TIN TÀI TRỢ.

Nhờ mọi người tư vấn vì có quá nhiều thông tin trái ngược

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thật sự chẳng bao giờ mình nghĩ là cần phải tâm sự chuyện này với nhiều người như vậy. Nhưng thật sự rất rất hoang mang nên đành nhờ mọi người - những người làm cha, làm mẹ, những người đã đi qua cái thời điểm này để đưa ra lời khuyên chính xác...nên xin cảm ơn mọi người ạ.
    Chuyện là mình với người yêu mình ( gọi là R) đã yêu nhau được 6 năm rồi. yêu nhau từ lúc mình còn học đại học, và R còn học cấp 3, và cho tới giờ là bạn R đang du học. Trong suốt thời gian đó, cũng nhiều sóng gió, nhiều thứ khác, nhưng mà cũng vượt qua. Bên gia đình R ko đồng ý cho 2 đứa quen nhau, kiên quyết ngăn cấm, nhưng hai đứa vẫn quyết định tới với nhau, hi vọng 1 ngày nào đó, cha mẹ bên R hiểu. Còn gia đình mình thì mình đã làm cho họ đồng ý rồi...mọi chuyện có lẽ sẽ chả có gì nhưng nó có vấn đề khi R đi du học
    Cuộc sống bên đó, với sinh hoạt, đi khuya về muộn, đi tới 3,4 h lận. Mình ko hiểu được tại sao lại cần thế, đi chơi cũng có mức độ như thôi chứ. Nhưng cô ấy vấn đi chơi, và gần đây nhất, cô ấy khóc nói điện thoại với mình, cô ấy đã cảm thấy rất cô đơn, và cô ấy đã gặp 1 người bạn lớn tuổi hơn cô ấy, hiển nhiên là con trai. Cô ấy nói chuyện thấy vui vẻ, nói là hiểu cô ấy hơn cả mình hiểu cô ấy, và rằng mình ko tin cô ấy khi mình gào lên khi nghe cô ấy bên cạnh người ấy tới 3,4h sáng.
    Và cô ấy khóc đòi chia tay ...nhưng mình đã níu kéo ...
    Cô ấy nói mình lựa chọn đi, có thông cảm cho cuộc sống của cô ấy ko , thậm chí cô ấy nói sẽ có thể còn đi ra ngoài nhiều như vậy nữa . Rồi mình phải cố gắng, chứng tỏ mình mạnh mẽ, việc lằm, đàng hoàng .....Cô ấy cũng nói là chả làm gì cả, ngồi nói chuyện thôi, ko làm gì có lỗi với mình cả ...
    Vì quá yêu, mình coi như chuyện đó là đã qua rồi ....
    Nhưng gần đây cô ấy lạnh lùng nói chuyện ko tình cảm, dù rằng nói rằng mình vẫn còn cơ hội, sưởi ấm trái tim cô ấy, để cô ấy có lại tình cảm với mình, rằng mình đã để cô ấy 1 mình trong thời gian đầu, như địa ngục nên lòng cô ấy khép lại rồi .....
    Hôm kia, mình gọi điện, nghe cô ấy bảo đang chờ xe đón, và người đón là người kia, người mà cô ấy nghĩ là 1 người hơn cả bạn, chia sẻ tất cả , những bí mật mà mình nghĩ cô ấy chả chia sẻ với ai ngoài mình cả, sáng thì bạn khác đưa đi, và chiều thì bạn này đón, tuần học 3 buổi thì 2 buổi đón rồi. Và cô ấy nói chả có gì hết...cô ấy sẽ ko làm gì có lỗi với mình cả, dứt khoát ko ....chỉ cần mình cố gắng thay đổi mình ( vì trước đây mình sống rất chán, thụ động, chuyện học cũng gần như bỏ ngang ) .....
    Hôm nay, mình gọi cho cô ấy nhiều lần, mà ko thấy nghe máy, là từ sáng tới gần tối rồi ( bên đó bây giờ là 4h chiều ) , ko nghe gì hết...
    Rất nhiều người khuyên mình nên từ bỏ, dứt khoát cho khỏi đau đớn thêm, vì cô ấy đang phân vân đứng giữa 2 dòng nước, 1 sự thích hợp từ người kia để tiến tới, và 1 sự luyến tiếc với mình ....
