Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhờ mọi người giúp em!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em đã theo dõi diễn đàn lâu rồi, nhưng vì nghĩ không có chuyện gì nên không đăng ký làm thành viên.
    Nay, em nhờ mọi người giúp đỡ nhỏ bạn thân em.

Nhỏ bạn em đã tốt nghiệp ĐH, chuẩn bị đi làm.Xuất thân trong gia đình gia giáo.

Cách đây 2 năm,khi còn là SV, nhỏ đã yêu và tin, nên đã trót dại... Ex của nhỏ đã bỏ nhỏ lấy ng khác vì tiền...
    Nhỏ cũng buồn và khóc nhiều lắm...Nhỏ vẫn yêu và nhớ Ex, tự dằn vặt mình nhiều lắm...

Hắn ta (em tạm gọi là X) xuất hiện, nhỏ nói đã biết nhau từ trước, nay tự nhiên liên lạc và hắn đeo đuổi nhỏ. Lúc đầu, nhỏ cũng chưa thích X, nhưng X đã quan tâm, nhắn tin, gọi điện..., nhỏ đã xiêu lòng và chấp nhận yêu X.

Cả nhỏ và X đều biết mặt Ex của nhau, do nhà 4 người này khá gần nhau. ( X sống nhờ bà con)

Lần đầu tiên đi chơi riêng sau 1 tháng yêu nhau (em nói ra để mọi ng biết nhỏ ko phải là ng dễ dãi), X muốn hôn nhỏ, nhưng nhỏ từ chối. X có hỏi nhỏ là :"em và bạn trai cũ có sâu sắc ko?" - Nhỏ trả lời "CÓ".Nhỏ hỏi lại, X trả lời "Anh ko muốn nhắc và nghĩ về quá khứ nữa,anh chỉ muốn nghĩ tới tương lai..."

X làm kiểm toán trong 1 ngân hàng, nên khá bận rộn. Sau ngày đi chơi đó, X không nhắn tin hay gọi điện cho nhỏ.

Em là người ngu ngốc, không có kinh nghiệm lắm trong chuyện tình cảm , nên mới nói với nhỏ : "Hay là mày thử chủ động liên lạc xem sao, biết đâu anh bận việc thiệt". Em chỉ muốn nhỏ quen được 1 người đàng hoàng, vì X có công việc ổn định và theo nhỏ nói, thì X có vẻ chín chắn, người lớn.

Nhỏ nghe lời em, liên lạc trước, nhỏ nhắn tin là:"Em nhớ anh...". Thế là sáng hôm sau, hắn chạy qua nhà nhỏ. Lúc này nhỏ ở nhà có 1 mình. X giải thích là có anh từ HN bay vào SG, nên không chạy qua nhà nhỏ dc và bận việc mua nhà cửa gì đó.

Chuyện gì đến cũng đến....X sử dụng quá nhiều chiêu để gợi .... cho nhỏ. (À, X còn có mang theo.... trong người nữa kìa, nhỏ hỏi tại sao, X trả lời :"Con trai bây giờ ai cũng vậy hết" --- Có thật là con trai bây giờ ai cũng mang cái đó bên người không? Sao em thử lục bóp anh hai của em ko có)

Trước khi xảy ra chuyện đó, nhỏ có thú thật. X trả lời "anh không phải là ng cổ hủ, anh không quan tâm đến quá khứ của em"....

Sau đó, X và nhỏ nói chuyện và đùa giỡn bình thường. X có nói, anh đi công tác HN 20 ngày mới về.

Từ lúc xảy ra chuyện đó đến nay, X ko liên lạc hay nhắn tin gì cả.

Nhỏ buồn lắm, nhỏ nói, ko còn tin vào tình yêu nữa. Nhỏ muốn nhắn tin cho X nói cho rõ ràng mọi chuyện, nhưng em nói, khoan nhắn , để tao vào diễn đàn xin mấy chị tư vấn giúp.

