Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu hay chửi là con đĩ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Brotchen Xem bài viết
    Copy hết mấy bài tế văn hay chữ tốt của nó gửi cho ba má nó đọc nếu họ đổ hết tội lỗi cho em. Còn tiếc nó thì sau em không còn là người nữa mà biết thành đủ các thể loại con, mồm em thì sẽ được ăn đủ loại bẩn thỉu mà người không ăn... đòi hỏi được tôn trọng là đòi hỏi chính đáng.

Khiếp, bị chửi thế mà còn cố biện minh cho nó và tiếp tục quan hệ.
    Ừ, cảm ơn bạn,hiện tại Mình đang cân nhắc vấn đề chia tay màn trước giờ chưa nghĩ đến chia tay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Quả thực anh ý k sửa đc, mình và anh có tranh luận về 1 số vấn đề trong cs anh í nói quan điểm mình cảm thấy là ng khá keo kiệt hoặc ít giao du ra ngoài, quan hệ ít nên mình làm câu "suy nghĩ của anh như ếch ngồi đáy giếng và quá ấu trĩ "
    thế là anh ném 1 chàng từ a-z vào mặt nào là mày xúc phạm tao, mày éo có quyền nói với tao như thế, mày là cái thá j hả con đĩ kia, đĩ thõa, mày là con chó à m dám nói tao như thế à .... 1 chàng dài tầm 2 trang chửi, Mình im lặng mình k ức như mấy lần trước vì mình nói anh trước nhưng anh quá đáng quá dù sao cũng nên xl nên mình chỉ nói 1 câu duy nhất Em xin lỗi. xong. sau đó nửa ngày mình có nhắn thêm tin nhắn bảo em xl em k nên nói anh như vậy anh ok và bỏ qua.
    2 đứa lại nc cười như chưa có chuyện j, trong lúc lành và trở lại bt tranh thủ cơ hội đó mình có nói là lần cuối cùng anh dc gọi em là đĩ như vậy nếu có lần sau thì a ko bao jo thấy em nữa, a gọi như thế a đã hạ giá trị em xuống đáy của xã hôi rồi , Anh lại phản biện, em muốn a k chửi thì đừng có nói anh, đừng có gây sự trước, đừng có chửi trước là được em mà gây chuyện thì đừng có trách anh bố láo, em bố láo 1 anh bố láo vạn lần. Mình rep nếu anh sai e nói cũng ko đc hả, anh yêu người khác e cũng k có chửi mặt anh à, hay anh là 1 kẻ gia trưởng jo ms hiện rõ mặt ra, nói chung giờ mình chia tay anh ý cũng ko bận lòng và ko có sự níu kéo nữa, Uổng phí 4 năm yêu xa yêu trong sự cô đơn và cả tủi nhục. Đến đây mình xin kết thúc câu chuyện của mình. Mình quyết định k reply j sau bài viết này nữa. Từ bỏ 1 cái j đó qá khó,Mình cần làm được là fai bỏ ngay cái tình yêu phũ phàng ấy. Sống fai học cách chấp nhận sự thật và từ bỏ cái ko đáng có.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình đến chịu bạn luôn đấy! Mình nghĩ bạn chưa thực sự hiểu rõ về tâm lý của ông ny này rồi. Ông ý là một người kiểu luôn cố gắng tỏ ra hoàn hảo, hoàn hảo trong mắt mọi người, trong mắt bố mẹ, gia đình nhưng chính vì thế tâm lý ông này luôn chịu áp lực nhưng không dám bộc lộ ra bên ngoài, luôn nín.
    Và khi có bạn, một cô gái ngoan hiền, luôn nhún nhường trước những lời xỉ vả của ông ý, ông ý có thể bộc phát những cục tức mà ông ý tích tụ lại, không dám thể hiện ra bên ngoài.
    Với những người có tính cách như thế này, gia đình lại đem ông ý lên thờ nữa thì bạn lấy sẽ chịu khổ nhiều đấy.
    Với cách chửi bạn với ** nhiều lần, với 1 ng có văn hóa như ông ý thì là một sự khinh miệt, coi thường bạn. Nên tránh xa càng xa càng tốt.
    • 29 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời gặp phải mình là mình tát cho mấy cái vào mặt ấy (nếu nó đấm lại thì chơi luôn, lành làm gáo, vỡ làm môi)
    Thằng cha này (sorry bạn) k tôn trọng phụ nữ, k tôn trọng bạn gái mình, cái tính cộc cằn này thuộc về bản chất rồi k sửa được đâu, đừng cố níu kéo.

