Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ vào cho lời khuyên.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 439 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Không biết chuyện này đã nói chưa nhưng em xin nói lại để được giải tỏa.
    ĐÚng là mỗi lần nghĩ đến việc này em lại gơn lên suy nghĩ. Bạn gái em sinh năm 84 giờ đi làm lương cao hơn gấp nhiều lầnem, đã học xong thạc sĩ. Em thì sinh năm 83 cử nhân làm kỹ thuật với đồng lương còi. Cô ấy chưa bao giờ hỏi lương em, hôm CN có đi chơi với nhau em ấy có nói bóng gió chuyện con gái học vấn cao rồi chuyện công việc sau này rồi chuyện có con lúc đấy em cũng chỉ bình thường bảo là ko sao miễn yêu nhau là được. Dù như thế nhưng bạn gái rất tôn trọng chưa bao giờ hỗn hào hay có thái độ khinh miệt em cả.
    Gia đình cô ấy rất sướng , bây giờ gd vẫn cho tiền đều và bố mẹ gửi đồ ăn lên đều(bố mẹ ở tỉnh và rất khá) còn em thì bố em đã quên cho tiền từ rất lâu rồi , tự thân vận động tự kiếm tiền đi học.
    Hôm trước CN đi xem film trong rạp cô ấy có tựa ngả đầu vào em ngủ lúc đấy em cảm thấy rất thoải mái, lúc đấy chỉ muốn quàng tay sang bên để ôm cô ấy. Rồi nhìn nhìn cô ấy trong sáng, thành thật lúc nói chuyện mà yêu khôgn chịu được. Thực sự em có cảm giác chút gì đó ko tự tin bên cô ấy vì cô ấy giỏi quá. Em biết giờ cô ấy rất muốn lấy chồng rồi, mà thành thực em rất yêu cô ấy nhưng em vì cái gì cô ấy cũng hơn nên em rất ngại cuộc sống sau này.
    Đấy sự tình là như vậy xin các mẹ cho lời khuyên với. CHiều này ngồi với mấy người bạn cũng cty và nói chuyện này , thì mọi người có bảo là em hỏi thẳng luôn vấn đề đấy(học vấn và thu nhập) xem cô ấy phản ứng thế nào , không thì dứt khoát không gặp nhau để cho con gái người ta kiếm người khác. Tháng trước em đã quyết định không liên lạc gì cả nhưng cô ấy lại nhắn tin hờn dỗi trách em là sao anh không liên lạc gì cả mà mỗi khi bắt chuyện với anh như kiểu bị dỗi ngược lại.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Mình đây, mình cũng giống bạn. haizzz, buồn và nản lắm, ko chỉ tự ti đâu.

Vợ mình làm tài chính, lương tính bằng ngàn ngàn đô không à, mình thì làm cũng là chính nhưng mà là hành chính, lương cũng tính ngàn luôn, mà toàn ngàn đồng. :Sad:

Hôm nào mình đi làm về sớm trước bả, thì còn cảm thấy đỡ ngộp thở. Bữa nào bả về sớm hoặc tính từ lúc bả về là mình cứ như thiếu dưỡng khí vậy.

Bả tuổi Chuột mà bả đi nghênh ngang trong nhà như chỗ không người, mình tuổi Mão mà đi đi lại lại cứ phải nép nép.

Thôi âu cũng là cái số mình đã bị vậy rồi, chứ giờ bỏ bả, kiếm cô lương thấp hơn thì làm sao mà sống chứ.
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi superchicken Xem bài viết
    mà thành thực em rất yêu cô ấy nhưng em

Ko có nhưng gì anh ạ.:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin: Yêu lại còn nhưng nữa thì.... vứt Hí hí .

Em đùa thôi. Phải tự tin lên chứ. :Nottalkin: :Rose::Rose::Rose:

Ủa. Mà đến nửa năm rùi mừ anh vẫn không quyết được hả.:Silly::Silly::Silly:
    • 439 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydaughters Xem bài viết

Vợ mình làm tài chính, lương tính bằng ngàn ngàn đô không à, mình thì làm cũng là chính nhưng mà là hành chính, lương cũng tính ngàn luôn, mà toàn ngàn đồng. :Sad:

Hôm nào mình đi làm về sớm trước bả, thì còn cảm thấy đỡ ngộp thở. Bữa nào bả về sớm hoặc tính từ lúc bả về là mình cứ như thiếu dưỡng khí vậy.

