Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu hay chửi là con đĩ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có ai như mình không, mỗi lần cãi nhau với người yêu anh ấy đều chửi mình là "con đĩ, đĩ thõa, con não, con điên"Mặc dù mình chẳng nói j nặng lời cả . Cảm thấy qá tổn thương nhiều lần muốn bỏ lắm nhưng sao khó quá, những lúc yên lành hai đứa nc rất bình thường, ở ngoài ai cũng nói anh hiền vậy nhưng cứ 2 đứa nói chuyện online hễ cãi nhau là anh ấy xưng tao- mày, tôi- cô, dkm...Cũng có lúc mình vì nóng qá k nhịn được chửi lại thì anh í nổi điên lên chặn cả sdt, tk skye, yahoo. Còn mình thì ko bao jo làm vậy, những lúc sai trái mình đều biết xl a bắt mình fai gọi điện xl chứ nhắn tin là anh k chấp nhận. Hôm vừa rồi mẹ mình có đọc đc tin nhắn skye a chửi mình, mẹ hoảng qá bắt mình bỏ nhưng mình biết bản chất anh ấy k tệ chỉ là lúc nóng giận k kiềm chế dc ,Mình có nói với mẹ để con xem anh ấy thêm 1 time nữa nếu sửa được thì con ko bỏ đâu.Sau đó mình có nói ra nguyện vọng đó với anh anh hứa hẹn sẽ k bao giờ chửi và gọi mình là con đĩ , ấy vậy mà hôm nay a thật tệ tất cả những j mà thiên hạ chửi nhau ác miệng nhất a đều ném vào mặt mình., Có ai bị như mình không ? Đang khóc và rất bị tổn thương . Có ai bị như mình không
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 97 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người như vậy bỏ sớm chừng nào tốt chừng đó em à, chưa cưới mà đã lộ rõ vậy rồi, cưới về thì còn kinh khủng đến cỡ nào nữa
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

giời ạ, em gái còn định để bản thân bị ấm ức thế đến bao giờ nữa hả? một lời nói ra bất kể lúc nóng giận hay lúc nào là thể hiện bản chất con người rồi, em gái còn cố ru ngủ bản thân là anh ta không xấu, chỉ vì nóng giận blah blah... mấy cái đấy là tự em nghĩ ra thôi em ơi, còn bây giờ chả cần biết xấu hay đẹp thì em đã là người phải ấm ức tổn thương rồi. dứt khoát ngay và luôn đi..

Haizz, đấy toàn là các em tự để cho người khác có quyền hành hạ mình thôi đấy nhé. Bỏ nó từ trước thì nó làm gì có cơ hội đấy...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Người ta hay nói giang sơn dễ đổi bản tánh khó dời mà, hiền thường hay cộc tính. Mình nghĩ chia tay sớm sẽ tốt cho b đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thelathenao Xem bài viết
    giời ạ, em gái còn định để bản thân bị ấm ức thế đến bao giờ nữa hả? một lời nói ra bất kể lúc nóng giận hay lúc nào là thể hiện bản chất con người rồi, em gái còn cố ru ngủ bản thân là anh ta không xấu, chỉ vì nóng giận blah blah... mấy cái đấy là tự em nghĩ ra thôi em ơi, còn bây giờ chả cần biết xấu hay đẹp thì em đã là người phải ấm ức tổn thương rồi. dứt khoát ngay và luôn đi..

Haizz, đấy toàn là các em tự để cho người khác có quyền hành hạ mình thôi đấy nhé. Bỏ nó từ trước thì nó làm gì có cơ hội đấy...
    2 bên gia đình đều đồng ý 2 đứa yêu nhau trong mắt bm em anh í là 1 người hoàn hảo, trong mắt bm anh í em là đứa ngoan hiền và giỏi giang.Jo em bỏ anh ấy bm anh nói em là 1 đứa con gái ko ra j vì họ luôn tôn thờ con trai họ là số 1 quá hoàn hảo k có j để chê anh ấy cả.yêu nhau 4 năm rồi ngày xưa ko thấy như vậy jo anh ý có tiền và có khá nhiều tiền nên thay đổi tính tình dễ quát chửi thậm tệ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,032 Bài viết

• 4,523 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ừhm, chờ nó cưới về nó đánh như ma cô đánh đĩ luôn

Lúc đó tha hồ lập topic bảo là chồng e nó đánh đập e tàn nhẫn, các mẹ cứu e với ....