Bây giờ phải tìm cách chia tay nào nhẹ nhàng, k chừng nó nổi khùng lên đòi chém mình thì nguy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl91 Xem bài viết
    mình yêu đc 4 năm rồi, xưa a hiền lắm jo a thay đổi quá vượ tầm kiểm soát của mình.dù sao anh cũng là ng bên cạnh mình mỗi lúc mình khó khăn, anh đồng hành cùng mình suốt 4 năm từ thời sinh viên đến hiện jo.Nên mình vẫn đang nghĩ,...
    Thời gian dần thay đổi con người,thế nên trước kia có tốt đến mấy mà giờ lại như vậy thì mình nghĩ bạn nên dừng lại mối quan hệ này vì nói không tốt cho bạn đâu à. Người đàn ông đã buông ra những lời như thế thì không coi trọng bạn đâu à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy là người iu bạn ko coi bạn ra gì, ko tôn trọng bạn, đàn ông như vậy sống với họ khổ lắm. Cả đời họ chẳng tôn trọng mình đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nghiêm trọng đấy, người yêu mà xúc phạm nhau như thế thì khi cưới sẽ như thế nào nữa nhỉ. Bạn nên chấm dứt ngay đi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 126 Bài viết

• 959 Được cảm ơn

C nói thật nhé có khi ngày nó đánh em ko còn xa đâu,có khi chưa cưới lúc mó lên cơn nó cũng đánh ý chứ,yêu thì phải tôn trọng chứ ko thể ăn nói như thế đc,c nghĩ em nên chấm dứt càng sớm càng tốt đấy,mà mẹ em như thế còn là hiền đấy,nếu như chị sau con gái c yêu bị như thế thì lúc thg đấy đến nhà c nói thẳng luôn là ko chấp nhạn và ko muốn nó qua lại nữa ý chứ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 432 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hãy nghĩ về bố mẹ bạn, để 1 thằng nào đó chửi bới, sỉ nhục con gái mình, họ đau biết chừng nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Yêu nhau thôi mà, không có quyền chửi bạn như vậy à. Bạn nên dừng lại mối quan hệ này với anh ta nhé, tiếp tục yêu bạn chỉ là người chịu thiệt thôi à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gặp trường hợp đó mình không nhịn được đâu, yêu nhau mà đã chửi vậy thì sau này sẽ thế nào nữa. Bỏ quách nó đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dứt ngay . ĐÃ là bản chất thì ko bao giờ có thể sửa dc.
    Anh ta tốt với mình đó là điều đáng quý, nhưng đó ko phải là tất cả giá trị của anh ta. ĐAng yêu, chưa đặt chân dc vào nhà mình mà còn mày tao chí tỡ, đĩ này đĩ nọ, xúc phạm tới danh dự mình thì khi cưới về còn coi thường minh tới khi nào nữa.
    Người ta bảo ko nên đánh phụ nữ chỉ bằng 1 cành hoa. Nhưng chẳng cần phải đánh, chỉ cần 1 câu nói cũng đủ cho con người ta đau đớn đến hết đời rồi

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi, tình yêu của chị giống em quá, em cũng đang ở tình trạng giống chị 99% rồi ạ, em chỉ biết buồn, ngồi khóc khi anh ấy chửi em thậm tệ, rồi xũng xong không biết làm gì nữa hết. có gì chị với em chia sẽ cho đỡ buồn . khóc mất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khicon112 Xem bài viết
    chị ơi, tình yêu của chị giống em quá, em cũng đang ở tình trạng giống chị 99% rồi ạ, em chỉ biết buồn, ngồi khóc khi anh ấy chửi em thậm tệ, rồi xũng xong không biết làm gì nữa hết. có gì chị với em chia sẽ cho đỡ buồn . khóc mất
    Uh em, hiện tại chị đang cắt liên lạc với anh ấy rồi, thế Ny của em cũng giống như ny chị à, chán lắm, ko bỏ đc tính đó đâu, chỉ ác miệng thôi nhưng ko động chân động tay với chị bao giờ, nói chung ngoài cái mồm hay chửi mình thì anh ấy rất tốt,nghĩ đi thì nghĩ lại, nhiều lúc cũng do mình gây sự trước nhưng sự kiềm chế của anh í hầu như ko có thích là chửi liền. em thử dùng biện pháp mạnh xem đc ko ? chia tay xem ny em như thế nào
    • 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

dấu hiệu của một kẻ vũ phu trong tương lai
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sau này khổ không biết kêu ai.
    lại lên đây than tiếp mà
    • 514 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bye sớm thôi bạn ơi. nó đã lộ nguyên hình là kẻ thô lỗ, cục cằn, ko mảy may tôn trọng tí mili gram nào thì dại j ở bên nó mà ôm hận nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy bạn có chửi lại không, người yêu mà đã có những lời nói như vậy thì khi làm vợ sẽ thế nào nữa chứ.