Em ngu ngốc nên mới khuyên nhỏ chủ động nhắn tin. Xin mọi người đừng la mắng nhỏ. Em cảm thấy có lỗi lắm, vì nếu em khuyên nhỏ nhắn, thì đâu có chuyện đó xảy ra, em hối hận lắm:Crying::Crying::Crying:

Xin mọi người tư vấn giúp em, nhỏ có nên nhắn tin hay gọi điện làm cho rõ ko? Hay nhắn cho hắn 1 câu nào đau thiệt đau

Em cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em viết như vậy không biết có lung tung, khó hiểu và dài dòng ko? Mọi ng giúp em với!!!
    Nhỏ đó đang đt khóc với em nè.
    Huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn của bạn thật lạ lùng, ko trách ko được. Bạn khuyên nhỏ nhắn tin cho ngừoi kia trước ko có nghĩa là phải là chuyện đấy. Nhắn tin có thể chỉ là :"a dạo này bận lắm ah`, mà sao ko thấy qua chỗ e chơi" hoặc hỏi han j đó cũng là nhắn, tại sao cứ phải là cái câu khiến như đang mơi người khác như thế ? Mà bạn nói ở đây "chuyện đó" nghĩa là nhỏ và X đã xxx, như vậy thì ko thể chấp nhận đc và cũng đừng ngụy biện là nhỏ ko dễ dãi vì như thế là đủ thấy rồi.
    Tốt nhất tôi khuyên nhỏ đó nên thấy đây là sai lầm để đời của m và cũng đừng nhắn tin hay gọi điện j nữa cả vì như thế chỉ khiến cho X cười vào mặt nhỏ đó thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Dạ, vậy là không nên nhắn a?
    Tất cả cũng tại em, đáng lý ra, em không nên khuyên nhỏ nhắn tin...Em cứ nghĩ, hắn ta thật lòng với nhỏ...
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

khờ dại quá.
    Đáng lẽ ra đã lỡ 1 lần rồi thì lần sau fải trưởng thành và bản lĩnh hơn rồi chứ.
    Lập tức cắt đứt liên lạc với đồng chí kia gấp. Rõ ràng là sở khanh rồi.
    Sao phải mất niềm tin chứ ? Lần thứ 1 với EX tạm coi là tình yêu, lần thứ 2 với lão X này thì chắc chắn là ko fải vì lão kia lợi dụng rõ ràng.

ấy chỉ cần khuyên nhủ bạn ấy bản lĩnh và cứng rắn lên, cứ đón nhận tình yêu mới nhưng phải từng bước, vững chắc, từ từ, có chuyện quan hệ hay ko là tùy quan niệm của từng người, nhưng chỉ làm chuyện đó khi đã thực sự tin tưởng và tự nguyện. Mà đã tự nguyện rồi sau cấm được ân hận nữa .
    Ấy ko có lỗi trong chuyện này, mặc dù việc nhắn tin "em nhớ anh" cũng hơi chuối khi mà ông kia ko có biểu hiện quyến luyến gì bạn của ấy.

Theo như tớ hiểu thì bạn ấy đi chơi riêng với ông kia có 2 lần , thế mà lần thứ 2 đã ... rồi thì quá cả tin đấy.
    Nhớ nhá, đừng bao giờ liên quan đến lão kia nữa.
    Sống giữa đời này chỉ có thân phận tình yêu. Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng... Chúng ta làm cách nào để nuôi dưỡng tình yêu, để tình yêu có thể cứu chuộc thân phận trên cây thập giá đời...
    • ZAN
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Theo mình, khi nhắn "em nhớ anh" khi đã chính thức yêu nhau 1 tháng là hoàn toàn bình thường. Nhưng bạn của bạn sai lầm ở chỗ khi chưa hiểu rõ đối tượng, chỉ mới lần đầu tiên đi chơi riêng và hôn nhau mà đã khai tất tần tật mọi chuyện trong quá khứ, he trả lời "Anh kho muốn nhắc và nghĩ về quá khứ nữa, anh chỉ muốn nghĩ tới tương lai..." có nghĩa là "anh cũng có, nhưng anh không muốn kể với em -> suy ra anh không thật lòng với em khi em đã kể cho anh nghe quá khứ của em". Và bạn của bạn lại tiếp tục mắc sai lầm lần 2 khi xxx với hắn chỉ với lần gặp thứ 2, sau 1 thời gian ít liên lạc.