Ai cũng cho rằng con mình ngoan ngoãn hiền lành, thực tế một số tội phạm khi bị bắt về tội giết người thì báo chí vẫn đưa tin là "bình thường nó rất ngoan hiền tử tế"

Thằng bồ cũ chị trc mặt người lớn nó hiền hơn cả thỏ, nói gì cũng nhẹ nhàng lễ phép ,sau lưng nó mất dạy hơn cả côn đồ chăn gái, chị mà nghĩ như e chắc bây giờ c đang ngồi cái xó nào đó nhai cơm trong tù, còn ko thì chắc chắn đang trong trại tâm thần

Thương bản thân thương cha mẹ trước đi e, thương cái thằng nó coi mình ko bằng con đĩ thì thương làm gì
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình mà bị chửi nhưng bạn thì chẳng bao giờ nhịn được đâu, với lại đã bị chửi như vậy mà cố gắng ở bên thêm nhục thôi bạn ơi. Yêu nhau đâu phải muốn nói nhau sao là được đâu chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mới yêu nhau đã vậy rồi à, thế thì bạn nghĩ khi cưới về sẽ ra sao nữa, mình chưa tưởng tượng ra đấy. Khuyên bạn càng sớm càng tốt đi nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Ừhm, chờ nó cưới về nó đánh như ma cô đánh đĩ luôn

Lúc đó tha hồ lập topic bảo là chồng e nó đánh đập e tàn nhẫn, các mẹ cứu e với ....

Ai cũng cho rằng con mình ngoan ngoãn hiền lành, thực tế một số tội phạm khi bị bắt về tội giết người thì báo chí vẫn đưa tin là "bình thường nó rất ngoan hiền tử tế"

Thằng bồ cũ chị trc mặt người lớn nó hiền hơn cả thỏ, nói gì cũng nhẹ nhàng lễ phép ,sau lưng nó mất dạy hơn cả côn đồ chăn gái, chị mà nghĩ như e chắc bây giờ c đang ngồi cái xó nào đó nhai cơm trong tù, còn ko thì chắc chắn đang trong trại tâm thần

Thương bản thân thương cha mẹ trước đi e, thương cái thằng nó coi mình ko bằng con đĩ thì thương làm gì
    Dạ em cũng nghĩ như vậy ạ Nhưng em k có cảm xúc yêu ai cả nên ..
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglanss Xem bài viết
    Mình mà bị chửi nhưng bạn thì chẳng bao giờ nhịn được đâu, với lại đã bị chửi như vậy mà cố gắng ở bên thêm nhục thôi bạn ơi. Yêu nhau đâu phải muốn nói nhau sao là được đâu chứ.
    Mình biết rồi, mình cảm ơn bạn !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hcamtran Xem bài viết
    Mới yêu nhau đã vậy rồi à, thế thì bạn nghĩ khi cưới về sẽ ra sao nữa, mình chưa tưởng tượng ra đấy. Khuyên bạn càng sớm càng tốt đi nha.
    mình yêu đc 4 năm rồi, xưa a hiền lắm jo a thay đổi quá vượ tầm kiểm soát của mình.dù sao anh cũng là ng bên cạnh mình mỗi lúc mình khó khăn, anh đồng hành cùng mình suốt 4 năm từ thời sinh viên đến hiện jo.Nên mình vẫn đang nghĩ,...
    • 266 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girl91 Xem bài viết
    2 bên gia đình đều đồng ý 2 đứa yêu nhau trong mắt bm em anh í là 1 người hoàn hảo, trong mắt bm anh í em là đứa ngoan hiền và giỏi giang.Jo em bỏ anh ấy bm anh nói em là 1 đứa con gái ko ra j vì họ luôn tôn thờ con trai họ là số 1 quá hoàn hảo k có j để chê anh ấy cả.yêu nhau 4 năm rồi ngày xưa ko thấy như vậy jo anh ý có tiền và có khá nhiều tiền nên thay đổi tính tình dễ quát chửi thậm tệ.
    Em sống vì em hay là vì người khác. Em ko thấy vui nhưng thằng khác bảo thế là vui rồi vậy là em cũng phải vui à, bố mẹ em bảo thằng kia hoàn hảo thế là em nhận ừ nó hoàn hảo rồi à.

