TIN TÀI TRỢ.

Người yêu quay lại với người yêu cũ sau 2 năm yêu tôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Mọi người,

Mình là nam năm nay 28 tuổi. Mình quen cô ấy được gần 2 năm và rất mặn nồng. Mình và bạn gái làm chung công ty.Trước khi yêu mình cô ấy có quen một người khác đã 4 năm nhưng không biết do bạn đó đi du học hay sao mà hai người đó chia tay. Cách đây 1 tuần mình thấy bạn gái mình khác khác mình hỏi bạn đó thì bạn đó đòi chia tay với lí do không hợp nhau, tâm không tịnh khi bên mình, không cùng suy nghĩ định hướng (do mình thì thích kinh doanh riêng còn cô ấy thích làm việc ở nhà nước). Mình đã đối diện hỏi thẳng bạn ấy vì sao chia tay mình thì bạn ấy nói rằng do vẫn còn yêu người yêu cũ và không quên đươc người yêu cũ nên cô ấy muốn quay lại. Cả 2 người chỉ mới nt lại khoảng 10 ngày. Nhưng cô ấy đã nói lời chia tay mình một cách rất dứt khoát. Hiện tại mình rất buồn và hụt hẫng do mình cũng xác định lâu dài với cô ấy. Con gái dễ bị lay động với tình cũ vậy ah mọi người? Tình cũ của cô ấy thì cuối năm nay đi du học hàn về.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào Jackvu,
    Đọc xong câu chuyện của bạn, tôi cảm giác như cả bầu trời này sụp đổ trước mắt, không biết nói gì và làm gì.
    Nghĩ lại tôi có phần may mắn hơn bạn, tôi và người yêu cũng chia tay nhau sau khoảng 3 tháng quen nhau, đơn giản vì chúng tôi không hợp tính, có nhiều sự khác biệt. Hậu chia tay, là cả một tháng tôi sụp đổ, không muốn làm bất cứ thứ gì trên đời, ngày ngày nhớ e, nhớ những kỹ niệm...May mắn là giờ tôi đã quên dần cảm giác đó, bắt đầu có động lực để học tập và làm việc trở lại.
    Còn bạn lúc này, chỉ có thời gian mới có thể dần dần giúp bạn quên đi tất cả, hãy chấp nhận sự thật và cố gắng vượt qua nó càng sớm càng tốt.
    Tình yêu cần sự hợp tác giữa 2 bên, cùng yêu thương lẫn nhau, nên bạn đừng hối tiếc vì một người từ bỏ mình mà đi.
    Mau vực dậy tinh thần, làm mới lại bản thân, trở thành một người đàn ông đúng nghĩa (đặt mục tiêu trong vòng 1 năm bạn phải khác đi)... và lúc đó tôi tin bạn sẽ tìm được người "vợ tương lai" của cuộc đời bạn.
    Chúc bạn sớm vượt qua chuyện này!!
    Thân chào,
    Sagittarius
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn hỏi là con gái hay nhớ người cũ à, mình nghĩ là trai hay gái, không quan trọng người cũ hay người mới, chỉ là người nào họ yêu nhiều hơn họ sẽ lựa chọn mà thôi. Chúng ta cứ nhìn nhận thực tế là chúng ta yêu họ nhiều hơn, còn họ lại yêu người khác nhiều hơn, điều này sẽ khiến chúng ta đau, nhưng càng chấp nhận được nỗi đau đó càng có động lực vượt qua bạn ạ !

