TIN TÀI TRỢ.

Người yêu hỏi vay tiền >> có nên ko

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin chào các anh chị . Em cũng là tàu ngầm trên Webtretho từ lấu rùi mà hôm nay mới đăng bào hỏi ạ .Mong mọi người nhận xét và tư vấn giúp em
    Số là cách đây mấy hôm bạn trai em có hỏi vay em tiền (20-30 triệu) Mà em thì mới đi làm đc 1 năm, lương hợp đồng ko đủ ăn chứ nói gì lấy tiền đâu ra cho vay nhiều như thế. Anh ấy cũng biết là e ko có tiền nên cũng nói khéo là em hỏi vay hộ a ấy bố mẹ em số tiền đó trong 1 tuần để " chị gái anh trả lãi ngân hàng và xoay vốn ''
    Chị gái và anh rể a ấy có mở 1 xưởng sản xuất nhỏ sản xuất đồ thời trang, vay tiền ngân hàng giờ ngân hàng bắt đầu gia hạn nên a ý hỏi vay hô. Mà anh bạn em lại rất là nhiệt tình đi vay hô
    Chúng em cũng mới tìm hiểu nhau được 1 năm ạ
    Em cũng nói qua về tình hình nhà em : Nhà em làm kinh doannh cũng có nhà xưởng, mà các a.c biết là làm kinh doanh ko bao giờ để nhiều tiền mặt trong nhà rùi . Nếu so về kinh tế thì nhà a ấy là XHCN (bố mẹ làm công nhân viên chức)còn nhà em là TBCN ạ, kinh tế nhà em cũng nhỉnh hơn. Nhưng em làm sao mà tự nhiên hỏi bme em 1 số tiền (cũng ko quá lớn mà cũng ko quá nhỏ) để cho bạn mượn (trong khi ko phải con rể, ko phải vay cho anh ấy mà là cho anh em nhà hắn)
    Nên em trả lời là nói thật với anh nhà em làm kinh tế, ít để nhiều tiền mặt trong nhà và nhà em cũng phải thường xuyên đi vay lãi ngày, vay nóng để về kịp sản xuất vs trả tiền ngân hàng nên chắc e ko giúp đc vụ này " Anh ấy cũng ko nói gì nữa .
    Các chị cho em ý kiến vụ này với ạ . Về nhận xét của em thì a ấy rất nhiệt tình với gia đình anh ấy và bạn bè. Là người khá khéo léo . Công việc thì cũng là đủ ăn giống EM Ạ
    Anh ấy hỏi vay tiền khi bố mẹ anh ấy đang đi du lịch và kinh tế gia đình cũng ko quá kém ạ . Em nghĩ nếu BMe a ấy gọi về thì vay 20-30tr cũng ko khó khăn gì sao lai phải muối mặt đi hỏi vay tiền em >???

Có khi nào ko phải muốn vay tiền thật mà là muốn thử em ko ạ >>?? Eko biết nên nghĩ như nào về
    con ng anh ấy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nên cho vay em nhé , người giờ khó lường lắm , có nhiều người mất của rồi mới biết mình dại

mình cũng là nạn nhân trong vụ cho người yêu vay mượn tiền kết cục là tiền mất người yêu cũng mất . nên khuyên bạn chân thành đó , mong là bạn quyết định sáng suốt hơn mình ngày xưa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu bạn trai bạn kiểu gì mà lại vay tiền bạn như thế này Cả trường hợp thử hay thật thì đều không nên hỏi vay tiền bạn gái
    Nếu một chàng trai cầu hôn với một cô gái

- Cô ấy từ chối, thằng chung tình nhất thì buồn bã, sầu đời các kiểu con đà điểu căng lắm là 10 năm, 20 năm . Sau đó cuộc đời vẫn đẹp sao

