Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu và việc nội trợ của người vợ sau này...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các chị, cô trong diễn đàn !
    Em là một giáo viên, ra trường và đi dạy cũng 5 năm năm rồi... Mới đây em quen và yêu một bé kém e 4 tuổi... Em thấy hai người khá hợp nhau nhiều vấn đề, e cũng đã có ý vs bạn em là muốn xác định... Nói chung chúng em yêu nhau thật lòng, và cả hai đều cảm nhận được điều đó.
    Tuy vậy có 1 vấn đề em muốn mọi người tư vấn giúp em... Bạn em luôn suy nghĩ về việc nội trợ sau này và có ý định mỗi ng đều phải làm việc của gia đình, kiểu như vợ e đã nấu cơm thì e phải rửa chén, vv...
    Khi nhắc đến ch này thì cũng nhiều lần em đã giải thích rõ rằng việc đó với e ko vấn đề gì, vì e cũng làm từ lâu rồi; nhưng chỉ nên khi nào mà vợ em bận việc gì đó mà thôi; chứ không nên cứ phải rạch ròi và giao nhiệm vụ như vậy...
    đã đôi lần hai ng ko cùng quan điểm về vấn đề này, mong mọi người có thể tư vấn thêm giúp em được không ạ ?...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kientutruong Xem bài viết
    Xin chào các chị, cô trong diễn đàn !
    Em là một giáo viên, ra trường và đi dạy cũng 5 năm năm rồi... Mới đây em quen và yêu một bé kém e 4 tuổi... Em thấy hai người khá hợp nhau nhiều vấn đề, e cũng đã có ý vs bạn em là muốn xác định... Nói chung chúng em yêu nhau thật lòng, và cả hai đều cảm nhận được điều đó.
    Tuy vậy có 1 vấn đề em muốn mọi người tư vấn giúp em... Bạn em luôn suy nghĩ về việc nội trợ sau này và có ý định mỗi ng đều phải làm việc của gia đình, kiểu như vợ e đã nấu cơm thì e phải rửa chén, vv...
    Khi nhắc đến ch này thì cũng nhiều lần em đã giải thích rõ rằng việc đó với e ko vấn đề gì, vì e cũng làm từ lâu rồi; nhưng chỉ nên khi nào mà vợ em bận việc gì đó mà thôi; chứ không nên cứ phải rạch ròi và giao nhiệm vụ như vậy...
    đã đôi lần hai ng ko cùng quan điểm về vấn đề này, mong mọi người có thể tư vấn thêm giúp em được không ạ ?...
    Đúng là ko nên giao nhiệm vụ rạch ròi như vậy, nên khuyến khích tinh thần tự giác.

Vậy thì trừ những lúc vợ vắng nhà anh mới làm những việc đó thì mỗi ngày đi làm về anh xem ti vi, đọc báo,... còn vợ anh thì lo chuyện nhà cửa, bếp núc, con cái, bla bla... tối mặt tối mày, miễn sao có cơm ngon canh ngọt cho anh ăn, quần áo thẳng thớm cho anh đi làm... là ok.

