Nhờ các chị tư vấn giúp em xem nên tiếp tục hay dừng lại ạ??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em và anh ấy yêu nhau đc gần nửa năm qua người quen của 2 đứa (anh rể em là bạn của anh ấy). Lúc đầu a thật sự rất quan tâm và nhẹ nhàng với em. Anh ấy theo đuổi em được hơn 1 tháng em đã nhận lời rồi vì em thật sự thấy thích anh ý vì hồi đó anh ý hiền lắm Sau từ hồi anh bận rộn với công việc thì ít qtam đi rất nhiều. anh mở quán cafe nên buổi tối không thể bỏ quán đi chơi được, còn em buổi ngày đi làm chỉ có rảnh vào buổi tối. Vì vậy thời gian 2 đứa dành cho nhau ít dần đi. chỉ gặp nhau vào dịp cuối tuần. những ngày trong tuần cũng ít nói chuyện, anh hầu như không bao giờ gọi điện nc với em, ngày chỉ vài ba cái tin nhắn nói bâng quơ. Vì em đã quen với việc được qtam chiều chuộng nên bây h anh ấy lạnh lùng thế này em thấy hụt hẫng vô cùng, cứ hay ngĩ ngợi linh tinh xong tự nằm khóc 1 mình, vì thật sự đến thời điểm này em không còn cảm nhận được tình yêu của anh dành cho em nữa. Em toàn tự hỏi k biết liệu anh có còn yêu em không ?? hôm trước trong lúc nói nhau qua lại em có hỏi em có ý ngĩa gì vs anh không? lúc đọc những lời anh viết ra em thấy rất suy sụp. anh nói em có ý nghĩa với anh nhưng không fai là tất cả, nếu fai chọn lựa giữa em và gđ anh thì anh sẽ chọn gđ anh ( dù em k hề đề cập đến gđ anh ấy), và anh còn nói anh không bao h đặt tình yêu lên trên hết, tình yêu với anh không fai là tất cả. Thực sự những lời nói ấy anh không nói ra thì em cũng hiểu, đâu nhất thiết anh fai nói rõ ràng rành mạch vậy đâu. Trước anh cũng để em đến quán anh thoải mái, nhưng giờ anh không cho em qua nữa vì anh nói đến lại toàn ghen tuông linh tinh. Thực sự em biết tính anh cũng không fai người lăng nhăng nhg em thấy anh cứ gần gũi cười nói với cgai' là em lại bị tức ( tính em hơi bị ghen tuông quá cái này em đang cố sửa chứa ) Sau những j anh nói và sự vô tâm của anh em thật sự không biết fai làm j nữa. liệu có fai anh vì ngại anh rể em mà khi hết yêu anh không dám nói ra không ạ? hay là do anh mệt mỏi trong công việc mà em chưa hiểu và thông cảm cho anh ấy ạ? Em rất mong nhận được lời khuyên từ các mẹ, các chị đã có kn vì em yêu anh mới là ng thứ 2 sau 3 năm e ct ny cũ.tcam của em đều là thật lòng, chưa bao h có tính toán thiệt hơn điều j

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tình huống của bạn cũng giống mình nhở, quen qua người thân, nói chuyện được vài tháng thì yêu, quen cũng gần nửa năm nay, ngày cũng chả nhắn tin gọi điện gì, tối hỏi thăm nhau vài câu rồi thôi, cuối tuần có khi còn chẳng thèm gặp nhau. Cảm giác tình yêu cứ nhạt nhạt, vô vị và nhàm chán vô cùng. Anh hay bỏ mặc mình để đàn đúm vs bạn bè, nếu không thì cũng dành thời gian ngủ cả ngày nghỉ chứ cũng chẳng mở mắt mà đến chơi nhà mình. Mình cũng từng khóc lóc ủ rũ và muốn buông tay nhưng mình lại chọn cách thử làm mọi cách để lòng thanh thản hơn, bạn thử xem có hiệu quả hơn không nhé
    - Anh mà không dành thời gian cho bạn thì bạn cũng tìm thời gian cho bản thân mình, có thể là đi mua sắm, ăn uống hay du lịch với bạn bè anh em hoặc đi một mình; học thêm một cái gì đấy; tham gia nhóm tình nguyện;...
    - Bạn đến quán của anh ngồi đó uống cafe, đọc sách, lướt web, chỉ như một vị khách, không gặp anh, không làm phiền anh, nhưng anh cũng phải biết bạn ở đó. Cứ thế bình thản như một vị khách bình thường vài bữa cho anh biết là bạn chỉ muốn gặp anh và không có ý định ghen tuông linh tinh gì hết.
    Người yêu mình còn hay có kiểu đến phút cuối thì hủy hẹn, mình chẳng cáu, chẳng giận, những lúc ấy mình bỏ đi chơi, đi làm việc khác kệ người ta gọi điện chẳng thèm cầm điện thoại mà nghe. Sau khi đi chán chê mình mới bảo hắn là lần sau không đi được thì gọi sớm, đỡ khỏi chờ đợi sốt ruột mà mình còn làm được việc khác! Từ đấy hắn ít khi lỡ hẹn với mình, không đi được thì nói sớm cho mình biết, bản thân mình sẽ thoải mái hơn, không bận tâm nhiều nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé ^^ mình cũng từng thử cố gắng vun vén cho mối quan hệ của mình r nhg mà k ăn thua bạn ah. có lẽ tình cảm phai nhạt đi là điều quan trọng nhất và xa mặt thì sẽ cách lòng. Mình cũng đã chọn cách kết thúc mối qhe này. thực sự hy vọng sẽ sớm cân bằng lại đc cuộc sống ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhưng công nhận ny cậu thẳng thắn đấy
    -Doesn't mean I'm lonely when i'm alone-“Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc sống là niềm tin rằng mình được yêu thương; được yêu thương vì chính con người mình, hoặc tuyệt hơn nữa, là được yêu thương cho dù chính con người mình có thế nào”.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thẳng đến đau lòng luôn í ạ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanhh Xem bài viết
    thẳng đến đau lòng luôn í ạ ^^
    Chao thuy anh
    • 699 Bài viết

• 2,587 Được cảm ơn

em ơi, vậy là hết iu rồi đó, ko ai yêu đương kiểu như cậu ta cả, khi yêu dù bận đến mấy người ta vẫn có thời gian dành cho nhau, muốn nhìn thấy nhau càng nhiều càng tốt, chứ ai lại tỏ hẳn thái độ như cậu này. thôi buông tay đi em !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vâng e cũng ngĩ thế chị ạ. trc cứ cố chấp vì bản thân e yêu a ý nhiều. nhg bây h cũng k m' làm khổ mình nữa nên đã chấp nhận kêt thúc r ạ ^^
    • 699 Bài viết

• 2,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanhh Xem bài viết
    vâng e cũng ngĩ thế chị ạ. trc cứ cố chấp vì bản thân e yêu a ý nhiều. nhg bây h cũng k m' làm khổ mình nữa nên đã chấp nhận kêt thúc r ạ ^^
    chúc mừng em đã sáng suốt nhìn ra vấn đề.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chuc e thnah cog