TIN TÀI TRỢ.

Người yêu hỏi vay tiền >> có nên ko

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    mình bị lừa tới 2 lần nên lần này mình sẽ không giao nữa , thà lấy nhau về nhà mình sẽ ko đề phòng

bạn biết không lần thứ 2 tôi bị mất chiếc đt mà ức lắm

đây là người yêu thứ 2 , hôm ấy đến phòng chơi , bữa đấy lạ lắm cô ấy liên tục gọi mình lên cho bằng được , hôm đó có một người lạ , vào chơi 1 chút thấy người kia gọi điện thoại và bảo hết tiền , thì cô ấy bảo anh đưa máy cho anh ấy mượn cái , mình đưa , lúc ấy người kia ra ngoài cửa gọi , sau 5 phút ko thấy quay vào , mình ra thì thấy đã chuồn mất rồi . gọi điện vào số máy mình thì thuê bao . máy minh sac đầy pin nên ko thể hết pin . đợi 2 h vẫn ko thấy quay lại . mình hỏi người kia là ai , cô ấy bảo ko quen , bữa nay người kia cũng đến làm quen em . thế nhưng điều mình biết là trong cuộc nói chuyện với cô ấy 2 người họ đều hiểu biết bạn bè của nhau , vậy mà bảo với mình là lần đầu tiên , sau đó mình lại hỏi người này trọ đâu , cô ấy chỉ đằng sau nhà , mãi 1 hồi cô ấy lại bảo chổ khác . cách đó mấy hôm mình thấy cô ấy có đi trên taxi có 5 người trong đó có người kia .

biết là mình bị người yêu dàn cảnh lấy máy nhưng mình thấy thất vọng quá nghĩ cái máy ko đáng tiền báo cơ quan công an làm việc thì mình cũng mất thơi gian và xấu hổ khi có người yêu như vậy nên âm thầm luôn

đời mình xui đúng không bạn . nếu là bạn là tôi bị lừa tới 2 lần lần thứ 3 bạn có tin nữa ko ?
    Về cơ bản là bác quá đen, quen phải 2 nàng thích đào mỏ vào lợi dụng . Ôi . em cũng dần mất long tin rồi . Em là phụ nữ nhưng mà công nhận là gặp nhìu đứa bẩn tính chỉ thích tiêu tiền của ng khác và lợi dụng coi như đúng rồi ấy . Xã hội muôn ngàn con người, muôn ngàn bộ mặt
    Chỉ hi vọng mình ko dính số đen thế . Hết trai lừa tình đến gái lừa tiền . Bf em hỏi vụ tiền nong xong e cũng thấy tình cảm nó hơi vơi vơi
    . Mà bạn gái t2 của bác dàn cảnh chuối quá , ng ta nhìn vào là biết âm mưu rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sandystorm Xem bài viết
    Cho vay số tiền em có thôi, bảo là em chỉ có từng này.

em lương hợp đồng, chả đủ ăn. đi làm là các cụ cắt mọi viên trợ, muốn giúp cũng khó, mà e ko khoái cais trò vay tiền hộ ạ
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 7up89 Xem bài viết
    Về cơ bản là bác quá đen, quen phải 2 nàng thích đào mỏ vào lợi dụng . Ôi . em cũng dần mất long tin rồi . Em là phụ nữ nhưng mà công nhận là gặp nhìu đứa bẩn tính chỉ thích tiêu tiền của ng khác và lợi dụng coi như đúng rồi ấy . Xã hội muôn ngàn con người, muôn ngàn bộ mặt
    Chỉ hi vọng mình ko dính số đen thế . Hết trai lừa tình đến gái lừa tiền . Bf em hỏi vụ tiền nong xong e cũng thấy tình cảm nó hơi vơi vơi
    lần thứ 3 gặp thêm 1 em cũng không kém phần cay cú , nhưng trải qua 2 lần sang lần thứ 3 quan hệ bạn bè liên quan tới vật chất mình cân nhắc kỹ .