- Nhưng nếu cô ấy đồng ý, thì nó cũng chỉ vui vẻ, sung sướng được lâu lắm cũng chỉ 1 tháng hay là một năm , rồi sau đó hắn sẽ ôm hận một đời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thật: Ko có thì bảo là ko có. Ở đời người ta có nói là đứng ra vay nợ là dại nha bạn.
    Thử: Thử thì là ko tin tưởng hay là người đa nghi mới đi thử, nếu sau vụ này mà giận thì cho lên đường luôn.
    => Mình nghĩ người ta thân thiết hoặc tin mới mở miệng ra nhờ, nếu bạn ko xoay đủ 20tr-30tr như anh ấy nhờ thì nếu bản thân có 5-10tr gì thì cứ cho mượn nói là đây là tiền cá nhân để dành...còn mượn của ng khác thì ko mượn đc.
    Việc cho mượn 5-10tr tiền của bạn là khi bạn đã xác nhận rằng tin tưởng được anh ấy nhé. Đừng vì mấy triệu mà bạn cứ làm khó. Mấy bạn cứ nghĩ ngược lại trường hợp mấy bạn là bạn đang cần mà nhờ bạn trai giúp còn ko giúp xong đi hỏi này hỏi nọ ko? Bạn bè có khi còn giúp được thì tại sao người yêu lại ko đc? Nếu cứ khăng khăng thân ai nấy lo như mấy bạn nghĩ thì rõ ràng chia tay sớm thôi.
    Còn nữa, có thể con số đang cần là vài trăm triệu chứ ko phải 20-30tr đâu, mượn mỗi ng 1 ít cho đủ thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 326 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

không có tiền thì bảo với anh ấy là em không có tiền cho a vay đâu, e đi làm còn chả đủ ăn nữa là. em bảo a ấy ra ngân hàng mà vay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynhTrang9x Xem bài viết
    Thật: Ko có thì bảo là ko có. Ở đời người ta có nói là đứng ra vay nợ là dại nha bạn.
    Thử: Thử thì là ko tin tưởng hay là người đa nghi mới đi thử, nếu sau vụ này mà giận thì cho lên đường luôn.
    => Mình nghĩ người ta thân thiết hoặc tin mới mở miệng ra nhờ, nếu bạn ko xoay đủ 20tr-30tr như anh ấy nhờ thì nếu bản thân có 5-10tr gì thì cứ cho mượn nói là đây là tiền cá nhân để dành...còn mượn của ng khác thì ko mượn đc.
    Việc cho mượn 5-10tr tiền của bạn là khi bạn đã xác nhận rằng tin tưởng được anh ấy nhé. Đừng vì mấy triệu mà bạn cứ làm khó. Mấy bạn cứ nghĩ ngược lại trường hợp mấy bạn là bạn đang cần mà nhờ bạn trai giúp còn ko giúp xong đi hỏi này hỏi nọ ko? Bạn bè có khi còn giúp được thì tại sao người yêu lại ko đc? Nếu cứ khăng khăng thân ai nấy lo như mấy bạn nghĩ thì rõ ràng chia tay sớm thôi.
    Còn nữa, có thể con số đang cần là vài trăm triệu chứ ko phải 20-30tr đâu, mượn mỗi ng 1 ít cho đủ thôi.
    ngày xưa người yêu tôi cũng mượn tiền , thấy hoàn cảnh khó cho mượn 5 triệu , thấy cô ấy dùng dt rẻ tiền , tôi liền đưa đt của tôi cho cô ấy dùng để vào mạng lướt web giải trí .

thế nhưng ai ngờ khi tôi có việc về miền tây dự đám cưới ban ở lại chơi 7 ngày , sau 7 ngày trở lại đến phòng trọ chơi thì thấy cô ấy đã chuyển trọ sau ngày tôi đi , gọi điện thì thuê bao . lên fb thì cô ấy đã chặn mất fb

thế đấy tôi đã mất tiền lại mất người yêu . tiền tôi mất tôi đi làm 1 tháng có thể lấy lại , thế nhưng tình yêu tôi và cô ấy mãi mãi không lấy lại được .

không chỉ mất tiền mất tình , tôi còn mất cả bạn bè , vì thấy bạn bè nhờ giúp đỡ , cứ nghĩ vài triệu chẳng là bao nhiêu . thế nhưng lâu quá mình hỏi bạn thì bạn lại trả lời : có mấy triệu bạc mà mày làm như mấy tỉ , cuối cùng là hình ảnh mình trong mắt bạn rất rẻ tiền .

