TIN TÀI TRỢ.

Như thế này có gọi là keo kiệt không ạ? Các anh chị cho em ý kiến với nha!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.69K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các anh, các chị!Hôm vừa rồi em đi uống cafe với một anh (Anh này theo đuổi em hơn 1 tháng rồi, nhưng em mới chỉ coi anh là bạn thui). Vấn đề là ở chỗ, hôm đó anh gọi ra 1 đĩa hạt dưa, em và anh ngồi nói chuyện nên không đụng j đến đĩa hạt dưa đó. Đến lúc về, anh bảo em đưa đĩa hạt dưa đó về nhà mà ăn, em không lấy. Vậy là anh lấy hạt dưa trong đĩa bỏ vào túi, bảo đưa về để em ăn. Hic, em thấy choáng quá, em không hiểu sao anh lại hành đồng như vậy. Hành động như thế có thể coi là người keo kiệt không các anh, các chị. Em thắc mắc quá. CÁc anh, chị cho em ý kiến với nhé. Em cảm ơn các anh chị nhìu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 962 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat_troi_be_con_14 Xem bài viết
    Em chào các anh, các chị!Hôm vừa rồi em đi uống cafe với một anh (Anh này theo đuổi em hơn 1 tháng rồi, nhưng em mới chỉ coi anh là bạn thui). Vấn đề là ở chỗ, hôm đó anh gọi ra 1 đĩa hạt dưa, em và anh ngồi nói chuyện nên không đụng j đến đĩa hạt dưa đó. Đến lúc về, anh bảo em đưa đĩa hạt dưa đó về nhà mà ăn, em không lấy. Vậy là anh lấy hạt dưa trong đĩa bỏ vào túi, bảo đưa về để em ăn. Hic, em thấy choáng quá, em không hiểu sao anh lại hành đồng như vậy. Hành động như thế có thể coi là người keo kiệt không các anh, các chị. Em thắc mắc quá. CÁc anh, chị cho em ý kiến với nhé. Em cảm ơn các anh chị nhìu.
    ko mình nghĩ đó à tiết kiệm chứ ko phải keo kiệt đâu bạn .mình thấy anh này thật đấy chứ ,ko màu mè bộc lộ thật bản chất của mình ,mình thích người như vậy hơn .
    Buồn....
    • 88 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Sao lại là keo kiệt??? Đĩa hạt dưa các bạn bỏ tiền ra mua rồi mà... cầm về thì bạn nghĩ là "keo kiệt" vậy bỏ lại thì bạn có nghĩ là "hoang", là "sỹ hão" không nhỉ :Thinking:
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thử đi ăn với anh ta rồi gọi món nào đó mà cả 2 người không ăn xem anh ta có bỏ vào túi cho em mang về nữa không nhé.

• 81 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Còn phải xem xét thêm! Chưa rõ được. Nếu cậu ấy là dân Nghệ thì chắc cũng chấp nhận được. Đấy là thói quen thôi! Còn bản chất thì chưa biết!
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 149 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình nghĩ ko thể đánh giá thế có thể keo kiệt ko mà cần phải xem thêm nhiều tình huống nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Không Ai Cả Xem bài viết
    Còn phải xem xét thêm! Chưa rõ được. Nếu cậu ấy là dân Nghệ thì chắc cũng chấp nhận được. Đấy là thói quen thôi! Còn bản chất thì chưa biết!
    Sao mà phải dân Nghệ, ai lại nói thế, tôi chả là dân Nghệ tôi cũng từng bảo bạn gái mang về nhà, cả một đĩa đầy gọi ra ko ăn. Bạn thử đặt câu hỏi: Nếu là người yêu rồi hoặc vợ rồi bạn có đổ cầm về không :P, còn đang tán tỉnh cưa cẩm nhau giữ kẽ cũng là đúng, anh này đc cái thật thà và thẳng thắn quá, bạn gái đã không nhận lại còn cố mà đổ vào túi bảo mang về :P. cai này ko thể đánh giá là keo kiệt hay khôgn keo kiệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 695 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Cái tình huống đó mình thấy khi hồi yêu ông xã hoài à:Laughing: Bây giờ đi ăn ở đâu cũng yên tâm ko sợ bị hoang bởi cái tính sỹ diện hão hay làm khách nói chung nó hành nữa đâu ạ. Yên tâm lắm lắm, thực tế nó tư bản một tí lại có ích cho thời buổi thóc gạo thiếu thốn hiện nay các bác có thấy vậy ko?
    • 422 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Không lãng phí , biết quí trọng đồng tiền của mình. Còn anh ta có keo kiệt hay ko thì còn xem xét thêm nhiều hành động khác nữa.:cool:
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin hỏi sao em không lấy? Em ngại à?