quen nàng được 2 tháng , mình thì ko tán nàng nhưng chỉ là làm gần nhau nên hay nói chuyện giao lưu
    có 1 buổi tối nàng nhắn tin nói chuyện nhưng hôm đó rất lạ lùng là bỗng nhiên nàng bật tín hiệu đèn xanh cho mình trong khi đo mình không hề cưa nàng .
    hôm đó nàng bảo : vài bữa nữa anh về quê cho em về theo với nhé , rồi nhân tiện anh về nhà em chơi luôn . thấy nghi nghi có gì đó , 1 lát sau nàng kêu

- anh ơi em có chút việc nhờ anh giúp được không ?
    - được em nói đi !
    - anh có tiền không cho em vay 2 triệu
    - anh giờ chỉ có 500.000 thôi em à , việc gì mà em cần tiền vây ?
    lúc đó mình có tiền nhưng mình chỉ nói có 500 ngàn , mình thiết nghĩ nếu cô ấy cần tiền vào việc khó khăn thì ngay bên cạnh người đó có khối người để nhờ cậy chứ không cần đến 1 người mới quen như mình .
    khi mình bảo không đủ số tiền cho cô ấy mượn thì bỗng nhiên nhắn tin thấy im lặng luôn , bình thường tối nào cô ấy cũng hay nt cho mình , nhưng kể từ đó cô ấy bặt tăm luôn.

nếu 1 ngày nào đó mình yêu một người mình yêu mình cũng đặt niềm tin vào người đó nhưng không phải ở góc độ vật chất , nếu trường hợp gia đình người yêu anh chị em , hoặc cha mẹ ốm đau mà gặp khó khăn lúc đó mình sẵn sàng giúp đỡ hết mình , dù là sau này người yêu không đủ khả năng hoàn trả mình vẫn chấp nhận , gia đình người yêu gặp chuyện chẳng hay cũng xem như đó là gia đình mình mà hết lòng .

còn bình thường mượn tiền ngoài lý do chính đáng , nếu mượn vài trăm ngàn là cho chứ con số tiền triệu ko nên cho .

mình nghĩ câu chuyện người yêu bạn mượn tiền bạn , nhưng không phải vì người đó mà đi mượn giùm cho anh chị em thì trường hợp đó bạn nên cho anh ấy mượn tầm cỡ tối đa là 5 triệu thôi , vì đơn giản anh ấy ko phải là người khó khăn , chỉ đi vay mượn giùm người khác . lỡ sau này anh chị anh ấy ko có trách nhiệm với số tiền người yêu em mượn , và lúc đó người yêu em phải trả tiền túi mình , vừa thiệt hại tiền người yêu mình .

xét về mặt thực tế thì người yêu em ko nên mượn em 1 số tiền như vậy thứ nhất nếu em cho anh ấy mượn tiền thì tiền đó vẫn là tiền của gia đình bố mẹ em mà ra , 2 nữa người yêu em cũng nhìn vào thế gia đinh em mà vay mượn , thật sự lợi dụng người yêu kiểu này không nên .

nếu như gia đình anh ấy , anh chi em , hay bố mẹ ốm đau cần tiền chữa trị thì em nên giúp đỡ . còn anh ấy không hề có khó khăn , tự nhiên đi vay mượn giùm cho người khác thì em ko nên đứng ra giúp đỡ .

bạn anh ngày xưa yêu nhau cứ nghĩ đường nào cũng lấy nhau , có bao nhiêu tiền đi làm cứ đưa cho người yêu vay mượn , tiêu xài . ai ngờ xảy ra mâu thuẫn chia tay nhau tới lúc đó mới hối hận chuyện đưa tiền cho người yêu mượn

