Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu khô khan, nên tiếp tục hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.89K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em theo dõi wtt cũng lâu rồi, nhưng đây là lần đầu tiên viết bài lên đây nhờ cả nhà tư vấn, em khó nghĩ quá, chắc tại mình trong cuộc nên không được tỉnh táo, các bác ủng hộ em nha. Em xin vào đề luôn, ko dài dòng nữa:
    Em năm nay 23t, mới đi làm được hơn 1 năm và cũng chia tay mối tình đầu khoảng thời gian như thế, thật lòng thì em vẫn chưa quên hẳn người đó, thi thoảng 2 đứa vẫn nói chuyện fb nhưng không gặp nhau. Hồi mới vào công ty, qua bạn bè em quen một anh hơn em 4 tuổi do bạn giới thiệu. Em ko xinh xắn gì nhưng chắc cũng được cái có duyên hay thế nào mà cũng có vài anh theo đuổi, em thì lại cá tính như con trai, ai theo đuổi nhiệt tình là em không thích. Chỉ có cái anh giới thiệu là lạnh nhạt với em nhất thì em lại giữ liên lạc( chắc em hâm rồi ). Anh này từ ngày mới quen đã không có kiểu nhiệt tình vồ vập, chỉ thi thoảng nt nói chuyện linh tinh, lâu lâu rủ em đi ăn xong về, lúc đầu em cũng không hào hứng lắm nhưng do ngại bạn nên vẫn nói chuyện. Rồi quen nhau đc nửa năm một lần đi chơi tối, anh này chở em vào công viên, nhân lúc vắng người mới ôm hôn em luôn, em có đẩy ra bảo không thích nhưng lâu lâu sau lại thế. Sau đó nghiễm nhiên coi em là bạn gái mà chẳng nói gì cả, em cũng ngại không nói chuyện rõ ràng, tình hình vẫn cứ là tối nt lúc xong ngủ, ko ai nói yêu ai cả. Chỉ có duy nhất một lần anh ấy nói thầm vào tai em câu anh yêu em thế thôi là xong đấy. Dẫn đi gặp bạn bè của anh, anh cũng giới thiệu đây là bạn gái anh, nhưng thực tế chưa có màn hỏi :'em làm ngy anh nhé" em vẫn thấy thiếu. Anh này tính tình cũng khô khan, không hay nói và chia sẻ nhiều, em có trách thì bảo " yêu nhau không có nghĩa là suốt ngày phải dính lấy nhau, phải nt gọi điện suốt ngày, anh già rồi, không mơ mộng được thế nữa, em cần người như thế thì đi tìm người khác" Còn nhiều chuyện linh tinh nữa, cả nhà bảo em có nên tiếp tục không? chứ như giờ cũng chán, anh đi làm bận, có khi cả tuần chục ngày mới gặp nhau lúc buổi tối, hàng ngày nhắn vài tin hỏi linh tinh xong ngủ chứ không nói yêu thương gì, em cảm thấy thiếu thốn tình cảm, hay là tại em đòi hỏi quá nhỉ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E bằng tuổi bác mà chưa mảnh tình vắt vai. Không dám chia sẻ về kinh nghiệm nhưng theo một người dưng như e thì bác chẳng đòi hỏi gì quá đáng đâu. Ai chẳng muốn đc người yêu quan tâm, chia sẻ. A ấy kêu già chỉ là viện lý do chứ hơn mình 4t đã là gì nào? Mình thấy bạn xem xét lại tình cảm đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thấy bạn hiền cưa về để làm vốn sau này có j thì ra mắt rồi cưới luôn. Còn hoặc gặp đối tượng khác tốt hơn thì...
    Mình ko thix trù ẻo nhưng mới yêu mà khô héo thế thì sau này năm rộng tháng dài sống với nhau thế nào. Bạn cũng suy nghĩ kĩ coi có thực sự yêu ng ta ko hay chỉ vì sợ cô đơn mà ưng đại. Mình là nữ thì càng phải có chủ kiến trong tình yêu chứ ko để đàn ông sai khiến dc.