Bả tuổi Chuột mà bả đi nghênh ngang trong nhà như chỗ không người, mình tuổi Mão mà đi đi lại lại cứ phải nép nép.

Thôi âu cũng là cái số mình đã bị vậy rồi, chứ giờ bỏ bả, kiếm cô lương thấp hơn thì làm sao mà sống chứ.
    Không biết nói thế là 23 or 35 và nói thật hay nói đùa nhưng nếu thật bác chia sẻ chút cuộc sống gd của bác được ko?
    --
    Em bổ sung thêm là mấy hôm trước em có mời cô ấy về nhà em chơi nhưng hôm CN cô ấy lại nói hôm nào rảnh em sẽ qua nhà chơi với mẹ anh.
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Ừ, mình sinh 1975, cô ấy 1984. Định tâm sự với bạn về cuộc sống gd của mình nhưng chợt ngó đồng hồ, tới giờ bả lên phòng lấy máy chơi Picachu rồi, mình xuống dưới nhà dọn đống chén đĩa rồi đi ngủ.

Mai rảnh mình sẽ tâm sự tiếp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 328 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Kể cũng khó thật. Bạn cứ trình bày là công việc các thứ chỉ như vậy đi
    mà sao kĩ thuật lại đi làm hành chính?
    • 439 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Ừ, mình sinh 1975, cô ấy 1984. Định tâm sự với bạn về cuộc sống gd của mình nhưng chợt ngó đồng hồ, tới giờ bả lên phòng lấy máy chơi Picachu rồi, mình xuống dưới nhà dọn đống chén đĩa rồi đi ngủ.

Mai rảnh mình sẽ tâm sự tiếp nhé.
    Em cảm ơn anh trước, rất mong anh chia sẻ. Ở cty em cũng có một bác giống anh , vợ làm ở VTC.Đúng là bạn gái em lương cũng tính nghìn USD thật. Em đã dứt khoát mấy lần dứt bỏ nhưng cô ấy goi, nhắn tin rồi dỗi em lại gọi điên lại :Sad:
    • 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

tập trung cho công việc đi rồi lấy vợ
    chú chủ top đã biết lái xe chưa , chuẩn bị có Camry rồi còn gì.
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic, đàn ông con trai vui nhỉ?
    Đâu phải bỗng dưng một người thông minh giỏi giang như cô ấy chọn bạn. Hãy tự tin vì những điểm tốt ở bản thân mà cô ấy nhìn thấy và yêu mến ở bạn. Nếu cứ thế này, bạn sẽ hối tiếc vì vụt mất người bạn yêu thương đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,818 Bài viết

• 13,302 Được cảm ơn

Anh phải tự tin lên chứ! Bạn em cũng đi nước ngoài về, cũng kiếm nghìn đô, vừa lấy chồng kĩ sư làm nhà nước. Trong cả quá trình yêu nhau của 2 người, bọn em phản đối kịch liệt, cả gia đình bạn em cũng phản đối, tại anh đấy k bằng nó, lại k chiều chuộng nó... Thế mà nó vẫn k bỏ, yêu 5 năm trời (mà yêu xa anh ạ). Bây h thì đúng là happy ending. 2 vợ chồng cưới nhau, bạn em có bầu. Anh kia sau 3 năm đi làm hành chính đã thi sang một công ty khác với thu nhập khá hơn.
    Em nghĩ điều quan trọng nhất là anh phải tự tin, phải có ý chí cố gắng để thay đổi công việc. Đâu có phải là bây h anh làm ở đấy thì nghĩa là anh sẽ làm ở đấy mãi đâu ạ? Ngoài ra, em nghĩ bạn gái anh chắc cũng rất tâm lí, k đến nỗi để anh tự ti.
    Bạn em thì nghĩ nhiều cho chồng nó lắm, cứ cân đong đo đếm từng lời nói, hành động, k để chồng phải suy nghĩ. Hai đứa giờ ở với bố mẹ chồng, trong khi gia đình bạn em dư sức mua nhà riêng cho hai đứa.