Chúc bạn sớm gặp được người dành cho mình thật sự!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Đã qua 3 tuần rồi nhưng tâm trạng của mình vẫn chưa ổn định. Đi đâu hay làm gì mình cũng nhớ tới cô ấy.
    Bạn ấy với mình làm cùng công ty ngày nào cũng gặp mặt.Tâm trạng của mình giờ chả muốn làm gì cả. Mình ko ngờ là chỉ 10 ngày nt lại với người yêu cũ thôi mà bạn ấy đã thay đổi chóng mặt như vậy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Chúc bạn có cuộc sống hạnh phúc bên gia đình và bạn bè
    • 294 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iclwusagittariusjp Xem bài viết
    Chào Jackvu,
    Đọc xong câu chuyện của bạn, tôi cảm giác như cả bầu trời này sụp đổ trước mắt, không biết nói gì và làm gì.
    Nghĩ lại tôi có phần may mắn hơn bạn, tôi và người yêu cũng chia tay nhau sau khoảng 3 tháng quen nhau, đơn giản vì chúng tôi không hợp tính, có nhiều sự khác biệt. Hậu chia tay, là cả một tháng tôi sụp đổ, không muốn làm bất cứ thứ gì trên đời, ngày ngày nhớ e, nhớ những kỹ niệm...May mắn là giờ tôi đã quên dần cảm giác đó, bắt đầu có động lực để học tập và làm việc trở lại.
    Còn bạn lúc này, chỉ có thời gian mới có thể dần dần giúp bạn quên đi tất cả, hãy chấp nhận sự thật và cố gắng vượt qua nó càng sớm càng tốt.
    Tình yêu cần sự hợp tác giữa 2 bên, cùng yêu thương lẫn nhau, nên bạn đừng hối tiếc vì một người từ bỏ mình mà đi.
    Mau vực dậy tinh thần, làm mới lại bản thân, trở thành một người đàn ông đúng nghĩa (đặt mục tiêu trong vòng 1 năm bạn phải khác đi)... và lúc đó tôi tin bạn sẽ tìm được người "vợ tương lai" của cuộc đời bạn.
    Chúc bạn sớm vượt qua chuyện này!!
    Thân chào,
    Sagittarius
    Bạn này thời gian thất tình có khi còn dài hơn khoảng thời gian yêu nhau. Sau này nhìn lại, chắc chắn bạn sẽ thấy rất buồn cười.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Mình cũng vừa bị trường hơp giống bạn. Bạn gái mình và mình quen nhau được 2,5 năm. Mặc dù có cãi nhau nhiều, nhưng sau đó lại làm lành qua ngày hôm sau. Gần đây do cả 2 bận công việc riêng nên cãi nhau và ít nói chuyện. Đùng một phát bạn gái mình đòi chia tay quay lại với nyc. Mình có tìm hiểu thì hai người chỉ mới gap lại tầm 1 tháng rưỡi nay thôi. Nhưng nghĩ cũng buồn thật giữa 2-3 năm lại đi chọn theo cảm xúc chóng vánh như thế. Theo mình bạn nên gặp anh chàng kia ba mặt một lời. Và theo mình nghĩ họ cũng ko đến được với nhau đâu. Sau này chắc chắn bạn gái bạn sẽ khóc lóc tìm bạn nhưng quá muộn rồi. Mình cũng nói chuyện nhiều người. Do cô gái ấy ích kỷ, chỉ nghĩ cho cảm xúc của mình mà theo người khác. Bỏ mặc bạn lúc suy sụp. Người như vậy ko đáng đâu. Cùng hoàn cảnh nên có gì trao đổi qua email tớ nhé maui.home1802@gmail.com.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrungNguyenVT Xem bài viết
    Chào bạn,
    Mình cũng vừa bị trường hơp giống bạn. Bạn gái mình và mình quen nhau được 2,5 năm. Mặc dù có cãi nhau nhiều, nhưng sau đó lại làm lành qua ngày hôm sau. Gần đây do cả 2 bận công việc riêng nên cãi nhau và ít nói chuyện. Đùng một phát bạn gái mình đòi chia tay quay lại với nyc. Mình có tìm hiểu thì hai người chỉ mới gap lại tầm 1 tháng rưỡi nay thôi. Nhưng nghĩ cũng buồn thật giữa 2-3 năm lại đi chọn theo cảm xúc chóng vánh như thế. Theo mình bạn nên gặp anh chàng kia ba mặt một lời. Và theo mình nghĩ họ cũng ko đến được với nhau đâu. Sau này chắc chắn bạn gái bạn sẽ khóc lóc tìm bạn nhưng quá muộn rồi. Mình cũng nói chuyện nhiều người. Do cô gái ấy ích kỷ, chỉ nghĩ cho cảm xúc của mình mà theo người khác. Bỏ mặc bạn lúc suy sụp. Người như vậy ko đáng đâu. Cùng hoàn cảnh nên có gì trao đổi qua email tớ nhé maui.home1802@gmail.com.
    Anh ơi anh có thể cho em xin nich fb để tâm sự cùng em được không anh. E đang lâm vào tình trạng i chanh anh luon và em đang rất buồn cần người để tâm sự
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gái yêu bằng cảm xúc, không phải theo lý trí, chỉ cần anh làm cô ấy chán cho dù trươc đó 2 ng mặn nồng ntn đi chăng nữa thì cô ấy vẫn sẽ ra đi thôi. Vì vậy khi yêu hãy làm cho cảm xúc cô ấy ko đc tụt xuống, điều này chỉ xảy ra khi cánh đàn ông chúng ta luôn phải cho họ thấy mình ở kèo trên. E đã từng bị nv và sẽ rút kn