    Có thể khéo léo tâm sự để ng kia hiểu dc nhu cầu của bạn. Nếu anh ta chịu sửa đổi thì còn tiếp tục dc chứ ko thì bạn cho lời doạ nạt của anh ta thành hiện thực đi. Bạn còn trẻ lắm. Ko nên vội vã làm j. Chọn đúng ng yêu sau này mới hạnh phúc dc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của iceprincess2610
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn ý kiến của bạn. Anh này bảo vì anh vô tâm nên ai yêu cũng khổ, chưa trải qua mảnh tình sâu sắc nào, chỉ có mình là thấy thật lòng nhất. Hôm trước anh đọc đc tn ngy cũ nt cho mình, rồi một lần nói chuyện thì bảo anh biết em chỉ yêu anh 30% là cùng nhưng anh vẫn chấp nhận. Nếu mình quay lại với người yêu cũ thì anh sẽ ủng hộ và ra đi.Mình thừa nhận là chưa quên đc người cũ nhưng sẽ ko bao giờ quay lại nữa, cái gì đã qua thì cho qua, mình cũng có tình cảm với anh. chỉ là người ta không chủ động, mình cũng giữ ý theo kiểu tình cảm ngta đến đâu thì mình đến đó. MÌnh có cảm giác đúng như bạn nói, chọn yêu mình chỉ để cưới khi cần thôi.
    • 131 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taongo1633 Xem bài viết
    cảm ơn ý kiến của bạn. Anh này bảo vì anh vô tâm nên ai yêu cũng khổ, chưa trải qua mảnh tình sâu sắc nào, chỉ có mình là thấy thật lòng nhất. Hôm trước anh đọc đc tn ngy cũ nt cho mình, rồi một lần nói chuyện thì bảo anh biết em chỉ yêu anh 30% là cùng nhưng anh vẫn chấp nhận. Nếu mình quay lại với người yêu cũ thì anh sẽ ủng hộ và ra đi.Mình thừa nhận là chưa quên đc người cũ nhưng sẽ ko bao giờ quay lại nữa, cái gì đã qua thì cho qua, mình cũng có tình cảm với anh. chỉ là người ta không chủ động, mình cũng giữ ý theo kiểu tình cảm ngta đến đâu thì mình đến đó. MÌnh có cảm giác đúng như bạn nói, chọn yêu mình chỉ để cưới khi cần thôi.
    Yêu mà ảnh cũng quy đổi ra phần trăm dc thì tài quá mạng Tuỳ cảm giác của bạn thôi. Thật ra yêu hết lòng cũng ko phải là lý tưởng. Nhiều cặp yêu nhau sống chết mà cưới về vẫn lục đục như thường. Quan hệ đôi bên đôi lúc cần có chỗ cho sự tính toán, nhất là quan hệ dẫn tới hôn nhân. D/v đàn ông mà nói thì sự "khô khan" giúp họ giữ dc đầu óc tỉnh táo, tập trung khi làm việc. Chứ lúc nào đầu óc cũng bồng bềnh trên mây hồng thì khó mà làm việc thành công. Cho nên tuýp người như bạn trai mới của bạn ko hẳn là dở, chỉ là phụ nữ yêu anh này thì phải chịu khó 1 tí. Nhưng dù sao yêu đương là chuyện cần nhiều cảm tính hơn lý tính. Anh ấy tự nhận khô khan ko biết yêu chiều bạn gái thì muốn duy trì cảm xúc lâu dài với ng như vậy khá khó khăn. Bạn nghĩ kĩ coi có thể "chịu đựng" dc anh ta ko rồi tính nhé. Nhìn rõ xem có phải là anh ta yêu bạn nhưng ko biết cách thể hiện hay chọn bạn "làm bạn gái" vì 1 lý do logic nào đó. Tr hợp 1 thì mình có thể tìm cách hoà hợp chứ tr hợp 2 thì dứt khoát chia tay.