2 triệu chẳng lớn , nhưng nếu cho 10 người vay cứ mỗi người 2 triệu là con số lớn .
    ai cũng muốn tin bạn , tin người mình yêu , thế nhưng ở lương tâm họ đâu phải như mình nghĩ đâu bạn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thosanvitgioi Xem bài viết
    Chả hiểu bạn trai bạn kiểu gì mà lại vay tiền bạn như thế này Cả trường hợp thử hay thật thì đều không nên hỏi vay tiền bạn gái
    en cũng nghĩ nên hạn chế vụ tiền bạc ý. Ngay cả di ăn uống em cũng phân công trả tiền chứ ko bao giờ để hắn trả hết cả ạ . Thử nhau theo kiểu này dễ mất lòng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 70 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tốt nhất là không nên cho vay hay mượn gì cả. Cho mượn không biết có lấy lại được không nữa à. Số tiền đó lớn chứ không phải nhỏ à. Cứ nói là em không có tiền cho anh mượn đâu à, anh thông cảm nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynhTrang9x Xem bài viết
    Cái này mình cũng nghĩ thế, khi yêu thường là tin nhau là chính :3 nói thế chứ nhiều khi cũng phải cảnh giác. Thấy giúp dc nhau cái gì thì giúp thôi . cơ mà ko nhiều và quá sức nàng nhỉ Huynhtrang9x
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suongns Xem bài viết
    Tốt nhất là không nên cho vay hay mượn gì cả. Cho mượn không biết có lấy lại được không nữa à. Số tiền đó lớn chứ không phải nhỏ à. Cứ nói là em không có tiền cho anh mượn đâu à, anh thông cảm nha.
    Mình bảo là nhà em làm ăn cũng đi vay lãi chợ đen theo ngày nữa đó, chứ làm gì dư dả đến nỗi tiền để trong két ko tiêu gì đến cho bên đó mượn đi trả lãi ngân hàng . Chưa kể nếu có em cũng chả bít lấy cái lý do gì mà vay các cụ nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    ngày xưa người yêu tôi cũng mượn tiền , thấy hoàn cảnh khó cho mượn 5 triệu , thấy cô ấy dùng dt rẻ tiền , tôi liền đưa đt của tôi cho cô ấy dùng để vào mạng lướt web giải trí .

thế nhưng ai ngờ khi tôi có việc về miền tây dự đám cưới ban ở lại chơi 7 ngày , sau 7 ngày trở lại đến phòng trọ chơi thì thấy cô ấy đã chuyển trọ sau ngày tôi đi , gọi điện thì thuê bao . lên fb thì cô ấy đã chặn mất fb

thế đấy tôi đã mất tiền lại mất người yêu . tiền tôi mất tôi đi làm 1 tháng có thể lấy lại , thế nhưng tình yêu tôi và cô ấy mãi mãi không lấy lại được .

không chỉ mất tiền mất tình , tôi còn mất cả bạn bè , vì thấy bạn bè nhờ giúp đỡ , cứ nghĩ vài triệu chẳng là bao nhiêu . thế nhưng lâu quá mình hỏi bạn thì bạn lại trả lời : có mấy triệu bạc mà mày làm như mấy tỉ , cuối cùng là hình ảnh mình trong mắt bạn rất rẻ tiền .

2 triệu chẳng lớn , nhưng nếu cho 10 người vay cứ mỗi người 2 triệu là con số lớn .
    ai cũng muốn tin bạn , tin người mình yêu , thế nhưng ở lương tâm họ đâu phải như mình nghĩ đâu bạn
    em thề với bác soidondoc là tiền e chưa bao giờ sợ mất bằng mất lòng tin . Người ta làm trái tim mình tan nát vs là đau nhất ạ . Mà sao e nghi ngờ là người yêu bác bẫy bác vậy đâu mà vừa mới vay tiền đc vài ngày đã chuyển đi
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều lúc mình sống với bạn bè , bạn bè bảo mình keo kẹt , hoặc khó tính ... nhưng vẫn giứ được tình bạn tuy là trong mắt bạn hình ảnh mình không phải kẻ ga lăng tốt bụng những vẫn được xem là bạn bè .

nếu như bạn cứ vung tiền bừa bãi cho bạn mượn , lúc bạn hỏi tiền bạn bè lại cộc cằn với bạn , từ một người có lòng tốt giúp đỡ bạn lại biến thành hình ảnh xấu như khinh bạn , sợ bạn không trả ...

cho bạn vay tiền rất dễ , nhưng lúc hỏi nợ rất khó . có lúc mất bạn lại mất tiền . thien hạ người tốt có kẻ xấu có , nhưng tốt hay xấu ta khó lường được . có câu : đố ai lấy thước mà đo lòng người .