bài học mà chúng ta nên có khoảng cách em à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Có khi nào ko phải muốn vay tiền thật mà là muốn thử em ko ạ >>?? Eko biết nên nghĩ như nào về
    con ng anh ấy
    Bạn đã cho vay chưa? Không cho vay, tuyệt đối không, có thử bạn đi chăng nữa hễ con gái cho vay tiền đồng nghĩa với việc bạn đã mê muội nó rồi và nó nói cái gì cũng nghe. Đừng vì chút sĩ diện hoặc để chứng tỏ tình yêu với bạn trai mà dại dột đưa tiền cho nó. Chuyện kinh doanh của anh chị nó và bạn bè mà hùng hổ đi vay giùm như vầy cưới nhau về cũng không còn cái mền để đắp. Không biết bạn bao nhiêu tuổi, nếu dưới 25 tuổi nên tìm hiểu nhau nhiều hơn. Còn nữa, sau khi nó mở miệng mượn tiền bạn, bạn nên hạn chế liên lạc với nó, đừng chủ động nhắn tin hay gọi điện cho nó làm gì, làm ra vẻ như bạn rất sốc và rất buồn và không hiểu được bạn trai như thế nào. Nhưng tuyệt đối không nói cho nó biết bạn thực sự nghĩ ra sao, chỉ đơn giản là trả lời 50/50 thôi. Nếu nó thương bạn thật lòng sẽ không bao giờ nhắc đến chuyện tiền nong ( hoặc là nó thuộc dạng người mưu mô, vờ như không nhắc đến chuyện đó đến khi cưới rồi mới trở mòi). Nói chung con gái phải giữ gìn, quen nhau tìm hiểu cũng được thôi nhưng đừng để lún quá sâu. Bạn nên tìm thêm việc làm, làm cho bạn trở nên bận rộn, đi học thêm tiếng anh hay học lên cao nữa........ Hễ đưa tiền 1 lần sẽ có lần thứ 2, hãy cẩn thận giữ gìn.
    Chúc may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn bác Soidondoc và bác Rapunxel101. Em cũng nghĩ như thế đấy ạ .

Thực ra em cũng là người tỉnh táo. Bảo để mà lợi dụng em là hơi khó khăn cho các boy .Một phần vì e cũng sợ cảnh bị lợi dụng, 1 phần là thích sòng phẳng chuyện tiền nong. Mà sợ nhất là kiểu đàn ông cưa cẩm mình vì nhìn nhà cửa và lợi dụng.

Em cứ bảo con bạn e là " thằng cha nào nó mà nhìn vào nhà chắc nó nghĩ mình dễ lừa hay đào mỏ. Chẳng may mà lấy nhau về, ko có đc như ý, Ko bít nó có đánh cho mình lòi tiền ra ko heheheh, hoặc là đánh cho ....bố mình phải lòi tiền ra ko ấy chứ""
    Từ hôm hỏi vay đến giờ cũng ko thấy bạn ý nhắc lại vụ tiền nong và em cũng ko nói thêm gì về việc đó. Có lẽ một lúc nào thích hợp em sẽ phải nói chuyện với bạn ý về việc này thôi. Chứ để lâu trong lòng em cũng lấn cấn lắm ạ
    Với trường hợp khẩn cấp ko đừng được và phải cần tiền ngay thì em mới giúp , chứ con gái bố mẹ đã nuôi nấng, ko đỡ đần đc gì thì e cũng chẳng dại gì vác nợ vào thân bố mẹ em cả.
    Vài trăm ngàn còn đỡ chứ mà chục triệu trở lên em chịu