Chúc anh hạnh phúc.:Rose:
    koi
    • 439 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cảm ơn em rất nhiều, anh là người làm kỹ thuật chứ ko phải hành chính nếu mức lương của anh sắp tới cũng chỉ bằng 1/3 lương cô ấy. Bố mẹ có cho cô ấy đi học nước ngoài và học xong MBA.
    • 1,605 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Há há, đọc đoạn này của ba nó mà tớ cười ngoác mồm ra luôn, cứ liên tưởng đến một đoạn phim Tom Cat and Jerry mouse.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Sorry for spam!onttella:
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Vâng, thế mà hồi chuẩn bị cưới nhau, bên nhà gái cứ không đồng ý vì tuổi kỵ. Ba mẹ vợ cứ bảo: con tuổi chuột, nó tuổi mèo, con mà lấy nó về, nó vồ con suốt ngày!

Ai biết đâu, ngay từ hồi còn yêu, bả đã vồ tui suốt ngày rồi. Giờ thì bả ít vồ, tuần vồ vài lần, mà lần nào cũng banh ta lông hết cả.

Định tâm sự về cuộc sống gia đình, vì lâu lắm mới thấy có người đồng cảnh ngộ, mà chủ thớt lại bị ban rồi, nên thôi... Ngậm ngùi...

meo.
    • 186 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mãi mới tìm được cái topic này:Sad:.
    Mấy hôm nay lại ứ hiểu làm sao lại có những cái này.
    Tuần trước nữa , tầm thứ 5 gì đó em có rủ đi chơi toàn bảo là bận thế mà sang thứ 6 bảo chủ nhật lúc nào em cũng rỗi rồi đi loanh quanh . CN, 3h em nhắn tin bảo chuẩn bi đi tí nữa anh sang đón thế mà làm luôn một câu"Em đang bận" nhắn tin qua lại bảo là "họp gd" thế thôi em ứ nhắn tin nữa nhưng thế mà 4h lại a lo cho em bảo là đi chơi đi. Em sang thì đang nấu cơm và ngồi ăn mía một lúc thì rủ nhau loanh quanh sang rạp QG kiếm phim để xem thấy lâu quá lại sang bên rạp tháng 8 xem đúng film legion. Xem xong rồi loanh quanh kiếm cái ăn trên hàng khoai, rồi ngồi cafe trên nhà thờ(thỉnh thoảng được quả cười rung cả ghế khi kể về chuyên ông chú). Đến tầm hơn 9h rủ nhau về sau đó lại về nhà ứ hiểu thế nào lại lôi đống hướng dương ra cắn tiếp cho đến hơn 10h ngồi cà kê. Đúng là lâu lắm rồi em với bạn em được đi chơi như thế.
    Sang tuần này bạn em có về dưới quê ăn giỗ gì đấy trong khi em lại ốm hơn 3 hôm nay thế mà chiều lại rủ em đi chơi, lần đầu tiên chủ động rủ em đi chơi.
    Em mô tả qua bạn em nhá người hơi thấp nhưng cứ lanh tranh đòi cao hơn dù thấp hơn cả cái đầu, tính rất là hiền nhưng rất nghị lực(em thích ở tính cách này),thông minh và người hơi mập một tí.
    Em cứ có cảm giác ko tự tin lắm khi đi cùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Haizzzz. lương người ta nghìn đố thì bạn củng vài trăm (1/3) rồi còn gì, khối người chưa được nửa bạn mà vẩn hang nghiêng hạnh phúc đó thôi.
    Em củng tự lập về kinh tế chứ có lệ thuộc j người ta đâu mà sợ.
    Đời còn dài em trai àh, bản thân củng là cử nhân thì sợ gì. Cưới nhau về 2vc chắt bóp chi tiêu dành dụm rồi đứng ra làm chủ buôn bán kinh doanh... đó...
    Đàn ông con trai gì mà....
    Suy nghĩ như thế thì có lấy nhau về củng tội cho bạn em..
    a%3E
    • 186 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuman Xem bài viết
    Haizzzz. lương người ta nghìn đố thì bạn củng vài trăm (1/3) rồi còn gì, khối người chưa được nửa bạn mà vẩn hang nghiêng hạnh phúc đó thôi.
    Em củng tự lập về kinh tế chứ có lệ thuộc j người ta đâu mà sợ.
    Đời còn dài em trai àh, bản thân củng là cử nhân thì sợ gì. Cưới nhau về 2vc chắt bóp chi tiêu dành dụm rồi đứng ra làm chủ buôn bán kinh doanh... đó...
    Đàn ông con trai gì mà....
    Suy nghĩ như thế thì có lấy nhau về củng tội cho bạn em..
    Em cảm ơn chị, bạn em làm kinh doanh. Tất cả mọi thứ cả allowone thì ~1900USD cơ chị ạ nhưng khá là vất vả em cũng thương bạn em nhiều lúc cứ ngố ngố, hình như em yêu cái ngố ngố đó. Với lại em chưa kể điều này, bạn em có thằng người yêu cũ nó như là một thằng dã man đã để lại trên hai tay bạn em vết bỏng từ thuốc lá và do bô xe máy, chỉ ép con người ta mới gây ra được vết bỏng trên tay từ bô xe máy. Nhiều lúc nghĩ lại mà sôi tiết vì một lần xiết nhẹ tay bạn em là kêu đau rồi.
    Nhưgn em chưa một lần nói yêu nhưng bạn em nói em biết anh định nói gì và cho em thêm thời gian và em nghĩ không cần thiết vì những viêc em làm cho cô ấy là đủ rồi.Hôm trước rủ em đi du lịch cùng nhau.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