Mình từng kinh doanh nha hàng quán nhậu , lúc bạn bè tới anh ơi cho em nợ ký sổ cái tuần nữa em sẽ trả , rồi nhiều người khác cũng vậy , có lúc ăn xong quay lại anh ơi cho em mượn vài trăm luôn , bữa đo tính tiền em tính luôn . cứ tin tưởng nhau . thế nhưng năm nay tôi tan gia bại sản cũng vì món nợ , giờ hỏi là đứa nào cũng tỏ thái độ cay cú . hỏi được tiền rất khổ và cảm thấy nhục vì bạn bè sỉ mắng . thế nhưng lúc mượn tiền thì 1 dạ 2 dạ tình cảm lắm .

con người ta là thế đấy . nếu cho họ vay tiền đến kỳ hạn trả nếu họ làm ăn gặp thuận lợi thì họ trả tiền cho mình rất hài lòng . thế nhưng lúc họ sa cơ lỡ vận mình hỏi lúc đó thì họ cay cú với mình thậm chí cố tình kéo dài rồi chạy làng . chẳng lẽ cho mượn rồi không hỏi , 1 người thì không sao nhưng nhiều người là 1 tài sản lớn đó các bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhiều lúc mình sống với bạn bè , bạn bè bảo mình keo kẹt , hoặc khó tính ... nhưng vẫn giứ được tình bạn tuy là trong mắt bạn hình ảnh mình không phải kẻ ga lăng tốt bụng những vẫn được xem là bạn bè .

nếu như bạn cứ vung tiền bừa bãi cho bạn mượn , lúc bạn hỏi tiền bạn bè lại cộc cằn với bạn , từ một người có lòng tốt giúp đỡ bạn lại biến thành hình ảnh xấu như khinh bạn , sợ bạn không trả ...

cho bạn vay tiền rất dễ , nhưng lúc hỏi nợ rất khó . có lúc mất bạn lại mất tiền . thien hạ người tốt có kẻ xấu có , nhưng tốt hay xấu ta khó lường được . có câu : đố ai lấy thước mà đo lòng người .

Mình từng kinh doanh nha hàng quán nhậu , lúc bạn bè tới anh ơi cho em nợ ký sổ cái tuần nữa em sẽ trả , rồi nhiều người khác cũng vậy , có lúc ăn xong quay lại anh ơi cho em mượn vài trăm luôn , bữa đo tính tiền em tính luôn . cứ tin tưởng nhau . thế nhưng năm nay tôi tan gia bại sản cũng vì món nợ , giờ hỏi là đứa nào cũng tỏ thái độ cay cú . hỏi được tiền rất khổ và cảm thấy nhục vì bạn bè sỉ mắng . thế nhưng lúc mượn tiền thì 1 dạ 2 dạ tình cảm lắm .

con người ta là thế đấy . nếu cho họ vay tiền đến kỳ hạn trả nếu họ làm ăn gặp thuận lợi thì họ trả tiền cho mình rất hài lòng . thế nhưng lúc họ sa cơ lỡ vận mình hỏi lúc đó thì họ cay cú với mình thậm chí cố tình kéo dài rồi chạy làng . chẳng lẽ cho mượn rồi không hỏi , 1 người thì không sao nhưng nhiều người là 1 tài sản lớn đó các bạn à

