TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ,chia sẽ tâm lý giúp !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 657 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện của mình là như thế này..Những tháng vừa qua..em có quen một em trên mạng,và quen nhau đến nay đã gần 6 tháng rồi.Cô ấy sinh năm 90.con mình thi 8x đời giữa.Trước khi đến với nhau,mình có nói,không cần biết quá khứ trước đây của em như thế nào.anh chỉ nghĩ về em hiện tại và tương lai.và mình đã làm đúng những gì mình đã nói.Quan tâm chăm sóc cho cô ấy,không nghĩ ngợi gì,chỉ nghĩ đến tương lai cho 2 đứa.Nhưng qua thời gian ở bên nhau,tìm hiểu nhau kĩ hơn,em chợt nhận ra trong những lời nói của cô ấy có chút mâu thuẫn, cảm giác như là nói dối mình.Cô ấy vẫn nhắn tin nói chuyện qua lại với người con trai đó,nhưng mình nghĩ cô ấy chỉ là tình bạn nên không có gì hết,vì mình tin cô ấy,vì yêu cô ấy,nên không muốn suy nghĩ tới.Mà thật sự thì mối tình 6 tháng của mình với cô ấy thì lam sao bằng 6 năm của cô ấy với nguoi kia.Cô ấy nói với mình giờ chỉ xem nguoi kia là bạn,chỉ là bạn,không có suy nghĩ gì khác ngoài tình bạn, và quyết định cuối cùng của em là chọn anh,người cuối cùng là anh.rồi thời gian sau cô ấy có lần cô ấy nói anh và người ta giống như là vai trái và vai phải nhưng lúc em cần dựa vào.và hôm nay cô ấy nói chỉ xem mình trên mức tình bạn một chút mà thôi.và bất ngờ cô ấy quyết định đi làm xa,khi không nói chuyện bàn tính với mình,và còn bất ngờ hơn là cô ấy quay lại làm chổ cũ, chổ làm đó hiện tại có người yêu 6 năm của cô ấy đang làm.và còn bất ngờ hơn,chính người yêu trước của cô ấy giới thiệu giúp cô ấy vào làm.Cô ấy nói em cần công việc để sống,công việc của cô ấy làm la trong nhà máy gạch,luơng tháng có 1trieu rữoi cơ bản,làm ăn sản phẩm.Rồi mình nhắn tin điện thoại hỏi thăm,thì cô ấy nói,cô ấy làm mệt,nên cần phải ngủ nhiều.mình nghĩ là thật sựnhư vậy,nên mình thông cảm cho cô ấy.Nhưng trong lòng cảm thấy lo lắng,không an tâm.mình sợ tình cũ không rũ cũng tới,vì gặp mặt nhau hằng ngày,cả buổi tối,vì ở chung khu tập thể.khi mình hỏi cô ấy,có nhớ mình không,cô ấy không trả lời,mà chỉ nói mới lên có mấy ngày mà nhớ cái gì.mình hỏi buổi tối anh điện thoại nói chuyện với em cho đõ buôn được không,cô ấy nói nhắn tin thôi.Thật sự mình lo lắng lắm,giờ không biết phải làm sao,không biết 2 nguoi đó ở gần nhau như vậy lâu ngày không biết sẽ xảy ra chuyện đó nữa không.
    Theo các mẹ thì cô ấy đang muốn gì.có phải cô ấy đã chán mình,muốn quay về với nguoi đó hay không.mình cần phải nói chuyện với cô ấy như thế nào,để xác định lại chính xác chuyện tình cảm của minh và cô ấy.Theo hiểu biết của các mẹ,chỉ còn là tình bạn thì còn cảm giác với nhau nữa không.mong các mẹ tư vấn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 58 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình ko biết ng khác thì như thế nào, chứ mình lúc trc, cũng có quen bạn trai, khi ko còn cảm giác thích nữa mình cũng hay lấy cớ tránh mặt, ko muốn tiếp xúc,.. mà rõ ràng, nếu iu nhau thì pải muốn gặp nhau thôi, theo mình nghĩ bạn này đang dần hết tình cảm với bạn rồi, hoặc đang xoắn nhẹ lại ng cũ
    Người yêu hỡi, hạnh phúc đôi khi nhẹ như gió bay...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người ấy vừa nói với mình..em đã quyết không là không,anh đừng suy nghĩ lung tung mà làm quá lên.và cô ấy nói,đối với em,anh là một ngừoi em quan tâm hơn một người bạn,và cô ấy nói giờ chỉ còn khoảng 50%,và không muốn tiến xa với ai nữa.minh nghe mà thấy buồn quá.