    Còn chuyện có quay về với ng yêu cũ ko thì cũng tuỳ bạn. Hãy cảm nhận xem trái tim mình cần gì trước rùi hãy chiều theo trái tim ng khác. Chúc bạn may mắn
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iceprincess2610 Xem bài viết
    Yêu mà ảnh cũng quy đổi ra phần trăm dc thì tài quá mạng Tuỳ cảm giác của bạn thôi. Thật ra yêu hết lòng cũng ko phải là lý tưởng. Nhiều cặp yêu nhau sống chết mà cưới về vẫn lục đục như thường. Quan hệ đôi bên đôi lúc cần có chỗ cho sự tính toán, nhất là quan hệ dẫn tới hôn nhân. D/v đàn ông mà nói thì sự "khô khan" giúp họ giữ dc đầu óc tỉnh táo, tập trung khi làm việc. Chứ lúc nào đầu óc cũng bồng bềnh trên mây hồng thì khó mà làm việc thành công. Cho nên tuýp người như bạn trai mới của bạn ko hẳn là dở, chỉ là phụ nữ yêu anh này thì phải chịu khó 1 tí. Nhưng dù sao yêu đương là chuyện cần nhiều cảm tính hơn lý tính. Anh ấy tự nhận khô khan ko biết yêu chiều bạn gái thì muốn duy trì cảm xúc lâu dài với ng như vậy khá khó khăn. Bạn nghĩ kĩ coi có thể "chịu đựng" dc anh ta ko rồi tính nhé. Nhìn rõ xem có phải là anh ta yêu bạn nhưng ko biết cách thể hiện hay chọn bạn "làm bạn gái" vì 1 lý do logic nào đó. Tr hợp 1 thì mình có thể tìm cách hoà hợp chứ tr hợp 2 thì dứt khoát chia tay.
    Còn chuyện có quay về với ng yêu cũ ko thì cũng tuỳ bạn. Hãy cảm nhận xem trái tim mình cần gì trước rùi hãy chiều theo trái tim ng khác. Chúc bạn may mắn
    hì, bạn nói thật đi vào lòng người, mình vừa làm ra ngô ra khoai rồi, nhưng có thể đây là người khó hiểu nhất mà mình từng biết. Giờ mình hoang mang lắm, có lẽ mình sẽ dừng lại để xem xét lại tình cảm này. Cảm ơn bạn nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 264 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    anh này yêu bạn thật lòng đấy, có điều hơi khô khan, ít thể hiện tc bằng lời nói thôi.
    xã nhà mình ngày trc cũng thế, sau dần dần cũng thoải mái bộc lộ tc hơn. ty cũng cần có thời gian để bồi đắp bạn ah. hp ko phải là tìm được ng hợp mình mà là tìm được ng để mình hoặc ng kia có thể thay đổi cho phù hợp với 1 nửa còn lại đó.
    chốt lại thì bạn cứ cân nhắc thôi, nếu thấy có thể yêu anh ấy thì yêu, ko thì chia tay vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic...mình qua tết cưới rồi đây mà vẫn phân vân quá...Anh người yêu mình là trai miền bắc thuộc tuýp người hiền lành, nhẹ nhàng nhưng có lối suy nghĩ cứng nhắc ; trong khi đó mình lại là người miền Nam, nói năng cũng không nữ tính gì nên suốt ngày bị ông ấy nói là không tôn trọng ông ấy, nói là mình bảo thủ không chịu sửa đổi ;mình lại hơi ngang bướng nữa nên giờ không biết làm thế nào ; bình thường thì thôi chứ mỗi lần cãi nhau chán chịu không được.Giúp mình với các bạn ơi...
    Hãy hướng về phía về mặt trời
    Bóng tối sẽ khuất sau lưng bạn.
    ...
    • 131 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

@funny: qua Tết cưới mà vẫn hục hặc nhau chuyện tính nết á?!
    Bạn trai mình cũng ng Bắc và cũng khá cổ điển cứng nhắc. Còn mình cũng ng Nam tính tình dễ chịu khoáng đạt hơn. Mình nhiều khi cũng xung khắc với ảnh trong lời ăn tiếng nói. Nhưng mà yêu nhau thì nên nhường nhịn nhau và dẹp bỏ cái tôi. Nếu bạn làm j khiến bt bạn khó chịu thì nên xem xét lại coi hành vi của mình. Cần thiết thì phải sửa bạn ạ. Mình cũng thuộc loại ngang ngạnh cứng đầu nhưng chuyện bạn trai mình ghét thì mình cũng ráng tránh mình ko làm để chiều lòng ảnh. Bạn cố gắng để sang năm đám cưới vui vẻ nhé.

