TIN TÀI TRỢ.

Người yêu muốn chia tay vì không tự tin mang lại hạnh phúc cho mình

• 6 Lượt chia sẻ
  • 2.97K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin chào các chị trong wtt, chuyện của em là thế này ạ. Em và ny e yêu nhau cũng được hơn 4 năm rồi. Từ hồi 2 đứa là sv cơ, trải qua bao nhiêu khó khăn cùng nhau.giờ cả 2 đều ra trường và cùng đã có công việc làm ổn đinh, bọn em cũng đang hướng tới 1 cái đám cưới vào năm sau. Nhưng gần đây, a có những mqh mới, a đi chơi với những ng ở công ty trong đó có 1 bạn gái cũng hay đi cùng nhóm đó. Rồi em đọc tn thì cũng chỉ là những tn bình thường thôi nhưng e lại thấy khó chịu vì trước đây a cũng đã từng say nắng 1 lần rồi, nên cứ có ng con gái nào đnag đến gần anh ý thì e lại khó chịu với a và giận dỗi. Lúc trước thì anh cũng nhẹ nhàng làm lành với em, nhưng gần đây thì anh bảo anh thấy gò bó và bí bách quá, bảo em cứ kiểm soát a.A bảo a muốn dừng lại vì e ko còn tin anh nữa, nếu cứ thể này chỉ em là người khổ thôi. Em hỏi có phải a thích bạn kia ko. Anh nói là anh không thich, nhưng anh cũng không chắc chắn về cảm xúc của mình. Nên anh bảo bọn em chia tay để sau này e ko còn khổ nữa. E đã khóc rất nhiều, e cứ cố níu kéo để a ko chia tay em. Anh cũng khóc, anh nói là anh yêu em nhưng anh ko đủ tự tin để mang lại hp cho em.giờ em phải làm sao hả các chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Đây là một cách lịch sự để nói: anh muốn đá em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chắc không phải đâu ạ, a nói là tc của a không hề thay đổi chỉ tại a cảm thấy gò bó quá vì em cứ hay ghen rồi suy nghĩ linh tinh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Zai chán bạn rồi, tìm người khác mà yêu.

Nếu bạn thấy anh

hợp tiêu chuẩn thì tớ làm mối cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

t nghĩ đằng ấy muốn chia tay vs bạn nên mượn cớ này nọ thui, cái lí do ấy nhà bạn đưa ra t cũng gặp rất rất nhiều xung quanh t rùi. khôg việc gì phải níu kéo người không thuộc về mình cả. Ở đâu đó có người sẽ yêu bạn thật lòng. Cố lên
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng mà t không đành bạn ạ.huhu.4 năm tình yêu bọn mình trải qua bao nhiêu cố gắng, a ý nói là vẫn yêu mình chẳng thay đổi gì cả, chẳng qua do mình cứ kiểm soát anh nhiều quá nên anh cảm thấy ngột ngạt thôi.Thực sự mình không hề muốn chia tay bạn ạ.Có cách nào giúp mình khiến anh ý lại yêu mình như trước ko
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hai bạn có thể nc nghiêm túc để tìm cách giải quyết, vd như bạn sẽ không làm những thứ mà a ý nghĩ rằng bạn kiểm soát ng ta, ngược lại a ý cũng phải cố gắng để bạn không phải lo lắng về tình cảm về tc a ý dành cho bạn. t chưa iu ai bao giờ nên cũng chỉ nghĩ được có thế thui. Nhưng t nghĩ khi gặp vấn đề khó khăn gì đấy tốt nhất chúng ta nên nc thẳng thắn vs nhau sẽ dễ hiểu nhau hơn
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran_91 Xem bài viết
    nhưng mà t không đành bạn ạ.huhu.4 năm tình yêu bọn mình trải qua bao nhiêu cố gắng, a ý nói là vẫn yêu mình chẳng thay đổi gì cả, chẳng qua do mình cứ kiểm soát anh nhiều quá nên anh cảm thấy ngột ngạt thôi.Thực sự mình không hề muốn chia tay bạn ạ.Có cách nào giúp mình khiến anh ý lại yêu mình như trước ko
    em gái ơi, là do em chưa hiểu chuyện thôi. Yêu nhau 4 năm là quá dài rồi, đã đến lúc phải tính chuyện trăm năm. Nhưng mà bạn trai em thì mới ra trường, bắt đầu làm ra tiền, đang muốn tự do chơi bời hơn. Giờ em cứ kè kè theo nó thì dĩ nhiên là nó thấy ngột ngạt rồi. Đấy là cái dở nhất của những cặp cùng tuổi, bạn anh những cặp cùng tuổi lấy nhau thường là ra trường 1 năm cưới luôn, mà giai nó phải chủ động, hoặc là bác sĩ bảo cưới cơ.