Cơ mà em đang nghĩ : Không biết nó có cái ý tưởng này là bột phát hay có ng xui nó nữa ko bít bác Ranpunzel101 ạ. Vì bà chị nó khôn lắm ý, mà nó tình cảm hay mủi lòng ra phết Chẳng may mà lấy nhau về đúng gia đình đào mỏ chắc em chết vì e chả có tiền, bố mẹ em thì lúc nào con trai cũng là trên hết ấy chứ
    • 44 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bạn còn tỉnh táo bởi vì chưa gặp đúng người thôi. Khi yêu mà lún sâu quá rồi thì trời bảo cũng không nghe. Cho nên mới khuyên các chị em phụ nữ đừng bao giờ để cho "con ong nó tỏ đường đi lối về". Chị gái nó là người kinh doanh họ sẽ có đầu óc tính toán, nếu thực sự như bạn nói là chị ấy xúi giục bạn trai em thì em cũng nên suy nghĩ cho chín chắn, không thì bạn trai có cái tính bao đồng đó cưới về em nhắm có gồng mình trả nợ nổi hay không. Nghe em nói có vẻ vẫn còn chút hy vọng với bạn trai, cũng mong em gặp được người thương em thực sự chứ không phải dòm ngó tài sản gia đình em. Bởi vậy, chỉ còn một cách, em nói thật. Hôm nào hẹn bạn trai ra, nói cho anh ấy biết em mong muốn giúp anh ấy đến mức nào, nhưng em không bao giờ lừa cha dối mẹ cho nên đã nói sự thật chị anh cần tiền nên nhờ cha mẹ giúp. Em có thể thử lòng bạn trai và cả gia đình anh ấy bằng 2 cách.

Cách thứ nhất, em nói cha mẹ nổi giận khi em mở miệng mượn tiền cho anh và cấm em không được liên lạc với anh.
    Cách thứ hai, cha mẹ em tuy không có nhiều nhưng có thể giúp được phần nào, nếu chị anh muốn vay thì đến gặp trực tiếp bố mẹ em làm giấy tờ để vay, vì chuyện tiền nong thông qua nhiều người thêm nữa hai đứa yêu nhau dính đến thì phức tạp lắm.
    Em hãy coi biểu hiện của anh ta và gia đình bạn trai để đưa ra nhận xét đúng đắn bởi vì thực sự có những người tốt ngoài sức tưởng tượng đi, không khéo nghi oan cho người ta thì mang tội. Ngoài ra em cũng nên để ý cách chi tiêu của anh ta với em, bạn bè và gia đình em. Công việc anh ta có ổn định không? Có chí thú làm ăn hay không, không cần nhà giàu, chỉ cần có ý chí phấn đấu làm ăn thì sớm muộn gì cũng giàu thôi.

Nếu anh ta thuộc dạng đã không khá giả, không có ý chí làm ăn, không có năng lực, không có của để dành mà còn có tính bao đồng thích đi vay mượn cho người khác (cũng có khi chưa chắc là vay mượn cho người khác) thì em nên suy nghĩ cho kỹ càng. Cần thời gian tìm hiểu nhiều hơn. Em cũng còn trẻ, lo tươngg lai của mình trước đi còn chuyện yêu đương hãy xếp thứ 2.
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bị lợi dụng nhiều quá giờ chẳng biết nên tin ai ngoài chính mình ra , hết người yêu sang bạn thân , cho bạn mượn xe máy nó mang xe vào tiệm cầm đồ cầm xe , sợ bị gia đình và bạn bè biết chuyện lại phải bỏ tiền túi đi chuộc xe .

xã hội giờ chẳng biết tin ai
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rapunzel101 Xem bài viết
    Bạn còn tỉnh táo bởi vì chưa gặp đúng người thôi. Khi yêu mà lún sâu quá rồi thì trời bảo cũng không nghe. Cho nên mới khuyên các chị em phụ nữ đừng bao giờ để cho "con ong nó tỏ đường đi lối về". Chị gái nó là người kinh doanh họ sẽ có đầu óc tính toán, nếu thực sự như bạn nói là chị ấy xúi giục bạn trai em thì em cũng nên suy nghĩ cho chín chắn, không thì bạn trai có cái tính bao đồng đó cưới về em nhắm có gồng mình trả nợ nổi hay không. Nghe em nói có vẻ vẫn còn chút hy vọng với bạn trai, cũng mong em gặp được người thương em thực sự chứ không phải dòm ngó tài sản gia đình em. Bởi vậy, chỉ còn một cách, em nói thật. Hôm nào hẹn bạn trai ra, nói cho anh ấy biết em mong muốn giúp anh ấy đến mức nào, nhưng em không bao giờ lừa cha dối mẹ cho nên đã nói sự thật chị anh cần tiền nên nhờ cha mẹ giúp. Em có thể thử lòng bạn trai và cả gia đình anh ấy bằng 2 cách.

