TIN TÀI TRỢ.

Người yêu vẫn nói chuyện và đi cùng người yêu cũ, em phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 877 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và anh ấy quen nhau cũng lâu rồi, nhưng mới nói lời yêu chưa lâu. Trước bọn em chỉ là anh em bình thường ở gần nhau nên nảy sinh tình cảm. Anh ấy có cô bạn người yêu cũ từ hôi cấp 3 nhưng lên đại học 1 năm thì chị kia nói chia tay. Trước thì thấy 2 người ít nói chuyện qua fb, mấy tháng gần đây em có biết mật khẩu fb của ny thì thi thoảng có vào xem ny có like mấy trang vớ vẩn hay không. Thì thấy họ nói chuyện và mỗi lần về quê hay đi cùng nhau.
    Tháng trước 2 người họ lại đèo nhau về quê rồi đưa nhau lên. Em cảm thấy khó chịu lắm. Em có nhắn tin hỏi thì anh ấy bảo là cho chị ấy đi nhờ. Mà đọc tin nhắn fb thì em cảm thấy chị kia cứ kiểu như cố tình đưa ra những lý do như là đi một mình k an toàn rồi k thích đi xe khách vì say xe ... Rồi em bảo ny em là đi ké thui nhé không cho ôm ké đâu. Anh ấy vô tâm hay cố ý thì em k biết bảo là đi ké tất nhiên là ôm ké rồi, đi xa không ôm ngã thì sao. Đấy, em thì hay nghĩ linh tinh với giận dỗi nữa. Tuần trước họ lại ntin fb rồi nói chuyện mời nhau đi cafe. Rồi ny em chẳng biết nói đùa hay nói thật đố cô kia 1 câu rồi ai thua thì cho người kia ôm. :'( Nóng máu các mẹ ạ. Từ hôm ấy hễ người yêu em nói gì thì em lại nói: " Anh gọi heo con của anh ấy" ( heo con là nick fb trước của chị kia ) Ny em cũng đoán đc là em đọc tin nhắn.
    Tuần này ny em lại đổi lịch về quê, rồi lại nhắn cho chị kia bảo có đi cùng k? Rồi họ lại hẹn nhau, còn nói mua kẹo cho nhau nữa. Thực sự em rất khó chịu. Lại là đứa mau nước mắt nữa, nhưng em chưa bao giờ khóc trước mặt ny em cả. Em đang không biết phải làm sao. Các mẹ, các chị cho em lời khuyên với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên làm rõ đi, người ta nói tình cũ ko rũ cũng tới, gặp nhau, đi chung rồi còn nói chuyện ngọt ngào, kẹo ngọt này kia nữa rất dễ nảy sinh tình cảm. Kiểu như 1 người lạ từng quen chẳng hạn, cảm giác ngồi sau xe quen thuộc, đến từng cái sở thích này nọ. Mình nghĩ bạn yêu nên mới ghen, mà yêu thì nên từ từ suy nghĩ và giữ người yêu chứ đừng đẩy anh về với người cũ. Nên nhẹ nhàng nói chuyện tù từ chứ đừng nóng lên rồi vô tình đẩy người ta ra xa mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Yêu 1 lần rồi thôi. Từ bỏ đi bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Họ chia tay cũng mấy năm rồi nhưng gần đây hay đi về cùng, còn qua tận nhà đón, bố mẹ chị kia còn gọi ny mình là con rể
    Không hiểu kiếp trước mình đã làm gì sai
    Để suốt kiếp này đi che mưa cho kẻ khác
    Mưa tạnh, nắng lên, họ ôm niềm vui mới cười nói
    Mình mình ngồi gom nhặt những vết đau...
    • 211 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn nên trình bày rõ quan điểm vs anh ấy đi. Tiếp tục vs bạn và cắt đứt vs cô kia hoặc chia tay để về với tình cũ. Nếu tình trạng như bây giờ tiếp diễn thì đến 90% là 2 ng đấy hâm nóng đc tình cảm rồi
    14/4/15: Góp gạo thổi cơm chung
    12/6/15: Chào mừng em, Mint của mẹ
    21/7/15: Tạm biệt Mint, mẹ sẽ nhớ em nhiều lắm
    24/10/16: Milo bước sang tuần 21, yêu em nhiều lắm. Mint đã mang em về khỏe mạnh bên bố mẹ rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy mà em cũng để yên được. Đến phục em luôn đó. Anh ng yêu 1 là tính chuyện bắt cá 2 tay hoặc là ko tôn trọng em mới làm những chuyện như vậy. Em nên làm mọi chuyện rõ ràng, còn ko rõ ràng được thì nên kiếm ng nào trân trọng em, ng ta yêu nhau phải hạnh phúc lắm chứ như em thì chị thấy ko vui tý nào rồi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói rõ hay ko nói bạn đều có nguy cơ mất người yêu, nhưng nói thẳng thắn với nhau sớm thì tốt hơn. Nếu anh ta ko chịu ngưng gặp gơ đưa đón thì nên chia tay. Còn cô kia, nói với anh là sao bao lâu nay ko có anh vẫn sống tốt, vẫn về quê được. Sao lúc chia tay anh ko sợ ko có ai đi cùng, lâu nay sống tốt thì giờ cũng nên sống vậy chứ sao giờ lại bảo đường xa, đi mệt hay gì gì, rõ ràng là có ý rồi mà.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bathory Xem bài viết
    Vậy mà em cũng để yên được. Đến phục em luôn đó. Anh ng yêu 1 là tính chuyện bắt cá 2 tay hoặc là ko tôn trọng em mới làm những chuyện như vậy. Em nên làm mọi chuyện rõ ràng, còn ko rõ ràng được thì nên kiếm ng nào trân trọng em, ng ta yêu nhau phải hạnh phúc lắm chứ như em thì chị thấy ko vui tý nào rồi đó.
    Em cam on loi khuyen cua chi va mn Em se noi chuyen ro rang roi dut khoat.
    Không hiểu kiếp trước mình đã làm gì sai
    Để suốt kiếp này đi che mưa cho kẻ khác
    Mưa tạnh, nắng lên, họ ôm niềm vui mới cười nói
    Mình mình ngồi gom nhặt những vết đau...