Em đang là đứa ngoan hiền và giỏi giang trong mắt bố mẹ thằng kia mà nó vẫn gọi em là con đĩ, con điên đấy thôi. Em đâu có được nó tôn trọng nói gì đến bố mẹ nó. Họ tôn thờ con trai họ kệ họ, bỏ nhau rồi em quan tâm quáy gì đến chuyện họ nói em là đứa không ra gì. Bây giờ thằng bồ chửi thế thì tự em thấy nó cũng coi em ra cái gì đâu, nó không trân trọng em, cũng chẳng tôn trọng em. Thật ngớ ngẩn khi nghĩ bỏ nhau bố mẹ thằng kia nghĩ ko hay về mình, hâm thế. Thế thì cứ ở với nhau đi cho bố mẹ thằng kia nghĩ tốt về em vậy.

Em sang mục hôn nhân và gia đình, đọc chuyện "Em đang sống ở Mỹ như thế nào" của một chị đang ở Mỹ ấy, để thấy khi yêu chị ấy được yêu, được trân trọng như thế nào để nhận thức lại cuộc tình của mình (em nên đọc, chị khuyên thật). Nếu em là một người con gái tốt, em đáng được trân trọng, đáng được hạnh phúc. Cớ sao em phải vứt mình vào cái thằng như thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình hiểu cảm giác của bạn vì mình đag rơi vào hoàn cảnh như vậy. Mình hiểu rõ bản chất anh ấy ko tệ, nhưng khi nóng nảy anh ấy lại k kiềm chế đc lại nói những lời gây xát thương, tục tỉu và bẩn thỉu. Nhưng mình yêu quá, giận lúc đấy, nhưng sau anh ấy xl mình laik bỏ qua. Hịc. Đag rất hoang mang vì đêm qua cãi nhau anh ấy mới nói "điz mày câm miệng lôzzz lại đi" nghe thật chua xót

Gởi từ ứng dụng Webtretho của smile1993
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoidi_ngoaipho Xem bài viết
    Em sống vì em hay là vì người khác. Em ko thấy vui nhưng thằng khác bảo thế là vui rồi vậy là em cũng phải vui à, bố mẹ em bảo thằng kia hoàn hảo thế là em nhận ừ nó hoàn hảo rồi à.

Em đang là đứa ngoan hiền và giỏi giang trong mắt bố mẹ thằng kia mà nó vẫn gọi em là con đĩ, con điên đấy thôi. Em đâu có được nó tôn trọng nói gì đến bố mẹ nó. Họ tôn thờ con trai họ kệ họ, bỏ nhau rồi em quan tâm quáy gì đến chuyện họ nói em là đứa không ra gì. Bây giờ thằng bồ chửi thế thì tự em thấy nó cũng coi em ra cái gì đâu, nó không trân trọng em, cũng chẳng tôn trọng em. Thật ngớ ngẩn khi nghĩ bỏ nhau bố mẹ thằng kia nghĩ ko hay về mình, hâm thế. Thế thì cứ ở với nhau đi cho bố mẹ thằng kia nghĩ tốt về em vậy.

Em sang mục hôn nhân và gia đình, đọc chuyện "Em đang sống ở Mỹ như thế nào" của một chị đang ở Mỹ ấy, để thấy khi yêu chị ấy được yêu, được trân trọng như thế nào để nhận thức lại cuộc tình của mình (em nên đọc, chị khuyên thật). Nếu em là một người con gái tốt, em đáng được trân trọng, đáng được hạnh phúc. Cớ sao em phải vứt mình vào cái thằng như thế.
    Dạ vâng ! Em cảm ơn chị nhiều, nhiều lúc mình như kẻ ngu ngốc cứ chạy theo tình yêu đó, sợ mất, sợ phải chia tay, sợ phải tìm hiểu và yêu từ đầu rất mất thời gian nên thành ra bị kiểu lệ thuộc 1 cách ngu ngốc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile1993 Xem bài viết
    Mình hiểu cảm giác của bạn vì mình đag rơi vào hoàn cảnh như vậy. Mình hiểu rõ bản chất anh ấy ko tệ, nhưng khi nóng nảy anh ấy lại k kiềm chế đc lại nói những lời gây xát thương, tục tỉu và bẩn thỉu. Nhưng mình yêu quá, giận lúc đấy, nhưng sau anh ấy xl mình laik bỏ qua. Hịc. Đag rất hoang mang vì đêm qua cãi nhau anh ấy mới nói "điz mày câm miệng lôzzz lại đi" nghe thật chua xót

