỉ có HẬN.
    Vứt đi bạn à. Anh ta mê cái thứ con gái ấy rồi cũng có ngày hối hận. Con gái gì mà mê trai thấy sợ. Mình cũng như bạn, không thể nào làm những việc như cái ngữ ấy làm.
    Đau một chút rồi cũng sẽ qua thôi. Vứt bỏ mối tình này bạn cho rằng sẽ ko thể yêu ai được nhiều như vậy. Cũng tốt, yêu một người nhiều quá thì khi gãy giữa đường chẳng phải rất khổ sao?
    rất khẳng khái và mạnh mẽ... mình thich ban rui đó nha.... hihihi.... PM hôm nao cafe naooo...
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunniestday_88 Xem bài viết
    Bội bạc xấu xa rì chứ ,chưa rõ thế nào đã chửi ngay rồi.Ai mà chả có lúc này lúc kia,có ai tự tin chung thủy cả đời đc đâu Phái thông cảm cho nhau chứ lị
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Bạn để thua cô ta từ trước nên bây giờ bạn lập topic này đã hơi muộn rồi. Bạn không làm được sao bạn có thể giữ được tình yêu của bạn. Níu kéo ở một khía cạnh nào đó nó là đấu tranh. Vì bạn biết đó: hạnh phúc là phải đấu tranh bạn ah.
    Bây giờ bạn buồn, bạn đau khổ, bạn lập topic để mọi người tư vấn cho anh ấy với bạn quay lại hay chỉ để chia sẻ cho bạn bớt buồn? mình chưa biết ý định của bạn là gì cả. Nhưng mình tư vấn như trên đó đó, bạn cảm thấy bản thân có thể thay đổi để phù hợp với anh ấy rồi anh ấy quay lại thì làm. Còn không thì bạn có thể buông tay, bạn sợ bạn ngại là bạn chấp nhận buông tay rồi.
    Thôi dù sao mọi việc cũng đã hết, do chính bản thân mình quyết định thôi. Bạn đừng buồn nhiều, rồi mọi việc sẽ qua, nhưng nhớ là hạnh phúc phải biết đấu tranh và giữ gìn nếu không sẽ có người khác chen vào ngay. Yêu thì dễ, giữ mới khó. Mong bạn rút ra nhiều điều và trưởng thành cho lần sau.
    Thân
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha_My_Nguyen_Le Xem bài viết
    To meobun:

m thuộc loại ng mình dây, ko gầy cũng ko tròn, ăn mặc có style, mình cao hơn cô A đó 1 chút, gương mặt trái thì mình thuộc loại có nét, mũi cao, mặt oval và cá tính.
    Bạn có chắc không? Sao mình k thấy vậy nhỉ?