chủ thớt trình bày lan man quá, hiểu chết liền. Tóm lại là bạn í iu bạn thì cứ iu đi, sao phải ngại ngần, mệt ghê cơ.
    • 186 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, em muốn tìm cảm giác có gì đó được an ủi thôi.
    Thực sự em có cảm giác chống chếnh và rất buồn và chán nản. Cô bạn này vừa bảo em là đang có tình cảm với một người khác và nói là hợp hơn, thực sự lúc đầu em rất sốc nhưng vẫn bình tĩnh ko nói gì. Lúc này trong em có cảm giác hụt hẫng thê thảm công việc thì trả đâu vào đâu và tâm trạng ko tốt thì lại có thêm cái này. Em bảo là cô ấy có cảm giác thoải mái là được rồi nhưng thực sự buồn ko nói được thành lời. Cô bạn này biết anh bạn kia được trước Tết và nói chuyện nhiều được 1 tháng gần đây và........ Em lần thứ hai em có cảm giác yêu thật sự thì lại thành thế này, em cảm giác có gì đó cô độc trống vắng kinh khủng. Trong lòng em vẫn cảm ơn cô ấy cho em biết sớm. Vì em biết yêu nhiều hơn là khổ thế nào, em đang ước gì mình vô tâm.
    Đang nghĩ sau này làm mọi việc sẽ ko có cô ấy bên cạnh nữa.
    Rất mong mọi người cho em lời khuyên.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình đọc hết các bài viết của bạn Superchicken này rồi. Nói đừng tự ái, tính bạn hơi bị Đ..bà.
    Nói là làm tới, thích là đi đến cùng, yêu chân thành, vì thân nhân quên mình - vì thân nhân hy sinh luôn.
    Vừa ấy .. vừa dòm thế thì chén chết. Đàn ông là phải nói ít - làm nhiều. Ngẩng đầu lên mà sống sẽ hết tự ty ngay.

Nếu trên đường chạy, cùng xuất như nhau, bạn cũng đã chạy nhanh hơn khối thằng đàn ông khác. Người ta xuất phát cao, mình xuất phát thấp thì mình chạy ở đằng sau là hiển nhiên, làm sao mà phải tự ty. Cờ bạc ăn nhau về gà gáy. Vấn đề là luôn biết ngẩng cao đầu, hướng về phía trước và đừng bao giờ chùn chân mỏi gối.
    Tôi tin bạn sẽ là 1 người chồng tốt. Do vậy, ngay bây giờ, đừng là 1 người tình tồi.

Chúc cho lửa tình thiêu cháy hai kẻ u mê.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bạn là dân kỹ thuật đúng không ? Chú ý nhé:

Người đàn bà khôn ngoan là người biết tạo ra xung quanh mình nhiều vệ tinh và biết giữ khoảng cách vừa đủ với các vệ tinh đó. Không để cái nào bay quá gần - bị hút vào nhau - bốc cháy, nhưng cũng không để bất kỳ cái nào bay quá xa - mất lực hút - bay ra ngoài quỹ đạo. Đến 1 lúc thích hợp, người đàn bà thò tay ra hái lấy 1 quả (vệ tinh) ngon nhất cho riêng mình và bắt đầu 1 cuộc chơi mới.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2