Có gì khác với suy nghĩ của anh ko, anh bổ sung thêm đi để em còn biết mà lấy đá ném.
    It's not goodbye
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn bạn đã góp ý, mình cũng xin nói thêm là mình không phải kiểu như bạn nói: ngồi 1 chỗ còn vợ thì làm tất !, mình làm đủ thứ việc trong gia đình từ bé, nên ko xa lại hay muốn đùn đẩy cho vợ việc gì, tất cả mình đều có thể chia sẻ với vợ. Cái mình muốn mọi người tư vấn thêm là 1 ví dụ đơn giản như mình nêu ra: em nấu cơm còn a phải rửa chén, luôn là như vậy... thì quan điểm của mọi người là như thế nào thôi... còn việc đó lúc nào vợ bận việc mình đều có thể làm,,,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 374 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Anh là giáo viên sao mà lại có những ý nghĩ gia trưởng vậy nhỉ? Bây giờ nam nữ bình đẳng thế tại sao vợ anh phải làm hết mọi việc, vừa phải đi làm, vừa phải làm việc nhà, chăm sóc chồng con. Còn anh là nam nhi sức dài vai rộng thì chỉ có đi dạy rồi về gác chân chữ ngũ nằm khểnh xem ti vi, chơi bời nhởn nhơ. Anh muốn xin gạch về xây biệt thự hay sao mà hỏi cái câu này vậy? Thôi thì cứ ở với mẹ để mẹ phục vụ thôi. Chứ lấy vợ làm gì? ngta lấy anh để được làm vợ chứ ko phải để làm ô sin a ạ!
    Truy tìm người yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 741 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Cứ chia đều đi. Vì dựa vào thứ mơ hồ như tinh thần tự giác hơi khó.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi có thể tự làm mọi việc, nhưng tôi ko thích và ko muốn làm trừ khi ko có ai làm. Việc nào của đàn bà con gái thì cố mà làm cho hết, đừng có chia cho tôi, vậy thôi. Đúng ko anh?

Mai mốt mà vớ phải một ông như vầy chắc mệt chết mất thôi. Bạn gái anh mong muốn anh cùng chia sẻ việc nhà với cô ấy, sao anh ko nghĩ rằng nó sẽ giúp cho tình cảm 2 người thêm gắn bó, đi làm về ai cũng mệt. Cô ấy nấu ăn anh giúp cô ấy nhặt rau, ăn xong cô ấy dọn dẹp anh giúp rửa chén... Xong việc thì cùng nghỉ ngơi. Đó là khi chỉ có 2vc son thôi nhé, có con nữa thì... tùm lum việc luôn. "Xay lúa thì khỏi bồng em" chẳng ai có 3 đầu 6 tay để mà vừa bồng em vừa xay lúa được hết á, nên mới phải chia việc ra mà làm.

Thanh niên thời đại mới gì mà thế nhỉ, ông anh họ của e việc gì cũng làm, rửa chén mà vợ chồng ổng cũng cùng rửa, có chết gì ai đâu. Hỏi ổng, ổng nói ổng làm cho vợ ổng chứ làm cho vợ người ta đâu mà lo.
    It's not goodbye
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 768 Bài viết

• 2,204 Được cảm ơn

" việc đó với e ko vấn đề gì, vì e cũng làm từ lâu rồi" => Không vấn đề gì thì cứ làm 1/2 mà người ta chia đi, làm hết trọn bộ càng tốt. KHÔNG VẤN ĐỀ GÌ cơ mà?

Không thích rạch ròi, không muốn phân chia "luôn luôn là như vậy" hả? Vậy thì hôm nay em nấu ăn anh rửa chén, ngày mốt vui lên em chỉ việc ăn thôi còn nấu cứ để anh lo, chịu chưa? Đâu có rạch ròi phân công cố định đâu?

Không thích nữa thì mở lò luyện thi hay luyện chữ đẹp kiếm thêm tiền, thuê người giúp việc.

"Không vấn đề gì", "không thích rạch ròi", nên muốn vợ làm 9/10 ngày, còn 1 ngày vợ đổ ầm ra bệnh vì 9 ngày kia mới nhón tay làm chăng? Chứ ngày nào vợ chẳng bận? Chẳng đi học/đi làm như mình? Sau này còn nuôi con mọn nữa? Thời nay phụ nữ cũng đi làm bên ngoài, hoặc kinh doanh tại nhà, chứ có ai lấy chồng rồi là nghỉ ở nhà nội trợ 24/24 đâu?

Làm nhớ cái topic bên box Gia đình, https://www.webtretho.com/forum/f188/vo-chong-cai-nhau-vo-dap-tan-coc-xuong-san-song-soc-lay-quan-ao-phong-xe-bo-di-1920238/

Ông chồng cứ một mực "quét sân không là vấn đề, chưa lấy em anh vẫn quét suốt, nhưng..." Không là vấn đề thì đi mà quét đi
    Chỉ mong được bình bình an an, nắm tay nhau du ngoạn nhân gian
    • 768 Bài viết

• 2,204 Được cảm ơn

Không sửa bài kịp nên đành post thêm vậy.