    Cô ấy nói hồi này cô ấy ko được bt ( cô ấy mới qua được 3 tháng thôi ), nên đừng quan tâm tới những gì cô ấy làm, và rằng, nếu tôi cố gắng, cuối con đường sẽ có cô ấy, vĩnh iễn cô ấy ko làm gì có lỗi với tôi
    Quen nhau 6 năm , kể cả với sự phản đối của gia đình, toi tin cô ấy, nhưng cô ấy đã khóc và nói rằng mình là bất hiếu, phụ lòng bố mẹ, có nhiểu trách nhiệm cần hoàn thành, và quen tôi, là bất hiếu. Kể cả cô ấy có cơ hội đến với người kia, nhưng vì dù tình yêu trong tim cô ấy với tôi ko còn ( ???) nhưng cô ấy vẫn từ bỏ ...
    Tính của cô ấy từ trước khiến tôi tin, vì cô ấy mạnh mẽ, 1 người cá tính, dám làm, và đôi khi hơi ngốc, ko biết ý tứ chú ý lắm trong mối quan hệ, dẫn gây hiểu lầm, nhưng đã thay đổi được rồi, nhưng giờ ....
    Vậy tôi phải làm sao đây, tin vào lí trí, chuyện chúng tôi tan rồi, thật sự ko còn gì nữa, tất cả đang là còn luyến tiếc, vẫn nghĩ là còn cơ hội quay lại nhưng sẽ ko có đâu
    Hay tin vào trái tim mình, trái tim mách bảo rằng, dù cho bất cứ chuyện gì, đừng nhìn vào những gì nhìn thấy, rằng trong trái tim cô ấy, vẫn có tôi, vẫn chờ tôi 1 lần nữa đem cô ấy ra , như ngày xưa tôi đem cô ấy ra trái tim mình .....
    Nhưng nếu vậy, tại sao lại lạnh lùng thế nhỉ, tại sao lại bình thản đón nhận sự quan tâm của 1 người đặc biệt đó , và tại sao ngày hôm nay, gọi điện thoại ko nghe ....
    Và nếu tôi gọi, có lẽ cô ấy sẽ nói đi ra ngoài, và rằng tôi phải tin cô ấy, và rằng chả làm gì có lỗi với tôi, và tôi hỏi thế, có nghĩa là ko tin cô ấy ...........
    Mong các mẹ, các bố, các bạn cho mình 1 lời khuyên để mình tìm ra con đường sáng ..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dạ, xin bổ sung thêm 1 chút nữa là
    Mình từng hỏi thẳng rằng, nếu thật sự ko còn gì hết, thì nói 1 tiếng cho dứt khoát đi, ko muốn bị thương hại, và ko muốn là kẻ ăn mày tình yêu
    và cô ấy nói rằng: cô ấy ko thương hại, và rằng, cô ấy biết mình là ai, mình làm được gì, chỉ cần mình cố gắng, mình sẽ có tất cả ....
    mình có thể từ từ đi, hoặc mình tăng tốc, nếu càng nhanh thì sẽ càng gặp được cô ấy nơi cuối con đường thôi
    ............................................
    và chừng đó năm, mình biết cô ấy nói thế thì phải là như thế ....
    đáng lẽ mình chả phân vân thế nếu có vài chuyện nó xảy ra mà mình ko kiếm được lí do giải thích cho chuyện ấy ...
    ...................và theo mình nghĩ, con tim mình muốn mình tin và sẽ có cố ấy trong tương lai...dù cho bất cứ điều gì xảy ra
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 99 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Gái nó có ý của nó rồi nên bố nó tìm đường khác mà đi đừng có cản nó nữa là tốt nhất, nhưng gái vẫn tiếc rẻ bố nó thôi.
    Tình cảm là thứ xin không thể được nên các anh chỉ có mua, đừng có ủy mị chị em chúng tôi không thích đàn ông ủy mị :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Cơ hội của bạn nhiều lắm, chỉ là bạn có làm đúng cách hay ko thôi. Đừng chỉ gọi điện, gọi điện nhiều sinh ra nhàm, một hành động chứng tỏ tình yêu mạnh hơn những lời nói rất nhiều. Lúc nào cô ấy muốn bạn chứng tỏ tình yêu đấy, nếu ko thì đã lẳng lặng theo tên kia rồi.