Bây giờ làm gì ư? Xem đây là 1 bài học và rút ra kinh nghiệm cho riêng mình. Chỉ nói rõ về quá khứ khi thấy được sự chân thành, cảm nhận được tình yêu thật sự của đối tượng, khi đối tượng thật lòng muốn tiến đến hôn nhân với mình. Quên bf hiện tại đi vì giờ mà liên lạc lại thì chỉ khiến chuyện xxx kia diễn ra thêm lần thứ 3 thôi bạn ạh.
    Hạnh phúc là không lệ thuộc vào bất kỳ cảm xúc đam mê nào
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Thằng X đó đang trồng "rau sạch" đó em ơi !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn ơi,bạn của bạn đã yêu rùi mà sao còn "ngây thơ" quá vậy. Yêu nhau 1 tháng mới đi chơi riêng với nhau, vậy mà đi chơi xong chẳng thèm liên lạc hay nt gì cả thì bạn phải hiểu là hắn ta không hề có tình cảm yêu thương gì chứ. Nếu thực sự yêu thì dù có bận mấy cũng chỉ cần dành 1 vài phút gọi điện hay SMS chứ. Anh chàng X này rõ là lợi dụng. Cắt đứt nhanh đi thôi...Ah,mà bạn của bạn dễ dãi wa...Rút kinh nghiệm nhé
    dGha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chẳng phải nhắn hay gọi điện gì đâu bạn. Nếu là mình mình sẽ im lặng. Loại người ấy chẳng đáng nói chuyện, chỉ thêm tức thôi
    dGha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhỏ cũng tự trách mình sao quá ngây thơ.Đúng là các anh chị ở đây có kinh nghiệm sống có khác, cho em lời khuyên hay quá, em mới nhắn tin cho nhỏ, nhỏ nói:"tao hiểu rùi". Em thật sự cảm ơn mọi người
    À, nhân tiện đây cho em hỏi, theo lời X thì "con trai thời nay, ai cũng mang BCS trong bóp" đúng ko ạ?
    Em cứ thấy nó sao sao í.
    • 150 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sangmin Xem bài viết
    Nhỏ cũng tự trách mình sao quá ngây thơ.Đúng là các anh chị ở đây có kinh nghiệm sống có khác, cho em lời khuyên hay quá, em mới nhắn tin cho nhỏ, nhỏ nói:"tao hiểu rùi". Em thật sự cảm ơn mọi người
    À, nhân tiện đây cho em hỏi, theo lời X thì "con trai thời nay, ai cũng mang BCS trong bóp" đúng ko ạ?
    Em cứ thấy nó sao sao í.
    KHÔNG
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Không đâu sangmin ơi.
    dGha
    • STB
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cứ thấy nó sao sao í.
    Con trai đứng đắn thì lúc nào cũng mang BCS trong bóp em à.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trẻ con, ngây thơ và dại dột và dễ dãi kết quả là thiệt thân. Rút ra bài học để cẩn thận những lần sau.
    Tìn yêu của Mẹ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngo_nhu_giac_mo11 Xem bài viết
    Câu chuyện này nghe thế nào ấy, hình như còn thiếu 1 vài chỗ, đọc thấy cứ vô lý sao sao đó. 1 tháng yêu nhau rồi mới đi chơi riêng? dễ dãi hay ko đâu có đánh giá dc bằng việc đi chơi riêng hay là đi chơi chung? đã xxx với bạn trai cũ thì ít có khi nào "1 tháng yêu nhau rồi mới đi chơi riêng" lắm.
    Dạ, vì mới đầu nhỏ cũng chưa thích X, nhưng vì nghe lời em khuyên " mày thử cho mày và người ta 1 cơ hội" (cũng là em đưa ra những lời khuyên ngu ngốc...) nên nhỏ mới thử quen.