Thà cứ nói thẳng "Anh nghĩ cưới rồi thì việc nhà là của vợ hết, khi nào vợ quá bận hay quá mệt anh mới làm giúp", nghe còn đỡ chối. Lại còn "với anh không vấn đề nhưng anh không thích rạch ròi, giao nghiệm vụ nên..."

Nghe như kiểu "Anh ơi em chia mỗi tầng bánh làm đôi mỗi người ăn một nửa nha" - "Anh không tham ăn đâu em à, nhưng anh ghét cầm dao chia vậy lắm, không tình cảm tí nào, nên hãy để anh ăn tầng dưới (to đùng) còn em ăn tầng xinh xinh (bé tẹo bên trên) đi nha"

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 650 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Những việc tủn mủn như nấu cơm, rửa bát, quét nhà ...là quá nhỏ đối với các anh hùng gỡ bom. Có điều gỡ bom xong rồi nên cần...nghỉ ngơi =))
    • 89 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Anh không muốn rạch ròi thì làm nhiều hơn vợ một chút. Đàn ông sức dài vai rộng mà sợ thiệt vì làm việc nhà nhiều hơn à?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Warp Xem bài viết
    Những việc tủn mủn như nấu cơm, rửa bát, quét nhà ...là quá nhỏ đối với các anh hùng gỡ bom. Có điều gỡ bom xong rồi nên cần...nghỉ ngơi =))
    haha. E thích cái này của bác ghê. Thế giớ bác đã được nghỉ ngơi chưa bác? hay vẫn đang hẹn giờ cho bom nổ

@top này. E k phải lấy điểm hay câu like gì đâu. Nhưng nên thống nhất với nhau mọi việc cho rõ ràng. Lúc ốm đau bệnh tật, sinh đẻ thì miễn. Ngoài ra thì phải san sẻ nhau. E là e còn đang định là cái lịch cụ thể, để k đứa nào đè đầu cưỡi cổ đứa nào nữa ấy

Nhưng mách nhỏ với bác là: Nếu bác muốn mồm mép đỡ chân tay, thì học cách nịnh vợ nhiều vào. phụ nữ mà nghe được những lời ngọt ngào, thì đảm bảo với bác là cơm dẻo canh ngọt liền

hay cách nữa là gửu niềm tin vào chúa, chơi rút bài, hay là giống ngày nhỏ, chơi kéo bao búa ấy. được thì chơi cả, k thì làm tất. Vừa vui, mà đứa làm cũng k cảm thấy khó chịu
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ đây là nơi mọi người chia sẻ ý kiến sao cho nó phù hợp với tình hình thực tế, mà có lẽ mình chưa biết được sau này như thế nào... Chứ ko nên cứ phán xét về tính cách của người khác như vậy, và thực tế mình thấy ko như các chị phát biểu... Các chị có chắc ở nhà các chị ng cha, ng chồng, ng anh, ng em các chị rửa chén vì chị đã nấu cơm ko ?!?! Hãy nhìn lại đi đã nhé....
    Ở đây mình chỉ muốn tham khảo việc sao cho hài hòa công việc, các chị đừng qui kết ích kỉ hay gì cả...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Mình nghĩ đây là nơi mọi người chia sẻ ý kiến sao cho nó phù hợp với tình hình thực tế, mà có lẽ mình chưa biết được sau này như thế nào... Chứ ko nên cứ phán xét về tính cách của người khác như vậy, và thực tế mình thấy ko như các chị phát biểu... Các chị có chắc ở nhà các chị ng cha, ng chồng, ng anh, ng em các chị rửa chén vì chị đã nấu cơm ko ?!?! Hãy nhìn lại đi đã nhé....
    Ở đây mình chỉ muốn tham khảo việc sao cho hài hòa công việc, các chị đừng qui kết ích kỉ hay gì cả...
    Em là con trai bác ạ. Nhà e thì bố e chẳng bao giờ rửa bát cả. Chỉ mẹ với chị rửa bát. Nhưng sống ở thành phố nó khác. E ở sài gòn, cơm bưng nước rót nó quen rồi. Nhưng về vũng tàu nhà bà gì. hôm nào bà ấy hứng lên thì bà nấu vài món. Còn không thì toàn ông chú nấu. Xong rồi ai nhỏ nhất( đủ tuổi lao động) thì rửa bát. E phải rửa vài năm, mới thoát được đấy. Hôm qua về dưới đó, sáng nay vẫn rửa như thường( vì thằng e đi học).