    • 278 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn biết sai lầm muôn thuở và điển hình nhất của phụ nữ là gì ko? Đó là họ nghĩ họ có thể thay đổi đc một người đàn ông. Những thứ đã thuộc về bản chất sẽ ko bao h có thể sửa đc. Bạn chỉ có 2 cách đó là một tư bỏ nó, hai là chấp nhận nó.
    Lúc bình thường a ta tốt ra sao, yêu bạn ntn nhưng nếu đến lúc a ta tức giận mà thô lỗ, sỗ sàng với bạn đến mức như vậy thì mình thấy a ta chả yêu bạn nhiều như bạn nghĩ đâu. Bản chất của một người thường đc bộc lộ vào lúc người đó tức giận, mất kiếm soát. Đã vậy còn chơi cái trò trẻ con như chặn đt, skype các kiểu, làm mình nhớ tới bọn tụi teen cứ giận nhau lại del hết xong huề lại add lại, buồn cười tình yêu làm như trò đùa chả đáng 1 xu.
    Mình luôn có những thỏa thuận đối với ny của mình (vd như ko thể tùy tiện nói chia tay, chỉ nói khi ko yêu nữa. Giận nhau có quyền đi chỗ khác để cả 2 bình tĩnh lại nhưng tuyệt đối ko chơi trò chặn hay del thông tin gì về nhau nếu a làm vậy đừng trách e tuyệt tình vì cả 2 lớn rồi, cần một người trưởng thành để yêu chứ ko phải chơi trò giận dỗi với đứa nít ranh, ko có dư time!)
    Mẹ mình từng dạy mình ntn, nếu một người đàn ông khi cãi nhau với con tức giận đến mức ko thể tức hơn nhưng ko hề có hành động thô lỗ hay lời nói xúc phạm con mà lựa chọn bỏ đi chỗ khác, đấy mới là người con có thể dựa vào. Vì lúc tức giận con ngta thường mất kiểm soát nhưng a ta vẫn ko quên việc mình yêu và tôn trọng con, đấy là vì nó khắc sâu vào não a ấy rồi cho nên dù tức giận đến mấy a ấy vẫn nhớ đến.
    Còn ny của bạn bây h chỉ là chửi mắng, sao bạn chắc là tới lúc cưới rồi a ta ko tiến lên một bậc là thượng cẳng tay hạ cẳng chân với bạn hay với con bạn? Mấy người thô lỗ, cộc cằn như vậy có xu hướng bạo lực mạnh lắm đấy. Bạn cam chịu thì cũng đc đi đó là quyết định của bạn tự làm tự chịu nhưng bạn có nghĩ sau này có con rồi sao ko, con bạn cũng phải cam chịu giống bạn?
    Mà nói đi cũng nói lại, bạn đc bố mẹ sinh ra nuôi tới lớn, cho dù ko đc cưng như cưng trứng hứng như hứng hoa đi chăng nữa thì cũng chẳng thể chửi mắng đánh đập bạn. Vậy mà tại sao lại cam chịu ở với một thằng đàn ông lâu lâu tức giận lại xúc phạm bạn, mặc dù ko có vết thuơng thể xác nhưng vết thuơng tinh thần ko nhẹ đâu. Bạn có tự hỏi tại sao mình phải chịu như vậy trong khi ny người khác đâu có như vậy cưng chiều còn ko hết? Cái bạn đc trong lúc yêu a ta có bù đắp đc những tổn thuơng của bạn ko? Bạn tự hỏi mình đi, bạn có hạnh phúc ko?
    Bi kich của nhiều người nhiều lúc là do họ ko có can đảm từ bỏ. Bản chất của phụ nữ luôn cam chịu như vậy nhưng nhiều chuyện ko phải cứ cam chịu nhẫn nhịn là giải quyết đc. Giống như một vết thuơng bị nhiễm trùng nếu bạn ko thể chữa hoặc loại bỏ nó đi thì nó sẽ lan khắp nơi đến lúc đó cầm chắc cái chết, hối hận cũng muộn.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aquamarine0611 Xem bài viết
    Bạn biết sai lầm muôn thuở và điển hình nhất của phụ nữ là gì ko? Đó là họ nghĩ họ có thể thay đổi đc một người đàn ông. Những thứ đã thuộc về bản chất sẽ ko bao h có thể sửa đc. Bạn chỉ có 2 cách đó là một tư bỏ nó, hai là chấp nhận nó.