Sau đó 1 tháng, nhỏ mới thích người ta thiệt.

Mà, đó là em chỉ nghe nhỏ tâm sự thôi. Nhưng em nghĩ, nhỏ và em là bạn thân, chưa giấu nhau chuyện gì, nên em tin nhỏ ko nói sạo em.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeDuyBach Xem bài viết
    Trẻ con, ngây thơ và dại dột và dễ dãi kết quả là thiệt thân. Rút ra bài học để cẩn thận những lần sau.
    Dạ, nhưng mà theo em nghĩ, do tâm lý xem phim Hàn nhiều, nghĩ con trai cũng như phim Hàn, cũng trong sáng, yêu thật lòng.... Nhưng biết đâu, thời buổi này, Sở Khanh lại nhiều như thế.

Chính nó tán tỉnh và nói lời yêu trước. Chính thằng đó theo đuổi nhỏ ko mệt mỏi.... Lúc đầu em còn mừng cho nhỏ tìm dc người tốt ( thằng đó làm kế toán trong ngân hàng lớn, nhìn có vẽ nghiêm túc và người lớn....), ai ngờ...

Em ghét thằng X lắm, nó đểu ghê! Hôm rùi còn rủ bạn em vào Motel, nhưng cũng may, nhỏ còn sáng suốt.

Nhỏ hỏi thẳng "anh có thích em ko?", thằng đó nó nói "chưa quên được người cũ".

Nghe nhỏ kể, em muốn tán vào mặt thằng đểu đó hết sức.

Cũng may cho nó, em chưa gặp mặt nó, chứ gặp rùi, chắc em chửi nó quá!!!

Huhuhu, tức thằng đểu đó và thương nhỏ bạn em quá đi!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 376 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Dạ, nhưng mà theo em nghĩ, do tâm lý xem phim Hàn nhiều, nghĩ con trai cũng như phim Hàn, cũng trong sáng, yêu thật lòng.... Nhưng biết đâu, thời buổi này, Sở Khanh lại nhiều như thế.

Chính nó tán tỉnh và nói lời yêu trước. Chính thằng đó theo đuổi nhỏ ko mệt mỏi.... Lúc đầu em còn mừng cho nhỏ tìm dc người tốt ( thằng đó làm kế toán trong ngân hàng lớn, nhìn có vẽ nghiêm túc và người lớn....), ai ngờ...

Em ghét thằng X lắm, nó đểu ghê! Hôm rùi còn rủ bạn em vào Motel, nhưng cũng may, nhỏ còn sáng suốt.

Nhỏ hỏi thẳng "anh có thích em ko?", thằng đó nó nói "chưa quên được người cũ".

Nghe nhỏ kể, em muốn tán vào mặt thằng đểu đó hết sức.

Cũng may cho nó, em chưa gặp mặt nó, chứ gặp rùi, chắc em chửi nó quá!!!

Huhuhu, tức thằng đểu đó và thương nhỏ bạn em quá đi!!!
    Đã biết như thế rồi thì bảo bạn của bạn bye bye lão kia khẩn trương đi. Còn lưu luyến làm gì nữa. Coi như đây là một bài học.
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, dọc xong thấy nhỏ bạn của em thật đáng trách. Sao con gái lại dễ dãi vậy chứ? Bị một lần rồi thì phải biết rút kinh nghiêm chứ. Mà thấy tên đó mang theo cả BCS trong ví là phải thấy tên đó bất bình thường chứ. Bây giờ có gọi hay nhắn tin cũng chả giải quyết đc gì đâu, tốt nhất là im lặng. Thực ra trước khi xxx với hắn ta nhỏ bạn em cũng ko còn ...nên chẳng thể bắt đền gì được. Hic! Nên rút kinh nghiệm, bài học đắt giá.