Đợt trước về quê, mọi người nhậu đứng dậy cả, còn e với ông anh rể, và ông e rể con nhà gì. 3 anh e nhậu xong, ông nào cũng phê lòi ra rồi, mà quen cách sống ở trong này, ăn cuối thì phải thu dọn lại, bê ra chỗ rửa, ai rửa thì rửa. Mấy ông rể trợn tròn hết mắt. e khè cho 1 lần, lần sau e ngồi cũng giả vờ thu dọn, nhưng thực tế ngồi chơi, còn mấy ông làm cứ gọi là
    • 768 Bài viết

• 2,204 Được cảm ơn

Chủ top: Thế này ạ, Bạn có thể thấy cha bạn, chú bạn, anh bạn... không chia việc nhà với mẹ bạn, thím bạn, chị dâu bạn theo cách đấy. Bạn cũng có thể quyết định sẽ không chia việc như thế. Ok, thế thì hãy nói với vợ (tương lai) của bạn là : Anh biết làm những việc đấy, nhưng cưới xong anh sẽ không làm nữa, vì quan điểm của anh là sau khi cưới, vợ đảm nhiệm phần lớn công việc nhà, anh chỉ phụ khi em mệt/ bận thôi, còn anh sẽ làm chuyện khác (kinh tế chính? sửa điện, làm hàng rào?.... tùy thực tế bạn nghĩ bạn sẽ đảm nhiệm vai trò gì trong cái nhà đó)

Ok, đấy sẽ là một quan điểm, không bàn đến đúng sai, chỉ cần biết nó có hợp với người yêu bạn hay không. Có thể 70% (hoặc nhiều hơn) đàn ông VN hiện tại đang sống với quan điểm như bạn, người yêu bạn có quyền quyết định chấp nhận bạn thuộc về 70% đó, hay sẽ cố "cải tạo" bạn sang 30% còn lại (hoặc ít hơn), hoặc sẽ đi tìm một anh khác có quan điểm chấp nhận san sẻ việc nhà với vợ theo cách cô ấy muốn.

Chứ bạn đừng oang oang "Với anh những việc đó không là gì cả", vì rất đơn giản, thấy không là gì cả thì cứ làm hết đi.

Cũng đừng viện cớ vì không thích "rạch ròi, phân công". Nếu chỉ đơn giản là không thích "phân công" thế thì có thể làm như ý của bạn nhưng đổi vai (bạn làm hết, khi nào bận vợ bạn mới phụ) kia mà. Bạn có đồng ý thế không? Chắc chắn là không. Hoặc nếu bảo một tuần vợ bạn tự làm 4 ngày, 3 ngày còn lại đều bận bạn làm thay nhé, bạn có đồng ý không? E là cũng khó.