Gởi từ ứng dụng Webtretho của smile1993
    Uh.Vậy 2 bạn yêu nhau lâu chưa ?Còn người yêu mình ngoài cái chửi đó thì a cũng là ng rất tốt, ăn học đàng hoàng và là người đàn ông biết kiếm tiền có trách nhiệm nhưng vẫn rất trẻ con quá. Mỗi lần anh ấy chửi xong dc một lúc lại bình thường rồi nhắn tin kiểu mời gọi như "Ê ku ", ...muốn giận thật lâu nhưng dc lúc lại thấy k thể giận nổi, Mình nghĩ sẽ có ngày mình biến mất, mình muốn đi du lịch đâu đó thật xa,. khi nào bạn bí bách như mình và cần bạn đi du lịch xa để cho anh biết thế nào là sự tổn thương thì nhắn tin cho mình nhé, Tháng rồi định đi Đà Lạt một mình đó chứ nhưng sợ đi mình gặp rủi ro nên lại thôi.
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Em đã từng chứng kiến cảnh 1 đôi yêu nhau bình thường mặn nồng lắm, đến lúc cãi nhau một cái thì lôi hết tông ti họ hàng ra chửi cơ kinh khủng lắm. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến đôi ấy giờ mỗi người đi một đường, haizzzzz nên chị ơi chia tay sớm cho sau này đỡ khổ.
    • 188 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình yêu đc 4 năm rồi, xưa a hiền lắm jo a thay đổi quá vượ tầm kiểm soát của mình.dù sao anh cũng là ng bên cạnh mình mỗi lúc mình khó khăn, anh đồng hành cùng mình suốt 4 năm từ thời sinh viên đến hiện jo.Nên mình vẫn đang nghĩ,...

Bạn cứ sống với quá khứ và chấp nhận hiện tại bởi vì những điều đã qua trong quá khứ thế này thì tương lai không tốt đâu. Mạnh mẽ lên bạn gái, hơi đau 1 chút, nhưng rồi sẽ qua. Mình đã dại 4 năm rồi, đến lúc kết thúc thôi, nếu anh ta yêu bạn anh ta đã không coi thường bạn như vậy. Cố lên nhé!
    Em chỉ là 1 cô gái nhỏ...dễ tổn thương.....

---> 8X, 9X Miền Nam Hội - Mời tham gia nhé:

https://www.webtretho.com/forum/f78/hoi-87-88-89-mien-nam-doc-than-lau-nam-dzo-het-day-nha-2122125/
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenhoangk4a4 Xem bài viết
    Em đã từng chứng kiến cảnh 1 đôi yêu nhau bình thường mặn nồng lắm, đến lúc cãi nhau một cái thì lôi hết tông ti họ hàng ra chửi cơ kinh khủng lắm. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến đôi ấy giờ mỗi người đi một đường, haizzzzz nên chị ơi chia tay sớm cho sau này đỡ khổ.
    Uh c biết rồi, cảm ơn em
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,140 Bài viết

• 13,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Copy hết mấy bài tế văn hay chữ tốt của nó gửi cho ba má nó đọc nếu họ đổ hết tội lỗi cho em. Còn tiếc nó thì sau em không còn là người nữa mà biết thành đủ các thể loại con, mồm em thì sẽ được ăn đủ loại bẩn thỉu mà người không ăn... đòi hỏi được tôn trọng là đòi hỏi chính đáng.

Khiếp, bị chửi thế mà còn cố biện minh cho nó và tiếp tục quan hệ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi small_dragon Xem bài viết

Bạn cứ sống với quá khứ và chấp nhận hiện tại bởi vì những điều đã qua trong quá khứ thế này thì tương lai không tốt đâu. Mạnh mẽ lên bạn gái, hơi đau 1 chút, nhưng rồi sẽ qua. Mình đã dại 4 năm rồi, đến lúc kết thúc thôi, nếu anh ta yêu bạn anh ta đã không coi thường bạn như vậy. Cố lên nhé!
    cảm ơn bạn, mình luôn là đứa tự lập và mạnh mẽ mà, chỉ là hơi ngu vì tình thôi
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4