Dĩ nhiên là vẫn cứu vãn được chứ, nhưng em đừng có đem chuyện cưới xin là kiểm soát bạn em thì may ra mới được. Nhưng mà làm như thế chẳng khác gì đánh bạc, vì 1-2 năm nữa nó chán là em mất cả chỉ lẫn chài

Nghe hơi phũ phàng nhưng theo anh là em nên giải tán luôn đi. Tìm anh nào hơn 3-4 tuổi, đang có ý định lập gia đình nghiêm túc là ổn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E nghĩ c nên quan tâm a theo cách khác đừng chặt quá. Nói chung là phải khéo léo
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị đang nghĩ sẽ rời xa anh một thời gian xem sao, để anh nhìn lại xem anh có cần chị không, nếu a thực sự ko cần thì cũng để mình dứt khoát chẳng cần phải hổi tiếc làm gì nữa
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vâng,em cảm ơn anh.Em cũng nghĩ hay cứ để cho anh ý thoải mái , tự do nếu cần thì anh ý sẽ tìm em, còn không thì e cũng có đường để rút lui cho mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

M cũng đã từng trong hoàn cảnh của bạn, mình cũng rất giống bạn thích kiểm soát...cũng nhiều lần ng yêu (chồng m bjo) muốn dừng lại vì k chịu được tính cách của mình nhưng mình biết ( chắc chắn) a ấy còn yêu mình chứ k phải muốn chia tay m vì người khác nên mình đã tìm mọi cách để hàn gắn ( được cái m giải quyết rất nhanh, chỉ trong một ngày) m không bao giờ để sang ngày thứ hai vì mình k chịu được việc giận nhau kéo dài. Đấy là kinh nghiệm của mình
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

giải quyết thế nào hả chị, tâm trạng em giờ rối bời quá, e muốn rời khỏi a 1 thời gian để a xem lại tc của mình, em làm thế có đúng không chị
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con trai gì mà chán thế?
    Cung cấp sinh viên giúp việc theo giờ tại TP. HCM.
    LH: 01695 400 350.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Khả năng rất cao là người đó chán em rồi. Em nên thẳng thắn với nhau một lần đi.
    [Easy come, easy go]
    • 397 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Tất cả chỉ là cái cớ thôi chị ạ. Anh ta rõ ràng là đã muốn chia tay với chị, dạng người dễ say nắng như anh ta thì nếu không gặp cô bạn đó thì cũng là một cô A B C nào đó thôi. Em thấy bây giờ chấm dứt với anh này thì tốt chứ mai mốt lỡ cưới nhau thì rất có nguy cơ anh ta ngoại tình. Vì say nắng mà. Em khuyên chị nên dứt khoát chia tay đi. Đừng tiếc gì một người như vậy. Biết là tình cảm 4 năm khó mà quên nhưng thà giờ đau khổ còn hơn. Bây giờ anh ta đã say nắng 2 lần rồi thì chắc chắn có lần 3 lần 4 thôi
    EXO-L love EXO
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Yêu nhau 4 năm mà anh í đưa ra lí do đó thì hẳn nhiên là ví mang lí do ra để thoái thác 1 cách hợp lí thôi. Chắc trong 4 năm qua chị mải mê trong hạnh phúc mà quên mất việc chăm sóc bản thân, đổi mới tình yêu nên mới làm anh í chán như vậy chứ gì.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khả năng cao là quen lâu nên chán, muốn bỏ của chạy lấy người cho nhanh.