Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Nhờ tư vấn]Có nên tiếp tục theo đuổi người con gái không quan tâm mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là lần đầu mình lên đây xin tư vấn, mong mọi người gạch đá nhẹ tay
    Mình năm nay 24 tuổi chưa trải qua mối tình nào, đã đi làm 2 năm, cách đây 3 tháng mình có quen một em đang học năm 3. Mình chủ động làm quen, lần đầu mời đi xem phim và nói chuyện rất vui, sau đó mình có mời em đi chơi vài lần nữa và được em đồng ý. Chúng mình chỉ đi chơi vào cuối tuần vì em bận học, mình lâu lâu cũng sms và nhắn tin fb hỏi thăm em ấy, nhưng chưa thấy em ấy chủ động nhắn tin hay hỏi thăm mình, toàn mình mở lời trước. Vừa rồi em ấy về quê và có mua quà cho mình, tháng lương đầu tiên cũng chủ động trả tiền khi mình dẫn đi ăn, có 1 lần mình tặng hoa mà em ấy ko cầm luôn. Là dân kĩ thuật nên mình khá khô khan, em ấy thì học ngành tiếng Anh nên rất năng động, mình vừa mới được biết là gia đình em ấy không hạnh phúc lắm.
    Mọi người cho mình hỏi, em ấy ko quan tâm tới mình là do em ây chưa muốn có một mối quan hệ trong tình cảm hay là không có tình cảm với mình, tính mình thích rõ ràng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thì bạn thử rủ e ấy đi chơi 1 bữa rồi thử cầm tay e ấy xem e ấy thế nào. nếu e ấy để yên thì coi như bạn có cơ hội, mà e ấy dằng ra thì xem thái độ e ấy ra sao rồi tính.
    • 356 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn đi hỏi em ấy đó... chứ trên đây cũng chỉ là ý kiến của mọi người thoy.. .. hỏi cũng kg mất mát gì đâu, đừng ngại. Nếu bạn ngại tí thì nt hỏi em ấy
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pur_angelique Xem bài viết
    Bạn đi hỏi em ấy đó... chứ trên đây cũng chỉ là ý kiến của mọi người thoy.. .. hỏi cũng kg mất mát gì đâu, đừng ngại. Nếu bạn ngại tí thì nt hỏi em ấy
    Cuối tuần này mình rủ em ấy đi xem phim, rồi thử nắm tay, xong hỏi thẳng luôn . Mà cái tật của mình gặp ai cũng nói chuyện + chém gió vui đc, mà gặp em ấy là im như hến + nhát nhát T_T.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hỏi thẳng 1 câu cho rồi. 24t oi chứ ít ỏi gì. mạnh dạn lên. thua keo nay bày keo khác. chứ mak bạn cứ im im có khi thằng khác nó dành thì thôi rồi!!!!!!
    • 76 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Rõ ràng bạn cảm nhận được là cô ấy "không quan tâm tới mình", cái cách mà cô ấy không nhận hoa của bạn cũng như là sự từ chối khéo tình cảm của bạn đấy. Và cả trong suốt những lần nói chuyện, em ấy có chia sẻ nhiều suy nghĩ cá nhân với bạn không? Gia đình nhà em ấy không hạnh phúc, những lúc nhạy cảm,, yếu đuối thì cô ấy có gạt cái "năng động" mạnh mẽ của bản thân để tìm đến bạn để được an ủi, trút bầu tâm sự với bạn không?
    Nếu bạn tìm đc câu trả lời rồi thì đừng tự ru ngủ bản thân nữa. Biết nta ko quan tâm mình rồi thì nắm tay với bày tỏ ngay chỉ càng làm nta đẩy bạn ra xa hơn thôi. Nếu vấn muốn tiến tới thì cứ phải từ từ rồi khoai mới nhừ bạn àh
    Giả vờ yêu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muatr0ngnang Xem bài viết
    Rõ ràng bạn cảm nhận được là cô ấy "không quan tâm tới mình", cái cách mà cô ấy không nhận hoa của bạn cũng như là sự từ chối khéo tình cảm của bạn đấy. Và cả trong suốt những lần nói chuyện, em ấy có chia sẻ nhiều suy nghĩ cá nhân với bạn không? Gia đình nhà em ấy không hạnh phúc, những lúc nhạy cảm,, yếu đuối thì cô ấy có gạt cái "năng động" mạnh mẽ của bản thân để tìm đến bạn để được an ủi, trút bầu tâm sự với bạn không?
    Nếu bạn tìm đc câu trả lời rồi thì đừng tự ru ngủ bản thân nữa. Biết nta ko quan tâm mình rồi thì nắm tay với bày tỏ ngay chỉ càng làm nta đẩy bạn ra xa hơn thôi. Nếu vấn muốn tiến tới thì cứ phải từ từ rồi khoai mới nhừ bạn àh
    Lúc trước khi biết gia đình cô ấy không hanh phúc, mình với cô ấy có đi chơi, cô ấy hay nói về gia đình lắm nhưng không hề nói gia đình không hạnh phúc, mình biết đc là do một ng anh của cô ấy kể lại thôi. Sau khi biết được điều đó, mình càng thương cô ấy hơn, vì gia đình mình lúc trước cũng như vậy, mình hiểu được cảm giác của cô ấy. Mình sẽ cố gắng một thời gian nữa xem sao, nếu không tiến tới được vẫn có thể làm bạn.
    • 101 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

"24 tuổi chưa trải qua mối tình nào" -> đáng đk cho vào sách đỏ zui đấy

"
    Vừa rồi em ấy về quê và có mua quà cho mình" -> e nghĩ bé í cũng có cảm tình vs a zui

"
    gia đình em ấy không hạnh phúc lắm. " -> theo môn tâm lí e học thì con cái trong những gđ ko hp thường sẽ ko bộc lộ t,c ra ngoài và có xu hướng sợ hãi, thậm chí là ko có niềm tin vào ty nhưng sâu trong thâm tâm họ đều mong chờ có đk 1 người cùng chia sẻ, an ủi họ. a nên trò chuyện, quan tâm nhiều hơn vs bé í và tốt nhất nên kiên trì bồi dưỡng t.c từ từ đừng nóng vội
    Nếu không muốn khóc thực ra rất đơn giản.

Bước đầu tiên, ngẩng đầu.
    Bước thứ hai, nhắm mắt.

Như vậy, nước mắt sẽ chảy ngược vào trong lòng thôi. Người khác sẽ không nhìn thấy sự yếu đuối của cậu, bọn họ sẽ nghĩ, cậu là một con khổng tước ngạo mạn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)