Em cũng nếm cái cảm giác của bác roài cái kiểu mình cho vay tiền mà mình đi đòi cảm thấy.....ngại chứ người vay ko ngại ấy ạ .E sợ nhất là nhắc trả tiền, tiền của mình mà nhiều khi như đi ...xin người ta vây ( Mà đúng là đi xin thật . gặp ai mà chả bảo : Anh cho em "xin: lại số tiền hôm trước cầm hộ em .Mềnh cho vay, mềnh ko đòi đc và mềnh thành người đi vay. Lắm khi thấy mình cũng ngu ngu vì tội mủi lòng
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 7up89 Xem bài viết
    em thề với bác soidondoc là tiền e chưa bao giờ sợ mất bằng mất lòng tin . Người ta làm trái tim mình tan nát vs là đau nhất ạ . Mà sao e nghi ngờ là người yêu bác bẫy bác vậy đâu mà vừa mới vay tiền đc vài ngày đã chuyển đi
    tôi vẫn chưa đau bằng con bạn đâu , tin chồng sắp cưới rồi gửi nhờ người yêu cái xe máy ở phòng về quê ăn tết , ăn tết xong vào thì phòng trọ đã chuyển đi cách đó cô này về không lâu . gọi điện thì thuê bao , quay sang hỏi bà chủ phòng thì bà ấy bảo hôm cô về là chú ấy xin chuyển phòng và dắt xe máy và đồ đi luôn . lấy xe của người yêu lại gọi điện về quê đổ lỗi người yêu ăn trộm thẻ tín dụng . bảo bạn lên đồn công an kiện anh kia tội lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản , thế nhưng cố ấy bảo coi như của biếu anh ấy để rút kinh nghiệm
    • 16 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cái lý do vay tiền của người yêu bạn thật....khó đỡ. Kể cả cứ cho là thử lòng thì cũng với ý là gì ha? Nhất là còn kiểu: đi vay hộ anh chị, hỏi vay người yêu, người yêu đi hỏi bố mẹ người yêu nữa thì đến chịu luôn haiz.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saranguyen1012 Xem bài viết
    Cái lý do vay tiền của người yêu bạn thật....khó đỡ. Kể cả cứ cho là thử lòng thì cũng với ý là gì ha? Nhất là còn kiểu: đi vay hộ anh chị, hỏi vay người yêu, người yêu đi hỏi bố mẹ người yêu nữa thì đến chịu luôn haiz.
    EM CŨNG PHỤC NGƯỜI YÊU EM PHÁT NÀY LUÔN Ạ
    cũng chả hiểu hắn nghĩ trong đầu cái gì mà hỏi thê
    em nghĩ có 2 nguyên nhân:
    1. tin nhau nên thật thà hỏi (mỗi tội hỏi hơi..ngu)
    2. thử nhau xem có thật lòng vs tin nhau mà trao tiền bạc ko ý
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tôi vẫn chưa đau bằng con bạn đâu , tin chồng sắp cưới rồi gửi nhờ người yêu cái xe máy ở phòng về quê ăn tết , ăn tết xong vào thì phòng trọ đã chuyển đi cách đó cô này về không lâu . gọi điện thì thuê bao , quay sang hỏi bà chủ phòng thì bà ấy bảo hôm cô về là chú ấy xin chuyển phòng và dắt xe máy và đồ đi luôn . lấy xe của người yêu lại gọi điện về quê đổ lỗi người yêu ăn trộm thẻ tín dụng . bảo bạn lên đồn công an kiện anh kia tội lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản , thế nhưng cố ấy bảo coi như của biếu anh ấy để rút kinh nghiệm
    VIỆT NAM HAY CÓ CÂU LÀ CỦA ĐI THAY NGƯỜI A Ạ
    May mà nó tốt tính vác hộ cái xe máy chứ gặp loại cầm thú nó vác xe đi + bán người thì nhọc lắm ợ
    Nhưng mà kể ra cũng khó . Vì xác định lấy nhau, Ck tương lai nên tin quá ấy chứ . bài học đắt giá . em tò mò tý : Giả sử như bác, bác có tin mà giao cho Vk sắp cưới ko nhỉ
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 7up89 Xem bài viết
    VIỆT NAM HAY CÓ CÂU LÀ CỦA ĐI THAY NGƯỜI A Ạ
    May mà nó tốt tính vác hộ cái xe máy chứ gặp loại cầm thú nó vác xe đi + bán người thì nhọc lắm ợ
    Nhưng mà kể ra cũng khó . Vì xác định lấy nhau, Ck tương lai nên tin quá ấy chứ . bài học đắt giá . em tò mò tý : Giả sử như bác, bác có tin mà giao cho Vk sắp cưới ko nhỉ
    mình bị lừa tới 2 lần nên lần này mình sẽ không giao nữa , thà lấy nhau về nhà mình sẽ ko đề phòng