Cách thứ nhất, em nói cha mẹ nổi giận khi em mở miệng mượn tiền cho anh và cấm em không được liên lạc với anh.
    Cách thứ hai, cha mẹ em tuy không có nhiều nhưng có thể giúp được phần nào, nếu chị anh muốn vay thì đến gặp trực tiếp bố mẹ em làm giấy tờ để vay, vì chuyện tiền nong thông qua nhiều người thêm nữa hai đứa yêu nhau dính đến thì phức tạp lắm.
    Em hãy coi biểu hiện của anh ta và gia đình bạn trai để đưa ra nhận xét đúng đắn bởi vì thực sự có những người tốt ngoài sức tưởng tượng đi, không khéo nghi oan cho người ta thì mang tội. Ngoài ra em cũng nên để ý cách chi tiêu của anh ta với em, bạn bè và gia đình em. Công việc anh ta có ổn định không? Có chí thú làm ăn hay không, không cần nhà giàu, chỉ cần có ý chí phấn đấu làm ăn thì sớm muộn gì cũng giàu thôi.

Nếu anh ta thuộc dạng đã không khá giả, không có ý chí làm ăn, không có năng lực, không có của để dành mà còn có tính bao đồng thích đi vay mượn cho người khác (cũng có khi chưa chắc là vay mượn cho người khác) thì em nên suy nghĩ cho kỹ càng. Cần thời gian tìm hiểu nhiều hơn. Em cũng còn trẻ, lo tươngg lai của mình trước đi còn chuyện yêu đương hãy xếp thứ 2.

Em năm nay cũng đc 27 cái xuân xanh ạ cũng chẳng còn trẻ trung quá để mà yêu đương viển vông bác ạ. E sẽ thử theo cách của bác xem sao.Vì bản thân em linh cảm về tính cách của bf cũng khá đúng.Em cũng muốn thử 1 lần để xem có nên tiếp tục ko ạ chứ như thế này rùi nghi kỵ nhau cũng mệt thật
    Anh ấy cũng thuộc kiểu ng chăm chỉ, có chí chứ ko lười biếng bác ak .Nhưng lại là ng có tham vọng . Mỗi đứa ở 1 nơi, em làm HN . bf làm NB cách 100km . Cả 2 đều mới đi làm nên kinh tế cũng chưa ổn định .

Các mẹ đều bảo là nếu lấy ck , ko cần giầu, nên lấy ng vì mình mà kiếm tiền, tiêu tiền .Giờ e cũng chưa đánh giá đc là bf kiếm vs tiêu tiền vì em ko nữa . Vì ở xa, lương cũng ko cao mà 1 tháng lên thăm em trung bình là 2 lần + ăn uống chơi bời cũng tốn kém (em cũng chia sẻ tình phí chứ bf ko phải trả tất) nên bf cũng ít tặng quà e, chủ yếu e hay tặng quà (tính em có tiền, nhìn thấy cái gì yêu yêu hợp với bf hoặc ng thân thường hay mua tặng lắm/ mua tặng vào sinh nhật chẳng hạn) nên em cũng chả bít đánh giá sao.