    Cô ấy học ở đâu, làm 1 chuyến sang đó chơi đi. Đời còn dài, tiền sẽ kiếm lại được, còn mất một tình yêu sâu đậm thì sẽ ko bao giờ có lại đâu. Đừng để sau này tiền có, vợ con có nhưng trong lòng vẫn mang món nợ, sống ko còn ý nghĩa, than rằng "giá mà", rồi lên wtt than rằng ko quên được mối tình đầu nhưng ko đang tâm làm khổ vợ con... Nếu sang đó ko giải quyết được gì thì bạn vẫn có 1 chuyến đi chơi, biết đó biết đây, đến chết cũng ko ân hận rằng mình đã ko làm hết khả năng.
    Mình trong tình trạng gần tương tự, đang chuẩn bị để lên đường đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thật ra mình đã hỏi nhiều người, trai có, gái có, quen ít có, quen nhiều có, ở đây có, du học có, nói chung nhiều và rất nhiều...
    và hầu như tất cả nói là nên chấm dứt. Còn những người còn lại là cũng thế nhưng mình nói ko phải thế, mình tin tưởng thì lại nói, sự thật là thế, nhưng sẽ ủng hộ quyết định của mình.
    ...............
    mình có ý nghĩ giống bạn love133
    .............
    nhưng ko phải có phải số phận ko, nhưng lương mình ko cao lắm, và bạn ấy du học bên ÚC các mẹ , các bố ạ
    .............và thật sự mình cũng đang tìm cách qua bên đó chỉ để gặp và nhìn vào mắt người ta mà thôi....
    nhưng quả thực chả biết làm sao cả, nếu bên Sing thì tốt quá, tiếc là .........
    .......................
    thật ra mình viết ra, chỉ hi vọng ko phải 1 mà là nhiều người như bạn love133 vậy, ý mình thì quyết rồi, có điều, do tâm lý, mình viết để tìm người ủng hộ, để lấy cái đó làm lí do đó mà.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Lương ko nhiều, đi vay. Vay bạn bè, những người bạn thực sự thì sẽ hiểu, sẽ tin và cho mình vay, vay mỗi người 1 ít thì đỡ khó khăn cho họ hơn.
    Con gái khi đã yêu thực sự 1 ai đó sẽ ko dễ quên đâu. Nhưng nếu trong những lúc khó khăn, bạn ko ở bên cạnh, ko là chỗ dựa thì dần dần cô ấy sẽ mất đi niềm tin, mất đi cảm xúc và hết yêu bạn. Nhưng nếu bạn chứng tỏ được tình cảm của mình trong lúc này, cô ấy sẽ ko dại mà bỏ bạn đâu. Bạn làm bùng lại tình yêu của cô ấy với bạn thì những kẻ khác ko thể cướp cô ấy khỏi bạn, nhất là đối với 1 người thẳng thắn, coi trọng tình cảm như cô ấy. Còn nếu cô ấy là 1 ngừời ko biết suy nghĩ, dễ dàng sa vào vòng tay kẻ khác chỉ vì những lời đường mật thì đã ko kích động để bạn chứng tỏ tình yêu như thế. Yêu lâu ngày thường bị mất đi cái lãng mạn, tính phiêu lưu, vì vậy con gái dễ bị mât đi cảm xúc, và nếu có 1 người khác nhảy vào cưa, cô ấy có cảm giác được yêu như tình yêu mới. Do đó bạn phải có 1 kế hoạch dài hạn, để tình yêu luôn mới. Muốn người ta là của bạn thì phải làm sao để người ta dù có đi đâu cũng quay về với bạn, chứ ko thể kìm hãm để người ta ko thể đi đâu, cuối cùng vẫn mất.
    Cố lên, cứ tin vào tương lai, mạnh mẽ, chân thành thì cô ta sẽ là của bạn. Đừng quá sướt mướt, yếu đuối cầu xin tình yêu vì phụ nữ cần người đàn ông làm chỗ dựa chứ ko cần 1 thằng bé trai để chăm sóc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

haha, đã tính làm lại từ đầu, và đã cố tình tỏ ra là như thế
    ..................èo èo, bối rối quá, mâu thuẫn quá bạn à............