    Lúc bình thường a ta tốt ra sao, yêu bạn ntn nhưng nếu đến lúc a ta tức giận mà thô lỗ, sỗ sàng với bạn đến mức như vậy thì mình thấy a ta chả yêu bạn nhiều như bạn nghĩ đâu. Bản chất của một người thường đc bộc lộ vào lúc người đó tức giận, mất kiếm soát. Đã vậy còn chơi cái trò trẻ con như chặn đt, skype các kiểu, làm mình nhớ tới bọn tụi teen cứ giận nhau lại del hết xong huề lại add lại, buồn cười tình yêu làm như trò đùa chả đáng 1 xu.
    Mình luôn có những thỏa thuận đối với ny của mình (vd như ko thể tùy tiện nói chia tay, chỉ nói khi ko yêu nữa. Giận nhau có quyền đi chỗ khác để cả 2 bình tĩnh lại nhưng tuyệt đối ko chơi trò chặn hay del thông tin gì về nhau nếu a làm vậy đừng trách e tuyệt tình vì cả 2 lớn rồi, cần một người trưởng thành để yêu chứ ko phải chơi trò giận dỗi với đứa nít ranh, ko có dư time!)
    Mẹ mình từng dạy mình ntn, nếu một người đàn ông khi cãi nhau với con tức giận đến mức ko thể tức hơn nhưng ko hề có hành động thô lỗ hay lời nói xúc phạm con mà lựa chọn bỏ đi chỗ khác, đấy mới là người con có thể dựa vào. Vì lúc tức giận con ngta thường mất kiểm soát nhưng a ta vẫn ko quên việc mình yêu và tôn trọng con, đấy là vì nó khắc sâu vào não a ấy rồi cho nên dù tức giận đến mấy a ấy vẫn nhớ đến.
    Còn ny của bạn bây h chỉ là chửi mắng, sao bạn chắc là tới lúc cưới rồi a ta ko tiến lên một bậc là thượng cẳng tay hạ cẳng chân với bạn hay với con bạn? Mấy người thô lỗ, cộc cằn như vậy có xu hướng bạo lực mạnh lắm đấy. Bạn cam chịu thì cũng đc đi đó là quyết định của bạn tự làm tự chịu nhưng bạn có nghĩ sau này có con rồi sao ko, con bạn cũng phải cam chịu giống bạn?
    Mà nói đi cũng nói lại, bạn đc bố mẹ sinh ra nuôi tới lớn, cho dù ko đc cưng như cưng trứng hứng như hứng hoa đi chăng nữa thì cũng chẳng thể chửi mắng đánh đập bạn. Vậy mà tại sao lại cam chịu ở với một thằng đàn ông lâu lâu tức giận lại xúc phạm bạn, mặc dù ko có vết thuơng thể xác nhưng vết thuơng tinh thần ko nhẹ đâu. Bạn có tự hỏi tại sao mình phải chịu như vậy trong khi ny người khác đâu có như vậy cưng chiều còn ko hết? Cái bạn đc trong lúc yêu a ta có bù đắp đc những tổn thuơng của bạn ko? Bạn tự hỏi mình đi, bạn có hạnh phúc ko?
    Bi kich của nhiều người nhiều lúc là do họ ko có can đảm từ bỏ. Bản chất của phụ nữ luôn cam chịu như vậy nhưng nhiều chuyện ko phải cứ cam chịu nhẫn nhịn là giải quyết đc. Giống như một vết thuơng bị nhiễm trùng nếu bạn ko thể chữa hoặc loại bỏ nó đi thì nó sẽ lan khắp nơi đến lúc đó cầm chắc cái chết, hối hận cũng muộn.
    Mình cảm ơn bạn
    Mình nhu nhược nên mới như vậy, bản thân bất lực với sự mất dạy của người yêu. Và cũng rất nhiều lần nhắm mắt bỏ qua tha thứ cho anh ta. Đó là mình tự chôn mình xuống hố , giờ xa vào vũng bùn này chui ra cũng bẩn hết quần áo rồi, jo thay bộ đồ khác nhưng mùi bẩn thỉu của vũng bùn ấy vẫn còn đọng trên cơ thể.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4