Bf lại còn muốn tiến thân bằng con đường chính trị nữa, e sợ lương sống chẳng ấm chứ nói gì muốn tiến thân và chăm sóc sếp . Haizzzzzzzz. Cảm thấy thật khó nghĩ bác Rapunzel101 ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình bị lợi dụng nhiều quá giờ chẳng biết nên tin ai ngoài chính mình ra , hết người yêu sang bạn thân , cho bạn mượn xe máy nó mang xe vào tiệm cầm đồ cầm xe , sợ bị gia đình và bạn bè biết chuyện lại phải bỏ tiền túi đi chuộc xe .

xã hội giờ chẳng biết tin ai

bác soidondoc đừng mất lòng tin vào con ng nhá . Như em đây này, nhà em kinh tế cũng khá, cơ mà e toàn quen boy nghèo thôi, boy giàu nhìu khi thấy khó hợp nhau. mà ông nào e cũng giúp tận tình dù ko giúp đc nhiều về tiền bạc. Bạn e nó cũng như bác, cơ mà nó lạc quan lắm . bảo là Tiền đấy coi như đi làm từ thiện và đi học thêm ấy . Còn trách ai cũng ko trách đc vì khi mình giúp ng ta mình cũng biết là có khả năng mất tiền mà vẫn cho vay đấy thôi.

chỉ là tâm lý con ng lúc nào cũng hy vọng, kỳ vọng và tin vào cái tốt trong mỗi ng đó bác
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bác soidondoc đừng mất lòng tin vào con ng nhá . Như em đây này, nhà em kinh tế cũng khá, cơ mà e toàn quen boy nghèo thôi, boy giàu nhìu khi thấy khó hợp nhau. mà ông nào e cũng giúp tận tình dù ko giúp đc nhiều về tiền bạc. Bạn e nó cũng như bác, cơ mà nó lạc quan lắm . bảo là Tiền đấy coi như đi làm từ thiện và đi học thêm ấy . Còn trách ai cũng ko trách đc vì khi mình giúp ng ta mình cũng biết là có khả năng mất tiền mà vẫn cho vay đấy thôi.

chỉ là tâm lý con ng lúc nào cũng hy vọng, kỳ vọng và tin vào cái tốt trong mỗi ng đó bác
    Bạn có mê tín không ? hôm trước mình đi xem bói , vừa gặp thầy ông phán mình hãy tính táo trong tình yêu và đừng quá tin bạn bè , mình biết ông nói đúng nhưng vẫn cố cãi xem ông nói sao . thì ông ấy nhắc lại ngày nào tháng nào mình bị người yêu lừa ra sao , bạn lừa ra sao . lúc ấy mình ngồi câm như hến chẳng giám mở mồm cãi nữa . ông ấy cứ nhấn đi nhấn lại mấy câu là : mình không được tin tưởng ai , và cũng đừng lớp ta lớp tớp đi giúp đỡ ai , coi chừng giúp xong mà còn bị oan .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn có mê tín không ? hôm trước mình đi xem bói , vừa gặp thầy ông phán mình hãy tính táo trong tình yêu và đừng quá tin bạn bè , mình biết ông nói đúng nhưng vẫn cố cãi xem ông nói sao . thì ông ấy nhắc lại ngày nào tháng nào mình bị người yêu lừa ra sao , bạn lừa ra sao . lúc ấy mình ngồi câm như hến chẳng giám mở mồm cãi nữa . ông ấy cứ nhấn đi nhấn lại mấy câu là : mình không được tin tưởng ai , và cũng đừng lớp ta lớp tớp đi giúp đỡ ai , coi chừng giúp xong mà còn bị oan .

oh. Xem bói là 1 thuật tâm lý đó bác . Nghe chừng ông này phán khá chuẩn làm bác bị bắt thóp kekekeke
    Bác ở HN hay đâu ạ, cho e địa chỉ ông thầy đó, em kiểm chứng với
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    oh. Xem bói là 1 thuật tâm lý đó bác . Nghe chừng ông này phán khá chuẩn làm bác bị bắt thóp kekekeke
    Bác ở HN hay đâu ạ, cho e địa chỉ ông thầy đó, em kiểm chứng với
    Ko phai ông bắt thóp mà ông xem từng người một trong nhà . Ông biết cả chuyện quá khứ . Chuyện ông mình hi sinh bên lào ko tìm được thi hài . Mình thấy đúng 100%

Mình đi làm ở hà tĩnh nhưng qua quảng bình xem
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2