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Yêu kiểu anh này chắc là yêu cho có với người ta. Chứ nhiều anh có bạn gái cứ ngày đi làm tối về chạy qua nhìn mặt cái xong mới mò về nhà được. Yêu mà ko chịu nhường nhau, hở ra nói thì bảo là đi tìm người khác đi. Như vậy là yêu ko tha thiết rồi.
    Bánh mì hoa cúc, Chocolate Tươi hàng Nhật, Nước ép nguyên chất... và nhiều sản phẩm bánh kẹo hàng Nhật, Pháp, Úc... về liên tục.

https://zaodich.webtretho.com/forum/f...luong-2032833/
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà 2 đứa cũng cách nhau chục km nên mình cũng thương anh, ko gặp nhau thường xuyên mình cũng ko trách, đi làm cả ngày đã mệt rồi, có khi tối vẫn phải đi tiếp khách vì a làm kinh doanh mà. Mỗi lần gặp nhau, cảm giác cũng vui thật ý, chỉ cần nhìn thấy thôi đã thấy vui rồi, nhưng ngồi cạnh nhau cứ im lặng hoài, hoặc là mình lích chích kể chuyện suốt thôi. Cảm giác ko vui vẻ lắm, mình luôn có cảm giác cần làm gì đó để phá vỡ không khí trầm lắng đó đi thôi. bthg mình đi gặp bạn bè là ríu rít nói chuyện. Tính cách mình cũng sôi nổi nữa, im lặng vậy mình khó chịu lắm, muốn gặp vì nhớ nhưng lại sợ gặp ko biết nói gì
    • 131 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

@Taongo1633 Ừa tâm trạng khi êu nó thế mà :3
    Mình cũng thế. Ko gặp nhau 1 ngày là nhớ cồn cào. Mà lúc gặp ko biết nói j. Nói chuyện công việc thì ngán quá . Nhìu lúc chỉ thích ngồi ngắm nhau im lặng, ngắm sao cũng ko đủ vì xa 1 cái là nhớ rồi. Chỉ mong ng yêu cũng có cảm giác giống mình chứ nếu chỉ đơn phương mình thì bùn lắm. Ng yêu cũng ko phải loại con trai dẻo mồm, nhìu khi gặp mình ko bít nói j. Cũng ngại bày tỏ. Chưa bao giờ trực tiếp nói yêu mình. Kể cũng tủi thân. Cho nên ganh tị với bạn đó nha

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bf bạn còn nói đc câu anh yêu em vậy là có thổ lộ tình cảm rồi.
    Mình nghĩ bf của bạn không hẳn là khô khan, mà không thích thể hiện ra ngoài thôi. bf mình chưa nói yêu lần nào luôn, đi chơi với nhau xong ôm hôn từ lần sau coi như bạn gái vậy đó. Có hỏi thì bảo ko thích nói lời hoa mỹ blah blah....
    Đã vậy bf ở Sg, còn mình ở HN =.=. Trước còn thấy nghi ngại nhưng giờ thì t quen rồi , quan trọng là với mình người ta như thế nào, còn đàn ông nhiều khi ko thích thể hiện ra ngoài.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iceprincess2610 Xem bài viết
    @Taongo1633 Ừa tâm trạng khi êu nó thế mà :3
    Mình cũng thế. Ko gặp nhau 1 ngày là nhớ cồn cào. Mà lúc gặp ko biết nói j. Nói chuyện công việc thì ngán quá . Nhìu lúc chỉ thích ngồi ngắm nhau im lặng, ngắm sao cũng ko đủ vì xa 1 cái là nhớ rồi. Chỉ mong ng yêu cũng có cảm giác giống mình chứ nếu chỉ đơn phương mình thì bùn lắm. Ng yêu cũng ko phải loại con trai dẻo mồm, nhìu khi gặp mình ko bít nói j. Cũng ngại bày tỏ. Chưa bao giờ trực tiếp nói yêu mình. Kể cũng tủi thân. Cho nên ganh tị với bạn đó nha

Hóa ra không chỉ có mình mình rơi vào hoàn cảnh ấy, chắc tại mình chưa quen với cả xung quanh không ai giống vậy nên không yên tâm. thôi thì yêu người khô khan, ít bày tỏ thì mình phải thích nghi nhi. Người ta không bày tỏ thì mình bày tỏ vậy. mình bày tỏ 10 chắc ngta cũng ngại, bày tỏ lại 1 chưs. Mà mình cũng ko phải ng thích bày tỏ, vì ngại ngại thế nào. Chẳng hạn nói câu gì quan tâm thì mình phải biến nó thành câu trêu chọc chứ ko nói đc câu sến, nghĩ cũng trẻ con thật
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cozi08 Xem bài viết
    Bf bạn còn nói đc câu anh yêu em vậy là có thổ lộ tình cảm rồi.