bạn biết không lần thứ 2 tôi bị mất chiếc đt mà ức lắm

đây là người yêu thứ 2 , hôm ấy đến phòng chơi , bữa đấy lạ lắm cô ấy liên tục gọi mình lên cho bằng được , hôm đó có một người lạ , vào chơi 1 chút thấy người kia gọi điện thoại và bảo hết tiền , thì cô ấy bảo anh đưa máy cho anh ấy mượn cái , mình đưa , lúc ấy người kia ra ngoài cửa gọi , sau 5 phút ko thấy quay vào , mình ra thì thấy đã chuồn mất rồi . gọi điện vào số máy mình thì thuê bao . máy minh sac đầy pin nên ko thể hết pin . đợi 2 h vẫn ko thấy quay lại . mình hỏi người kia là ai , cô ấy bảo ko quen , bữa nay người kia cũng đến làm quen em . thế nhưng điều mình biết là trong cuộc nói chuyện với cô ấy 2 người họ đều hiểu biết bạn bè của nhau , vậy mà bảo với mình là lần đầu tiên , sau đó mình lại hỏi người này trọ đâu , cô ấy chỉ đằng sau nhà , mãi 1 hồi cô ấy lại bảo chổ khác . cách đó mấy hôm mình thấy cô ấy có đi trên taxi có 5 người trong đó có người kia .

biết là mình bị người yêu dàn cảnh lấy máy nhưng mình thấy thất vọng quá nghĩ cái máy ko đáng tiền báo cơ quan công an làm việc thì mình cũng mất thơi gian và xấu hổ khi có người yêu như vậy nên âm thầm luôn

đời mình xui đúng không bạn . nếu là bạn là tôi bị lừa tới 2 lần lần thứ 3 bạn có tin nữa ko ?
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho vay số tiền em có thôi, bảo là em chỉ có từng này.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình bị lừa tới 2 lần nên lần này mình sẽ không giao nữa , thà lấy nhau về nhà mình sẽ ko đề phòng

bạn biết không lần thứ 2 tôi bị mất chiếc đt mà ức lắm

đây là người yêu thứ 2 , hôm ấy đến phòng chơi , bữa đấy lạ lắm cô ấy liên tục gọi mình lên cho bằng được , hôm đó có một người lạ , vào chơi 1 chút thấy người kia gọi điện thoại và bảo hết tiền , thì cô ấy bảo anh đưa máy cho anh ấy mượn cái , mình đưa , lúc ấy người kia ra ngoài cửa gọi , sau 5 phút ko thấy quay vào , mình ra thì thấy đã chuồn mất rồi . gọi điện vào số máy mình thì thuê bao . máy minh sac đầy pin nên ko thể hết pin . đợi 2 h vẫn ko thấy quay lại . mình hỏi người kia là ai , cô ấy bảo ko quen , bữa nay người kia cũng đến làm quen em . thế nhưng điều mình biết là trong cuộc nói chuyện với cô ấy 2 người họ đều hiểu biết bạn bè của nhau , vậy mà bảo với mình là lần đầu tiên , sau đó mình lại hỏi người này trọ đâu , cô ấy chỉ đằng sau nhà , mãi 1 hồi cô ấy lại bảo chổ khác . cách đó mấy hôm mình thấy cô ấy có đi trên taxi có 5 người trong đó có người kia .

biết là mình bị người yêu dàn cảnh lấy máy nhưng mình thấy thất vọng quá nghĩ cái máy ko đáng tiền báo cơ quan công an làm việc thì mình cũng mất thơi gian và xấu hổ khi có người yêu như vậy nên âm thầm luôn

đời mình xui đúng không bạn . nếu là bạn là tôi bị lừa tới 2 lần lần thứ 3 bạn có tin nữa ko ?
    Về cơ bản là bác quá đen, quen phải 2 nàng thích đào mỏ vào lợi dụng . Ôi . em cũng dần mất long tin rồi . Em là phụ nữ nhưng mà công nhận là gặp nhìu đứa bẩn tính chỉ thích tiêu tiền của ng khác và lợi dụng coi như đúng rồi ấy . Xã hội muôn ngàn con người, muôn ngàn bộ mặt
    Chỉ hi vọng mình ko dính số đen thế . Hết trai lừa tình đến gái lừa tiền . Bf em hỏi vụ tiền nong xong e cũng thấy tình cảm nó hơi vơi vơi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2