Đúng ra anh ta phải mang túi hạt dưa về chứ không phải ép em trong khi em không muốn.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mới quen một tháng và qua một lần như thế này chưa nói lên đc điều gì cả từ từ rồi hãy quyết định bạn à, thử đi chơi với anh ta vài lần nữa thử xem!
    • 81 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zippo.B07 Xem bài viết
    Sao mà phải dân Nghệ, ai lại nói thế, tôi chả là dân Nghệ tôi cũng từng bảo bạn gái mang về nhà, cả một đĩa đầy gọi ra ko ăn. Bạn thử đặt câu hỏi: Nếu là người yêu rồi hoặc vợ rồi bạn có đổ cầm về không :P, còn đang tán tỉnh cưa cẩm nhau giữ kẽ cũng là đúng, anh này đc cái thật thà và thẳng thắn quá, bạn gái đã không nhận lại còn cố mà đổ vào túi bảo mang về :P. cai này ko thể đánh giá là keo kiệt hay khôgn keo kiệt.
    Hơ, mình có nói chỉ dân Nghệ mới thế lúc nào đâu ta? Chỉ nói là thói quen hay không quen thôi mà :Nottalkin:
    • 3,294 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này chắc còn trẻ đúng không. Đừng vội đánh giá người khác qua một vài hành động em ạ. Với lại tớ thấy cái việc mua rồi mà không ăn nên mang về nó chẳng có gì xấu cả. Hồi xưa mình còn trẻ mình cũng thấy ngại ngại, sợ người ta chê mình keo kiệt nên không ăn cũng chẳng bao giờ mang về, bây giờ đi ăn cái gì ngon mà còn, thậm chí nhà hàng nó còn mang hộp ra cho mình mang về ấy chứ.
    • 3,176 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chủ topic mà nhìn cách bạn trai tớ tiêu tiền thì chắc bảo là đại keo kiệt mất ấy chứ, tụi tớ ngay từ đâu yêu nhau đã có thói quen đấy rùi, tiền mình bỏ ra cơ mà, ko dùng đến, ko dùng hết thì phải mang về chứ.Chuyện đó chuyện bình thường mà sao chủ topic lại phải bàng hoàng nhỉ? Chăc bạn ấy còn nhỏ tuổi
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

chắc em 15, 16 tuổi phải ko. Keo kiệt hay ko còn phải xét ở nhiều hành động. Keo kiệt nghĩa là không chịu bỏ tiền ra khi cần thiết.
    Còn phải xem nhiều tình huống nữa mới kết luận đc em ạ
    Closed !
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới 14 tuối mà đã vào đây rồi à :Laughing:

• JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Đồng ý.
    Mà công nhận anh này kỹ tính ghê. Mình á, mình là con trai, đi với gái, sướng tê cả mắt, chẳng nhớ gì nữa. Anh này tỉnh thật.

Kể chuyện khác : Khi trước có anh tò tí làm quen, mời đi chơi. ok, đi thì đi. Anh dẫn vào hàng bánh cuốn, ăn 1 lúc 2 đĩa, sau mỗi đĩa còn lại những mẩu nhỏ nhỏ ở xung quanh đĩa nào là hành lá, hành khô, giá, thịt bằm... ANh lấy đũa đánh 1 vòng quanh đĩa dồn tất cả vào 1 chỗ (nhìn rất chi chuyên nghiệp nhé) sau đó lùa vào miệng... Eo ôi, nhìn mà muốn chết. Chạy luôn! Không dám trả lời điện thoại của anh nữa.
    • 109 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đó không phải là keo kiệt, nhưng đó chắc chắn là biểu hiện của 1 người thiếu tế nhị.
    Em thấy các bố, các mẹ đồng tình với hành động của anh ý, nhưng mà em thì hơi hơi không đồng tình.
    Gọi món mà dùng không hết, đành rằng là kêu nhà hàng cho mang về, okie, không chê trách, nhưng không phải cách hành xử như thế. Em nói thật ạ!
    Gặp những anh như thế, em làm bạn xã giao thì được, còn làm "xã anh" thì em chạy dài.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,307 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Bạn này nói làm tớ tự ái vì tớ là dân Nghệ.
    Có đói nghèo mới biết trân trọng hạt cơm, nếu đất Nghệ mà như đất Quảng Ninh, ra ra ngõ gặp than rồi xúc lên mà bán, người ta cũng chẳng đến mức quý trọng hạt cơm đến thế.
    Trường hợp người bạn kia, mình có câu chuyện này muốn kể cho bạn.
    Mình có đứa bạn, quen một anh, lần đầu chở nàng đi chơi ở ngã tư đèn đỏ nguyễn chí thanh với Kim Mã, chàng tắt máy. Chàng bảo là tắt máy cho đỡ tốn xăng và đỡ khói, nàng về than với mình là chàng đấy keo kiệt. Mình bảo bạn ý là nên chú ý những người như thế.
    Họ cưới nhau và có một baby 3 tháng rồi. Thấy bạn mình rạng rỡ, chắc là cũng hạnh phúc.
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong mọi người không nên cục bộ địa phương để tránh làm mất lòng nhau!!!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4