Thế chốt lại vì sao bạn không muốn "em nấu cơm, anh rửa chén"? Vì bạn quan niệm những việc đấy sau khi kết hôn phần lớn sẽ thuộc về vợ. Sao bản không nhìn thẳng bản chất vấn đề đi mà cứ phải khoác cho nó những lý do "hay ho" là "vì anh không thích rạch ròi" hay "muốn hài hòa"?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chia hết ra, nói suông như a thì a nào chả hót thế trước khi cưới, nhưng lấy nhau về thì đc mấy ng tự giác, hay toàn vắt chân chữ ngũ, các a phải đi làm còn người vợ thì ko chắc, giờ bình đẳng rồi, gì mà trụ cột gia đình, chỉ lo việc nhớn, quan điểm của e là, vợ chồng bây giờ hoàn toàn bình đẳng, ghét kiểu trụ cột gia đình rồi kiếm 1 ông chồng tốt để làm chỗ dựa thôi xin, 2 vợ ck trên bất cứ lĩnh vực gì đều chia sẻ, gánh vác cùng nhau, ko nên có tư tưởng việc này là nghĩa vụ, trách nhiệm của người kia bla bla bla các ông chồng VN bao giờ mới hết gia trưởng
    How long will you love me????????????
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

TMT86: mình đồng ý với bạn thôi, thực tế vậy, bản thân mình cũng vậy cả...

Còn các thím đừng đả kích quá nhiều vào việc ko là gì cả ko là gì cả... thì đi mà làm đi... Nói huề vốn vậy giải quyết được điều gì đâu... Hiện tại mình vẫn lm việc đó bth chứ các thím đừng qui kết là lười hay j cả...

Mình chắc nhiều chị ở đây sẽ đi làm dâu, vậy khi đó các thím thấy như thế nào?
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 692 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Vợ nấu cơm, chồng rửa chén, hai người xong việc sớm thì cùng nhau xem phim. Vợ dọn nhà cửa, chồng giặt đồ, sau đó hai người đi dạo. San sẻ với nhau công việc, không phải là cả hai sẽ có thêm thời gian vàng với nhau, càng gần gũi hơn sao? Đời sống tinh thần của vợ chồng càng được nâng cao. Người vợ càng cảm kích chồng đã luôn phụ giúp mình, chứ k phải đợi tới khi mình lăn ra bệnh thì người chồng mới giang tay ra giúp đỡ.
    Nếu như thời nay, người phụ nữ đã biết chia sẻ gánh nặng tài chính với người chồng, cũng ngày làm 8 tiếng quần quậy, thì chuyện người chồng san sẻ việc nhà với vợ cũng là điều tất yếu và cần thiết. Đó cũng là yếu tố để người vợ có sức khoẻ tốt, ko phải ôm đồm quá nhiều việc, để đời sống tình dục vợ chồng ko bị ảnh hưởng.
    Chị tin là mọi người comment ở đây cũng chẳng nói suông, tất nhiên họ cũng đang có hạnh phúc mới khuyên em nên thay đổi quan điểm của mình. Về phần chị, từ anh rể, từ người bạn đời của chị cho tới ba của chị, ai cũng san sẻ việc nhà với vợ con. Họ ko hề mặc định đó là chuyện của phụ nữ, đổi lại, chính vì sự san sẻ thương yêu từ những hành động nhỏ đó, mà hạnh phúc đều được duy trì.
    Còn nếu em vẫn ko muốn động tay vào việc nhà cửa, vậy hãy ráng làm kiếm tiền thuê giúp việc. Trước đây, em chưa lấy vợ em cũng tự làm được cho bản thân, cho gia đình mình. Vậy bây giờ, sao em ko thể làm được 1/2 khối lượng công việc cho người mình yêu thương, người sẽ sinh cho em những đứa con, sẽ đồng hành cùng em suốt cả đời còn lại.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của omocat
    Love%20Struck Hạnh phúc là một cuộc hành trình chứ không phải đích đến Love%20Struck
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất cám ơn chị omocat...
    Đây có lẽ là lời khuyên thích hợp hơn...
    Ý em ko phải giao hoàn toàn cho vợ đâu, nhưng vì bạn em khẳng định rạch ròi vậy, và qua lúc quan sát là thực ra em thấy bạn em ko muốn làm việc đó ! giải pháp là nên thế nào thôi...
    Còn lúc về làm dâu, đâu phải cả gia đình ăn xong là chồng đi rửa chén còn vợ thì ko làm gì được (không phải là ý kiến cá nhân, các thím cứ nhìn vào thực tế thôi, 90% là như vậy)...
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 692 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Nếu về làm dâu và ko có điều kiện ra riêng thì vẫn có các phương án khác. Vợ chồng sắp xếp thời gian, loay hoay phụ vợ nấu ăn, chồng tráng bát, vợ rửa bát. Hoặc là khi về chơi bên vợ, em đảm nhiệm luôn nấu ăn rửa bát cho công bằng, để vợ em ko cảm thấy việc gì cũng đổ lên đầu mình.