    Mình nghĩ bf của bạn không hẳn là khô khan, mà không thích thể hiện ra ngoài thôi. bf mình chưa nói yêu lần nào luôn, đi chơi với nhau xong ôm hôn từ lần sau coi như bạn gái vậy đó. Có hỏi thì bảo ko thích nói lời hoa mỹ blah blah....
    Đã vậy bf ở Sg, còn mình ở HN =.=. Trước còn thấy nghi ngại nhưng giờ thì t quen rồi , quan trọng là với mình người ta như thế nào, còn đàn ông nhiều khi ko thích thể hiện ra ngoài.
    Thôi thì tự an ủi là ko hay nói lời hoa mĩ, đi đâu đỡ lo tán em khác nhỉ . Quan trọng xem xét hành động của ngta với mình thôi, ko nói thì để ý hành động vậy. Yêu xa thì phải cố gắng hơn nhiều, nhưng đôi khi lại chia sẻ được nhiều chuyện hơn gần nhau. Ngày trước mối tình đầu của t cũng yêu xa, 2 đứa chuyện to chuyện nhỏ đều kể cho nhau nghe. Chắc tại vậy nên giờ không quen, vì anh bây giờ ít chia sẻ hơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gặp trường hợp tương tự, mới mò lên wed tìm, thì ra được bài viết của b. không biết bây giờ chuyện tình cảm của b thế nào rồi.
    Người yêu bạn lớn hơn b 4 tuổi, còn người yêu mình thì lớn hơn mình 13 tuổi. nhỏ hơn bố mình 6 tuổi. năm nay mình 26 tuổi.
    Anh ấy cũng khô khan, không tâm lí, đổi lại giỏi kinh tế, học thức.
    lúc đầu quen nhau được 2-3 tháng, mình cũng quoăn dép bỏ chạy vì anh ấy khô khan đến mức, 2 mình gặp nhau chỉ toàn là nghe giọng nói của mình không thôi, nói luyên thuyên chuyện trên trời dưới đất 1 hồi, mệt xong nghỉ nói, nhìn sang ảnh cũng im ru luôn. Mỗi lần mình cáo gắt, hay tính tình khó ưa, thì anh chỉ uhm, rồi cười, thấy mình rớt kg thì dẫn đi ăn, nếu mình than phiền về công việc thì dẫn đi chơi, ..... nhưng đi chơi hay làm gì thì cũng có 1 mình mình nói nhiều thôi. cũng chưa bao giờ nói yêu hay thích gì hết.
    Nhưng sau đó bình tâm suy nghĩ lại thì, đàn ông chuẩn chạc có khi lại như vậy. đàn ông mà chót lưỡi đầu môi thì có phải bao nhiêu cô gục ngã, .......... sau đó mình quyết định tiếp chuyện và quyết tâm gợi ý từng chút 1 cho anh ấy thay đổi tâm tính và nhất định phải làm cho anh ấy thay đổi, cởi mở hơn, thoãi mái bọc lộ cảm xúc hơn, ..... Nhưng suy nghĩ thì khác xa thực tế quá, ảnh vẫn không thay đổi,..... haizz. giờ thì mình không còn cách nào nữa , haizzz..
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là không có chuyện nào ly kì bằng chuyện tình yêu.