Chị nói thật, em thường hay nói mấy ai làm dâu mà chồng san sẻ công việc. Vậy em có bao giờ hỏi những người phụ nữ đó xem, họ có thực sự hạnh phúc ko? Hay nếu một ngày, người chồng xắn tay áo phụ vợ, chẳng thèm nghe ai gièm pha, họ sẽ cảm động đến tột cùng. Ngay cả mẹ em cũng vậy, nếu em có hỏi thì mẹ em sẽ nói rằng việc nhà là việc đàn bà, nhưng mẹ em nói thế vì sợ con trai mình thiệt thòi, chứ bản thân ba em mà phụ giúp mẹ em, thì hạnh phúc chỉ có nhân đôi chứ chẳng mất đi chút nào.

Cưới vợ về, cùng sống chung một mái nhà, gầy dựng một mái ấm, thì cả hai san sẻ ko kể việc lớn hay việc nhỏ. Quan trọng là hai người có hạnh phúc hay ko, chứ ko phải nghe người khác nhận xét việc mình làm là đúng hay sai. Có phụ giúp thì cũng là giúp cho người bạn đời của mình.

Chị thấy vấn đề em đang mắc phải, đó là sự sĩ diện, và sự lo sợ trái ý ba mẹ nếu phải xắn tay áo phụ vợ. Nhưng vợ em cưới về, cũng đã hy sinh sống xa cha mẹ, thay vì ở nhà nấu cơm rửa chén cho người sinh ra mình, thì bây giờ phải quán xuyến mọi công việc bên chồng. Vậy em có sẵn sàng dẹp sự sĩ diện cũng như ý kiến người ngoài, để làm những điều mà vợ em cảm thấy sự hy sinh của mình xứng đáng hay ko?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của omocat
    Love%20Struck Hạnh phúc là một cuộc hành trình chứ không phải đích đến Love%20Struck
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất cám ơn chị omocat...
    Đây có lẽ là lời khuyên thích hợp hơn...
    Ý em ko phải giao hoàn toàn cho vợ đâu, nhưng vì bạn em khẳng định rạch ròi vậy, và qua lúc quan sát là thực ra em thấy bạn em ko muốn làm việc đó ! giải pháp là nên thế nào thôi...
    Còn lúc về làm dâu, đâu phải cả gia đình ăn xong là chồng đi rửa chén còn vợ thì ko làm gì được (không phải là ý kiến cá nhân, các thím cứ nhìn vào thực tế thôi, 90% là như vậy)...
    Thế này nhé, cái chuyện rửa chén chỉ là một ví dụ để mọi người nói thôi. Còn bạn gái của anh phân chia rạch ròi việc này việc nọ với anh là vì cô ấy muốn anh sau này sẽ cùng chia sẻ việc nhà với cô ấy. Còn anh thì tùy vào việc hai người sống riêng hay sống cùng với bố mẹ anh mà anh giúp cô ấy cho thích hợp.

Để tránh việc hai người cãi nhau vì chuyện đó thì anh hãy nói với cô ấy là anh sẽ giúp cô ấy cv gia đình, thế thôi. Còn việc anh giúp thế nào thì sau khi kết hôn sẽ thấy thôi. Chỉ cần anh đừng nói suông là được.
    It's not goodbye
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3